Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:25:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวน วิจารเด็คนินจาลมหน่อยงับ  (Read 1465 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
banlungx
Member

Email
« on: November 14, 2007, 10:18:17 PM »

Seal
Ken Hayate 2
Seishi, the Thread Assassin 2
Toy Retailer 3
Kaze Kitsune 2
Wind Goddess Shaman 3
Whirlwind Ninja 3
Nagagisa Kunoichi 4
Shiroi Hatone 4
Kirin Miko Shiroi 2

เด็คนี้จะเน้น การ จั่ว<จากชาแมน> และ วานิช<เพื่อปั้มพี่เคน> อันมหาศาล และการข้ามไลน์ จาก seal ที่หวังผลได้ว่าตีตายแน่แน่ อย่าง Kitsuneที่มีใบรองแล้ว   และ   ชิโรอิรวมร่าง 3 คน   โดย มี นินจาด้ายคอยโดด มาcharm ยันฟ่ายตรงข้ามจากมือ จนกว่าจะหาเคนมาตั้งได้ หรือไม่งั้นก็ คงต้องให้ คิทสึเนะ รวมร่างมายันไปก่อน โดยซีล ที่เป็นส่วนเกิน เช่นนินจาด้ายที่ charm ไปแล้ว และ ไวนด์ วินด์ นินจา<ที่ผมว่า at 7 มันไม่น่าจะข้ามไลน์ข้าเขาได้ซักเท่าไร>กับนากากิสะ คุโนอิจิที่ถ้ากลับมาจาก วานิช ก็เรียกพวกเพิ่มได้อีก ก็ให้พ่อค้า ขาย ปั้ม พลังให้พี่เคน

จากนั้น พอ ชิโรอิขึ้นมือก็ลงมารอโปรเกสเป็น มิโกะ แล้วเอาเคนที่ปั้ม at แล้ว หรืออื่น อื่น ตบ ด้วยค่าร่าย-1 ก็คงจะประหยัด Mp ได้เยอะยิ่งมีพ่อค้า  คงมีพอร่าย มิสติก สู้แน่แน่

update

แต่ผมยังไม่เห็น ใครเอา เจ้า ขาวดำ มาเล่นกับเคนเลยอ่ะครับ เลยไม่รู้จะจัดยังไงดีโดยชะเพราะ ตัวที่โจมตีเทียบ def ได้ผมก็กลัวว่า มันอาจจะไม่ได้ตีซักเท่าไร เพราะตัว ยืนสมัย นี้ def ก็เยอะ แล้วเขาต้อง ไม่อยากให้ตัวยืนตายอยู่แล้ว ก็คงจะ มิสติกกัน  จนไม่เหลือ Mp พอจะเรียกอีกตัวมาข้ามไลน์ ต่อได้  และในเมื่อ ทำคอบโบ เข้าเข้าออกออก ไม่ได้ การปั้ม At พี่เคนก็จะหยุดชะงั้ก และก็จะโดนฟ่ายตรงข้ามตบตายได้อย่างง่ายดาย<เพราะผมว่ายังไง ไวน์ด์ วินด์ นินจา ก็ปั้ม at ให้เคนได้เร็วกว่าเจ้าขาวดำงับ>

ปล.ราคา มิโกะ ทรมาร ใจจัง....

ใส่ Wind goddess shaman ก็ได้นะครับ จะได้เก็บเด็กง่ายขึ้น

เอ่อ....ใส่ไป  3 แล่วนะงับ...หรือจะ ให้เปง 4 เยย
« Last Edit: November 15, 2007, 10:11:21 PM by banlungx » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: November 14, 2007, 11:33:22 PM »

ลอง เล่น เคนสาย โอเทโล ดูจิครับ เกน ข้ามไหลน์  เคน at + ก็ ไม่เลวนะ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: November 14, 2007, 11:36:28 PM »

ลอง เล่น เคนสาย โอเทโล ดูจิครับ เกน ข้ามไหลน์  เคน at + ก็ ไม่เลวนะ

น่านดิ ken hayate ปั้ม at จาก แมชชีนคู่เกย์ได้เร็วกว่านะ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #3 on: November 14, 2007, 11:41:20 PM »

กว่าจะตั้งได้ขนาดนั้น ไม่โดนเค้าอัดก่อนเหรอคับ

Immaculate
Member

« Reply #4 on: November 15, 2007, 12:11:44 AM »

อย่าบอกเลยว่า ตั้งถ้าเล่น otello ตาแรก ก้อตีมันแหละ -*-

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: November 15, 2007, 04:35:44 AM »

ใส่ Wind goddess shaman ก็ได้นะครับ จะได้เก็บเด็กง่ายขึ้น

Pages: [1]
  Print  

Jump to: