Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:28:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีข้อสงสัย มาถามครับผม  (Read 1311 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Onidama
Member

« on: November 27, 2007, 09:14:27 PM »

1.สงสัยเรื่อง สกิล ของ Arzoin Inzu ทีสามารถ นำ [Pugilist] ใบอื่น 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill ออกจากเกม 1 Turn เมื่อ [Pugilist] นั้นเข้ามาในสนามจาก Remove Zone Seal นั้น At +2 Df +1 Sp +1 / Turn (Mp 3)
อยากทราบว่า  สกิลนี้ใช้กับ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist แล้วเมื่อกลับมาจาก Remove Zone โดยสกิล ของ Azoin Inzu นั้น
ถึงอยู่ในช่วง Subturn ป้องกันของเราอะครับ จากที่คำนวณ มัน1 Turn นิครับ ทำไมถึงไม่กลับมาจาก Remove Zone แล้วอยู่ในช่วง Subturn โจมตี ใน Subtrun หน้าของเราอะครับ  และ ถ้า สกิล นี้ไม่ได้ใช้กับ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist
แต่ใช้กับ [Pugilist] ตัวอื่นในสนาม จะกลับมา ใน Subturn ป้องกันของเราหรือไม่ครับ

2.สงสัยเรื่อง Ability ของ Nightfall Nocturne Fairy ครับ ว่า Seal ทุกใบในสนามไม่สามารถยกเลิก Death Curse ได้ (Df Line)
หมายความว่าต่อให้มี เดลต้า-ดี ที่มี Ability ยกเลิก Curse  ก็ไม่สามารถกัน Death Curse จาก Doll ได้เหรอครับ หรือ Ability นี้ ทำให้ Death Curse รักษา ไม่ได้แน่อะครับ ช่วยตอบให้กระจ่างที่ครับผม เพราะว่าจากที่ลองคิดดู Ability นี้มันน่ากลัวเกินไปครับ

ต้องขอขอบคุณ ล่วงหน้าด้วยนะครับ  :)

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: November 29, 2007, 12:46:57 AM »

1. เอฟเฟคท์จะหมดตอนจบซับเทิร์นโจมตีของฝ่ายตรงข้ามและกลับเข้ามาในสนามทันทีครับ จึงไม่ใช่ซับเทิร์นโจมตีของเรา ซึ่งจะนับแบบนี้ทุกกรณีครับ

2. หมายความว่าแม้จะยกเลิกอะไรก็ตามก็ยังโดน death curse ตายอยู่ดีครับ ไม่สามารถยกเลิกได้ แต่ว่ารักษาได้นะครับ

Onidama
Member

« Reply #2 on: November 29, 2007, 04:55:03 AM »

ต่อจากที่ถามครั้งที่แล้วนะครับ

1.แล้วถ้าใช้สกิล ของ Azoin ให้ Pugilist ใบอื่น ผลที่เกิดจากสกิล จะกลับมาจาก Remove Zone เหมือน Akamu ไหมครับ

2.ถ้าเราใช้สกิล ของ Fudenun Shaman ที่ทำให้ Seal 1 ใบป้องกัน Curse 1 turn (Mp 1)  จะยังสามารถป้องกัน Death Curse
ได้ไหมครับ หรือ ยังไม่สามารถ ป้องกัน Ability ของ Nightfall Nocturne Fairy ได้อีกอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับผม

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: November 30, 2007, 03:14:40 AM »

1.ไม่ได้เข้าใจคำถามนัก / กลับมาครับ

2.ป้องกันได้ครับ

Onidama
Member

« Reply #4 on: November 30, 2007, 04:02:47 AM »

อ๋อ คืออาจจะถามคำถามลึกไปหน่อยนะครับ คือ ในหนังสือ Special Wiser ของชุด The Saint EX ใน เล่มที่อธิบาย สกิล และ อบิลิตี้ อะครับ
สกิล ของ Azoin  Inzu จะ อธิบาย ว่า เมื่อ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist  เข้ามาในสนามจาก Remove Zone โดย Skill ของ Azoin Inzu นั้น อยู่ในช่วง Subturn ป้องกันของเรา 
เมื่อผมอ่าน ก็เลยนึกสงสัยว่า สกิลนี้ มันจะเกิดเฉพาะ กับ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist ตัวเดียวเหรอ ก็เลยสงสัยต่อไปว่า แล้วถ้า Azoin Inzu ใช้สกิลนีกับ Pugilist ใบอื่น ที่ไม่ใช้ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist ละ
ผลจะออกมาเหมือนกับ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist หรือเปล่าอะครับ เพราะที่ในหนังสือบอก มันเจาะจง เฉพาะ Akamu Inzu, the Apprentice Pugilist  ตัวเดียวครับ

ต้องขออภัยในคำถามที่ถามด้วยครับ   :)

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: November 30, 2007, 02:09:40 PM »

ผลเหมือนกันครับ ใน wiser เป็นการยกตัวอย่างจากการ์ดที่มีคนรู้จักมากหน่อยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: