Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:20:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Monster,Theory  (Read 2525 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« on: December 02, 2007, 05:07:07 AM »

Kyoufu Yajuu  3
Kenetic Chimera  3
Forest Caliban 2
Snow Kitsune 2
Raging Bull 2
Sacred Ram 2
Raatasquirrel 4
Toxic Therion 2
Zhu, the Pig 2
Yang, the Sheep 2
Lucretia 1

หน้าที่ของซีลแต่ละใบ

Kyofu Yajuu  -  จ่าย 2 เรียก ฯลฯ  ตามสถานการณ์ ไม่ว่าจะเป็น ได พ้อย   หรือ  เรียกมา
กัน
Kenetic Chimera   เรียกมาตีแล้วหนีกลับเข้ากอง
Forest Caliban  -  บินมา ได + พ้อย เป็นที่สนุกสนาน 2เทิร์น กลับเข้ากอง  รอเรียกใหม่
Snow Kitsune  -  บินมา พ้อย พวกตัวเล็กๆ  เลเวล 1  จะตายเร็วกว่าตัวบน 1 เทิร์น
Raging Bull   -  เอามาแยก พวกยกเลิกเคิส แล้วเก็บใบรองเค้า  แล้วเอา Scared Ram  ตี เก็บ ใบหลัก ทีหลัง
Scared Ram  -  เรียกมา แสดง 2 ใบ เค้าเลือกขึ้นมือเรา 1 ใบ  ไม่ว่าจะเป็น ท็อกซิก + เคียวฟุ  ฯลฯ  และ มีคนป่วย ตู +3
Toxic Therion   -  พ้อย ทุกเทิร์น  กันพวก แคน อบิลิตี้  ด้วย  สมัยนี้มีเยอะ
Raatasquirrel  -  รองเร็ว + เก็บของ
Zhu, the Pig เอามาหยุด เวลาขับขัน
Yang, the Sheep ได เปิดทางตี หรือ หยุด ก็ได้
Lucretia ตีปิดเกม หลังๆ
mystic

สามัญ+ปืนน้ำ2ใบ แล้วก็ เน้น เผา+หยุด เยอะๆหน่อย พวก ปั้ม พลัง เราไม่เน้นมาก

วิธีการเล่นคร่าวๆนะครับ

ใช้เคียวฟุตั้ง ถ้าเค้าตีมาเราก็เรียกตัวหยุดต่างๆออกมากันได้ ถ้าจะรุกก็ รุก ด้วย คิเนติก ลงมา ตี แล้วก็หนีกลับเข้าก้อง จะเล่น curse ก็มีหลายตัว ทั้ง ได ทั้ง พอยต์ แต่ toxic จะพอยต์ได้ดีกว่าแล้ว ยังเป็นการ หา ทรัพยากรให้ลูเครเทีย ตี ปิดเกมได้ เพราะ ท้ายเกม mystic คงอยู่ใน shine เยอะ การเล่น คร่าวก็มีเท่านี้ครับ มีไร แนะนำ ก็โพสเลยนะครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านเรื่อง ของผมอยุ๋ตั้งนาน

« Last Edit: December 02, 2007, 07:16:36 PM by -[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]- » Logged

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #1 on: December 03, 2007, 02:44:48 AM »

* ชอบตรงที่ Monster หลากหลาย มีรูปแบบให้ใช้เยอะดีครับ
   ถนัดทั้งตบ ถนัดทั้งเคิร์ส อาจจะช้ากว่าชาวบ้านไปนิดนึง
   และเรื่องการใช้ Mp ที่เยอะไปหน่อย ทำให้บางครั้ง
   ต้องเป็นฝ่ายตั้งรับอย่างเดียว จะโต้กลับก็ลำบากไปหน่อย
   แต่คิดว่าน่าจะโต้ได้ มีกระรอกรองไวๆ ตัวซัพพอตอีกมาก
   ผมชอบ Deck นี้นะครับ ^^!!

supavit1
Member

« Reply #2 on: December 03, 2007, 10:41:32 PM »

ผมลองใส่koblod managerกับ แฟรี่มูฟพ้อยใช้ได้เหมือนกัน
ตังไหนมีปัญหามูฟมันทิ้ง

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #3 on: December 03, 2007, 11:07:00 PM »

ที แรกว่าจะลอง เอาไปรวม กับ minotaur อยุ๋ บ้าง โดยให้ เคียวฟุ เป็น ตัว ช่วย แต่ยังไม่ได้ ทำเลย ครับ ถ้า ทำ เสร็จ เมื่อไหร่ จะเอามาโพส นะครับ เป็น เด็ค ตี

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: December 03, 2007, 11:21:51 PM »

หมาหิมะ อ่าคับ ลดหน่อย ก็ ดีนะ ผมว่า เคียวฟุแบบนี้ ดีตรง เรียกอะไรก็ได้ พวก all เนียน ตายกันกระจาย พวกโน่นนี่ ตายกระจาย   แต่ว่า ถ้าเด็กขึ้นมือมาก็เศร้านะ เดคนี้ เด็กเยอะมาก

Member

Email
« Reply #5 on: December 04, 2007, 02:19:29 AM »

หมาหิมะ อ่าคับ ลดหน่อย ก็ ดีนะ ผมว่า เคียวฟุแบบนี้ ดีตรง เรียกอะไรก็ได้ พวก all เนียน ตายกันกระจาย พวกโน่นนี่ ตายกระจาย   แต่ว่า ถ้าเด็กขึ้นมือมาก็เศร้านะ เดคนี้ เด็กเยอะมาก

มี 2 ตัว ใน deck เอง นะ ให้ ลด อีกเหรอแล้ว ควรใส่ไรเพิ่ม ดี ครับ ให้ มัน ตั้ง ง่ายๆหน่อย

banlungx
Member

Email
« Reply #6 on: December 04, 2007, 02:23:12 AM »

เคียว ฟุ 4 เลยดีกว่า ครับ ไม่ขึ้นจะแย่เอานะเนื่ย....ถ้าถามว่าให้เอาอะไรออก ก็....26 ไปเถิ้ด...ไม่ต่างกัน มากหรอกงับ

Member

Email
« Reply #7 on: December 04, 2007, 02:26:32 AM »

เด็ค นี้ เอาไปเล่น จริง ติด ปัญหา อยุ๋ นิดหน่อย คับ คือ ปิดเกม ยาก ต้องมา นั่ง รอ พ็อย แล้ว ก็ ตี บ้าง ไปเจอเด็ค เมต้าโหด ตี ไม่เข้า แถม โดนยกเลิก ต่างอีก(อังเดร) เล่น ยาก มากเลย จะหา ตัวตี หรือ ตัว ดีๆซัก หน่อย อ่า ครับ

ช่วยแนะทำ เด็ค นี้ชอบ จิงๆ หลากหลายดี แต่ ตีไม่มัน เยย หุหุ
« Last Edit: December 05, 2007, 04:10:43 AM by -[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]- » Logged

supavit1
Member

« Reply #8 on: December 05, 2007, 01:20:48 AM »

ลองใส่กับcapiconกลายเปงมี
ocean kirin 7ตัวถีบกระจาย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: