Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:31:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: • Dark Side of Water and Fire •  (Read 3998 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« on: November 25, 2007, 05:44:15 PM »

ไม่รู้ว่ามีใครเคยจัดไปรึยังนะ ?? กะจะจัดไป Surprise น้องที่จะแข่งด้วยที่โรงเรียนซะหน่อย
       มาขอคำแนะนำ คอมเม้น ติ-ชม เอาไหนออก ไหนเข้าดี ช่วยทีนะครับ

[ • Deck 3 : Dark Side of Water and Fire • ]

Seal
Calamitous Centaur ----- x 3
Fuzen Akuma ----- x 3
Pecca Zelus, the Sin of Envy ----- x 1
Wicked Demon ----- x 2
Chemosh ----- x 2
Portrait of the Sleeper ----- x 1
Shannon, the Chemist of Annedisonge ----- x 3
Bunyip ----- x 3
Fish of Pieces ----- x 2
Jigoku Maou ----- x 3
Pumpkin Witch Sprites ----- x 4
Pecca Avaritia, the Sin of Greed ----- x 1

* A n a L y s i S *
Calamitous Centaur : ถ้ายืนตัวเปล่า จ่าย 2 ตบ 8 Df 8
                                   ถ้าคอมไฟอะไรก็ได้ จ่าย 2 ตบ 11 / 1 Turn
                                   ถ้าคอมฟักทอง จ่าย 2 ตบ 12 / 1 Turn
                                   ถ้าคอมฟักทองและ Bunyip จ่าย 3 ตบ 14 / 1 Turn ตัวที่โดนตีติด Freeze 1 Turn
                                   ถ้าคอมฟักทองและปลา 6 ปี จ่าย 2 ตบ 14 / 1 Turn ตัวที่โดนตีติด Freeze 1 Turn
Jigoku Maou : ตัวยืน ขอแค่มี Evil เยอะๆเป็นใช้ได้ Ability ทำให้ฝ่ายตรงข้ามต้องจ่าย Mp ค่าใช้สกิลมากขึ้นอีก 1
Shannon : ใช้ทิ้ง Bunyip Freeze แล้วนำเข้ามาในสนาม จะใช้รองใช้ยืนก็ได้
                       ใช้ทิ้ง Fish of Pieces ไว้ Freeze ยามฉุกเฉิน
                       ใช้ทิ้ง Fuzen Akuma ไว้ให้ At + 2 / 1 Turn
Chemosh : จ่าย 0 Sac กรอบรูป + Wicked Demon เร่งจั่ว ยืนในสนามให้ตัวพ่อ Evil + At ได้อีกนิดหน่อย
                           แต่ถ้า Sac ฟักทอง เราทิ้งการ์ด แล้วไม่ต้องเสีย Shrine ใดๆ
Pecca Avaritia, the Sin of Greed : จ่าย 2 Sac Evil จ่าย Mp ค่าโจมตีของ S แล้วสาดไปเรย All !!
                                                               ถ้าเจ้าหมอนี่เปงไฟ จาได้ Sac ฟักทองไม่เสีย Shrine ด้วย
Pecca Zelus, the Sin of Envy : ใช้โดดฟรีส และ ยืนได้ดีทีเดียว
Fuzen Akuma : สามารถโดน Shannon ทิ้งเพื่อบวก At หรือใช้สกิล Last Dance At+2 Mp-1 / X subturn ตามจำนวน
                                   Mystic ที่ Remove ออกไป

* ส รุ ป *
นางเอก เก่งจริง กล้าตบนางร้าย!! : Jigoku Maou + Calamitous Centaur + Sin ลม + Bunyip + Sin น้ำ
พนักงานสาวเสิร์ฟข้าวเสิร์ฟน้ำ!! : Chemosh + Portrait of the Sleeper + Wicked Demon
แม่บ้านสาวนักทิ้ง และ ตัวประกอบฉาก!! : Shannon + Bunyip + Fuzen Akuma
นางรอง มักถูกนางเอกเหยียบ!! : Wicked Demon + Portrait of the Sleeper + Fish of Pieces + Fuzen Akuma + Bunyip + Shannon (ก้อรองได้ ให้ Calamitous Centaur เหยียบ)

ควรลด-เพิ่มอะไรดีครับ ติชมแนวคิดผมได้นะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง นี่เป็น Deck ที่ 3 ที่โพสแย้ว ^^"
   รอวันไปโผล่บน 7 ดาวสักเด็คละน่า!!
« Last Edit: November 28, 2007, 12:41:56 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: November 25, 2007, 05:55:00 PM »

ผมว่า wicked demon ใส่ 2 ก้อพอมั้งครับ

เพิ่มปลา 6 ปีอีกตัว

แล้วจิงๆ น่าจะเล่นกับ mask doom จั่ว น่าจะดีกว่านะ

Member

Email
« Reply #2 on: November 25, 2007, 06:26:20 PM »

* Seal หนาไปจริงๆครับ แต่ยังไงๆ Deck นี้
   มีตัวที่ต้องเสียสละเยอะอยู่สมควรครับ
   ทั้ง ไฟ Lv 1 ที่ต้องทิ้งยามจำเป็น
   Wicked Demon ที่สละชีพเพื่อจั่ว = ="

* Special Thx : AbNolzMiC สำหรับคำแนะนำครับ *

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: November 25, 2007, 06:33:34 PM »

มันปน ๆ  หลายอย่างดีตรงทำอะไรได้หลากหลายดี เล่นตามสถานการณ์ที่ขึ้น แต่ทำให้บางใบแสดงความสามารถได้ไม่เต็มที่นะครับ
เช่น Jigoku Maou เกิดมีแต่ไม่ใช่ evil ขึ้นมือก็แป๊กเลย

แต่ CC ขี่ปลาฟักทองนี่ตบมันส์จริง

Member

Email
« Reply #4 on: November 25, 2007, 06:53:28 PM »

* งื่อ .. ขอบคุงครับ !!
   แต่ ... ถ้าลองลด Jigoku Maou จาดีหรือเปล่าครับ ?
   จริงๆ ถ้าปลา 6 ปี มันเปง Evil ด้วยจะดีมากเลย = ="

* Special Thx : Nihil ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ *

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #5 on: November 25, 2007, 07:13:14 PM »

เด็คนี้เล่นหนุกดี กึ่งคอนโทรล ทำเกมส์ได้หลายอย่างดี ชอบๆ แต่ค่าร่าย3ออกจะเยอะไปนิดนะคับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: November 26, 2007, 12:25:04 AM »

ซินลมน่าจะเหมาะกว่า Lord Yacehan นะครับ

เหมาะกับ Fuzen akuma ด้วย

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #7 on: November 26, 2007, 01:27:11 AM »

ซินลมน่าจะเหมาะกว่า Lord Yacehan นะครับ

เหมาะกับ Fuzen akuma ด้วย

ผมก็ว่างั้นนะครับ เพราะLord Yacehan เป็นไนท์(หรือป่าวว่าเอาเป็นว่าไม่ใช่อีวิล) แถมแซกทำลายได้แค่sealรองด้วยคับ

ถ้าจะให้ดีเอาซินลมแซก สาด(all)เลยคับ

Member

Email
« Reply #8 on: November 26, 2007, 01:30:34 AM »

* เอ้อ!!! จริงด้วย !! ขอบคุงมากค้าบ 
   เดี๋ยวจะปรับเปลี่ยน เอาซินลม แทนท่านลอร์ด
   ลืมไปว่า มันก็ใช้ได้คล้ายๆกัน Deck จาได้มะหนักด้วย ^^"
   แถมท่าน Jigoku Maou ก็จา At บวกด้วย เมื่อยืนชิดใกล้ อิอิ
   ผมชอบ Deck นี้ตรงที่มันแตกต่างจาก Deck Sin ธรรมดาทั่วไป
   ตรงที่ Deck Sin ไม่มี Centaur และ ไม่มีคอมโบ Shannon ทิ้งน้ำทิ้งไฟ

* Special Thx : P_gik Deck เด็กแนว Mode ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ *
   * Special Thx : TaSaKiLo ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ *

แก้กันหลายรอบ กะจะเอาไปอวดอ้าง เล่นก่าเพื่อนที่รร. แต่ม่าไหร่ Deck ที่เราโพสจาอยู่ 7 ดาวน้า
« Last Edit: November 26, 2007, 01:32:15 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #9 on: November 28, 2007, 12:09:01 AM »

เล่นได้หลากหลายดีครับเป็นตัวของตัวเองดี

แต่ลองเพิ่มไอนินจาไฟหน้าซองไปสัก1-2 ตัวมันก็แปลกไปอีกแบบนะครับ
ตีข้ามไลท์แล้วร่ายมิสติกแปะเขา แล้วค่อยเอา Jigoku ตีซ้ำไปก็ดีครับ
เพราะไม่ค่อยจะมีคนใส่การ์ด+df ด้วยยกเว้น ไกอา แล้วยังเล่นกับ
Calamitous Centaur รักษาคอนเซปเด็คไว้ได้ด้วย ลองดูละกันครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: November 28, 2007, 12:48:32 AM »

บันยิบ ๔  ก็ ดี นา 

Member

Email
« Reply #11 on: November 28, 2007, 12:57:40 AM »

* ผมกลัว Deck จาหนาไปอ่ะครับ
   ถ้าจะให้ใส่ 4 เลยก็ได้นา จริงๆไม่อยากให้หนามาก
   กำลังตัดสินใจอยุ่ว่า จะเอา ปลา 6 ปี หรือ Bunyip ใส่เพิ่มดีอ่า

* Special Thx : Panther ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ *

gb_seaoer
Member

« Reply #12 on: November 28, 2007, 01:13:29 AM »

ปลา 2 ตัวพอใช้รึป่าวคับ น่าจะ 3-4 นะ เก่งมากๆเลย แล้วก็ zuleika ก็น่าสนนะ
ทำได้คล้ายๆ CC ขึ่ฟักทอง กับ ปลา ตีดิส แล้วก็ช่วยตั้งได้เหมือนกัน
แล้วแต่คนเล่นล่ะคับ เก่งเพราะซีลรองจริงๆ

ปล.เคยเห็นเด็คนี้ติด 7 ดาวไปแล้วคับ ของพี่ nihil รึป่าวน้า

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #13 on: November 28, 2007, 01:38:11 AM »

ถ้าจำไม่ผิด เวอร์ชั่นที่เคยขึ้น7ดาวของพี่ลิง

ใส่ฟาริดซูไลก้า เพราะสามารถคอมปลา6ปีกับฟักทองได้ในคราวเดียว

ยังไงๆ มิสติคใส่Crying Angel grave ไว้กันกาลีด้วยน่ะเออ

Member

Email
« Reply #14 on: November 28, 2007, 01:42:25 AM »

* อ่า แย่จังแหะ .. T_T" .... กะลังปั้นเด็คใหม่ๆ
   อยากให้ได้ลง 7 ดาว กะเค้ามั่ง ... ดันกลายเปงว่า
   เอา Deck พี่ลิง มาโมเป็น เด็ค Evil ไฟ-น้ำ แหะ
   แงๆๆๆ ...  เศร้า สำหรับ Crying Angel Grave
   ใส่อยู่แล้วครับ เพราะกลัวเพื่อใช้การวน Kali ขึ้นมา
   ของเด็ค Dancer น่ะนะ ...

ปล. เสียดายแหะ ยังมะได้ขึ้น 7 ดาวสักเด็ค ต้องจัดใหม่เรื่อยๆสินะ แงๆๆ

* Special Thx : ตาหนู ณ จ๊ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ *
« Last Edit: November 28, 2007, 01:48:59 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #15 on: November 28, 2007, 01:59:12 AM »

Crying Angel Grave  ใบไหนครับและทำไรได้อ่าคับ

เผอญเล่นแล้วเจอkaliบ่อย (+บ้านนอก)

Member

Email
« Reply #16 on: November 28, 2007, 02:07:40 AM »

* รุ้สึกว่า Crying Angel Grave เป็น PA ค่าร่าย 3
   + 1 At / Df / Sp ให้ Evil ทุกใบในสนาม
   และ ยกเลิก Mystic Card ประเภท Deves ฝ่ายตรงข้าม
   เมื่อ Pecca เข้ามาในสนาม นำ Crying Angel Grave เข้ามาในสนามจาก Shrine
   ถ้าไม่มี Evil ในสนาม ให้ทำลาย Crying Angel Grave อ่า

ปล. ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยค้าบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: