Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:31:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยแนะนำเด็คTrahernหน่อยครับ  (Read 5316 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
๑~Draft_Master~๑
Member

Email
« on: November 13, 2007, 12:30:59 AM »

คือผมจะเล่นเด็คTrahernอยากรู้ว่ามันมีแนวไหนบ้างและแบบไหนที่เล่นได้กว้างที่สุดครับ
แล้วเด็คนี้พอจะสู้เมต้าในปัจจุบันได้ไหมครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ
« Last Edit: November 13, 2007, 04:14:24 PM by TentMicro » Logged

❤N A F❤
Member

« Reply #1 on: November 13, 2007, 12:41:29 AM »

ทราเฮิน+เคียวฟุ ไงมาแรง

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: November 13, 2007, 01:38:30 AM »

มันเป็นเมต้าเองเลยแหละครับ

แต่ต้องแนวเคียวฟุนะ อีกแนวยังไม่แรงเท่า

promboon
Member

Email
« Reply #3 on: November 13, 2007, 01:42:43 AM »

ไม่เคยเล่นนะครับแต่เห็นใส่
ironเซนทอ ของm3
ดูโอลเบลด
ประมาณนี้อะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: November 13, 2007, 01:53:41 AM »

ทรา เฮินก็ มี สาย ทราเฮิน ล้วน กะ บวก คาร์นกระมัง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: November 13, 2007, 12:46:57 PM »

ช่วยอ่านกฏที่ใต้ลายเซ็นผมหน่อยนะครับ

ถ้ายังไม่แก้ไขก็จะต้องให้ใบเหลืองล่ะครับ

Member

Email
« Reply #6 on: November 13, 2007, 03:48:36 PM »

รับทราบและปฏิบัติตามแล้วครับ ต้องขอโทษด้วยเพิ่งเล่นบอร์ดครั้งแรกครับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #7 on: November 13, 2007, 11:16:12 PM »

มีทราเฮิน ล้วน
คาร์น ทราเฮิน
คาร์น ทราเฮิน เคียวฟุ

หมดแล้วมั้ง   

อยากเล่นแบบไหนครับ

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: November 13, 2007, 11:22:23 PM »

ทราเฮินช่วงนี้แนวไหนมาแรงอ่ะ(ที่สุด) ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลย

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: November 13, 2007, 11:26:08 PM »

ทราเฮินช่วงนี้แนวไหนมาแรงอ่ะ(ที่สุด) ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเลย

ทราเฮินด้วยนา ล้วใส่ คาร์นไป สองตัว แหะๆ 

ฟามคิดส่วนตัว

Member

Email
« Reply #10 on: November 14, 2007, 07:52:06 PM »

ไปดูลิสต์จากกระทู้คุณ lighting (เขียนถูกป่าว) แล้วครับอยากเล่นประมาณนั้นครับ
คาร์น+ทราเฮิน+เคียวฟุ
อยากทราบลิสต์คาร์น+ทราเฮิน ของคุณ panther หน่อยครับ
แล้วควรจัดมิสติกแบบฟิตๆหรือเยอะๆดีครับ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: November 14, 2007, 11:36:02 PM »

ทราเฮิน      ๔
ไอรอนแค็ด   ๔
พันนา      ๔
ดูเอลเบลด   ๔
คาร์น      ๒
ต๋อย(พ่อค้า)   ๓
เซนทอร์อินเมม   ๒
TTT      ๒

ขอโทษด้วยที่ พิมพ์ ไทย แหะๆ

Member

Email
« Reply #12 on: November 15, 2007, 03:27:18 PM »

ขอบคุณครับ น่าสนใจดีออกแนวตีอย่างเดียวสินะครับจะลองเอาไปปรับแต่งดูด้วยเซนทอร์เรนเจอร์
« Last Edit: November 15, 2007, 03:30:37 PM by TentMicro » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #13 on: November 16, 2007, 03:36:25 AM »

ขอบคุณครับ น่าสนใจดีออกแนวตีอย่างเดียวสินะครับจะลองเอาไปปรับแต่งดูด้วยเซนทอร์เรนเจอร์
ไม่ต้องใส่หรอกRangerอ่ะ สมัยนี้พูดตรงๆSpสูงๆกันแทบจะทั้งหมด

Member

Email
« Reply #14 on: November 16, 2007, 11:47:09 AM »

ไม่ต้องใส่หรอกRangerอ่ะ สมัยนี้พูดตรงๆSpสูงๆกันแทบจะทั้งหมด
จริงครับ ลืมไป งั้นถ้าทราเฮินไม่ขึ้นก้อต้องใช้ดูเอลเบลดไปก่อนสินะครับ ::010::ใส่ซินน้ำไปด้วยดีไหมเนี่ย

EyeShield12
Member

« Reply #15 on: November 17, 2007, 01:35:29 AM »

ผมว่าใส่ Chiron , The Centaur Commander สัก1-2 ใบดีกว่าครับ ใส่แทน Ranger(Centaur Ranger)

ผมจัดงี้ ชนะเด็คอังเดรโปรโม+อังเดรSaint3มาแว้วๆ - -

นอกนั้นก็ Centaur + Karn ครับ

เน้นใส่ตี Df เพิ่ม at + df ให้ Chiron + หอก Trahern โหดมากคับ

แต่รู้สึกว่า เด็คนี้โดนall ทีจบนะ - -เด็คผมอ่ะ - -

Immaculate
Member

« Reply #16 on: November 17, 2007, 01:39:12 AM »

ผมว่าใส่ Chiron , The Centaur Commander สัก1-2 ใบดีกว่าครับ ใส่แทน Ranger(Centaur Ranger)

ผมจัดงี้ ชนะเด็คอังเดรโปรโม+อังเดรSaint3มาแว้วๆ - -

เน้นใส่ตี Df เพิ่ม at + df ให้ Chiron + หอก Trahern โหดมากคับ

แต่รู้สึกว่า เด็คนี้โดนall ทีจบนะ - -เด็คผมอ่ะ - -

chiron -*- มันช้านะผมว่า เพราะ trahern ต้องตีทุกเทริ์นอะ mp เหลือ ก้อ ให้ dual blade คอม หวดซ้ำ

EyeShield12
Member

« Reply #17 on: November 17, 2007, 01:49:40 AM »

แนวนี้ผมนำเสนอครับ อาจจะกาก(ฮาๆ)  สำหรับคนที่ชอบก่อกวนฝ่ายตรงข้าม ฮาๆ

ใส่ Treetop Tanko Fairy ไรนั่นน่ะ เมื่อกำหนดตัวนี้ไปที่ DF Line สำเร็จ
เลือก Seal 1 ใบ Sealนั้นสามารถตีจาก DF Line ไป At และ Df ได้

เอาTrahern + Karn + Chironยืนไว้ แล้วเอาพวก Centaur เจาะ Df เพิ่มat ให้ Chiron

*ปล. เสนอเล่นๆนะครับ พอดีว่าเพื่อนผมเล่นอังเดรกัน4-5คนจาก10กว่าคน
ก็เลยคิดแนวเด็คสำหรับฆ่าอังเดรโดยเฉพาะ*

*มีคนถามมาครับว่า เด็ค Trahern ใส่เจ้าหญิงดิน (D4K คอมดิน2ตัว ตี 10all) ดีไหม
ขอตอบว่าถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่สมควรจะใส่ครับ เพราะเด็ค Trahern ส่วนใหญ่ จะเน้นตีไว ใส่เจ้าหญิงดินไป ผมว่าไม่เวิร์ค  แต่จะใส่เพราะไม่มีไรใส่ก็ได้ครับ*

ปล.2

chiron -*- มันช้านะผมว่า เพราะ trahern ต้องตีทุกเทริ์นอะ mp เหลือ ก้อ ให้ dual blade คอม หวดซ้ำ

เอ่อ... ลืม dual blade ไปซะสนิทเลยแฮะ - - แต่อย่างนั้นก็ work กว่าจริงๆน่ะครับ dual blade มันตีได้2ครั้งนี่หว่า ลืมไป - -

ปล.3 ถ้าเกิดว่า mp เหลือ อาจจะใส่ Treetop tanko Fairy ไปก็ได้นะครับ เอามุดไปอยู่ df แล้วตีได้ 555+ เราก็เอาพวก trahern+karn ยืนไว้   เล่นเอามันส์คับ
หรือจะนั่งปั๊มขวานก็ได้ อย่างเช่นเพื่อนผมคนนี้ เพิ่งเล่นซัมได้2-3วัน เล่นยังไม่เก่ง ผมให้เขายืมเด็คเฮเว่นไนท์เล่น
เล่นซะโหดเลย ใส่ขวานให้เฮแล้วปั๊ม เฮจัง 12all(ถ้ารวมหอกด้วยก็ 16) รอบต่อมาก็ปั๊มอีก 8  =20all(ถ้ารวมหอก 2 ใบด้วยก็ 24) รอบต่อมาก็ตี 555+
(ผมว่าคงไม่มีใครปล่อยให้นั่งปั๊มหรอกมั้งเนอะ - -)

ปล.4
ไม่ทราบว่า มีที่ไหนขายซองหนังสีน้ำตาล-ส้ม(สีแนวคล้ายๆกับสีธาตุดินอะ)
มั่งคร๊าฟฟฟ
« Last Edit: November 17, 2007, 02:07:59 AM by EyeShield12 » Logged

Member

Email
« Reply #18 on: November 24, 2007, 01:44:12 PM »

ลิสต์ที่ผมจัดแล้วลองนำไปเล่นดู
Kyoufu *2
Trahern *4
Ironclad Centaur *4
Karn *2
Forest Caliban *1
Centaur ranger in memory *1
Duel Blabe Centaur *3
Panna Forrest Oracle *3
Toy Retailer *2
Treetoptango *2
Peca Zelus,sin of envy *1
จากที่ลองนำไปเล่นดูสามารถสู้กับ ซิกมันต์ หรือ อลาน่า ได้อย่างสบายๆ แต่แพ้เด็ค swan+มาวิลเล่
จุดอ่อนที่พบ คือ การ์ดไม่ค่อยพอใช้ ทั้งๆที่จำเป็นต้องใช้ทั้งsealและmystic
ควรจะปรับปรุงยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วย

Lightning9
Member

« Reply #19 on: November 25, 2007, 03:20:29 AM »

ลิสต์ที่ผมจัดแล้วลองนำไปเล่นดู
Kyoufu *2
Trahern *4
Karn *2
จากที่ลองนำไปเล่นดูสามารถสู้กับ ซิกมันต์ หรือ อลาน่า ได้อย่างสบายๆ แต่แพ้เด็ค swan+มาวิลเล่
จุดอ่อนที่พบ คือ การ์ดไม่ค่อยพอใช้ ทั้งๆที่จำเป็นต้องใช้ทั้งsealและmystic
ควรจะปรับปรุงยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วย

kyofu นี่น่าจะ 3 นะครับ เพราะขึ้นแล้วทำให้ตั้งง่ายมากมาย caliban นี่ก็น่าจะซัก 2 กันขึ้นมือ กว่าเราจะกลับเข้ากองก็ช้าเกินไปละครับ

ส่วนเรื่องการจั่วนั้นคงต้องเป็น panna 4 แหล่ะ ครับ แต่ก็นะเด็คดิน มีปัญหาเรื่องการจั่วนี่แหล่ะ 

Member

Email
« Reply #20 on: November 27, 2007, 11:22:56 AM »

Kyoufu *2
Trahern *4
Karn *2

kyofu นี่น่าจะ 3 นะครับ เพราะขึ้นแล้วทำให้ตั้งง่ายมากมาย caliban นี่ก็น่าจะซัก 2 กันขึ้นมือ กว่าเราจะกลับเข้ากองก็ช้าเกินไปละครับ

ส่วนเรื่องการจั่วนั้นคงต้องเป็น panna 4 แหล่ะ ครับ แต่ก็นะเด็คดิน มีปัญหาเรื่องการจั่วนี่แหล่ะ 
จากที่ผมลองดูเคียวฟุมันตั้งได้ไม่ค่อยแน่นอ่ะครับ เรียก คาร์น ออกมาก้อไม่สามารถต้านทานพลังอันโหดร้ายของอีกฝ่ายได้ ส่วน คาลิบัน2 ผมว่ามันขึ้นมือง่ายอ่ะครับ ขึ้นมาทีมีเกร็งเลยใช้ทำอะไรไม่ได้เลยอ่า (จริงๆหาซื้อเคียวฟุได้แค่ 2 ตัว  )
แต่ที่แน่ๆ ช่วยทำตัวจั่วของธาตุดินออกมาทีคร้าบ
« Last Edit: November 27, 2007, 11:25:35 AM by TentMicro » Logged

Lightning9
Member

« Reply #21 on: November 27, 2007, 07:58:25 PM »

ถ้าฟอเลสคาลิบันขึ้นมือก็เรียกอีกตัวแล้วคอมมันจะกลับไปพร้อมกันอะครับแต่เสียเวลานิด

ถ้าใส่ แค่ใบเดียวถ้าเกิดขึ้นมือทีนี้จะไม่มีให้เคียวฟุเรียกแล้วอะครับจะแย่ตรงนี้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: