Summoner Master Forum
October 05, 2024, 12:22:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เอ่อผมน้องใหม่ครับ อยากรู้คอนเซฟเดค gemini แล้วก็ลิสการ์ดด้วยอ่ะครับแนะนำทีครับ  (Read 2278 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
boodpinggo
Member

Email
« on: November 18, 2007, 03:38:13 PM »

อย่างในหัวข้ออ่ะครับพอดีเห็นัมนสวยเลยซื้อมาไม่รู้คอนเซปมันเลย ไม่เคยเล่นแด้นเซ่อด้วยสิ - - ก็ขอคำแนะนำจากพี่ๆผู้มากประสบการณ์ทีครัล

pacozaa
Member

« Reply #1 on: November 18, 2007, 07:28:05 PM »

Gemini
By Anubis

Deck List : Power of Gemini

Seal
Magnificent Superstar       3
Richard, the Minstrel      2
Karen, the Minstrel      4
Mysterious Shrine Dancer       1
Minuet Dancers      3
Musician Maiden         4
Treetop Tango Fairy         1
Sanctuary Dancer         1
Delmar, the Terpsichorean      2
Adoring Dancer            1
The Star of Theater          1
Clarinet Musician         2

Mystic ที่เพิ่มเติม
Durante Opera House          2
Apollo   2

How to Play
Start Game

-   แบบที่ 1 ตัวตั้งเกมของเราช่วงต้นเกมให้อาศัย Magnificent Superstar โดยการอาศัยใบรองรวมร่างที่มีให้เฉพาะ Dancer หรือ Musician อย่าง Minuet Dancers ช่วยให้ตัวยืนเราตัวใหญ่ขึ้นอย่างรวดเร็ว

-   แบบที่ 2 คือการโปรย Seal ไปสังเวยในกรณีตัวตั้งขนาดใหญ่ไม่ขึ้นมือ ใน At Line ให้ร่าย Seal ไปยัน โดย Seal ที่ยืน Line นี้ต้องเป็น Seal ที่ไม่มีความจำเป็นมากนัก ในส่วนของ Df Line ให้ร่าย Karen, the Minstrel เอาไว้เพื่อรอ Dancing ใน Turn ถัดไป โดยการหา Musician Maiden มาใช้ Skill กับ Karen, the Minstrel ในการเร่ง Seal ในกองอย่างรวดเร็ว

Middle Game
   ช่วงกลางเกม เราน่าจะสามารถตั้ง Apollo ได้บ้างแล้ว ด้วยความสามารถของ Magnificent Superstar ช่วยให้ Apollo ขึ้นมือได้ไม่ยาก หาก Apollo เกิดพังขึ้นมา Mysterious Shrine Dancer ก็ทำการ Dancing ชุบขึ้นมือมาร่ายได้ใหม่ หรือจะใช้ Sanctuary Dancer มาช่วยในการลง Apollo ก็ได้ช่วงกลางเกมจำเป็นต้องตั้ง Apollo ให้ได้ เนื่องจากฝ่ายตรงข้ามก็มีพรรคพวกค่อนข้างเยอะพอตัว ฝ่ายเราก็จำเป็นต้องมีพลังในการตั้งรับจาก Apollo นอกจากจะได้บวกค่าพลังแล้ว ที่สำคัญที่สุดและน่ากลัวที่สุดคือการลบ Mp ของ Musician นี่แหละ

Late Game
   ช่วงท้ายเกม นอกจากพรรคพวกเราจะเยอะแล้ว ยังมีกำลังเสริมอย่าง Apollo 2 ใบในสนาม ทำให้ Mp ของ Musician ลบไปสองหน่วย ใช้ Skill แทบจะฟรีแล้วครับ ค่าตีก็ประหยัด ฉะนั้นตัวบุกที่น่ากลัวที่สุดเห็นจะเป็น Karen, the Minstrel ที่มี Treetop Tango Fairy เลือกให้ตีข้าม Line ได้เนื่องจากมีสองอาชีพในตัวเดียว ได้ทั้งค่าพลังและการลบ Mp ตีไปเห็นท่าไม่ดีก็มี Musician Maiden ใช้ Skill โดยให้ Treetop Tango Fairy Dancing แบบ  รักษาชีวิตได้ เรียกได้ว่าตีหนัก เปอร์เซ็นต์ตีพลาดก็น้อยนิด หรือไม่ก็ให้ Delmar, the Terpsichorean (ใช้มุข Treetop Tango Fairy ก็ได้นะครับ ^ ^) ยิง All ไปเลยก็ได้ครับ ช่วงท้ายเกมแบบนี้แทบจะชนะแล้วหละครับ

Technical Special

-   เทคนิคการเก็บ Inquisition ฟรี : หลังจากเราร่าย Inquisition ทำลาย Mystic Card ในสนาม จะมี  เกิดขึ้นในช่วง Mystic Card ที่ถูกทำลายกำลังตก Shrine แต่ Inquisition ยังอยู่ในสนาม ให้เราใช้ Skill ของ Musician Maiden ให้ Karen, the Minstrel ทำการ Dancing โดยเลือกนำ Inquisition ขึ้นมือในจังหวะนั้น

-   เทคนิคการเก็บ Mystic Card ฟรี : เทคนิคนี้ก็คล้าย ๆ เทคนิคแรก แต่อันนี้เป็นการนำ Mystic Card พวก PS ขึ้นมือแทน ของดี ๆ ก็มีอย่างเช่น Zeus, Cool Moon, Andromeda เป็นต้น

-   การป้องกันและการบุกที่เกือบสมบูรณ์แบบ : ไม่ว่าจะฝ่ายตรงข้ามจะทำอะไรหากเรามี Magnificent Superstar ที่ At Line มี Adoring Dancer หรือ The Star of Theater กับ Musician Maiden อยู่ที่ Df Line ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามไม่ยกเลิก Curse หรือ Ability ของ Seal เรียกได้ว่า จะตีหรือใช้ Skill ก็ไม่สำเร็จ เพราะเราก็ใช้ Skill Musician Maiden ให้ Adoring Dancer ทำการ Dancing ให้ Seal เป้าหมายติด Dimension Curse จากนั้นให้ Ability ของ Magnificent Superstar ทำงานโดยให้ Adoring Dancer ติด Dimension Curse ต่อ หลังจากนั้นก็ให้ Ability ของ Musician Maiden ทำงานต่อโดยการรักษา Dimension Curse ให้กับ Adoring Dancer แล้วเราก็กำหนด Line Adoring Dancer ให้อยู่ที่ Df Line (The Star of Theater  ก็สามารถทำได้เช่นเดียวกัน) ถ้ามี Apollo 2 ใบ ก็สุดยอดไปเลยครับ

-   Dancing ทันใจ : ด้วย Skill ของ Richard, the Minstrel ที่หา Dancer มายัง At Line หรือ Df Line ได้ ทำให้ Dancer ที่หาเข้ามาในสนามสามารถเปลี่ยน Line ได้ทันที แค่หา Treetop Tango Fairy มาฝ่ายตรงข้ามก็เครียดแล้วครับ คิดขำ ๆ ก็หามาเลือกให้ Seal ตีข้าม Line ตีเสร็จก็ Dancing เลือก Seal 1 ใบ Mp +1 แล้วก็ให้ Treetop Tango Fairy ติด Dimension Curse จาก Magnificent Superstar โอ้ว...อย่างหลอน

boodpinggo
Member

Email
« Reply #2 on: November 19, 2007, 12:37:37 AM »

โอ้โห ขอบคุณมากเลยนะครับ ^ ^พอดีผมเล่นไปตอนมันออก ชุดดีไวดิ่งชุดแรกอ่ะครับ แล้วพอมันถึงชุด saint 2 ผมก็เลิกเล่นกลับมาเล่นใหม่ตามเขาไม่ทันเลยคร้าบ ขอบคุณมากๆคร้าบบ ^ ^   :D

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #3 on: November 19, 2007, 01:05:16 AM »

ลองไปค้นในกระทู้เด็ค7ดาวดูนะครับ  พอมีเหมือนกัน  ไม่ก็ลองค้นในบอร์ดนี้ก็ได้เก่าหน่อย  หน้าซัก30+ ไปแล้วมั้ง ช่วงที่ออกใหม่ๆ มีคนจัดลงบอร์ดเยอะเหมือนกันนะ

เก่งสุดใน12ราศีแล้ว ;D  แนวมากด้วย  แต่เล่นยากหน่อยนะ  เด็คCombo Contronนะ

boodpinggo
Member

Email
« Reply #4 on: November 19, 2007, 02:17:45 AM »

ว้าวจิงเหรอครับ ปกติๆผมเอาเดคเพื่อน(ที่เขาทิ้งแล้วมาเล่นหนะครับ) เป็นเดคหนุมาน แต่อย่าเข้าใจผิดเป็นสายตบนะครับมั่วๆ มี เร โปรโม 4 ใบ หนุ 4 ใบ วินา 1 นก 4 เดลต้า 4 หนูลงมาคอมเลย 4 อะครับพอมาจะเล่นเดคนี้เลยจับต้นชนปลายไม่ถูก ปกติตีๆๆๆๆ สดๆๆๆ ดวงไม่ดีก็ตาย     ;)

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: November 19, 2007, 02:18:25 AM »

เป็นเดค ที่ไม่ต้องใช่ mp  ในการ เล่น     ทำลูปได้

boodpinggo
Member

Email
« Reply #6 on: November 19, 2007, 02:19:09 AM »

ใครมีสูตรอื่นอีกแนะนำด้วยนะครับ  ผมจะได้ศึกษา ที่ซื้อเพราะเพื่อนบอกมันสวยเลยซื้อเหอะๆ     ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: