Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:25:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาร์ติน จับมือ Xerxes ครับผม แนวๆ  (Read 1958 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Chaom
Member

« on: December 02, 2007, 09:25:42 PM »

seal 25 ใบ
Martin, the General of Ekklesia *3  ตัวตียกเลิกcurse ถ้าเด็กมันตามมาดวยจะดีมาก
Claroria, the Martin’s Adjutant *4 เด็กมาร์ติน ยืนเองก็ได้ถ้าลูกพี่ไม่มา
Xerxes, the Necromancer in Memory *4 ตัวตี  ถ้าออกมา 2ใบจะดีมาก จะได้หาเคียวมาติดได้ 2ใบ +ตัวเร่งจั่วเวลาตี
Amber, the Valkyrie in Memory *4 ตัวรอง ของทั้งมาร์ตินและxerxes
Pure White Phlox Alraune *4 ตัวรักษา curse + ตัวรอง
Cardinal Marsillio *1 ตัว all เนียนๆ
Algaltos *3 ตัวรองของธาตุแสง + แอบฟรีซเนียนๆได้ด้วย
Treetop Tango Fairy *2 ตัวทำให้เพื่อนๆข้ามไลน์

Mystic
Martin’s Feather Mantle *2
เคียวเซอร์เซจ *2
Holy Sun *2
Sword Breaker *2
Mystic Power Up *2
Bastes *2
Holy player *2
อินควิชชั่น *2
High Priest *2
Athena *2
กระสือ *2
fallen spell *2
Odonus *2
Kuku *2
No Joke *2
Odin *1
จักร *1
Zeus *1
Andromada *1
Yin *1
วัชระ *1
Juggling Clown *1
สีแดงๆ คือเน้นๆเลย

step
1. เริ่มก่อนตั้งด้วยมาร์ติน กับ เด็กมาร์ติน  จะได้ At 11 ยกเลิก curse ตาหน้าคอมเด็กตบด้วย At 12
2. ถ้ามาร์ตินไม่ขึ้น ก็ เด็กมาร์ตินคอม amber หรือ Algaltos จะได้ At 11 ยกเลิก curse 
3. เริ่มก่อนแบบ xerxes ก็ ลง amber ตามด้วย xerxes 2 ใบ ก็ แล้วเอาเคียวมาติดที่ xerxes 2ใบ คอม amber ได้ At 11

ความสามารถแฝง
จัด mystic ให้ได้น้อยๆจะดีมากเน้นแบบทที่ขึ้นมือแล้วไม่บอด  ถ้าได้เริ่มก่อนแล้ว Mystic Power UpหรือSword Breaker ขึ้นมือด้วยจะแรงมาก
เพราะว่าได้ +4 หรือ -4

จุดแข็ง
1.ตัวยืนยกเลิกcurse อีกทั้งไม่กลัวเด็ค curse ต่างๆ
2.จั่วไวด้วย xerxes อีกทั้งยังหยุก skill ฝ่ายตรงข้ามได้จาก เคียว
3.เกิดจากความสามารถแฝงที่บอกไปข้างต้น

จุดอ่อน
1.แพ้ athena   อย่ากลัว เพราะเราจบไว โอกาสที่ Bastes หรือ Athena ของฝ่ายตรงข้ามขึ้นมือตาแรกยาก
2.แพ้ Nighmare เพราะ มันตีย้าย Holy sun ได้

เคยเล่ยกับ
ซิกมันด์ อังเดร ทรานเฮิน แล้วสูสีครับ ถ้าได้เริ่มก่อน โอกาสชนะสูงครับ แต่ถ้ายืดเยื้อก็คงต้องอาศัยประสบการณ์ของผู้เล่นเองแล้วครับ

ปล. จัดเพราะรัก+สนุก ไม่ซ้ำและจำเจใคร   มีไรติชมได้ครับ

« Last Edit: December 02, 2007, 09:35:44 PM by Chaom » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: December 03, 2007, 02:08:06 AM »

อื้ม เก่ง คับ
ไม่ลอง Xerxes ใหญ่ซักตัวเรอะ เผื่อเด็กตาย พี่ลงเอง เคียว 2 ออล at 13 โม่จั่ว โม่จั่ว
ไม่ก็ ซินแสงคับ มันเข้ากันได้นะ ทั้งมืด ทั้งแสง
ส่วนมิสติก Holy Sun ดีนะคับ เพราะมันคือ tarot สมัยนี้ relic โดนเยอะคับ เลี่ยงไป tarot ก็ดี
แต่ว่ามันไม่ปั๊มน้อยไปหน่อยเหรอคับ
Beam Gun Arm ก็ดีนะคับ มันปั๊มได้ไม่ except lv.
Algatos ลองลดเหลือ 2 พอไหมคับ แล้วเพิ่มพวก Xerxes หรือ ซินแสง อย่างที่บอก

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: December 03, 2007, 02:08:22 AM »

ใส่ เซอเซจใหญ่ก็ดีนะ ไว้เร่งจั่ว  แฟรี่ ผมว่าไม่ค่อยจเป็น

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 03, 2007, 06:44:28 AM »

Mystic ไม่ควรน้อยครับ ควรจะใส่เยอะ ๆ มากกว่า
เพราะว่าเราไม่อยากให้พวกของปั้ม Martin ขึ้นมือบ่อยนัก

ส่วน Plant แสง แนะนำว่าเปลี่ยนก็ได้ครับ เพราะ Martin แปะผ้าคลุมก็กัน Curse ได้แล้วครับ

Chaom
Member

« Reply #4 on: December 03, 2007, 12:41:32 PM »

treetop จำเป็นนะครับ เพราะว่าเด็คปัจจุบันชอบลงตัวป็อดเทิร์นแรก

แล้วที่ไม่ลด algatos เพราะว่าจะได้มีตัวรองมากมาย 555+

แม้ว่าผมจะบอกว่าให้ใส่น้อยๆแต่จริงๆผมใส่ เกือบ 40 ใบ

ส่วนที่บอกว่าให้ลด plant แสง แต่ผมว่ามันช่วยรักษาcurse ให้เพื่อนๆตัวอื่นนอกจากมาร์ตินที่ติดผ้าคลุมได้

แล้วก็ xerxes ใหญ่ที่ผมไม่ใส่ เพราะผมเน้นจบไว  อีกทั้งไม่ต้องใช้skillของ xerxesใหญ่จั่วก็ได้ เราใช้ xerxes เด็กนี่แหละตีจั่ว (แม้ว่าจะตีไปแล้วตายก็ตามอย่างน้อยก็ได้จั่ว)

จุดหลักๆ คือจบไวครับ  ถ้าจบไวไม่ได้โอกาสแพ้สูงครับ เพราะ at เราไม่ได้มากมาย ขนาดนั้น
(เต็มที่ก็ ได้เริ่มก่อน แล้วเทิร์นต่อมา มาร์ตินคอมเด็ก at12 โชคดีได้ mystic power up หรือ sword breaker ก็จะได้ at 16 หรือลด at ฝ่ายตรงข้าม 4)
« Last Edit: December 03, 2007, 12:49:11 PM by Chaom » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: December 03, 2007, 04:16:05 PM »

เป็นคู่เด็คตบแปะสายมืดที่รุกได้เก่งและเร็วดีครับ เข้าใจทำ 

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #6 on: December 03, 2007, 09:25:02 PM »

แพ้เคริสอยู่เด็คนึง AOM ไง
ก็เก่งดีครับ แต่ผมว่ามันยังดูขัดๆ
การ์ดมันขึ้นไม่ง่ายเหมือนที่คิดอะครับ
« Last Edit: December 03, 2007, 09:30:22 PM by LEGEND OF KNIGHT » Logged

Chaom
Member

« Reply #7 on: December 03, 2007, 10:26:55 PM »

แพ้เคริสอยู่เด็คนึง AOM ไง
ก็เก่งดีครับ แต่ผมว่ามันยังดูขัดๆ
การ์ดมันขึ้นไม่ง่ายเหมือนที่คิดอะครับ

เจอมาแล้วละ AOM อะ ผมตีAOMดินกระจาย ฝั่งตรงข้ามตั้งไม่ได้

ส่วนที่บอกว่าการ์ดมะค่อยขึ้น  >>> มันขี้นได้หลายแบบครับ 
1.เด็กมาร์ติน+amberหรือalgatos
2.มาร์ติน+เด็กมาร์ติน
3.xerxesเด็ก2+amberหรือalgatosกับplantแสง(ร่ายเด็กxerxes 2ตัว ร่ายalgatos ร่ายplantแสง เปลี่ยนalgatosเป็นมืดแล้วนับว่าผ่านไป 1เทิร์น ใช้ไป 5 พอดี) 

ที่บอกมาข้างต้นไม่มี mp เกิน 5 อีกทั้ง at 11 sp 5 หมดงับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: