Summoner Master Forum
October 05, 2024, 02:21:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผมว่าเด็คเนี้ย เจ๋งจิงๆ  (Read 6204 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
~LovE ! {[BebE]} ! JunG~
Member

Email
« on: November 16, 2007, 10:55:32 PM »

ผมว่าเด็กเนี้ย ฮาดีครับ ที่หนุมานเปนตัวตี เปิดมิส เอาอะ
ผมว่าเวลาหนุมานมันตีเปิดอะ มันลุ้นดีอะ หนุกๆ ชอบ
แล้วส่วนใหญ่เลเวล 1 ทั้งนั้น โม่หนุมาน เสียแค่ 1 เวล คุ้มครับ
แต่นี่เด็คเพื่อนผมนะ แมร่งมี ursha Foil 4 ใบ อะ รวยจิงเรย

Seal 26 ใบ

hanuman *4
ursha *4
นกเปิดหาตัวเวล1 *2
rainbow wing pegasus <ตัวทำคอมโบกับ ursha ติด stone turn ทั้งสนาม> *2
sin แสง *2
scarlet reaper *2
night troian <ตัวเอามิสติกที่ใช้แล้ว วางบนกอง ให้หนุมานเปิดใหม่> *2
red roc *1
owl griffin <เรียง 3 ใบบน ให้หนุมานตีเปิด> *3

โอ๊ะ !      อีก 4 ใบ จำไม่ได้อะ ว่ามีไรมั่ง จำได้แค่เนียะ

mystic สามัญ+พวกนี้

death sentence *1
saccrifice *2
you must die *2
love and peace *2
perasus <ตัวทำคอมโบ stone turn ทั้งสนาม> *2 หรือ *1
horus *1
mystic ในซอง แฟรี่ อะ จำชื่อไม่ได้ ที่ seal at line กันตี กันskill 2 turn อะ *1 ใบ
mystic ในซอง ดีวาส อะ จำชื่อไม่ได้ ที่ seal ฝ่ายเรากัน all *1

perasus PA จ่าย 3 กางอะ abillity ก้ เมื่อมี seal ฝ่ายเรา ตก shrine seal 1 ใบ ติด stone 1 turn
แล้วถ้าเปน pegasus ก้ ติด stone อนันต์ เทิร์น แทน

step ก็ตีเปิดอะครับ  แต่ผมชอบ combo stone อนันต์ เทิร์น อะ เทพดี   
คือ มี perasus แล้วก้ ursha ในสนาม แล้ว rainbow wing pegasus อยู่ในshrine ให้ ursha จ่าย 2 ชุบ rainbow เทิร์นเรา หรือก่อนผ่าน เทิร์นเค้า ก้ได้ 
แล้วพอจบ subturn ก้เอา rainbow ลง shrine  seal ฝ่ายตรงข้าม ก้จะ แข็งหลายใบเลยอะ ช้อบ ชอบ
ที่เลือก rainbow wing pegasus มาใส่ เพราะมันเปนทั้ง beast ทั้งธาตุลม แล้วยังมี pegasus อีก ครบถ้วนดี

เท่าที่ผมเหนเพื่อน และลองยื้มเพื่อนมาเล่นนะ ส่วนมากจะจั่วแต่ seal ให้ owl griffin ลงมาเรียง mystic แล้วหนุมาน ตบเปิดเอา

พวกคุณๆว่า มันเจ๋งมั้ยคร้าบ        
แต่ต้องขอโทด ด้วยที่ผมจำ seal 4 ใบที่เหลือ ไม่ได้ 

Moonshiny Doll
Member

« Reply #1 on: November 16, 2007, 10:59:35 PM »

อยากจะบอกว่าHanumanโดนริสติกเหลือ2ใบครับ

ปล ไม่ใส่wind goddess shamanมาช่วยเหรอครับ
« Last Edit: November 16, 2007, 11:03:26 PM by Moonshiny Doll » Logged

peacebong
Member

« Reply #2 on: November 16, 2007, 11:12:10 PM »

อยากจะบอกว่าHanumanโดนริสติกเหลือ2ใบครับ

ปล ไม่ใส่wind goddess shamanมาช่วยเหรอครับ

อ้าว ลิง โดนแล้วหรอ ไม่เห็นรู้เรื่อง 

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #3 on: November 16, 2007, 11:15:38 PM »

จิงหรองับพึ่งรู้เหมือนกัน เอาข่าวมาจากไหนอะคับ

Member

Email
« Reply #4 on: November 16, 2007, 11:18:01 PM »

หนุมานโดนปลด ristic ออกนานแล้วนิ่ครับ
แล้ว wind godness shaman ผมก้ถามเพื่อนมันเหมือนกัน มันบอกว่าใส่ทำไม ตบ at line สดแมร่งเลย
แล้วผมก้ว่า มันเวล 2 แน่ะ มันเปลือง shrine อะครับ เอาเวลน้อยดีกว่า ให้หนุมาน โม่  

peacebong
Member

« Reply #5 on: November 16, 2007, 11:37:47 PM »

คัยก็ได้ทำให้ผมเคลียที ตกลงมันโดนจริงๆหรอ 

Sun Ce
Member

« Reply #6 on: November 16, 2007, 11:39:24 PM »

ง่ะ จิงป่าวอ่า

maB evoL
Member

« Reply #7 on: November 16, 2007, 11:42:07 PM »

งงอ่า ???

Member

Email
« Reply #8 on: November 16, 2007, 11:46:54 PM »

ผมเจ้าของกระทู้ และผู้เป็นเพื่อนของเจ้าของเด็ค ยืนยันว่า hanuman โดน Ristic จิงๆ แต่ว่าก็ปลด Ristic ออกแล้วครับ แล้วข่าวนี้มันก้นานแล้วด้วยครับ

Immaculate
Member

« Reply #9 on: November 16, 2007, 11:52:53 PM »

จิงเปล่าหว่า hanuman โดนรี -*-สมัยก่อน โดน 2 ใบ อันนี้ แล้วโดนอีกหรอ
ทั้งที่เหน seal ใหม่ๆ มันน่าจะไปโดน ชาแมน ลมมากๆ ตีข้ามไลน์ จั่วการ์ด
ตอนนี้ มี hanuman 3 ใบ F*2 N*1 [โดนรีสอีกนี้เศร้าอะ]

เพิ่งลอง ซีลอก หนุมานเล่นจะโดนแล้วหรอ

ทำไม เอา rainbow หว่า -*- naedia ดีกว่า รีดกอง

ใส่ night troian ด้วย แนะนำ ครับ *4ไปเลยเพราะมิสติกหมดกองง่าย [แต่ที่ผมเล่นมา seal หมดกอง แต่มิสติกไม่เคยหมด -*-]

sin แสง ใส่ไม่คุ้มแน่นอนอะ

นกฮูก 2 พอมั้ง แล้ว ชุบ ไปเรื่อยๆ แถมสโตนได้อีก

rainbow ใส่มา -*- มาทำ สโตน อินฟินิ้ แต่ perasus โอกาสขึ้นยากครับ แล้วทำให้เกมขาดตอน นิดๆ อย่างละ 1 turn
พอแล้ว แล้วไป เน้น มิสติก เปิดฆ่า [ควรใส่ chakra หนึ่ง กันพวก ใส่ blinding ghost แล้ว แยกร่างได้อีก]

-*-

จากที่เหนlist เน้นเปนการยืดเกมมากกว่า แต่ผมว่า เดคหนุมาน เน้น ปิดเกมเรวนะ -*-

วันนี้ไม่เคยชายน์เตมอะ [ยกเว้น โดน all แล้วสโตน พาใบ้ แล้วยกเลิกมิสติกอะ]

ลองวันแรก แพ้บ่อยหน่อยแต่ชนะมากกว่า ประมาณ 70%อะ [แพ้ andre อะแน่นอนเลย มีทั้ง freeze ,all, ตียกเลิกcurse]

ต้นไม้ ขึ้นไม่ทัน ตอนโดน all ทุกตาเลย TT
« Last Edit: November 16, 2007, 11:54:42 PM by Immaculate » Logged

Member

Email
« Reply #10 on: November 17, 2007, 12:04:47 AM »

จิงเปล่าหว่า hanuman โดนรี -*-สมัยก่อน โดน 2 ใบ อันนี้ แล้วโดนอีกหรอ
ทั้งที่เหน seal ใหม่ๆ มันน่าจะไปโดน ชาแมน ลมมากๆ ตีข้ามไลน์ จั่วการ์ด
ตอนนี้ มี hanuman 3 ใบ F*2 N*1 [โดนรีสอีกนี้เศร้าอะ]

เพิ่งลอง ซีลอก หนุมานเล่นจะโดนแล้วหรอ

ทำไม เอา rainbow หว่า -*- naedia ดีกว่า รีดกอง

ใส่ night troian ด้วย แนะนำ ครับ *4ไปเลยเพราะมิสติกหมดกองง่าย [แต่ที่ผมเล่นมา seal หมดกอง แต่มิสติกไม่เคยหมด -*-]

นกฮูก 2 พอมั้ง แล้ว ชุบ ไปเรื่อยๆ แถมสโตนได้อีก

rainbow ใส่มา -*- มาทำ สโตน อินฟินิ้ แต่ perasus โอกาสขึ้นยากครับ แล้วทำให้เกมขาดตอน นิดๆ อย่างละ 1 turn
พอแล้ว แล้วไป เน้น มิสติก เปิดฆ่า [ควรใส่ chakra หนึ่ง กันพวก ใส่ blinding ghost แล้ว แยกร่างได้อีก]

-*-

จากที่เหนlist เน้นเปนการยืดเกมมากกว่า แต่ผมว่า เดคหนุมาน เน้น ปิดเกมเรวนะ -*-

วันนี้ไม่เคยชายน์เตมอะ [ยกเว้น โดน all แล้วสโตน พาใบ้ แล้วยกเลิกมิสติกอะ]

ลองวันแรก แพ้บ่อยหน่อยแต่ชนะมากกว่า ประมาณ 70%อะ [แพ้ andre อะแน่นอนเลย มีทั้ง freeze ,all, ตียกเลิกcurse]

ต้นไม้ ขึ้นไม่ทัน ตอนโดน all ทุกตาเลย TT

หนุมานไม่รีสสสสสสแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบ    -*-
หลายรอบละ  
naedia ใส่อยู่แล้วครับ  ที่ผมเขียนว่านกเปิดหาตัวเวล 1 อะ ผมจำชื่อไม่ได้ ใส่ไป 2 ใบ night troian มีอยู่ในลิส 2 ใบครับ  chakra ในเด็คก้มีครับ
ผมไม่ได้เน้นคอมโบ สโตน ครับ แต่ผมเห็นแล้วคิดว่ามันเจ๋งดี แค่นั้นเอง
หนุมานไม่รีสสสสสสสสสสสแล้วววววววววคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
อีกรอบ เพื่อความสบายใจ  
« Last Edit: November 17, 2007, 12:06:55 AM by ~LovE ! {[BebE]} ! JunG~ » Logged

Immaculate
Member

« Reply #11 on: November 17, 2007, 12:13:57 AM »

-*-

หนุมานไม่รีสสสสสสแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบ    -*-
หลายรอบละ  
naedia ใส่อยู่แล้วครับ  ที่ผมเขียนว่านกเปิดหาตัวเวล 1 อะ ผมจำชื่อไม่ได้ ใส่ไป 2 ใบ night troian มีอยู่ในลิส 2 ใบครับ  chakra ในเด็คก้มีครับ
ผมไม่ได้เน้นคอมโบ สโตน ครับ แต่ผมเห็นแล้วคิดว่ามันเจ๋งดี แค่นั้นเอง
หนุมานไม่รีสสสสสสสสสสสแล้วววววววววคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ
อีกรอบ เพื่อความสบายใจ  

ไม่ใช่ ครับ ช่วงนี้ มีข่าว แว่ว หลายรอบมาก ระหว่าง การ รีสติก หนุมาน กับ ชาแมนลม [ตามข่าวอยุ่เปล่าหว่า]

ส่วน naedia ควร 4 ไปเลย -*- รีดกองเรวมากๆ ลอง ซีลอก แล้วทดลองจะรู้เอง

night troian ควร 4 ถ้าเน้น per... ไรนี้แหละ เพราะ โอกาสโดนเผาเยอะมากแล้ว เดคนี้ การ์ดเผาไม่มี เลยก้อว่าได้

Member

Email
« Reply #12 on: November 17, 2007, 12:18:19 AM »

นึกออกอีก  ใบแระ ที่อยู่ซอง 4 นากา ที่จ่าย 2 หรือ 3 วะ เอามิสติกใน shrine เข้ากอง ใส่ 2 ใบ
อีก 2 ใบยังนึกไม่ออก -*-

จิงอยู่หนุมานเน้นทำเกมเร็ว แต่ถ้าใส่ mystic ซอง แฟรี่แล้วล่ะก็ หึหึ <ไม่รู้กลับไปอ่านด้านบนเอาว่าทำไรได้>จ่าย 2 ตี คือตีได้แต่ที่ถูกตี ไม่เป็นเป้าหมาย ก้ตีว่าว แล้วเปิดเอา you must die / death sentence /saccrifice  เพราะ abillity ของลิงมันบอกว่า เมื่อโจมตีให้สามารถเปิด  แล้วก้ไอ้ตัวที่ผมเพิ่งนึกออกข้างบนวน มิสติกเข้ากอง หรือ night troian เอามิสติกใน shirne วางบนสุดของกอง ให้หนุมานตีเปิดต่อ

kokomaru
Member

Email
« Reply #13 on: November 17, 2007, 12:44:09 AM »

love and peace ผมว่าไม่น่าใส่นะ ใส่มาตัดเกมตัวเองเปล่าๆ  ใส่นักเวทหญิงมาเกนสิเพื่อจะได้ตีต่อ ถ้าจะกันข้าไลน์ก็ใส่หมา6ปีเน้อ

Immaculate
Member

« Reply #14 on: November 17, 2007, 12:49:08 AM »

หมา 6 ปีดีมากๆครับ

ลองมาแล้วกับตัวเอง จนเพื่อนบอกว่าเกียดมันเลยอะ

กันตีข้ามไลน์ คงยากหน่อยเพราะสมัยนี้ข้ามไลน์ sp 5 หมด

แต่ตีข้ามไลน์อะ สับ กับหนุมาน เพื่อนผมไม่มีmp ทำไรกินเลยอะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #15 on: November 17, 2007, 03:57:06 AM »

มิติมันแคบครับ ทำได้ไม่กี่อย่าง เพราะงั้นต้องจบเกมให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้

โปรดระวัง Seal ยุคใหม่ที่สามารถลงมากันการโจมตีได้ เพราะถ้า Deck นี้อดตี จะโดน All กลับแล้วค่อนข้างอนาถพอสมควรครับ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #16 on: November 17, 2007, 12:17:11 PM »

ขอโทษทีนะครับคุณจขกท. ผมลืมไปแล้วว่าเขาปลดริสติกหนุมานไปแล้ว

Member

Email
« Reply #17 on: November 17, 2007, 02:06:07 PM »

love and peace ผมว่าไม่น่าใส่นะ ใส่มาตัดเกมตัวเองเปล่าๆ  ใส่นักเวทหญิงมาเกนสิเพื่อจะได้ตีต่อ ถ้าจะกันข้าไลน์ก็ใส่หมา6ปีเน้อ

เป็นความคิดที่ดีครับ หมา 6 ปี    เด๋วไปบอกเพื่อนให้มันใส่ซะ <แมร่งจะเชื่อกุมั้ยวะ  >

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #18 on: November 17, 2007, 03:12:23 PM »

แล้วก็การ์ดแฟรี่คู่รักอ่ะครับ

มันโปรตีไม่ใช่เหรอ อบิลิตี้ก็ไม่เกิดนะ เพราะถ้าโปรตีมันไม่สามารถกำหนดเป้าหมายไปที่ซีลนั้นๆ ได้เลยหนิ

ตัวนี้ใช่ไม๊ครับ

Member

Email
« Reply #19 on: November 17, 2007, 03:24:21 PM »

มันโปรตีไม่ใช่เหรอ อบิลิตี้ก็ไม่เกิดนะ เพราะถ้าโปรตีมันไม่สามารถกำหนดเป้าหมายไปที่ซีลนั้นๆ ได้เลยหนิ

การ์ดใบนั้นแหละครับ    

ผมคิดว่า Abillity เกิด นะครับ เพราะมันบอกเมื่อโจมตี แล้วก้ถือเปนการโจมตีด้วย แต่ก้ตีว่าว เพราะมีการ์ดแฟรี่อยู่ครับ
« Last Edit: November 17, 2007, 03:28:37 PM by ~LovE ! {[BebE]} ! JunG~ » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #20 on: November 17, 2007, 03:52:32 PM »

Fairy Lover ไม่น่าใส่มากๆ จงเอาออก ณ บัด เดี๋ยวนี้

เพราะถ้าหนุมานตีเปิดขึ้นมาได้จะกลายเป็นหยุดตีไปเปล่าๆ

Member

Email
« Reply #21 on: November 17, 2007, 03:58:17 PM »

Fairy Lover ไม่น่าใส่มากๆ จงเอาออก ณ บัด เดี๋ยวนี้

เพราะถ้าหนุมานตีเปิดขึ้นมาได้จะกลายเป็นหยุดตีไปเปล่าๆ

นานๆทีมันจะเปิดได้นะ  แต่ถ้าเปิดได้ก้ดีนะ เพราะบางครั้งที่เราโดนถลุงบ้าง ก้เอา seal ไป at line หมด แถวป้องกัน skill ด้วย ไม่ต้องกลัว โดน a doll m doll เชือด เหมือนกาง love peace ที่ไม่ป้องสกิล

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #22 on: November 17, 2007, 03:58:55 PM »

ผมคิดว่า Abillity เกิด นะครับ เพราะมันบอกเมื่อโจมตี แล้วก้ถือเปนการโจมตีด้วย แต่ก้ตีว่าว เพราะมีการ์ดแฟรี่อยู่ครับ
ตีไม่ได้ครับ ไม่งั้นโกงแน่ครับ

Protect / การป้องกัน
การป้องกันการตกเป็นเป้าหมายและผลของสิ่งที่มัน Protect

คือไม่ตกเป็นของการเป้าหมายของการโจมตีครับ
ไม่สามารถสั่งตีที่มันได้ และอบิลิตี้เมื่อโจมตีไม่เกิดหนิครับ

แต่เอาจริงๆ ถามจัดจ์ดีกว่านะ

Member

Email
« Reply #23 on: November 17, 2007, 04:14:05 PM »

ถามจัดจ์ ดีที่สุดครับ เรียกจัดจ์มาเคลียร์

Immaculate
Member

« Reply #24 on: November 17, 2007, 05:04:31 PM »

fairy lover

รั่วชัวร์ ครับ เพื่อนบอก เคยถามแล้ว กรณีนี้ จะกำหนด ที่ถูกโจมตีไม่ได้ครับ

เหมือน enki แปะ ตั้งแต่ต้น เทริ์น

gb_seaoer
Member

« Reply #25 on: November 17, 2007, 08:03:25 PM »

ตีไม่ได้ครับ ไม่งั้นโกงแน่ครับ

Protect / การป้องกัน
การป้องกันการตกเป็นเป้าหมายและผลของสิ่งที่มัน Protect

คือไม่ตกเป็นของการเป้าหมายของการโจมตีครับ
ไม่สามารถสั่งตีที่มันได้ และอบิลิตี้เมื่อโจมตีไม่เกิดหนิครับ

แต่เอาจริงๆ ถามจัดจ์ดีกว่านะ

fairy lover

รั่วชัวร์ ครับ เพื่อนบอก เคยถามแล้ว กรณีนี้ จะกำหนด ที่ถูกโจมตีไม่ได้ครับ

เหมือน enki แปะ ตั้งแต่ต้น เทริ์น

ถูกครับ ตกเป็นเป้าไม่ได้ก็สั่งตีไม่ได้

อนึ่ง เมื่อครึ่งปีที่แล้ว เด็คนึ้ผุดขึ้นมาเป็นดอกเห็ด จนตอนนี้มันจะกลับมาอีกแล้วเรอะ

เอาไปดูซะ นี่ของที่เค้าจัดกันไว้และ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28168.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28181.0
« Last Edit: November 17, 2007, 08:16:48 PM by gb_seaoer » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #26 on: November 19, 2007, 08:52:22 AM »

เล่นหนุมาน จะกลัวอะไรกับการโดนตีคืน ยังไงก็ฟื้นใหม่เรื่อยๆ กลัวแค่โดน ข้ามไลน์ กับ all ก็พอละ

รีบตีๆๆไปเหอะ ไม่ต้องคิดมาก กดดันให้เค้าใช้ของแก้เยอะๆ จะได้ตัด mp และลดอาวุธในมือเค้าด้วย สั่งตีไม่ต้องดูค่า At ตีเสี่ยงเปิดไปเลย

ถ้ามีพวกการ์ดฆ่าอย่าง sac / kali ในมือก็ใช้ๆไปเลย กำจัดตัวหลักกับตัวป่วนเกมเราที่อยู่ฝ่ายเค้าให้หมด

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #27 on: November 19, 2007, 10:17:50 AM »

แล้วถ้าหนุมานเกิดตายคาที่ แล้วท่านโม่โดนซินแสงล่ะ - -***

gb_seaoer
Member

« Reply #28 on: November 20, 2007, 01:58:32 PM »

ก็เค้าไม่ใส่ ซินแสง กันน่ะสิ โต้ง หุๆ

ที่เจอมามีแต่โม่ โดน scarlet reaper ไม่ก็แมว ได้วนของมาใช้บนมือ ไรเงี้ย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #29 on: November 22, 2007, 12:27:55 AM »

ก็เค้าไม่ใส่ ซินแสง กันน่ะสิ โต้ง หุๆ

ที่เจอมามีแต่โม่ โดน scarlet reaper ไม่ก็แมว ได้วนของมาใช้บนมือ ไรเงี้ย
คือในลิสเค้า ใส่ซินแสงด้วยไงเอก - -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: