Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:32:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: พอดีเบื่อๆ เดค เก่าเลยอยากหาเดคใหม่ๆเล่นดูให้หน่อยงับว่าใช้ได้ไหม  (Read 2058 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
boodpinggo
Member

Email
« on: December 01, 2007, 06:12:57 PM »

สวัสดีครับจิงๆผมก็นักเล่นมือไม่เก่าหรอกครับ เพิ่งกลับมาเล่นจัด dancer แล้วเล่นไปเล่นมามันเบื่อเลยจะลองเดคใหม่เพื่อเขียนลิสการ์ดมาให้งี้ พี่ๆโปรมือเก๋าทุกท่านดูให้ทีครับ

seal
dread root                            3
phantom fungus                   4
aqua plant                            4
cursed root wriath                 4
amartera,the elder plant        4
autumn spirit of timber tree    4
pure white phlox alraune       4

credit : chokchai (โชคชัย) ปล.เพื่อนผมเองครับ :P

คิดยังไงครับต้องเปลี่ยนไร ใส่ไรเพิ่มไหม เอา mystic ไรใส่ดี เล่นไรดี แนะนำด้วยครับ เดี้ยวจะเอาลิสเดคบ้าๆบอๆมาลงอีกครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

;) ;) ;)

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #1 on: December 01, 2007, 06:36:05 PM »

ไม่ค่อยสันทัดแฮะ เค็ด plant ลองเขียนคอนเซ็ปบอกที

ojamajoRED
Member

« Reply #2 on: December 03, 2007, 09:11:08 PM »

น่าจะใส่ Spring Spirit of Timber Tree จาก Saint 2 เข้าไปด้วยนะ เอาไว้ Remove Seal ที่เป็น Intive แล้วบวกพลังให้ Dread Root นะ

ป.ล. ใครเรียกผมเหรอ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: December 03, 2007, 09:21:55 PM »

สวัสดีครับจิงๆผมก็นักเล่นมือไม่เก่าหรอกครับ เพิ่งกลับมาเล่นจัด dancer แล้วเล่นไปเล่นมามันเบื่อเลยจะลองเดคใหม่เพื่อเขียนลิสการ์ดมาให้งี้ พี่ๆโปรมือเก๋าทุกท่านดูให้ทีครับ

seal
dread root                            3
phantom fungus                   4
aqua plant                            4
cursed root wriath                 4
amartera,the elder plant        4
autumn spirit of timber tree    4
pure white phlox alraune       4

credit : chokchai (โชคชัย) ปล.เพื่อนผมเองครับ :P

คิดยังไงครับต้องเปลี่ยนไร ใส่ไรเพิ่มไหม เอา mystic ไรใส่ดี เล่นไรดี แนะนำด้วยครับ เดี้ยวจะเอาลิสเดคบ้าๆบอๆมาลงอีกครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

;) ;) ;)
ปัญหาคือเค้าตบมาเราก็ตายเลยหน่ะครับ ไม่รู้จะแก้ยังไง

ผมแนะนำเซ้ตคอมโบ แพล้นท์ที่มีความสามารถแซคอินเทอร์เฟีย (แนะนำ Leafy Wing Fairy x4, Poppy Fairy หรือ Rainy Spirit of Timber Treex3)
กับตัวทำให้อินแอคทีฟ ซึ่งก็คือ Spring Spirit of Timber Tree น่าจะใส่ซํกสี่เลย

สรุป เมื่อฝ่ายตรงข้ามตีมา เราสามารถแซคแพล้นท์ สั่งฝ่ายตรงข้ามเป็นอินแอคทีฟได้เลย ซึ่งเราก็จะแซค Phantom Fungus นั่นแหละ ให้เวลหนึ่งฝ่ายตรงข้ามติดลาสแดนซ์หนึ่งเทิร์นได้เลย

ที่ไม่แนะนำใส่คือ อควาแพล้นท์ เพราะไม่ได้ใช้เลย เอาจริงๆ ก็โดนแซคก่อนได้เรียนกพวกอยู่แล้ว ประโยชน์น้อยไปหน่อย
แฟนท่อมฟังกัส ลดหน่อยก็ได้ครับ เราใช้เดรทรูธขุดเอา ซักสอง ถึงสาม

เคิร์ส รูธ Wraith มีแต่จะเพิ่มไชรายน์เราเปล่าๆ แหละครับ ใช้ฟังกัสลาสแดนซ์เรา สาม สามเทิร์นเยอะกว่ามาก

แพล้นท์แสง ไม่ค่อยแนะนำ แต่จะใส่ก็ใบสองใบพอครับ ไม่ใส่เลยจะดีกว่า

ออทั่ม ที่บวกดิฟเฟ้นด์ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่
คิดว่าการร่ายตั้งสองได้แค่เร่งเคิร์สไม่ค่อยจะคุ้มค่าร่าย เลเวลเท่าไหร่เลย

ที่แนะนำใส่นะครับ
Green Stem Dryad x3 ใช้เรียกพวกแบบเร็วสุดยอด
Timperra ซักสาม สี่ใบ เร่งจั่ว ออลได้
ลูเครเทีย ใบนึง ทำลายมิสติคไว้ใช้คู่กับ Leafy Wing Fairy ได้

เล่นเด็คอย่างงี้ระวังเบื่อนะครับ ต้องใช้สมอง เยอะพอสมควร เนื่องจากคู่คอมโบมีเยอะมาก

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: December 03, 2007, 11:23:52 PM »

Leafy Wing Fairy x4   แนะนำ นะ ไม่เลว ลองใส่ วูเซวิว ดูนะ ผมว่า เก่ง พอๆ กันเรย แต่ว่า มัน ดี กว่าตรงที่ แซก อีเห็ดแฟนทอมฟังกัส ได้ โยนลาสแดน at+    +    inactive อีกฝ่าย อีก จ่าย ๑ เก่ง ดี 

boodpinggo
Member

Email
« Reply #5 on: December 04, 2007, 02:48:26 AM »

แสสไอโชคเขียนเดคให้ข้าเองเข้ามาตอบเองอีก ขอบคุณครับพี่ๆที่ตอบให้จะลองจัดดพอดีเจอ ซื้อเดร้ดรู้ท มา 20 บาทเลยอยากลองจัดเหอๆๆ แล้วก็ไม่ค่อยกลัวเรื่องจะเบื่อเพราะเปลืองสมองเพราะปกติเล่นเด็ค dancer เล่นเองยังรำคาญเองเลยครับ > <

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #6 on: December 04, 2007, 11:48:35 PM »

* Deck Plant มานมีหลายแนวนะคับ แล้วแต่ว่าจาเล่นแบบไหนน่ะ
   ถ้าให้ดี Leafy Wing Fairy นั่นล่ะ เจ๋งสุดแล้ว Sac ยกเลิก Skill
   และตัวยืนผมว่าเปลี่ยนเป็น Wurzevil แทนครับ
   ไว้ Sac Phantom Fungus + At / Turn กินผักเรื่อยๆ
   เมื่อ Phantom Fungus ตก Shrine ได้ใส่ Last Dance ใส่ศัตรูได้อีก
   ส่วนตัวรักษา Curse ผมว่าเยอะไปหน่อยนะ ถ้าต้องการเร่งหา Plant ลองใช้
   Green Stem Dryad แทนก็ได้ครับ ดูดีเหมือนกันนะ เวลามีตัวตาย ได้หามาใหม่
   ที่ผมเคยเล่นก้อมี .........

Wurzevil --- 3 / Sac Phantom Fungus At และ Df บวกเรื่อยๆ Turn และ Last Dance Curse ฝ่ายตรงข้าม/ Sac Plant ยกเลิก Skill Ability
   Dread Root --- 2 / ไว้ชุบ Plant มาให้ตัวบน Sac แต่ถ้าจะเก็บไว้เป็นตัวรอง ก็ให้ Amareta รักษาได้
   Dustin, the Architect --- 2 / ไว้ขุด และ Search หาต้นไม้ใหญ่ ( Great Roots of Yggdrasil )
   Leafy Wing Fairy --- 2 ( ใส่มากกว่านี้ก็ดี แทน White Phlox Alraune ) / ไว้ Sac ยกเลิก Skill หรือเวลาแพ้ Sp ให้เจ้านี่ กำหนด Sp ให้ได้
   Spring Spirit of Timber Tree --- 3 / เมื่อ Plant ตก Shrine Seal 1 ใบ เป็น inactive และสกิลมูฟตัวที่ inactive ไม่ได้รวมร่าง Plant 1 ใบ At + 1 Turn
   Autumn Spirit of Timber Tree --- 2 / ใช้ได้ดีเวลา Plant จะตบ หรือ Plant ถูกลอบตบ แถมยังเร่ง Curse ได้อีก
   Green Stem Dryad --- 2 / ไว้ Search Plant เวลา Plant ตก Shrine
   Amareta, the Elder Plant --- 2 / จ่าย 1 รักษา + Plant ใช้ Skill ไม่ต้องถูกเงื่อนไข Line
   White Phlox Alraune --- 4 ( ลดหน่อย แล้วใส่ Leafy Wing Fairy แทน ) / เมื่อมี Plant เข้ามาในสนาม รักษา Curse ได้
   Phantom Fungus --- 4 / ขาประจำ ถูก Sac บ่อยมาก ทั้ง Sac บวก At Sac ยกเลิก Skill Ability Sac แล้วส่ง Last Dance Curse ได้อีก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: