Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:38:07 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กระดุ๊กกระดิ๊ก กับ KARAKURI GAMARU ><  (Read 4553 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« on: November 13, 2007, 02:55:38 AM »

KARAKURI GAMARU *3
MELANIE THE INVENTER OF  ANNDISONGE*4
MILLIE THE MELANIE'S FAIRY*4
MELANIE IN MEMORY*4
MURDEROUS DOLL *4
ASASSIN DOLL*2
OMICRON-O*2
METALLICA DRAGON*1
METALLICA DRAGON IN MEMORY*1

จริงเดคนี้มันคือเดคเมลานีที่ถูกอัพเกรดด้วยตากบน้อย คาราคุริ กามารุนั่นเองแหละครับที่เอามันมาตั้งชื่อกระทู้เพราะคิดว่าเดคนี้น่าจะเป็นที่อยู่ที่เหมาะสมกับมันที่สุดนะเท่าที่ดู(การ์ดในชุดนินจาเองก็ยังมีอีกหลายใบที่ไม่มีที่อยู่หรือบางทีไปอยู่ผิดที่แล้วดันได้ดีกว่าที่ควรเป็นก็มีเช่นเจ้าชายจูมง)
          ซึ่งผมเองก็เพิ่งจัดสัดส่วนต่างๆอาจจะยังดูไม่ลงตัวนัก จึงมาโพสเดคนี้เพื่อต้องการความคิดดีๆในการพัฒนาเดคจากคนในบอร์ดอะครับ   เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

หน้าที่ของซีลแต่ละตัว

MELANIE THE INVENTER OF  ANNDISONGE
           เริ่มต้นที่ตัวหลักของเดคก่อนนะครับ
                  สำหรับน้องเมลานีนั้นมีแค่สกิล  ทิ้ง machine1ใบในมือ เรา+mpตามค่าร่ายของการ์ดที่ทิ้งไปนั้น(mp0)เท่านั้นเอง-*-แต่ไม่ใช่ว่าคุณเธอไม่สำคัญเพราะตัวเธอจะไปคอมโบกับการ์ดที่จะกล่าวต่อไปครับ
MELANIE IN MEMORY
                   การ์ดเด็ดที่มาเสริมให้กับน้องเมลานีโดยเมื่อคุณเธอคอมไบน์กับเมลานีร่างekk จะสามารถใช้สกิล
sac machine x ใบ ทำลายซีล1ใบที่มีเลเวลx  MP2 (DF LINE)   ::006::โอ้วสกิลอย่างโหด ทำลายกันอย่างหน้าด้านๆแต่จะเอาแมชชีนจากไหนมาแซคได้เรื่อยๆล่ะมันต้องมีตันกันบ้างแหละ
                   ถึงแม้ว่าเมลานีอินเมโมรี่จะมีอบิลิตี้ "เมื่อmachineฝ่ายเราตกไชร์จากสนาม แสดงการ์ดใบบนสุดหากเป็นแมชชีนนำขึ้นมือถ้าไม่ใช่นำไปไว้ล่างสุดของกองการ์ด"ก็เถอะ(มีเมลานีหลายตัวเปิดกองหลายครั้งนะอย่าลืม)   ดังนั้นจึงต้องมาทำคอมโบกับการ์ดใบต่อไป
MILLIE THE MELANIE'S FAIRY
                     หน้าที่ของใบนี้คือเป็นทรัพยากรในการใช้สกิลสุดจ๊าบของเมลานีอินเมโมรี่นั่นเอง
เพราะmillie มีอบิลิตี้ "ตราบเท่าที่(S)อยู่ในไชร์ เมื่อ MELANIE THE INVENTER OF  ANNDISONGE ใช้สกิลสำเร็จ นำ(S)เข้ามาในสนามจากไชร์ "จึงเป็นคำตอบที่สมบูรณ์ว่าจะเอาแมชชีนที่ไหนไปให้แซคทำลายครับ หากมี mille หลายใบในไชร์เมื่อเมลานีekkใช้สกิลสำเร็จก็จะกลับเข้ามาทุกใบเลยนะครับ
                      และยังมีของแถม "เมื่อ(S)ตกไชร์จากสกิลของMELANIE THE INVENTER OF  ANNDISONGE ทำลายซีล1ใบ ที่มีเลเวล1 และไม่รวมร่างอีกด้วย"โหดดีแฮะทริคนิดนึงคือ ถ้าเมลานีekkใช้สกิลทิ้งmillie แล้ว millie ใบนั้นจะเข้ามาในสนามเลยนะครับเราจะใช้วิธีนี้สร้างตัวรองเร็วได้อีกด้วย
KARAKURI GAMARU
                       กบสุดจ๊าบ ที่เมื่อแมชชีนตกไชร์จากสนามเราจะได้จั่วการ์ด1ใบเมื่อคอมโบกับการ์ดข้างบนเราจะได้ทั้งจั่วทั้งทำลายการ์ดของฝ่ายตรงข้ามไปเลยครับทำให้ทรัพยากรไม่ขาดมือเลย เมลานีอินเมมเติมซีลให้ ส่วนกบก็ช่วยเติมมิสติก
แล้วยังโดดจากมือได้ ออลปิดเกมได้อีกทางนึง(ควรให้เมลานีekkเกน mpก่อนออล)ได้ครบเครื่องล่ะครับไม่ใส่ไม่ได้ละ
MURDEROUS DOLL +ASASSIN DOLL
                     คู่หูอมตะใช้ตัดเกมฝ่ายตรงข้ามได้ดีแม้ว่าสมัยนี้จะมีผีแก่มาคอยย้ายเคิร์สให้เราตายเองเล่นก็ตาม
                    แต่เนื่องจากเดคนี้เป็นเดคที่มีแต่ซีลเลเวล1และ3ไม่มี2ดังนั้นการย้ายเดธกลับมาไม่น่าจะทำให้เราเจ็บเท่าไหร่ครับ
METALLICA DRAGON+METALLICA DRAGON IN MEMORY
                    เนื่องจากน้องกบคาราคุริ BASE ของการคอมไบน์ค่อนข้างน้อย 11 sp 4เอง อาจยืนไม่ค่อยมั่น2ตัวนี้จึงเป็นทางเลือกที่น่าสนใจในเดคแมชชีนที่มีการตายบ่อยๆแบบนี้
                    โดยเมทัลลิก้าดราก้อนก็แค่ยืนเฉยๆนับศพเพื่อนเพิ่มพลังไปส่วนตัวมันในแบบอินเมมโมรี่นั้นมีหน้าที่แค่เซิร์จเมทัลลิก้าออกมาเพราะเมทัลลิก้าค่าตัว(ค่าร่าย)แพงจึงใส่ตัวเซิร์จมาและตัวมันเองก็มีสกิลแถมอยู่แต่ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไรนัก ยังไงถ้าเมลานีเกนแล้วก็เอาเมทัลลิก้าตบสดได้ การ์ดก็มาก mpก็มากกว่าไม่ตายรู้ไป
อาจเห็นว่าผมใส่มาน้อยอาจไม่ขึ้นแต่เท่าที่เล่นแปบๆก็ขึ้นละเพราะเดคเรามีตัวเติมซีลขึ้นมือครับ

จะเห็นว่าการเล่นก็ได้แก่การใช้สกิลแซคทำลาย การเดธของเหล่าตุ๊กตา การออลของกบ   การตีหนักของเมทัลลิก้า      โดยเสริมด้วยด้วย การเกนmp การจั่วที่มีนั่นเอง ซึ่งแค่นี้ก็น่าจะพอเพียงในการโค่นฝ่ายตรงข้ามได้
ถ้าเราใช้ทุกลูกไม้ที่มีแล้วเค้ารอดก็ให้เค้าชนะไปเท๊อะ

จุดอ่อน
                  แพ้ตุ๋ย
                  และเดคอลาน่า(โฮลี่st.2โกงมากเดคสกิลอย่างเราจะทำเยี่ยงไร)

เดคนี้ผมจัดขึ้นมาได้ไม่นานและได้เทสไม่มากเท่าไร แต่ก็พบว่าสามารถนำไปเล่นได้และแข่งพอได้ไม่ใช่เดคการกุศลแจกรอยยิ้มให้ฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว
                  มีข้อติ ชมอะไรก็มาพูดกันได้นะครับ ถ้าให้ดีใครมีไอเดียเจ๋งๆอะไรก็มาช่วยๆกันพัฒนาเดคนี้หน่อยนะครับ

เพิ่มเติมงับ

OMICRON-O
สกิลแซคจั่วได้ใช้บ้างบางครั้งและจะได้เปิดกองกับกบจั่วต่อ
แล้วยังโจ๊กไอพวกที่ข้ามไลน์มาชนเมทัลลิก้าได้อีก(ตอนใช้สกิลย้ายเป้าเราจะได้จั่วและ+พลังเมทัลลิก้าด้วยนะ)
« Last Edit: November 14, 2007, 01:53:00 AM by CIFA-YOUTH- » Logged

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #1 on: November 13, 2007, 03:03:29 AM »

รูปแบบการเล่นน่ารักจังเลย  เล่นง่าย  น่าลอง  และไม่มีเสต็บอะไรให้ยุ่งยาก  แต่กบใส่ได้แค่3ใบนะครับ
ใส่ทีโมธีก็ดีครับ  ตั้งง่ายดี

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: November 13, 2007, 03:05:51 AM »

ลืม :P

นึกว่ามันเวล2ทุกที
ค่าพลังมันน้อยกว่าเวลอะถึงจะดีที่ ไม่โดนย้ายเดธกลับก็เถอะ

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: November 13, 2007, 03:08:59 AM »

ไม่เลวเรยนา สำหรับเดคนี้ ลองใส่ พวก คอลเดีย กะ พาโนบัน ดู ไหม อ่า เผื่อ มันจะ กันอาราย ด้ายดีขึ้นเช่น ไล่ตบ อ่า

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: November 13, 2007, 03:13:42 AM »

ขุด Doll ไม่ได้ก็ไม่น่าใส่กบ

เพราะงั้นน่าจะหาทางขุด Doll ด้วย

Deck แบบนี้ถม Seal ลง Shrine เยอะ ๆ ก็ใช้ได้นะ ใส่ Leraje ได้เลยครับ

Member

Email
« Reply #5 on: November 13, 2007, 03:16:34 AM »

ขุด Doll ไม่ได้ก็ไม่น่าใส่กบ

เพราะงั้นน่าจะหาทางขุด Doll ด้วย

Deck แบบนี้ถม Seal ลง Shrine เยอะ ๆ ก็ใช้ได้นะ ใส่ Leraje ได้เลยครับ

ผมไม่ได้เล่นดอลล์เป็นหลักนะก๊าบ
ดอลล์ที่ใส่ก็ไว้ตัดเกมแค่นั้นเองไพ่ตายคือแซคระเบิดครับ ซึ่งพอแซคแล้วแมชชีนก็จะพากันตายให้กบจั่วผมก็ว่ามากพอแล้วนะ หรือว่าไงคับ ???
ว่าจะลองจัดเนม doll เหมือนกัน อยากหาที่อยู่ให้  KARAKURI KILLER DOLL 
« Last Edit: November 13, 2007, 03:18:22 AM by CIFA-YOUTH- » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: November 13, 2007, 03:29:02 AM »

ถ้างั้นก็ไม่ต้องใส่ A doll หรอกครับ

Timothy + Motor puppet ก็น่าใส่มาช่วยจั่วล่ะครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: November 13, 2007, 03:36:21 AM »

เปลี่ยนพวกตุ๊กตาปาด เป็น ตะเกียงดีกว่าไหมครับ

ประโยชน์ 2 ต่อ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #8 on: November 13, 2007, 02:39:34 PM »

น่าจะใส่timothy+motor puppetมาด้วยนะ ช่วยเรื่องยืนได้พอสมควรเลย

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #9 on: November 14, 2007, 01:37:40 AM »

ลองมาเเล้วครับ
เด็คเเรงมากๆๆ
ซิกมันด์กระเด็น คีริเอ้กระจาย
ปล. ผมว่าตัวเด็คเเรงอยู่เเล้วนะครับ
ปล.2 ถ้ามีตัวยืนมากกว่านี้จะดีมั่กๆ
ปล.3 ใส่ mystic ป๊อดๆหน่อยก็ดีครับ

Member

Email
« Reply #10 on: November 14, 2007, 01:39:59 AM »

ปรับเพิ่มเติมละครับ

ทิโมธีกับตะเกียงคงไม่ล่ะครับ

ผมว่ามันไม่ค่อยมีบทบาทอะไรเลยนะในเดค

ส่วนเรื่องจั่ว

ผมว่าแปบๆนี่แทบจะเลือกทิ้งไม่ค่อยถูกแล้วนะ

เลราเย่นี่ถ้าใส่
คงจะบี้เมลานีหมดละครับ
« Last Edit: November 14, 2007, 01:48:29 AM by CIFA-YOUTH- » Logged

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #11 on: November 14, 2007, 01:43:25 AM »

ระวังนักบุญแสนสวยออลใส่ นะ - -a

จิงๆก็ใส่ เรราเย่ได้นิ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #12 on: November 14, 2007, 02:14:41 AM »

ลองใส่ตัวที่ร่าย 3 โม่มิสติก 4 ใบดูครับ
เบส 8 9 5  คอมได้ 10
เทรินแรกคงร่ายได้ตัวใหญ่ ไม่ก็มิสติก เพิ่ม อาจคอมได้ด้วย
ร่ายตัวน้อย 1 ร่ายมัน เป็น 4 ถ้าโม่ได้พีเอสดีๆก็เอามาติด เพื่อได้อะไรอีกมากมาย ได้กุกู ก็เร่งแล้วจับมาคอมเลย

และเดคอลาน่า(โฮลี่st.2โกงมากเดคสกิลอย่างเราจะทำเยี่ยงไร)
ไม่ต้องกลัว  ก็อินเมมมันเล่นตกไชน์นิ กว่าไอ้ตัวนี้จะโกว์ได้ก็ต้องเสียไปหลายศพ
จำไม่ได้ว่ามันเวลอะไร  แต่เราเล่น บีตี้ ก็บึ้มมัน
« Last Edit: November 14, 2007, 12:22:55 PM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: November 14, 2007, 02:45:37 AM »

กระทู้นี้อ่านแต่ชื่อกระทู้จาก recent post ข้างนอกแล้วน่ากลัวมาก 

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #14 on: November 14, 2007, 03:04:41 AM »

ผมเคยเล่นเด็คแนวนี้ถ้าขึ้นดีจะเล่นสนุก แต่ถ้าขึ้นเน่าแบบบนมือมีแต่melanieก็ไม่ต้องเล่นกันเลย

Member

Email
« Reply #15 on: November 14, 2007, 06:50:45 PM »

ลองใส่ตัวที่ร่าย 3 โม่มิสติก 4 ใบดูครับ
เบส 8 9 5  คอมได้ 10
เทรินแรกคงร่ายได้ตัวใหญ่ ไม่ก็มิสติก เพิ่ม อาจคอมได้ด้วย
ร่ายตัวน้อย 1 ร่ายมัน เป็น 4 ถ้าโม่ได้พีเอสดีๆก็เอามาติด เพื่อได้อะไรอีกมากมาย ได้กุกู ก็เร่งแล้วจับมาคอมเลย

ไม่ต้องกลัว  ก็อินเมมมันเล่นตกไชน์นิ กว่าไอ้ตัวนี้จะโกว์ได้ก็ต้องเสียไปหลายศพ
จำไม่ได้ว่ามันเวลอะไร  แต่เราเล่น บีตี้ ก็บึ้มมัน

holy saint2 has abiity -cancle skill to all cards N<ALANA> in the arena-     nakrub

ที่เลวที่สุดคือแม้มันเป็นตัวรองอบิลิตี้ก็เกิด
« Last Edit: November 14, 2007, 08:45:23 PM by CIFA-YOUTH- » Logged

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #16 on: November 14, 2007, 06:56:32 PM »

อ่อ ของน้องแฟรี่ มันเป้น อาบีตี้ นิ ช่ายเมะ โฮลี่เลยกันให้ไม่ได้ แต่ถ้าโฮลี่โกรทมา ก็นะ - - ดับดิ้นไปเลย

และมันคงโกรทยากด้วย อย่างละ 3- 4 ใบ ในเดค - -a

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #17 on: November 15, 2007, 12:32:23 AM »

อ่อ ของน้องแฟรี่ มันเป้น อาบีตี้ นิ ช่ายเมะ โฮลี่เลยกันให้ไม่ได้ แต่ถ้าโฮลี่โกรทมา ก็นะ - - ดับดิ้นไปเลย

และมันคงโกรทยากด้วย อย่างละ 3- 4 ใบ ในเดค - -a
ปัญหามันอยู่ที่ดอล และเมลานี่ฆ่าไม่ได้ด้วยไงไครับ
มันคงไม่อยู่โดดๆ ให้เรามาบึ้มหรอกครับ ยิ่งเป็นใบรองตาแรกได้ด้วย

เป็นเด็คแหวกแนวดีครับ เก่งด้วย เมื่อก่อนก็เล่นแต่ขายเด็คไปแล้วเพราะไม่ของเสิรม บวกไม่มีตังค์ซื้อเอมดอล

กบเองก็ใช้ในเด็คนี้ได้เยอะนะครับ เมลานี่ก็บึ้มทีละสองสามตัวอยู่แล้ว

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #18 on: November 15, 2007, 02:00:09 AM »

คุ้น ๆ เหมือนเคยแนะนำไปแระ

แต่เอาอีกทีละกัน

PaRa Kung ว่าเด็คนี้มันไม่มีตัวยืนอ่ะงับ

เจ้าตัว Karakuri Kamaru ก็ยังไม่ใหญ่พอในเกมยาว

น่าจะลองหาตัวยืนสักหน่อย

และในกรณีที่น้องกบไม่ออก ตัวจั่วจะน้อยมาก

และการตั้งเทิร์นแรกก็ทำได้ไม่ดีเท่าที่ควร น่าจะใส่ Timothy พร้อมกับ

ตัว Morotr Puppet ครับน่าจะช่วยได้

ที่เหลือต้องลองเล่นและปรับดู

Member

Email
« Reply #19 on: November 15, 2007, 02:19:49 AM »

ถ้าที่6 gt บอกเยี่ยงนั้น

ก็จะลองไปหาซื้อทิโมธีมาเล่นดู

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #20 on: November 15, 2007, 03:13:01 AM »

ขายครับขาย

ใบละ 35

ติดต่อ 081 900 5938
« Last Edit: November 15, 2007, 03:14:36 AM by PaRa_XyLeNe » Logged

Member

Email
« Reply #21 on: November 15, 2007, 03:17:44 AM »

ขายครับขาย

ใบละ 35

แจกเบอร์ไปทั่วเลยเรอะ
ทำยังกะไม่ได้มาร้านแน่ะ

แต่ปล้นนะไม่ซื้อ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #22 on: November 15, 2007, 03:29:10 AM »

ขายครับขาย

ใบละ 35

แจกเบอร์ไปทั่วเลยเรอะ
ทำยังกะไม่ได้มาร้านแน่ะ

แต่ปล้นนะไม่ซื้อ

เหอๆ ทิโมธีทีบ้านมีเหลือ เอาป่าวครับ ? คุณ CIFA 

Member

Email
« Reply #23 on: November 15, 2007, 08:15:54 PM »

เอาก๊าบ

ถ้าเดคนี้สัมฤทธิ์ผลแล้วเนี่ยคงต้องมานั่งให้เครดิตของกันบานเลย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #24 on: November 15, 2007, 08:47:32 PM »

กบอ๊บๆ อาจจะหามาได้ครับ ใบละสิบบาทเอาไม๊ครับ ???
เคนได้ยี่สิบฟอยล์ห้าสิบ เอาไม๊ครับ

Member

Email
« Reply #25 on: November 15, 2007, 11:56:26 PM »

กบอ๊บๆ อาจจะหามาได้ครับ ใบละสิบบาทเอาไม๊ครับ ???
เคนได้ยี่สิบฟอยล์ห้าสิบ เอาไม๊ครับ

เคน*3
กบ*1
จัดไปน้องชาย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: