Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:19:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Deck Heaven Knight ของผมครับ มี 2แบบแล้ว !!!!!!  (Read 16744 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
pacozaa
Member

« Reply #30 on: December 05, 2007, 12:11:26 AM »

ไม่ใส่naomiมาเสิจหอกหรือครับ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #31 on: December 05, 2007, 12:18:19 AM »

ไม่ใส่naomiมาเสิจหอกหรือครับ

ใช้ Caelifer, the Heaven Knight  มาหาหอกครับ ใช้เฮจิ๋วเรียกได้ด้วย
(ตอนแรกก็ใช้นาโอมิครับ เพราะประหยัดแต่โดน ยุยงมากมาย จนตัดสินใจจะหา ตัวนี้และคับ เก่งก่ากันจิงๆ)
ลงมาก็เอาหอกแปะได้เลย (ถึงจะหาเวทได้น้อยสู้ นาโอมิไม่ได้ ที่หาได้ทุกใบที่เป็น PS) แต่เอามาแปะเลยทำให้ ประหยัด
และ ถ้าหอกมีอันตรายก็ ใช้สกิลยกขึ้นมาบนมือได้ด้วยครับ

Caelifer, the Heaven Knight
Type: divine knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: promo
At: 6 Df: 6 Sp: 5 Element: light
+[Light] Holy Light At 9 Mp 2
+[Light][Knight] Holy Order At 11 Mp 3
Skill:
นำ Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบที่ติดบน [Knight] ธาตุ [Light] ขึ้นมือ (Inf) (Mp 2)
Ability:
เมื่อ Caelifer, the Heaven Knight เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Mystic Card ประเภท [Relic] ชนิด [PS] 1 ใบจากกอง Mystic Card เรา แล้วนำไปติดที่ N[Heaven Knight] 1 ใบในสนาม
Illustator: Wathawijit
Version: Celebration
Verno: 112

gb_seaoer
Member

« Reply #32 on: December 05, 2007, 01:18:38 AM »

ก็เป็นตัวยันได้นะคับ เล่นกับ Baldevee Guantlet
ป๊อดเรื่อยๆ ยันไว้ก่อน
แล้วค่อยๆโปรย พอได้ทีก็ลง พี่ใหญ่มายัน

bluenarciss
Member

Email
« Reply #33 on: December 05, 2007, 01:42:30 AM »

ก็เป็นตัวยันได้นะคับ เล่นกับ Baldevee Guantlet
ป๊อดเรื่อยๆ ยันไว้ก่อน
แล้วค่อยๆโปรย พอได้ทีก็ลง พี่ใหญ่มายัน

โอ้วครับ ลืมนึกถึงพวก relic แบบป้องกันไปสนิทเลยครับ
ยกออโดนุส ก็ได้ด้วย แฮะ
ขอบคุณสำหรับ ตัววิธีป๊อดแนวๆนะรับ หุ หุ

saderd_man
Member

« Reply #34 on: December 06, 2007, 10:54:23 PM »

นอกจาก ALL เนียน ๆ แล้วเนี่ย

ใช้ตัวอื่นตีไหวมั้ยคับ  ???

bluenarciss
Member

Email
« Reply #35 on: December 07, 2007, 01:17:52 AM »

ช่วยดูหน่อยนะครับ ตอนนี้ ผมยัง งงๆ กับชีวิตน่ะครับช่วยเลือกหน่อยครับ

ที่ว่าง ของลม 2ที่นั้นผมจะใส่ไรดีครับ

ตัวแรกครับ เดลต้าดีครับ ร่ายน้อย ไว้รองตีออลได้ดีมากๆครับ เผื่อจั่วได้นิดหน่อย (จ่าย3อะ)
http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=8242512&user_id=655530&mobile=1

ตัวนี้ แฟร์รี่ลมอะครับ ตัวตี ALL จะได้แรงๆขึ้นครับ ยืนแนวหลังรอออลอะครับ รองได้ถ้าจำเป็น
(คิดว่าถ้าเอาตัวนี้ ชาแมนลมน่าจาดีก่า)
http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=5749320&user_id=655530&mobile=1

ชาแมนลมเลยครับ ไว้เพิ่มลูกเล่นให้เฮเล็กของผมอะครับ (มันเชดออฟลม)
เฮเล็กตีหลังบ้านได้ แถมเร่งจั่วได้ดี ด้วยครับ ตีกดดันหลังบ้านเรื่อยๆ
ถ้าติดหอกนี่ ตีแล้วสูญเสีย Skill & Ability 1เทิร์นด้วยครับ ชาร์ลน้อยๆนี่เอง
http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=6929141&user_id=655530&mobile=1

ตอนนี้ ใจชักอยากเล่นชาแมนลมแล้วอะครับ หุ หุ (ยิ่งจั่วช้าๆอยู่ด้วย)
« Last Edit: December 07, 2007, 01:20:28 AM by bluenarciss » Logged

bluenarciss
Member

Email
« Reply #36 on: December 08, 2007, 01:38:49 AM »

นอกจาก ALL เนียน ๆ แล้วเนี่ย

ใช้ตัวอื่นตีไหวมั้ยคับ  ???

ถ้าตีแบบโหดๆก็คง Ruin vandalion ครับ
ส่วนเฮเล็กนี่ คงเป็นเน้นลูกเล่น พวก ไม่กลัวมิสติก  กับบางทีถ้าได้ติกหอก ไรแบบนี้ครับ

ส่วน ชาแมนลมรอ ผู้เชี่ยวชาญมาแนะนำครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #37 on: December 08, 2007, 02:14:43 AM »

คุณ จขกท ระวังนะครับ อย่าโพสซ้ำบ่อย ผมเห็นหลายทีและ ว่าจะเตือน เดี๋ยวพี่กิ๊กจะให้ใบเหลืองนะคับ ระวังหน่อย
ใช้ Mod. เอาก็ได้ครับ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #38 on: December 08, 2007, 03:07:16 AM »

คุณ จขกท ระวังนะครับ อย่าโพสซ้ำบ่อย ผมเห็นหลายทีและ ว่าจะเตือน เดี๋ยวพี่กิ๊กจะให้ใบเหลืองนะคับ ระวังหน่อย
ใช้ Mod. เอาก็ได้ครับ

งั้นขออภัยด้วยนะครับ (อันนี้อย่าว่าโพสซ้ามนะ ถือว่าโพสว่ารับทราบแล้วกันครับ)

พอดีผมเองก็ ติดนิสัยชอบแต่ง กระทู้ของตัวเองบ่อยๆ อะครับ (จะเห็นว่าหน้าแรกผมอัพบ่อยมากๆ แต่มะช่ายขุดนะ)
แล้วปกติ ตัวเองก็เป็นคนค่อนข้างจะพูดเก่งด้วยครับ (เอาเป็นว่าพูดมากละกัน)
ใครโพสถามอะไรส่วนมาก ก็จะตอบมันเองซะหมดเลย ครับ
ทำให้บางทีโพสถี่เกินไป เพราะชอบเข้ากระทู้ตัวเองบ่อยๆด้วย
อันนี้ขอโทษด้วย ก็เข้าใจครับว่า เครื่อง เซอเวอต้องรองรับข้อมูลจำนวนมาก
ควรจะประหยัดให้มากเข้าไว้ ครับ
ไม่พูดมากละ เอาเป็นว่าผมเข้าใจยอมรับและจะปรับปรุงตัวละกันครับ (ขอบคุณที่เตือนครับ เกือบไปและ)

ยังไงตอนนี้เด้ค ก็เริ่มจะเข้าที่ละครับ ก็อยากให้หลายๆท่าน ช่วยแนะนำด้วยครับ
อย่างที่บอกตรงๆ เลยว่ายังขาดประสบการณ์อีกมากครับ เด้คที่คิดว่าดีในสายตาตัวเอง
ใช้จริง อาจจาไม่ดีก็ได้(ซึ่งเจอบ่อยมากๆ)
เพราะซื้อมาหลายใบแล้วที่ลองใส่ๆ แล้วไม่ดี แล้วเอาออกครับ -0- (เสียดายจัง น่าจะจัดเด้คขำๆได้ดีเด้คนึงเลยครับ)
เพราะมัวแต่ ปรับเองนี่แหละครับ จนตัดสินใจปรึกษาท่านที่มีประสบการณ์เอาแบบตอนนี้แหละ  ;D
ก็เลยอยากจัดให้เก่งอะครับ  (เพราะบางใบออกจะ แหวกแนวหน่อยที่ จะยัด เลยมะกล้าเสี่ยงซื้อมาลองครับ)

ขอบคุณมากครับ  ^ ^"
« Last Edit: December 08, 2007, 03:20:08 AM by bluenarciss » Logged

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #39 on: December 08, 2007, 10:59:07 PM »

ถ้าใส่ ชาแมน มาเพื่อให้ เฮเล็ก เก็บแผงหลัง เนี่ย  สู้ให้เฮใหญ่ ตีออล ไปเลย ดีกว่ามั้ยครับ

แล้วก็ ถ้ามีพื้น ที่เหลือ ผมจะใส่ คิริเอ  ไว้เปิด ก่อนออล อ่ะครับ เอาแบบ ออลที ให้หมดสนามจริงๆ เลย   

saderd_man
Member

« Reply #40 on: December 08, 2007, 11:41:57 PM »

ลม 7 ใบในเด็ค

จะใช้ชาแมนได้หรอคับ

กลัวมันจะไม่ออกมาพ้อมกันน่ะสิ

ส่วนเจ้ากีรีเอ มันจะไม่ move โดนหอกหรอคับ

Member

Email
« Reply #41 on: December 09, 2007, 12:11:57 AM »

ลม 7 ใบในเด็ค

จะใช้ชาแมนได้หรอคับ

กลัวมันจะไม่ออกมาพ้อมกันน่ะสิ

ส่วนเจ้ากีรีเอ มันจะไม่ move โดนหอกหรอคับ

ไม่น่าจะโดนนะครับ เพราะว่า แคลิเฟอ ลงมาก็หยิบหอกจากกอง ไปแล้วครับ

อีกอย่าง ผมว่า ถ้า ตั้งได้แล้ว  ไม่มีความจำเป็น ที่จะต้องใช้ ซีลแล้ว  ก็เปิดกองซีลไปเลยครับ

อย่างต่ำ ก็ +2 ล่ะนะ
« Last Edit: December 09, 2007, 12:13:30 AM by ปลายทาง » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #42 on: December 09, 2007, 12:23:16 AM »

หลังจากที่ดูแล้วก็ยังไม่มีค่าร่าย1อยู่ดี น่าจะแก้ไขในเรื่องนี้โดยด่วนนะครับ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #43 on: December 09, 2007, 12:50:47 AM »

หลังๆมานี้ไปเจอคนๆหนึ่งเล่นเด็คเฮจัง

ปรากฏว่า โหดกว่าที่เห็นมากๆ โดนAllจนแพ้ไปไม่รู้กี่ตา

ก็เลยดูกลไกเด็คดู พบว่า...

1.มีใส่ทิโมธี ไว้เรียกMotor puppet เพื่อจั่วทีล่ะ2 (แก้ไขจุดอ่อนจั่วช้าของเด็คเฮจัง)  ทั้ง2ตัวเป็นธาตุลมจึงใช้เป็นตัวรองเฮจังได้ หรือไม่ก็ใช้Motor puppetเรียกมิสติคค่าร่าย1 เอาไว้เรียกพวกForce fight เพิ่มพลังAllแบบเนียนๆ

2.เกนMpก่อนAllด้วยนักเวทย์หญิง หรือไม่ก็ Soul cost ซึ่ง Soul cost นี้เอาไว้เชือดเฮเด็ก เพราะยังไงมันอยู่ในShine ก็ทำให้เฮจังร่ายประหยัดแล้วAllเนียนอยู่แล้ว

3.หอกของเฮจัง... จุดนี้หลายๆคนชอบมองข้าม ว่าหอกมันไม่ว่าแปะN(Heaven knight)ตัวไหน มันก็ได้อบิลิตี้ต่อสู้ทำให้คู่ต่อสู้สูญเสียอบิลิตี้ จุดนี้เนียนมากๆต้องระวังให้ดี

4.มิสติคน้อยๆ เพราะเด็คเฮจังไม่ยื้อเกมแต่เน้นปิดเกมเร็วชัวร์และรุนแรง

5.เป็นฟอยทั้งเด็ค(ข้อนี้ไม่เกี่ยวใส่มาเล่นๆ)

bluenarciss
Member

Email
« Reply #44 on: December 09, 2007, 02:52:29 AM »

สงสัยจะได้ ใส่ Delta-D แทนชาแมนลม เหมือนเดิมแน่เรย -0-
รองเนียนดี ร่าย1 แล้วก็ ถ้าจะจั่วจริงๆก็พอได้ (ตั้ง 3แหนะ- -*)
เพราะเหลือว่าง แค่2ที่เอง สำหรับลม (ถ้าชาแมนลมมันมะเวิคอะครับ)
หรือถ้าลดจริงๆก็คงลด WWG ไปอีกใบ (เพราะที่ดูตัวอื่นมานก็สำคัญ เหมือนกัน)

ส่วนคิรีเอ้นี่ ใส่แทน ลิเบอร่า 1ใบ กลายเป็นใส่ อย่างละใบนี่เป็นไง
หรือไม่ก็ แทน WWG 1ตัวครับ (แสงซัพเหมือนกันนิเน้อะ แล้วก็ทำหน้าที่ต่างกันด้วย)

นี่พวกลมที่ผมลองไปหาๆดู
ค่าร่าย 2 รองเร็วได้ด้วย ability ไว้เปลี่ยนการ์ด
http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=9953120&user_id=655530&mobile=1
อันที่จริง ผลประเภทนี้มันมะค่อยดีเท่าไหร่ เพราะต้องเสียการ์ดไป 1ใบ
แต่บางครั้งเราก็มีการ์ดเน่าจริงๆ สำหรับไว้เปลี่ยนการ์ดเฉยๆมั้ง

ร่าย1 ยก2จั่ว รวมก็3เท่ากับ Delta-D แต่เป็น Divine ด้วย จ่าย3 ได้จั่ว1 ลิเบร่าได้ 1Chargeด้วยถ้าลงอีกที
http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=8242511&user_id=655530&mobile=1

ตอนนี้ ถ้าแมนลมไม่น่าใส่ ก็ยังมองเดลต้าดีอยู่ดี ถือว่า ร่าย1 รองเนียนก็โอเคแล้ว
ส่วนจั่วไว้เวลา mp เหลือละกัน (แต่เหลือตั้ง 3 เนี่ยนะ - -* คงไม่บ่อยเท่าไหร่)
« Last Edit: December 09, 2007, 03:39:14 AM by bluenarciss » Logged

bluenarciss
Member

Email
« Reply #45 on: December 16, 2007, 01:15:52 AM »

อันเก่าลองไปปรับอีกหน่อย ออกมาเปนแบบนี้ครับ
ลูเครเทีย เอาออกครับ เพราะคิดว่าตัวซัพขนาดนี้ ถ้า Ruin กับ เฮเล็กติดหอกเอาไม่อยู่
ต่อให้เปนลูเครเทียก็เอาอยู่ได้ยากครับ เพราะไม่ใช่เด้คโม่อะไร ถ้าเจอแบบนี้ส่วนมากจะแพ้ก่อนไชน์เวทจะหนาประจำ
FFF เอาออกครับ ดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ใส่1ตัวเพื่อกันสกิลโดยเฉพาะ หวังผลไม่ค่อยได้ด้วยจั่วยาก แล้วมิสติกก็มีอยู่ครับ
Caelifer อันนี้ หาหอก2อัน แล้วคอยยกเวทนี่ 4ตัวดูจะเยอะไป เพราะ หาเอาก็ได้อยู่แล้ว

สรุปเลยใส่คิริเอ้ไปอีก 1 เลยกลายเป็นว่าง 2ใบเลยใส่ Delta-D ลงไปเลย2ใบครับ
เพราะบางทีต่อให้เป็นเฮเล็กก็รองไม่เนียน เพราะบางที่มัน้สกิลเคิสใส่เราได้อยู่
จะได้ลบจุดอ่อนเรื่องการ ไม่มีตัวร่าย1 บางที่โดดขี่แสงให้ ชาแมนสั่งข้ามไลน์ ก็โหดไม่น้อย

Heaven Knight*2 - (ร่าย 5)
Heaven Knight in Memory*4 - (ร่าย 3)
Caelifer, the Heaven Knight*3 - (ร่าย 2)
Ruin Vandalion*2 - (ร่าย 4)
Libera me*2 - (ร่าย 3)
Kyrie Eleison*1 - (ร่าย 3)
White Wiser Girl*3 - (ร่าย 3)
Amber, the Valkyrie in Memory*4 - (ร่าย 2)
Wind Goddess shaman*2 - (ร่าย 2)
Delta-D*2 - (ร่าย1)

อีกแบบครับ อันนี้แนวเร่งจั่วครับ จะได้มี Naomhia เป็นตัวยืนได้ด้วย เพิ่มตระกูล เฮฟเว่นไนท์ไป
Heaven Knight*2 - (ร่าย 5)
Heaven Knight in Memory*4 - (ร่าย 3)
Caelifer, the Heaven Knight*3 - (ร่าย 2)
Naomhia, the Heaven Knight *2 - (ร่าย 3)
Ruin Vandalion*2 - (ร่าย 4)
Gregory, the Archbishop of Felasia*2 (ร่าย3) ตัวสนับสนุนแนวบุก เพราะ ลูเครเทียแพ้ พวกมิสติกหลายใบอยู่
                               ถ้าเราจะเชือดก็ต้องปลอดภัยไว้หน่อย ใช้รวมกับพวก เฮใหญ่,เฮเล็ก,Ruin บุกได้หมดครับ
Valenteus, the Angel of Order*2 - (ร่าย 3) ตัวขยันจั่ว
Valencia, the Angel of Order*4 - (ร่าย 1) ตั่วรองและตัว ลดค่าร่ายตัวขยันจั่ว
North Wind Enchantress*1 - (ร่าย 2) ถ้าได้มาก็รวมลมเลยครับ โม่อย่างมีประสิทธิภาพ จั่ว3แทนจั่วปกติ
Deadly Papillion*1 - (ร่าย 3) ไว้เผาเวทครับ ทิ้งValencia แล้วก็หยิบวาเลนเซียนั่นแหละครับขึ้นมือ - -
                               หรือจะหยิบเวทใบโหดๆก็ได้ เห็นท่าน No_Sac_No_Win ทำเลยเอาด้วย
Wind Goddess shaman*2 - (ร่าย 2) ซัพ เฮเล็ก ลูเครเทีย เร่งจั่ว
Lucretia, the Sword Magician *1 - (ร่าย 3) เชือดครับ

ถ้าใครไม่ชอบ North Wind Enchantress ก็เอา Deadly Papillion เพิ่มเป็น 2เลยก็ดีครับ
หรือ ซินไฟไว้เผาฟรีก็ได้ครับ อิ อิ (แบบท่าน No_Sac_No_Win อีกแล้ว)
แต่วาเลนเซียจะหมดเอาครับ ถ้าMP ไม่หมดก็ใช้ Deadly Papillion เผาไปก่อน
อาจจะคิดว่า มันน้อยไปไหม พวกคอมโบเผา ตัวละ1ใบเอง มะไหร่จะจั่วได้
แต่ปกติเวทเราก็ใช้เวทเผากันเองอยู่ประจำอยู่แล้ว อันนี้ไว้เสริมให้เราเผาได้มากกว่าคนอื่นเฉยๆถ้าขึ้นมือไวก็ดีไป

« Last Edit: December 16, 2007, 02:03:22 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #46 on: December 16, 2007, 01:25:24 AM »

ปาปิยอง ใส่ได้ 1 อ่า   

bluenarciss
Member

Email
« Reply #47 on: December 16, 2007, 01:26:38 AM »

ปาปิยอง ใส่ได้ 1 อ่า   

อ้าวจริงเหรอครับ -*-
หรือใส่ซินไฟไว้เผาฟรีดีหว่า
ขอบคุณมากเลยที่ทักครับ
« Last Edit: December 16, 2007, 04:37:03 AM by bluenarciss » Logged

Member

Email
« Reply #48 on: December 16, 2007, 08:09:27 PM »

ผมว่า เปลี่ยน ชาแมน เป็น ทาลิแสง  ดีมั้ยครับ  อย่าง เจอ ลิเบร่า ยืนหน้า เงี้ย  เวลาออล โดนจิ้มทีนึง เหลือ5

แล้วก็ยังแปะมิสติกหยุด ได้อีก  ถ้าโดนยื้อจน3เทิน ก็กลับเข้ากอง เสียเวลา เสียmp เรียกมาใหม่อีก

ก็เอาทาลิแสง มามูฟ ไปก่อน แล้วค่อยลงมาออล ดีกว่ามั้ยครับ

ปล. อยากให้ออล มันคือการปิดเกม จริงๆ ที่ว่า ออล ครั้งเดียว ชนะเลยอ่ะ 

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #49 on: December 17, 2007, 01:42:41 AM »

ไม่เห็นจำเป็นต้องให้Califerหาหอกให้เฮเว่นไนท์อย่างเดียวเลย

อาวุธอย่างอื่นที่แปะได้ก็มีถมไป (จึงเป็นข้อสรุปว่าควรใส่Califer4ใบจริงๆ)

bluenarciss
Member

Email
« Reply #50 on: December 17, 2007, 11:28:38 PM »

ตอนนี้เพิ่ม แคลิเฟอร์ เป็น 4ใบเหมือนเดิมละครับ เพราะคิดว่า หาหอก เสด
หาอย่างอื่นมา ก็รองต่อได้ ร่าย 2 ไม่เสียหายไรมาก

และปรับที่ระบบ ซีลรอง ที่เด้คนี้ความต้องการค่อนข้างสูงเท่าที่ดูมา
ขนาดตัวซัพ ยังต้องการ เช่นลิเบร่า ไวท์ไวเซอร์ เฮเล็กก็ต้องการ ถ้าหากจะยืน Ruin ก็ต้องการเช่นกัน
ที่ให้ แค่แอมเบอร์ และแคลิเฟอร์ จะไม่ค่อยพอ
เพราะร่าย 2 ทั้งคู่แถม แคลิเฟอร์ ไม่สามารถ รองได้เต็มที่ (ต้องมีคอยยเฝ้า อยู่ 1-2 ตัวล่ะ)
คิดว่าบางโอกาส คงไม่ต้องรองเร็วอะไร ทำให้ยัดตัวรองร่ายถูก
แบบวาเลนเซียมาเพิ่ม  และลดแอมเบอร์ไป เหลือ 2
ทำให้ตอนนี้ มีเป็น 26ไป

ส่วนชาแมนลมถ้าใครไม่ชอบก็อาจจา ยัดเป็น วาเลนติอุสก็ได้ มาจั่ว เพราะมัน เป็นคู่กับวาเลนเซียอยู่แล้ว
ส่วนตัวผม ที่ให้ชาแมนลมเพราะ จั่วแบบ ได้ก่อกวนไปในตัว (ไม่งั้นถ้ากวนไม่ได้ เราก็แย่เหมือนกัน)
จะโดนก็มี No Joke !!! ที่ย้ายไปตีหน้าบ้าน เพราะไม่งั้นต้องหยุดตั้งแต่เราใช้สกิลแล้ว
ถ้าโดน โนโจ๊กขึ้นมาก็ต้องดิ้นรนกันหน่อย  ล่ะครับ - -"
« Last Edit: December 17, 2007, 11:31:14 PM by bluenarciss » Logged

GeoStigma
Member

« Reply #51 on: December 30, 2007, 01:38:03 AM »

รับซื้อเด้กอะครับ มีหรือเปล่าเอ่ย ถ้ามีขายเป่าเอ่ย ยังไงก็ตอบกันด้วยนะครับ อยากเล่นเฮจัง ตอนนี้เล่นมาตินอยู่ แนวเดียวกันเลย คล้ายๆกัน แต่ไม่มีเฮใหญ่เฮเล็กกับคาลิเฟ้อ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #52 on: January 01, 2008, 07:02:08 PM »

คงไม่ขายอะครับ เพราะผมมีแค่ 2เด้คเองอะครับ อิ อิ (กำลังจะ 3 แล้ว แต่อันนี้เด้คหลัก)
แล้วการ์ดก็ยังไม่ครบตามที่โพสต์ด้วยครับ
แต่งเป็นแนว ไว้ก่อนจะได้ซื้อ ได้ถูก แต่ก็เกือบครบแล้วล่ะครับ อิ อิ

ผมก็เพิ่งมาปรับใหม่เนี่ยแหละครับ
เพราะชาแมนลมโดนรีไป เลยต้องมา โล๊ะปรับใหม่เหมือนกัน - -"

ขอบคุณที่สนใจนะครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: