Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:30:26 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: grand gravitas agency ไส่กะพวกsigmundดีป่ะคับเเนะนำด้วย  (Read 1079 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
tongbazu
Member

Email
« on: November 24, 2007, 01:04:48 PM »

คือซื้อGGAมาแล้วเล่นSigmundอยู่อยากจาเอามารวมกันมันจาดีมั้ยครับ
ขอคำแนะนำหน่อย

Dean
Member

« Reply #1 on: November 24, 2007, 02:02:17 PM »

ก็พอได้ แต่มันจะเป็นเด็ค 2 concepts ไปน่ะครับ
เพราะตัวหลักใน GGA ที่เป็น Knight ต้องการ DF น้อย ๆ แต่ Sigmund มันเพิ่ม DF ให้ ทำให้ใช้ประโยชน์ได้ยาก

ถ้าจะเล่นก็เอาแค่พวก Wind Goddess Shaman กับซีล support มาใช้ จะดูดีกว่า

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #2 on: November 24, 2007, 02:13:34 PM »

อย่างที่คุณ Dean กล่าวครับ GGA กับ ลมซิกมันต์ เป็นคอนเซ็ปที่ต่างกัน ถ้าเอามาใส่รวมกัน ประสิทธิภาพจะลดลงเล็กน้อยครับ เช่น คาสุมิ ไม่ใช่ไนท์ เอามาหาดาบได้เหมือนกริฟฟินคอมมานโดแต่ยันได้ดีกว่ากริฟฟินคอมมานโด ส่วนอโรเซล เป็นไนท์ ถ้ามีซิกมันต์+Df อาจอดข้ามไลน์ไปเลย แต่ถ้าเอามาตัดเกมส์ก่อนผ่านแล้วตีถูกจังหวะก็ทำให้ชนะได้ครับ เซดดริก เสริมการจั่ว มีชาแมนแล้วไม่ลำบากมากนัก แทบไม่ต้องมีก็ได้ เอามาออลก็พอจะปิดเกมส์ได้บ้าง โคบอลดูจะมีประโยชน์สูงสุดครับ ลากมาให้เป็นซีลรองไม่ได้ จ่ายแต่ 1 เพื่อให้ซิกมันต์ตบ ซึ่งใช้คู่กับกะรอกเขาแก้วลงมาดีบัฟแล้วค่อยลาก ตั้กแตนนี่กึ่งๆ ไม่กล่าวถึงดีกว่า ส่วนมิสติก ควรใส่ครับ ผมโล๊ะซิกมันต์ทิ้งแล้วเล่น GGA เป็นหลักแล้ว ดีกว่าเอาไปผสมเยอะครับ ไม่ถึงขนาดว่าผสมแล้วจะเล่นไม่ได้ แต่ใส่แล้วมันจะอืดลงอ่ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: