Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:58:22 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วงนี้ นิ่งมากๆอ่ะครับ(รอบ2)  (Read 5582 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
NiCoRoBin ~Ja
Member

« on: November 16, 2007, 02:26:54 AM »

คือผมออกตัวกอ่นนะครับว่าไม่ได้ อคติอะไร แต่จะบอกว่า ช่วงนี้นิ่งมากๆ ไม่ได้ต่างจากตอนที่ผม

โพสไปก่อนหน้านี้เลย  คืออยากให้มีอะไรใหม่จิงๆออกมา ไม่ได้แค่สร้างกระแส (ผมรู้สึกว่ามันไงไม่รู้อ่ะ)

มันก็แค่สร้างกระแส ได้ในบอด แต่ข้างนอกเงียบเหมือนเดิม จนผมก็แอบเซงๆเหมือนกัน คืออยากให้มีอะไร

ออกมาใหม่ๆได้แล้วอ่ะครับ ไม่ใช่แค่มีอะไรใหม่ๆให้ดูแค่ในบอด แต่อยากให้ออกอะไรจิง มาสักทีอ่ะ แค่นี้ละครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #1 on: November 16, 2007, 02:29:20 AM »

ปีนึงผ่านไป เมต้าก้อยังเป็นซิกมันม่ะเลิกล่ะครับ

ตั้งแต่เซนต์ 3 >> ชุด 6 ปี >> เมอร์ 3 >> นินจา

เรายังโดน '' จ่าย 1 ข้ามไลน์ ให้ไหมครับ ? ''   

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: November 16, 2007, 02:32:59 AM »

หืมม์

ไม่แปลกใจกับกระทู้นี้หรอกฮะ

พูดตามตรงตอนนี้คนที่รู้จักเลิกไปหลายคนมาก

เหตุผลคือที่ฟังมามีเยอะครับ แต่สรุปได้ว่า

ตั้งแต่เซนต์3มาเหมือนซัมมอนเนอร์จะไม่ได้มีการเคลื่อนไหวที่ดีเลย

พูดตามตรงผมก็เหมือนกันนะหลังจากเซนต์3มาทุกชุดที่ออกนี่แทบจะเหมือนความว่างเปล่า

ตอนนี้ก็ไปขุดเอาเดคต่างๆมาโมเล่นแก้เซ็ง

เบื่อที่จะเซ็งละตอนนี้

[L]unifer
Member

Email
« Reply #3 on: November 16, 2007, 02:49:02 AM »

เซนต์ 3 นี่เป็นชุดสร้างเมต้า
แต่ถ้าพรีคอนออกมาเร็วๆ
ให้มีสีสรรคกว่าตอนนี้จะดีมากเลยครับ
ตอนนี้  ผมว่าบางครั้งผมก็เริ่มเบื่อเพราะของใหม่ๆไม่มีเลย

Sun Ce
Member

« Reply #4 on: November 16, 2007, 03:06:08 AM »

จะว่าไปตอนนี้เริ่มเบื่อๆ รอของใหม่

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: November 16, 2007, 03:11:39 AM »

ตอนนี้ 7 ปีก็น่าลุ้น บอกมีการ์ดรูปแบบใหม่ เหมือน ฟอยสาก อะไรเงี้ย

GGA ก็น่าลุ้น ลมสงบก่อนพายุใหญ่จะเข้า

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: November 16, 2007, 03:16:58 AM »

แนะนำให้จับเขย่าครับ จะได้ไม่นิ่ง shake  ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ 

เห็นหลายคนบ่นว่าอย่าพึ่งรีบออก ยังเก็บเงินไม่ทันเลยไม่ใช่เหรอครับ
ตอนนี้ก็รีบเก็บเงินกันไว้เร้ววว พออะไรออกมาได้ซื้อไปเล่นกันได้ 

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #7 on: November 16, 2007, 03:30:32 AM »

ถ้ายังมะเคลื่อนไหว
ผมว่าเด๋วมีรอบสามเเน่ๆเยย
ปล.เบื่อเเล้วเหมือนกันครับ   

MarvinSank
Member

Email
« Reply #8 on: November 16, 2007, 03:41:40 AM »

เบื่อเหมือนกัน
แต่ชุด7ปีเป็นชุดพิเศษ แลวตอนนี้นินจาซองล่าสุดเป็นชุดพิเศษ
มันจะต้องมีชุดหลักคั่นก่อนไม่ใช่หรือครับ ???

Sun Ce
Member

« Reply #9 on: November 16, 2007, 03:43:27 AM »

ยิ่งWiserกระโดดไปเดือนหน้าอีก เซ็งสุดๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: November 16, 2007, 04:03:00 AM »

ออกเร็วๆนะค้าบเก็บตังไว้เยอะ อยู่ เดี๋ยวมันจะเน่าซะก่อน 

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #11 on: November 16, 2007, 06:10:31 AM »

พรีคอนแรกออกพรุ่งนี้ครับ

ราคา220บาท

เห็นกล่อง กับการ์ดจะเข้าใจเอง

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #12 on: November 16, 2007, 11:48:11 AM »

อ่ะ ออกตามร้านเลยช่ายป่ะครับ อิอิ ดีจัยจัง

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #13 on: November 16, 2007, 01:55:14 PM »

แค่ราคาก็หายนิ่งแร้ว แง้บๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: November 16, 2007, 03:25:07 PM »

ราคา220บาท

โอ พรีคอนแรก??

แปลว่ามันมีมากกว่า 1

เคยอ่านเจอเล่มนึงบอกว่า นอกจาก GGA แล้วยัง มีพรีคอน ที่เป็นจุดเด่นของธาตุนั้นๆ ออกมาด้วย

โอ้ย น่าลุ้น อยากเห็นเร็วๆจัง วันเสาร์ไปร้านการ์ดดีกว่า

boomkung
Member

« Reply #15 on: November 16, 2007, 03:27:28 PM »

แนะนำให้จับเขย่าครับ จะได้ไม่นิ่ง shake  ๆ ๆ ๆ ๆ  ๆ 

เห็นหลายคนบ่นว่าอย่าพึ่งรีบออก ยังเก็บเงินไม่ทันเลยไม่ใช่เหรอครับ
ตอนนี้ก็รีบเก็บเงินกันไว้เร้ววว พออะไรออกมาได้ซื้อไปเล่นกันได้ 

แปลกไหมที่คนที่บอกว่าเก็บเงินอยู่ ไม่ว่าอะไรจะออก หรือจะออกตอนไหนก็ตาม จะบอกว่าเก็บเงินอยู่ทุกที
พอออกมาขายจริงๆ ขายได้เกลี้ยงเลย อ้าว แล้วคนที่เก็บเงินอยู่ละ??? เงินมันงอกมาจากไหนไม่รู้

คนที่บอกว่าเก็บเงินอยู่ มันจะซื้อมันก็มีเงินให้ซื้อเองแหละครับ พวกนี้นะส่วนน้อย ผมว่าหันไปดูส่วนใหญ่บ้างดีกว่านะ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #16 on: November 16, 2007, 04:28:08 PM »

เงียบจริงๆ เงียบมากๆด้วย

แต่ถ้าถามว่าจะแก้ยังไงก็ตอบไม่ได้เหมือนกัน

gb_seaoer
Member

« Reply #17 on: November 16, 2007, 07:39:55 PM »

คงไม่นิ่งแล้วมั้งคับ พรีคอนใหม่ พร้อมกล่องเหล็ก น่าสนดีนะ หุๆ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #18 on: November 20, 2007, 12:28:38 AM »

ช่วงนี้น่าเบื่อจริงๆแหละครับ ว่าจะเลิกเล่น เลิกอัพเดทตัวเองไปสักพัก (ปกติก็เล่นๆเลิกๆอยู่แล้ว)

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #19 on: November 20, 2007, 01:19:51 AM »

พรีคอนใหม่ตอนนี้ก็ออกมาแล้วหนึ่ง

เคยเห็นคนเอามาเล่นแล้ว ยังไงมันก็ไม่ใช่อะไรที่จะเปลี่ยนเมต้าได้เลย ยังเป็นเหยื่อซิกมันต์ตุ๋ย ทราเฮิร์น เคียวฟุ บ้าพลังเหมือนเดิม
ปรามาณว่าเหมือนจะขายผู้เริ่มเล่นจริงๆ เพราะไม่มีอะไรพอไปสู้กับเมต้า หรือเด็คโกง สมันนี้ได้เลย

ถ้าเกิดพรีคอนหรือเจ็ดปีออกมาปรามาณนี้อีกก็คงหวังต่แบนลิสต์เท่านั้นแล้วแหละครับ ที่จะหยุดเมต้าได้
เพราะบริษัทก็คงลองสร้างการ์ดแก้ทางเพื่อลดรายชื่อแบนลิสต์บ้างแล้ว เช่นการูด้าไฟ โฮโนโอะ ที่ออกมาฆ่าซิกมันต์เพื่อลดกระแสมันตรงๆ เลย
แต่ก็ไม่สามารถยุดกระแสมันได้เลย

ไม่ออกของที่ดีกว่าเดิมให้มาแทนเมต้าเก่า ก็ต้องแบน รีสติค เมต้าโกงๆ ไปอยู่ดีครับ

ไม่งั้นซัมฯ ก็จะยังนิ่งๆ เหมือนเดิม

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #20 on: November 20, 2007, 01:26:49 AM »

ออกเมต้าใหม่มาดีกว่านะ
ที่พอจะสู้กับเมต้าเก่าได้

จะทำงั้นได้มีแต่ต้องรอชุดใหม่เท่านั้นล่ะ รออยู่
(7ปีจะสร้างเมต้าได้เหมือน5ปีไหมหนอ)

ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« Reply #21 on: November 20, 2007, 09:59:08 PM »

เราขายไปหมดเเล้วเเหละ กะจะเล่นซัมจิ๋วเเทน ถูกโค-ตร พรีคอน80 ซองละ20 บ็อกละ180 ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ

MAMAซาง
Member

« Reply #22 on: November 20, 2007, 10:02:53 PM »

เราขายไปหมดเเล้วเเหละ กะจะเล่นซัมจิ๋วเเทน ถูกโค-ตร พรีคอน80 ซองละ20 บ็อกละ180 ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็จะเลิกเหมือนกันเบื่อมากเลยอะ

Member

Email
« Reply #23 on: November 20, 2007, 10:14:22 PM »

ผมก็จะเลิกเหมือนกันเบื่อมากเลยอะ
มาเล่นซัมจิ๋วกันน้าๆๆๆ

ใครมีลิ้งค์ซัมจิ๋วมั่งอะเว็บของซัมจิ๋วอะครับขอหน่อย

Doyle
Member

« Reply #24 on: November 20, 2007, 11:09:21 PM »

เว๊บซัมจิ๋วนะ เข้าไปที่ http://www.santoninogame.com/ แล้วมองไปที่มุมขวาบนจะเห็นปุ่มนึงเป็นปุ่มรูป X(กากบาท) ซึ่งเป็นปุ่มปิด ให้มองไปทางซ้ายของปุ่มนั้นจะเห็นปุ่มที่เป็นรูปสี่เหลี่ยมซ้อนกันสองรูป กดที่ปุ่มนั้น ทีนี้ก็ปรับลดขนาดให้ได้เว็บซัมจิ๋วได้ตามใจชอบเลย

ล้อเล่น

อะเว็บ SummonerTrinity http://www.summonertrinity.com/

สรุปตอนนี้ของที่ผู้เล่นต้องการไม่ใช่ของสร้างDeckใหม่โหดๆ ไม่ใช่ของต่อต้านDeckMeta หลายๆDeck แต่ต้องการ ต่อต้าน ซิกมันด์ เท่านั้นหรอ
ของต้านออกมาเราว่ามันก็ไม่มีอะไรดีไปหรอก เพราะของต้านมันก็ใส่ได้แค่บางDeck สรุปคือ ก็ต้องจัดเป็นDeckต้านโดยเฉพาะ ไม่ต้องต้านหรอกแบบนี้อะ อย่างการูด้าไฟอะ ใส่ไปเพื่อต้าน แล้วยังมีDeckอื่นให้ต้านอีก ใส่แต่ของต้านเมต้าDeckต่างๆจนไม่เหลือที่ให้ใส่การ์ดอื่นแล้ว

Member

Email
« Reply #25 on: November 20, 2007, 11:34:28 PM »

ไม่ใช่ต้านซิกมันต์ครับ  เเต่ต้องการความเสมอภาคเเละเท่าเทียมกันในทุกๆด้าน โดยมีข้อเเตกต่างกันเล็กน้อย

ไม่ใช่ชาเเมนลม จ่าย1ตีข้ามไลน์ได้เเถมได้จั่วอีกเเนะ เเตกต่างกันมากเกินไป

SenseX
Member

Email
« Reply #26 on: November 20, 2007, 11:59:10 PM »

ราคา220บาท

เคยอ่านเจอเล่มนึงบอกว่า นอกจาก GGA แล้วยัง มีพรีคอน ที่เป็นจุดเด่นของธาตุนั้นๆ ออกมาด้วย

โอ้ย น่าลุ้น อยากเห็นเร็วๆจัง วันเสาร์ไปร้านการ์ดดีกว่า

ด้วยความเคารพนะครับ

อยากถามว่าณ บัดนี้จุดเด่นของแต่ละธาตุมันยังเลืออยู่อีกหรอครับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #27 on: November 21, 2007, 12:14:00 AM »

เหลืออยู่สิครับ  แต่ละธาตุก็มีรูปแบบที่แตกต่างกันไป  เพียงแต่ออกจะแพ้ทางกันนิดหน่อย

[P]Lo[N]G
Member

Email
« Reply #28 on: November 21, 2007, 02:22:46 AM »

ราคา220บาท

ด้วยความเคารพนะครับ

อยากถามว่าณ บัดนี้จุดเด่นของแต่ละธาตุมันยังเลืออยู่อีกหรอครับ

สุดยอดครับ เอาไป 5 ดาวเลย โดนมากๆ

ผมว่าตอนนี้ smn มันเละเทะมากเลยคับ

แบบเหมือนไปตามคนเล่นอ่ะ

ไม่มีจุดยืนซักเท่าไหร่   

(เพื่อนผมเลิกเล่นทั้งกลุ่มเลย ตอนนี้เหลืออยู่ตัวคนเดียว)

God of Guardian
Member

Email
« Reply #29 on: November 21, 2007, 03:11:57 PM »

ผมว่ามันก็ยังอยุ่นี่ครับจุดเด่นของแต่ละธาตุ อย่างพรีคอนใหม่เนี่ยเห็นๆเลยนะครับ มีทั้ง
ตัวโดด
ตัวตีข้ามไลน์
ตัวแกล้งธาตุดิน
ตัวเล่นกับ Sp
ตัวแพ้ไฟ

ผมว่าเนี่ยมันคอนเซปต์ธาตุลมทั้งนั้นเลยนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: