Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:15:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: สาวก อัคคี จงมารวมตัวกันเพื่อเผาการ์ดธาตุอื่นกันเหอะ  (Read 6734 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« on: November 19, 2007, 04:48:29 PM »

ผมชอบเด็คไฟมากๆ ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงเก่งไม่ปราณีใครเยี่ยงนี้ หุ หุ เคยแอบนอกใจไปเล่นเด็คอื่นแต่แค่แป็บเดียวก็หงุดหงิด ตบไม่ได้ดั่งใจ สีไม่สวย ผลสุดท้ายก็ไฟนี่ล่ะครับที่ผมมั่นใจ ตอนนี้เล่นอยู่ 2 เด็คครับ ขอบอกไฟล้วนๆไม่มีสีอื่น คือ ซาดิน(ขาโหดกระโดดตบ)  , ท่านลอร์ด(ขาโหดกระโดดsac)

สาวกคนอื่นเล่นไฟแบบไหนบอกมั่งนะครับผมจะได้นำวิธีเล่นไปพัฒนาตัวกระผม(เล่นไฟระวังร้อนนะครับ)

เมื่อไฟให้พลัง ให้ประโยชน์ใดแก่ท่าน มันย่อมต้องเผาผลาญบางสิ่งเพื่อเป็นเชื้อเพลิง ดังนั้นการที่เด็ค ดิน น้ำ ลม หรือเด็คอื่นๆต้องถูกเผาผลาญ เพื่อสร้างไฟยุคใหม่อันยิ่งใหญ่ และ เมต้าเกมของไฟที่รุ่งเรื่อง มันเป็นเรื่องธรรมดา

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #1 on: November 19, 2007, 05:37:56 PM »

มีไฟเหมือนกันครับ เด็คจอมเวทอัคคี+หนังสือเวทสายน้ำ จั่วพันล้าน ออลพันล้าน MPพันล้าน

แต่แหมจะว่าไป เมื่อวานพึ่งเอา Laudamus ไปเสียบพุงกะทิซาดินมาเมื่อวาน (แบบตัวเองก็เกือบเน่า) สะใจจริงๆ แต่ดันไปแพ้ โรน่า กะHoly อ่ะ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #2 on: November 19, 2007, 07:28:12 PM »

ไฟฟาริดครับ
ชนะเมต้ามาหลายเหมือนกัน
อยากให้ฟาริดเป็นเมต้า
อังเดรดันไม่เข้าเลยเล่นฟาริดนี่แหละ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #3 on: November 19, 2007, 10:36:10 PM »

พลีคอนต่อไป  เป็นไฟครับ   ถ้าไม่ใช้ก็นําละครับ  รอได้เลย

Moonshiny Doll
Member

« Reply #4 on: November 19, 2007, 10:45:12 PM »

ไม่ได้เล่นธาตุไฟแต่ชอบเด็คไฟหลายๆเด็คโดยเฉพาะเด็คไฟZalom Warlord(ถ้าพรีคอนไฟออกมีหวังได้โมเด็คมันส์แน่ )   

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #5 on: November 19, 2007, 11:10:56 PM »

ผมเองก็อยากเล่นไฟเหมือนกันนะ มันตบแรง ตบเร็ว ไม่ต้องคิดมากดี
แต่เดี๋ยวนี้ของเสิรมยังน้อยเกินไป ขนาดซาดินจะตบทียังระแวงเลย

รอของเสิรมแล้วอาจจะจัดครับ สายฟาริดตบแหลกก็น่าสนุกดี

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #6 on: November 19, 2007, 11:21:23 PM »

ไฟ มันเป็นสีเขียวหรอจ่ะ  วันนั้นพี่เห็นคุณน้องเล่นสีเขียว ข้ามไลน์หย่ายเลยนะ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #7 on: November 19, 2007, 11:31:34 PM »

อยากเล่นไฟเหมือนกัน เด้กไฟเดี๋ยวนี้ ถ้าเน้นตบเร็วมันจะขาดฟาริด กะ สุไลก้า ไม่ได้เลยใช่มั้ย เคยขายฟาริดกะสุไลก้าไปแบบถูกมาก  ตอนนี้เลยไม่อยากซื้อมันมา

S_A_Y
Member

Email
« Reply #8 on: November 20, 2007, 01:08:56 AM »

อาจจะถึงยุคของพรีคอนเด็คไฟก็ได้นะครับ เพราะ

D4K >> Felesia
Merrisia Herritage >> Odilon  Inzu

พรีคอนอื่นๆ ก็แรงนะครับ แต่ที่พูดๆ คือเด่นชัดกว่าพรีคอนอื่นๆ ในพรีคอนชุดเดียวกัน

ถึงเวลาของพรีคอนไฟแล้ว !!!

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: November 20, 2007, 01:10:50 AM »

ไฟ มันเป็นสีเขียวหรอจ่ะ  วันนั้นพี่เห็นคุณน้องเล่นสีเขียว ข้ามไลน์หย่ายเลยนะ
อยากครับ ไม่ได้เล่น

ตอนนี้ไฟยังทนบารมีธาตุอื่นไม่ค่อยไหว เลยต้องมาตุ๋ยรอแบนลิสต์ก่อนค่อยเปลี่ยนเด็ค

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #10 on: November 20, 2007, 01:17:34 AM »

ผมรู้สึกว่าไฟน่าสงสารมากๆในบรรดา6ธาตุ

Member

« Reply #11 on: November 20, 2007, 01:18:29 AM »

ลองกะพี่ได้นะจ่ะ อิอิ เป้นตัวละครลองเดคประจำร้าน จ่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: November 20, 2007, 01:39:14 AM »

ผมรู้สึกว่าไฟน่าสงสารมากๆในบรรดา6ธาตุ

ไฟยังดี นะตรงที่ กษัตริย์ ยังมีคนเล่น เยอะ   แต่ดิน เนี่ย จิ ไม่เล่น อาราย กันหมก   

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #13 on: November 20, 2007, 01:40:55 AM »

ไฟยังดี นะตรงที่ กษัตริย์ ยังมีคนเล่น เยอะ   แต่ดิน เนี่ย จิ ไม่เล่น อาราย กันหมก   

ทราเฮิร์นเคียววฟุมาแรงนะงับ
ตอนนี้แรงพอจะฆ่าซิกมนด์ง่ายๆเลย-*-

Immaculate
Member

« Reply #14 on: November 20, 2007, 01:42:43 AM »

ตอนนี้แรงพอจะฆ่าซิกมนด์ง่ายๆเลย-*-

ไม่ใช่แรงพอ แต่ ฆ่า ได้เลยแหละ -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: November 20, 2007, 01:44:42 AM »

มีจุดยืนที่ชัดเจนดีนะครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: November 20, 2007, 03:28:29 AM »

ป๋ม หมายถึง กษัติรย์ ธาตุดิน ต่างหาก น่อ หุหุ   ตอนนี้ เริ่มสงสัย และว่า ธาตุดินเนี่ย ใคร ใหญ่ ฮาริสัน คาร์น หรือว่า ทราเฮิน 

RootDancer
Member

Email
« Reply #17 on: November 20, 2007, 04:08:59 AM »

ระยะหลังมานี้ไฟไม่ติดเมต้าเลยอ่า    แต่ยังไงก็ยังรักธาตุนี้ (นาซาอีสุดสวย)

Dean
Member

« Reply #18 on: November 20, 2007, 05:26:22 AM »

เล่นไฟน่ะ ใช้สมองมากกว่าเล่นธาตุอื่นอีกนะครับ

เพราะไฟตีแบบลูกผู้ชาย ต่อยกันที่ At
เทียบกับธาตุอื่นแล้ว ตี Df line, ฟรีสตบ, ปั๊มเท่าบ้านแล้วรอตบ

ไฟ เนี่ย ใช้สมองเยอะสุดแล้ว (ถ้าไม่ใช้สมองเลย มันก็จะแพ้มากกว่านะ)

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #19 on: November 20, 2007, 06:32:20 PM »

ผมก็เล่นเดกไฟ ตอนนี้เล่นซาดิน กับฟาริด+วอร์ลอร์ดอยู่ ตบสะใจดีครับ

Member

« Reply #20 on: November 20, 2007, 06:39:05 PM »

ทันด้วยหรอ วาลอด + ซาดิน เอาไปสู้มาเล่นไม่ยักกะทันแฮะ ต้อง เล่นใบใดใบหนึ่งอ่ะ

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #21 on: November 20, 2007, 09:46:01 PM »

ไฟฟาริดครับ
อังเดรดันไม่เข้าเลยเล่นฟาริดนี่แหละ

สำหรับ Farid ผมว่าไม่ต้องดันหรอกครับ ตีตรง ๆ มันก็ตายแล้วหล่ะ

ตอบกระทู้หน่อย

ตอนนี้ธาตุไฟเหยื่อสุดจริง ๆ ตั้งก็ยาก ใบรองเร็ว และชัวร์ก็ไม่มี

มีเทพสุดก็ น้อง Zu Zu จัง นอกนั้นโอกาศรอดน้อยมาก

โดนกระตื้บตลอด

Immaculate
Member

« Reply #22 on: November 20, 2007, 11:09:42 PM »

ไฟฟาริดครับ

สำหรับ Farid ผมว่าไม่ต้องดันหรอกครับ ตีตรง ๆ มันก็ตายแล้วหล่ะ

ตอบกระทู้หน่อย

ตอนนี้ธาตุไฟเหยื่อสุดจริง ๆ ตั้งก็ยาก ใบรองเร็ว และชัวร์ก็ไม่มี

มีเทพสุดก็ น้อง Zu Zu จัง นอกนั้นโอกาศรอดน้อยมาก

โดนกระตื้บตลอด

ซาดินไงครับ ตา 2 at16 ขี้นอะ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #23 on: November 20, 2007, 11:12:10 PM »

เยี่ยมครับ  ไฟมันต้องแผดเผา ๆ ๆ 

ปล. ผมก็กำลังรอของเด็คซาดินส่งมาอยู่พอดี
« Last Edit: November 20, 2007, 11:14:13 PM by Suchan.poloplow » Logged

Immaculate
Member

« Reply #24 on: November 20, 2007, 11:18:29 PM »

เยี่ยมครับ  ไฟมันต้องแผดเผา ๆ ๆ 

ปล. ผมก็กำลังรอของเด็คซาดินส่งมาอยู่พอดี

ผมไม่ได้เล่น เดค ซาดินนะครับ

แต่ ควรใส่ มิสติก กันเผา กับกัน curse พอ -*- ที่เหลือช่างมัน อะ ถ้าผมใส่นะ

[มันแพ้ทางจิงๆ เผา กับ curse ]

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #25 on: November 20, 2007, 11:39:28 PM »

ผมเล่นครับ ผมเล่น

เล่น Blaze Sage,Rex Peccata นี่แหละ แซคระเบิด โหดดี

ตอนนี้กำลังรอ Azar กล่องเหล็กมาเสริมทัพกันหน่อย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #26 on: November 20, 2007, 11:55:29 PM »

ผมเล่นไฟอยู่2เด็คอ่ะมี
1.Zadin
2.Azar
และกำลังหาเด็คไฟเด็คใหม่มาเล่นอยู่

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #27 on: November 21, 2007, 03:20:01 AM »

ไฟมังกรก็เก่งดีนะเออ 

อ้อ Monster ไฟ บรรดา Minotaur ด้วย

Dean
Member

« Reply #28 on: November 21, 2007, 05:50:40 AM »

ลอง Lord Yachehan ดูสิครับ เล่นกับ Angel of Warfare ก็ดี Mask Doom Therion ก็ได้
แถมฉุกเฉินมา ก็ใช้ Nazae + Bakery โม่กองซีลได้ด้วย
ลง Whirlflame Fairy มาแล้วบึ้มก็โหด
Andre ถีบไม่ไป เพราะเราเลเวล 4 หุหุ
เจอ Kyoufu ก็ไม่กลัวเพราะเรามี Farid

แต่มิสติกใส่พวกกันเคิร์สเยอะ ๆ นะครับ เจอ Freeze all ที แทบกราบ ^^"

จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« Reply #29 on: November 21, 2007, 12:02:49 PM »

ตอนนี้มีการ์ดมาช่วยไฟอยู่ใบหนึ่งป้องกันการตบข้ามไลน์แก้อยากเหมือนกัน แถมยังมีสกิลได้ใจพวกที่ชอบแปะดาบทั้งหลายเรายึดมาให้หมด ถ้าเขาอยากได้คืนก็ต้องไปขุดเอาเอง
    HONOO,THE OININ (ไม่แน่ใจเขียนถูกเปล่า)
MP 3/2    LV 2  AT 8 DF 6 SP 3
 VANISH 2 TURN
SKILL นำมิสติกการ์ดชนิด PS ของซิลทุกใบในสนามไปติดที่ตัว HONOO,THE OININ  (MP3)

ตราบเท่าที่ตัวเองอยู่ในรีมูพโซนโดยผลของการเวนิชและเรามีซิลที่ AT ไลน์ซิลทุกใบฝ่ายตรงข้ามที่มีสปีดมากกว่า   HONOO,THE OININ  ไม่สามารถถูกสั่งการให้โจมตีข้ามไปยัง DF ไลน์ได้

ตอนนี้การ์ดใบนี้อยู่ในเด็คผมเรียบร้อยแล้วลองเอาไปทดลองเล่นดูนะครับ   

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: