Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:20:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาลงเดคอองเดรกันเถอะ  (Read 2771 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Samonkatu
Member

Email
« on: November 11, 2007, 02:35:24 AM »

เห็นช่วงนี้ตั้งกันเยอะ ใครลงแล้วก็ลงอีกนะ จะได้มาดูรวมๆกันที่เดียวได้

เริ่มก่อน

seal 25

3 andre saint3
1 andre promo
4 isquatia
4 timperra
2 armored gagoyly
1 นักเวษย์ หญิง
3 fish of pieces
1 pecca zelus
2 moa
2 garuda
1 hwestara
1 jormungand

mystic

2 ดาบ
2 dragon metamorph
+ สามัญ

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: November 11, 2007, 02:36:41 AM »

เริ่มก่อน ??

Samonkatu
Member

Email
« Reply #2 on: November 11, 2007, 02:38:26 AM »

ก็เริ่มเขียนก่อนไง ถ้าจะโพสเพื่ออะไรแบบนี้อย่าดีกว่าคับ กระทู้ให้ลงเดคอองเดรไม่ได้ให้สงสัย คำว่าเริ่มก่อน

gb_seaoer
Member

« Reply #3 on: November 11, 2007, 03:10:39 AM »

ทำไมพักนี้อังเดรมาบ่อยแฮะ เห็นๆ ก็ 2 กระทู้และ

ช่วงนี้อังเดรฟื้นเรอะ หลังจากหายจากบอร์ดไปนาน

banlungx
Member

Email
« Reply #4 on: November 11, 2007, 05:29:04 AM »

ถึงผมจะไม่ค่อยมั่นใจในฟีมือกับ เด็ค ก็เหอะ แต่ผมไม่เคยชนะอังเดรเลยอ่ะงับ  เก่งจิงจิง โดดลงมาถีบทั้งสนาม แล้วฟาด เข้า เดฟ เนื่ย ไม่ต้องคอมยังชนะเลย

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #5 on: November 11, 2007, 12:31:13 PM »

ก็เริ่มเขียนก่อนไง ถ้าจะโพสเพื่ออะไรแบบนี้อย่าดีกว่าคับ กระทู้ให้ลงเดคอองเดรไม่ได้ให้สงสัย คำว่าเริ่มก่อน

คือ ผมอ่าน ก็สับสน ครับ   ตอนแรก คิดว่า เป็นวิธีเล่น

ที่ ต้องการจะบอกว่า  เริ่มก่อนต้องเล่นยังไง เริ่มหลังต้องเล่นยังไง   ประมาณนี้ครับ

เปิดกระทู้  มาเจอ คำว่า   เริ่มก่อน  ผมเอง ก็คิดว่า  คงจะพิมตกตรง วิธีเล่น ว่า ได้เริ่มเล่นก่อนต้อง ทำไงๆ อ่ะครับ

ก็ ท้วงให้ เผื่อจะตก จริงๆ 

saderd_man
Member

« Reply #6 on: November 11, 2007, 01:34:27 PM »

เอามาลงให้คับอังเดรโบราณที่ผมจัดเล่นก่อน St.3 จะออก

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=21076.msg229438

เป็ฯเด็คที่ใช้อังเดร(โปรโม) กะ Annedisonge Archer General เป็นหลักน่ะคับเพราะผมคิดว่าไอ้ AAGมันก้อออกจะเก่งแต่ไม่ค่อยมีคนนำมาเล่นเท่าไหร่ก้อเลยลองจัดดู เอาเด็คอังเดรมาผสมกับเด็คมังกรน้ำแล้วใส่knightเข้าไปด้วยคับ

Seal 25
4*Andre,the General of Annedisonge <---ตัวยืน ตัวตี ทำเกม
2*Jormungand,the Legendary Dragon <--- ยืน รอง
1*Jormungand                    <--- ตัวรองAndre , ตัวโกรท
3*Lonely Squire                  <----- ไว้ Freeze ตัวที่ cencal cruse ,ตัวรองให้ AAG
2*Princess Alana                <--- Remove ตัวติด Freeze ที่ตายยาก ๆ
3*Annedisonge Archer General  <---- ตัวทำเกม ยิง Freeze และ Poison
4*Isquatia,the Elder Dragon       <----- ไว้ search Jormungand
2*Saramandery Doll             <----- ไว้ตั้งตาแรก ๆ
2*Fingollo,the Baby Dragon  <---- เอาไว้บล๊อกเวลา ซาลาจังตาย , รองก้อได้
2*Eric,Merman Commander   <---- ตัวรอง ,ตีก้อได้
1*Hwestara,the Surge Dragon <---- เอาไว้ผลัก

Mystic
ใช้ Mystic สามัญทั่ว ๆ ไป ของมังกร + Cunning Clown + พวกเน้นจั่วด้วยอย่างเช่น deaw of soul  ใส่ Mantellumary Doll ด้วยก้อได้

Concept
เน้น Freeze เค้าไปเรื่อย ๆ แล้วคอยตามเก็บที่ Df line ถ้าไม่ตายหรือตูดหนาก้อยิงพิษใส่

วิธีเล่น
1.การตั้งตัวตาแรก
          ลงจอร์มันการ์ดแล้วลง อังเดรมารวมไว้จะได้ At 11 Sp5
          ลงมังกรปู่ตั้งไว้เค้าตายมาตายหาจอร์มันการ์ดลงมาแล้วลงอังเดรมารวมร่าง
          ลงซาลาจังมาขวางไว้ ถูกตีตายหาลูกมังกรน้ำมากัน
          ถ้าอังเดรไม่ขึ้นมือก้อเอาจอร์มันการ์ดตั้งไว้ตัวเดียวก้อได้
2.วิธีทำเกม                       
          ใช้อังเดรตี Freeze เค้าไปเรื่อย ๆ
          AAG ยิงตัวที่อยู่ที่ Df line ไปเรื่อย ๆ ถ้ามีจอร์มันการ์ดก้อจะทำให้เรายิงแล้วหนีมาอยู่ที่ Df line ด้วย(หุหุ)  ยิ่งถ้ารวมร่างกับตัวเองจะทำให้ยิงได้ทีละ 3 ดอกแนะ
          ในกรณีที่เค้ามีตัวcencal cruse ก้อลงเด็กปักมา Freeze แล้วให้อลานา remove ทิ้งซะ
          ถ้าตัว cencel curse ของเค้าอยู่ที่ at line ก้อเอาฮาเวสทาราลงมาผลักตามด้วยเด็กปักและอลานา
          จอร์มันการ์ดโกรทได้ก้อโกรทเลยคับจะโหดมาก ฝ่ายตรงข้ามคงจะไม่กล้าทำอะไรมาก ยิ่งถ้าโกรทจากจอร์มันการ์ดด้วยแล้วจะได้ freeze เค้าตลอดกาลทุกเทิร์นเลย (เหอเหอ)
          Cunning Clown ไว้เป็นสุดยอดไม้ตายเอาไว้สลับlineให้อังเดรตีได้เนียน ๆ ไม่ก้อให้ AAG เก็บตัวใหญ่ ๆ ที่ไล่ไปอยู่ที่ df line

ข้อจำกัด
  ถ้าเจอพวกที่ตี Df line ได้อาจจะลำบากหน่อยเพราะส่วนใหญ่เด็คนี้จะเน้นแอบที่ df line จาก ability ของจอร์มันการ์ด แต่ก้อแก้ไม่ยากคับก้อเอาจอร์มันการ์ดแอบเป็นใบรองซะก้อทำให้ซิลของเราไม่หลบไปอยู่ข้างหลังแล้ว(ไม่รู้ว่าเป็นข้อดีหรือข้อเสีย เหอเหอ)
  พวกเด็ค cencel crues หรือ ability ก้อเป็นอีกพวกหนึ่งที่จะทำให้เราเล่นได้ลำบาก ก้อไม่ยากคับใช้พละกำลังสู้กับตรง ๆ ไปเลยให้มันรู้ว่าเราก้อตีเป็น แต่ at (น่าจะประมาณ13 )อาจจะไม่เยอะมากจะตีก้อดู mystic ในมือดี ๆ แล้วกันคับ  :)

ช่วยวิจาร์ณหน่อยคับว่าเป็นยังไงบ้าง เพิ่มอะไรลดอะไรบอกได้นะคับ
ผมอยากใส่พวกตัวรอง Lv. 1ให้มากกว่านี้แต่ไม่รู้จะเอาตัวไหนดีอ่ะคับ (เป็นพวก knight ไม่ก้อ archer ก้อดีนะคับจะได้เป็นไบรองของ AAGได้ ต้องธาตุน้ำด้วยนะคับ)
แล้วก้ออยากใส่พวกตัว search กับพวกเร่งจั่วเพิ่ม  เพราะคิดว่าตัว search น้อยไปทำให้บางทีของไม่ออกตอนที่ต้องการเพราะเด็คนี้ค่อนข้างที่จะต้องใช้ซิลตั้งบนสนามเยอะมาก แถมยังร่ายหนักอีก

ส่วน "อังเดร" ที่ผมเล่นอยู่ตอนนี้เด๋วว่าง ๆ จะเอามาลงให้ดูล่ะกัน
ตอนนี้ขี้เกียจอยู่อ่ะ 
« Last Edit: November 11, 2007, 01:41:01 PM by saderd_man » Logged

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #7 on: November 11, 2007, 05:17:52 PM »

ถ้าเริ่มก่อนอย่างนั้นควรจะพิมให้อ่านแล้วกระจ่างไปเลยดีกว่านะครับ เพราะคำว่าเริ่มก่อนมันจะตีได้หลายความหมายมาก และความหมายส่วนใหญ่ของมันก็แปลว่า "เริ่มเล่นก่อน" ซึ่งมักจะเป็นวิธีเล่นนะครับ ทำให้สับสนได้

และเรื่องที่ว่าช่วงนี้อังเดรกลับมา ไม่ต้องแปลกใจครับ ช่วงนี้หน้าหนาวแล้วครับ ถึงเวลาอังเดรออกมาลุยต่อแล้ว หุๆ (ขำๆนะ- - คือมันไม่ได้หายไปไหนหรอก แต่ว่ารูปแบบการเล่นมันไม่ได้พัฒนาจนเปลี่ยนไปเยอะเหมือนซิกมันอ่ะครับ ของส่วนใหญ่ก็มักจะเป็นแนวเดิมๆ ไม่ได้ต่างจากเดิมมาก ซึ่งผู้เล่นที่เล่นเด็คนี้ก็คงทราบกันดีอยู่แล้ว แต่ส่วนมากที่มีกระทู้เด็คนี้ฝุดขึ้นมา ก็มักจะเป็นคนที่สนใจจะเล่นเด็คนี้อะคับ และส่วนมากก็เป็นคนที่เริ่มเล่นซะส่วนมากครับ)

ผมโพสต์เด็คของผมนะ

อังเดร *3
อังเดร โปรโม *1
อิสควาเทีย *3
ทิมเปอร์ร่า*4
จอร์มานการ์ด Dividing/M3 *1
ปลาโซดิแอก*3
ซินน้ำ *1
เงือกโซดิแอก *2
บลูฟิน *1
ลูเครเทีย *1
การู้ด้าน้ำ *1
Hwestara *1
Armored gagoyly *2
Angle of Ware Tear *1

มิสติก
ดาบอังเดร *2
เมตามอฟ *2
มิสติกสามัญ รวมแล้วไม่เกิน45 ถ้ารีดกองได้ยิ่งดีซัก35ใบ

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: November 11, 2007, 05:29:48 PM »

อองเดรเซนต์3  3
อองเดรโปรโม 2
ปลา6ปี 3
อาเมิร์ดการ์กอยล์ 2
จอร์ใหม่ 1
จอร์เก่า 1
บลูฟิน 1
ลูเครเทีย 1
นักเวทหญิง 1
ซินน้ำ 1
เมอเมดออฟอวอเรียส 1
อิสความเทีย 4
ทิมเปอร่า 4
ฮเวสทาร่า 1

ของผมประมาณนี้ ซิลหลาหลายมาก -*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: