Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:15:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค Wanaan version ต้นไม้บ้า (ว่างจัดเลยคิดเล่น)  (Read 1330 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« on: November 17, 2007, 02:27:27 AM »

คือเกิดจากMSNติดไวรัสเลยมานั่นคิดเด็คใหม่+ควงปากกาไปด้วยออกมาเป็นแบบนี้งับ

Yggdrasil *3    ต้นไม้บ้าตัวยืนของเรา
Python, the Guardian Dragon *3    ถ้าอยากบ้ามันต้องขึ้น (ยังไงๆ) + ตัวยืนฉุกเฉินเพื่อ Yggdrasil หลับ
Wanaan, Princess of Pentacles *3    ตัวที่ทำให้ต้นไม้บ้าประมาณปุ๋ยเร่งการเจริญเติบโตหรือฮอร์โมน(ประมานนั้น- -")
Wanaan, the Prophet’s Follower  *3    ตัวหมุนตรูดในกรณีที่Python, the Guardian Dragonหลับสลบอยู่ในกอง
medusa*4   ตัวยัดสะโตนเคิดของเรา
scalo*4   หนอนที่บางคนไม่เหนคุณค่าจะมาเกิดข้างๆต้นไม้- 3 -
Harison, Knight of Pentacles *3    ตัวทุบของเราเกิดมาเพื่อเพียงทุบๆๆๆๆ
spiky chelonia*2   ตัวยัน(ชั่วคราวตบมานายติดพอย(นานไปนิ๊สเอาหน่ะ เด็คนี้ยังไม่พัฒนา))
นักเวทย์หญิง*1   gain MPกันซักหน่อยนะเนื่องจากเด็คนี้ใช้mpมากแต่ถ้าคุณไม่ตบก็ไม่ต้องเกนหรอก

เริ่มเกมถ้าเราจั่วได้ spiky chelonia ให้ลงไปยันไว้เลยเพื่อความเฮฮาคับ

ในกรณีที่ต้นไม้ขึ้นให้ลงไปรอที่DF Lineก่อนแล้วรอพวก Python, the Guardian Dragon เพื่อหมุน at และ dfของต้นไม้คับ

ซึ่งจะทำให้ต้นไม้เราได้atถึง12 และถ้าเราใช่Wanaan, Princess of Pentacles จ่าย2ใช้สกิลเราจะได้at+5เลยทีเดียว

หรือถ้าเราโดนต่อยเทียบdfเราก็ใช้Wanaan, the Prophet’s Follower  หมุนเลยคับ

แต่ถ้าต้นไม้เราไม่ขึ้นเราก็ใช้ Python, the Guardian Dragon  หมุนตัวเองยันก่อนได้ครับ

ส่วนscaloนั่นเป็นตัวที่ดีนะครับเพราะถ้าเราวางต้นไม้ไว้ที่df lineและวางscaloไว้ข้างๆเราจะสามารถให้scaloตีด้วยdf 11 โดยจ่ายเพียง1
เท่านั้นโดยที่scaloไม่ต้องรวมร่างด้วย

seal ที่หวังผลจากability นี่ก็มีเมดูซ่ากับscaloเท่านั้นคับ (df11แหนะ)

การสโตนและทุบนั่นเป็นคอมโบพื้นๆของเด็คดินนะครับ คือการใช้เมดูซาสโตนและใช่Harison, Knight of Pentacles ทุบๆๆๆ

ข้อดี
1. ไม่ต้องกลัวการโจมตีall(เนื่องจากตูดย๊ายใหย่)
2.สามารถเล่นเคริดได้

ข้อเสีย
1.เด็คหนักเกินไป(Lv.3เพียบ)
2.เคิดที่เล่นมีเพียงแค่เคิดเดียว

ก็ลองดูคร่าวๆไปก่อนนะครับส่วนปรับแต่งยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยคับ
ขอบคุณครับ
ไปควงปากกาต่อแล้วจ้า ;D ;D

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #1 on: November 17, 2007, 03:21:49 AM »

เด็คมันค่อนข้างพึ่งวานาอันมากเกินไปน่ะ

แถมแต่ล่ะตัวในเด็คก็เวล3เยอะมากๆ ค่าร่าย1ก็ไม่ค่อยมี

ถ้าตัดปัญหาตรงนี้ได้ก็โอเคอยู่

Moonshiny Doll
Member

« Reply #2 on: November 17, 2007, 03:48:56 AM »

แนะนำให้ใส่Miltos, enrich earth fairyกับtoy retailerครับ

blazerusz
Member

Email
« Reply #3 on: November 18, 2007, 03:43:29 AM »

ใส่แฟรี่เปิดกองร่ายซีลด้วยสิ ที่ร่ายซีลค่าร่ายมากสุดอ่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: