Summoner Master Forum
October 02, 2024, 12:44:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ซอง 7 Years ...  (Read 7296 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
SARM_LARP
Member

Email
« on: November 20, 2007, 03:03:46 AM »

ผมอยากทราบว่ามันออกวันไหนอ่ะครับ? แล้วเพื่อนๆคิดว่าในซองจะได้ตัวอะไรกันบ้าง การ์ดออกมาเป็นรูปแบบใด
« Last Edit: November 20, 2007, 04:09:13 AM by SARM_LARP » Logged

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #1 on: November 20, 2007, 03:07:05 AM »

บอกได้แค่ในเดือน ธันวาปีนี้อะคับนอกนั้นก็ไม่รุ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #2 on: November 20, 2007, 03:12:06 AM »

ต้องครบ 7 ปีก่อนครับ
นี้ยังไม่ครบเลย ^^

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #3 on: November 20, 2007, 03:13:02 AM »

ออกก่อนคริสมาศก์แป๊บนึงคล้าย ๆ ปีก่อน  ๆ นะครับ

ส่วนเรื่องการ์ดในชุดไม่รู้

แต่ถ้าเหยื่อ ผู้เล่นน่าจะหายไปเยอะมาก ๆ เรย

ปล. มันไม่ใช่ชุด 7 year in memory นะ แต่เป็นครบรอบ 7 ปีพอดีเฉย ๆ
« Last Edit: November 20, 2007, 03:15:07 AM by @~PaRa_XeTaMoN~@ » Logged

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #4 on: November 20, 2007, 04:09:39 AM »

งั้นก็อีกนานเลยอ่ะครับ

RootDancer
Member

Email
« Reply #5 on: November 20, 2007, 04:10:14 AM »

และแล้วเวลาก็ผ่านมาอีกปีนึง ขอให้ทุกคนมีรอยยิ้มกับซัมต่อไปนะคับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #6 on: November 20, 2007, 06:10:55 AM »

ไม่แน่หรอก

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #7 on: November 20, 2007, 08:28:54 AM »

ปีหน้าเลยแหละ (เดานะ)

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #8 on: November 20, 2007, 01:00:48 PM »

เหอๆ GGA ออกมาพัดเงินคนเล่นลมอย่างผมเกลี้ยงแว้ว ชาร์จคืนด่วน รอ 7 ปีมา

Art@Nhorn
Member

Email
« Reply #9 on: November 20, 2007, 01:03:46 PM »

เหอๆ GGA ออกมาพัดเงินคนเล่นลมอย่างผมเกลี้ยงแว้ว ชาร์จคืนด่วน รอ 7 ปีมา

ใช่เลย ผมหมดตั้งแต่นินจา ชาร์จกลับมายังไม่เต็มก็หมดไปกับ GGA อีก 

Member

« Reply #10 on: November 20, 2007, 01:12:52 PM »

ใช่เลย ผมหมดตั้งแต่นินจา ชาร์จกลับมายังไม่เต็มก็หมดไปกับ GGA อีก 

บังเอิญชุดนินจา ไม่เข้าตาผม เลยซื้อแต่คอมม่อนมาเล่น ชิโอริก็ขายกันแพง เลยไม่เสียเงินเท่าไหร่ หุหุ แต่เจอมิสติก GGA เข้าไป อดใจไม่ไหวจริงๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #11 on: November 20, 2007, 01:45:15 PM »

อยากเห็น 7ปีม๊ากมาก จริงๆอะ

Fallen Soul คงได้ราคาขึ้นแหงๆเลย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #12 on: November 20, 2007, 03:06:36 PM »

ผมว่า GGA ไม่ปลุกกระแสผู้เล่นอย่างที่คิดทีแรกคิดว่าจะมีเมต้าใหม่
ไม่ก็พวก เผ่าใหม่ เกี่ยวกับเรือ นักเดินทางอะไรประมาณนี้
แต่ออกมาแล้วกระแสไม่แรงเลย
น่าจะดังได้ไม่ถึง 2 วัน เท่าที่ผมเห็นนะ
เพราะการ์ดแต่ละใบยอมรับครับว่าทำมาดีแต่ก็ไปเติมในส่วน
ของเดคที่มีอยู่แล้ว แถมส่วนมากเป็นเดคระดับกลาง-ล่างซึ่งไม่ค่อยทันเกม เพื่อเพิ่มความแรงมาอีกนิดนึง
ผมว่าถ้างัยออกของมาเสริมเมต้าเก่าดีกว่ามัย
พวกมาตินที่เหมือนว่าจะเก่งแต่ยังเหนื่อยๆเวลาเล่น
หรือลูนวานาเลี่ยน ถ้ามีของสำหรับมันละก็เก่งเลย กายเป็นเมต้าในอนาคตได้
ซาดิน ทำอีกนิดก็ดีนะครับเดคยังไม่ตัน
และ ตัวหลักอื่นๆ ที่มันเก่งด้วยตัวเองอยู่แล้ว
หรือจะปั้นธันเดอรรอส ก็ดีนะครับ
ปล.ความเห็นส่วนตัวผมเอง หากไปขัดกับหลักอะไร ของคัยก็ขอโทษมา ณ ที่นี้นะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #13 on: November 20, 2007, 08:49:42 PM »

เด็คพรีคอนที่ออกมา สะมารถสร้างกระแสการเล่นใหม่ๆได้ทั้งนั้นล่ะครับผมว่า

แต่ GGA ออกมาในขณะที่ ซิกมันด์ยังเป็นเมต้าหลักอยู่ ลมสายตีข้ามแนวกระชากไส้ มันไม่มีอะไรเกินซิกมันด์สารพัดเวอร์ชั่นหรอก

ดังนั้น การออกพรีคอนลมเป็นการมาเพื่อเปิดแนวการเล่นใหม่ๆของลมบ้าง ซึ่งมันยากที่สุด เพราะคนมักจะยึดติดกับของแรง แต่ก็จำเป็นต้องทำเพื่อคนที่อยากเล่นลม แต่ไม่มีปัญญาหาเจ้าชายสายลมมาเล่น และก็เป็นแนวทางที่ดีและรอการพัฒนาในอนาคต

เข้าเรื่องในกระทู้ต่อ

Revelation ยังออกมาน่าจะถูกใจคนชอบงานอลังการๆ เทพสวรรค์ หรืออะไรทำนองนี้ได้พอสมควร เพราะยังไงก็น่าจะ Divine เพียบอยู่แล้ว เรื่องภาพน่าจะหายห่วงได้เลย ส่วนความสามารถต้องลุ้นกันอีกที

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: November 20, 2007, 11:21:39 PM »

เด็คพรีคอนที่ออกมา สะมารถสร้างกระแสการเล่นใหม่ๆได้ทั้งนั้นล่ะครับผมว่า

แต่ GGA ออกมาในขณะที่ ซิกมันด์ยังเป็นเมต้าหลักอยู่ ลมสายตีข้ามแนวกระชากไส้ มันไม่มีอะไรเกินซิกมันด์สารพัดเวอร์ชั่นหรอก

ดังนั้น การออกพรีคอนลมเป็นการมาเพื่อเปิดแนวการเล่นใหม่ๆของลมบ้าง ซึ่งมันยากที่สุด เพราะคนมักจะยึดติดกับของแรง แต่ก็จำเป็นต้องทำเพื่อคนที่อยากเล่นลม แต่ไม่มีปัญญาหาเจ้าชายสายลมมาเล่น และก็เป็นแนวทางที่ดีและรอการพัฒนาในอนาคต

เข้าเรื่องในกระทู้ต่อ

Revelation ยังออกมาน่าจะถูกใจคนชอบงานอลังการๆ เทพสวรรค์ หรืออะไรทำนองนี้ได้พอสมควร เพราะยังไงก็น่าจะ Divine เพียบอยู่แล้ว เรื่องภาพน่าจะหายห่วงได้เลย ส่วนความสามารถต้องลุ้นกันอีกที

ผมว่า ยังไง ถึง GGA ออกมา สุดท้าย ก็ คง เล่น น้อย อ่า ถ้าไม่ได้ เอาไป รวมกกับ ซิกมัน นา

๗ ปี โดยส่วนตัว อยากเห็นมาก คับ เพราะว่า ซอง พอเสด เจ๋ง ทุกซอง

Immaculate
Member

« Reply #15 on: November 20, 2007, 11:22:55 PM »

เหนด้วย กับกระทู้บนอะครับ

เพระ เหนทีไร เดค ออกมา ยังแรงไม่พอ

ซอง ออกใหม่เลย

ซองออกใหม่ทีไร สร้างกระแส ได้แรง มิใช่น้อยเลย

Member

« Reply #16 on: November 20, 2007, 11:29:58 PM »

ผมโล๊ะซิกมันต์ทิ้งเพราะอยากเล่นของใหม่ๆ ก็ท้าทายความสามารถดีนะครับ อย่าไปยึดติดมากครับ มีมาก็มาจาก หาของใหม่เล่นไปเรื่อยๆ ไม่งั้นเบื่อตาย แค่นี้ก็โดนรีสติกจนโกร๋นแล้ว ไปเล่นแบบนอกกระแสบ้างก็ดี

• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #17 on: November 21, 2007, 12:48:57 AM »

Revelation อ่าหรอ ....
คงมี Divine แน่ๆ เกือบ 80% ล่ะมั้ง
ม่ายรุ้ดิ แต่อยากให้พวกชุดปีๆ (Anniversary) แบบนี้มีมิสติก
พวก Place กะ Devas สวยๆจัง

promboon
Member

Email
« Reply #18 on: November 21, 2007, 02:02:34 AM »

ขอ messenger ซักใบละกันงิ เอาแบบยันได้แต่จาออกมาไงก็เปิดหาอย่างละ4ใบอยู่แล้วงิๆ

iMnemoniC™
Member

« Reply #19 on: November 21, 2007, 02:48:17 AM »

ออกเยอะไปมั้งคับ...

ครบ 5 ปี ก็ดูดีนะ...

6 ปีเริ่มเยอะไปละ...

ถ้ามี 7 ปี ผมว่ามันมากไปแล้วนะ...

นานๆ ที OK ถ้า นานๆ ถี่ มันจะเกินไป...

God of Guardian
Member

Email
« Reply #20 on: November 21, 2007, 02:50:21 PM »

ชุดครบรอบปี มันก็ต้องออกทุกปีอยู่แล้วนี่ครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #21 on: November 21, 2007, 05:03:42 PM »

ครบ 5 ปี นั่นมัน ชุดฉลองครบ 5 ปีอย่างเป็นทางการ ดูสัญลักษณ์ชุดดิ เป็นเลข 5 เลย

แต่ Zodiac กับ Revelation เป็นชุดพิเศษ ที่พิเศษกว่าชุดพิเศษ ที่ทำทุกปี ในโอกาสครบรอบวันคล้ายวันเกิดของ SMN

เป็นของขวัญกำนัล แด่ผู้บริโภคที่สนันสนุนมาทุกๆปีต่างหาก

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: November 21, 2007, 05:16:06 PM »

อย่าลืมว่าชุดนี้ชื่อชุดว่า Revelation ไม่ใช่ 7 Years Memory นะครับ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #23 on: November 21, 2007, 05:19:58 PM »

อย่าใจร้อนสิ

•StarwarS•
Member

« Reply #24 on: November 21, 2007, 10:14:14 PM »

อย่าลืมว่าชุดนี้ชื่อชุดว่า Revelation ไม่ใช่ 7 Years Memory นะครับ

คำตอบนี้คมมากคับ..

ผมว่าก็ดีน้า ออกบ่อยๆๆ จะได้ไม่เบื่อ

saderd_man
Member

« Reply #25 on: November 21, 2007, 10:57:13 PM »

ถ้ามี 7 ปี ผมว่ามันมากไปแล้วนะ...

นานๆ ที OK ถ้า นานๆ ถี่ มันจะเกินไป...

เห็นด้วย

รู้สึกมันหมดความตื่นเต้นไปเยอะนะ

group_doll
Member

« Reply #26 on: November 22, 2007, 12:35:35 AM »

ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหละครับ

ครบ 5 ปี นั่นมัน ชุดฉลองครบ 5 ปีอย่างเป็นทางการ ดูสัญลักษณ์ชุดดิ เป็นเลข 5 เลย

แต่ Zodiac กับ Revelation เป็นชุดพิเศษ ที่พิเศษกว่าชุดพิเศษ ที่ทำทุกปี ในโอกาสครบรอบวันคล้ายวันเกิดของ SMN

เป็นของขวัญกำนัล แด่ผู้บริโภคที่สนันสนุนมาทุกๆปีต่างหาก
แต่อันนี้ก็จริงแหะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #27 on: November 22, 2007, 01:02:59 AM »

ตอนนี้ต้องเก็บสะสม Fallen Soul - -** เอาไว้รอซอง 7 ปีเนี่ยแหละ

GGA ออกมา Style การเล่นยังไม่มากขึ้นกว่าเดิมเรย
ก็เลยต้องรอดู 7 ปี กับ EP14 เนี่ยแหละ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #28 on: November 22, 2007, 01:21:09 AM »

ออกมาให้เล่นก็ดีแล้วครับจะไปบ่นทำไม

รึว่าจะต้องรอให้เงียบกว่านี้ก่อน

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #29 on: November 22, 2007, 03:30:49 PM »

ตอนแรกก็คิดแบบนี้แหละครับ

แต่อันนี้ก็จริงแหะ

รีพลายนีคือข้อสรุปของประเด็นนี้เลยล่ะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: