Summoner Master Forum
September 29, 2024, 08:31:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: !!! < Deck Beast 0 จั่ว รักษา แล้วตีอย่างเทพ > !!!  (Read 5092 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Lightning9
Member

« on: November 11, 2007, 01:36:59 AM »

Seal

Melville,the Beast Tamer *3
Tiny Cyan Bird *3
Pony Pegasus *2
Blue Sky Pegasus *1
Ursa Ashley *2
Red Roc *1
Golden Fur Griffin *1
Pure White phloxAlraune *2
Saber Horn Hound *3
Siren *1
naedia*3
Gou,the dog *2
Thunderix *1
Albino Griffon *1

Mystic

สามัญทั่วไป

How to play

การตั้งเกม :

ตั้งโดยการลง tiny แล้วลง melville มาคอมยันด้วย at 11

หรือ  naedia ยันไว้แล้วก็ลงursa ไว้ขุด naedia ไว้ยัน

การดำเนินเกม :

พยายามรีดกองซีลให้มากที่สุดพอรีดมาได้มากๆ เหล่าผองเพื่อน beast ของเราก็จะบ้าพลังได้แล้วด้วย

thunderix saber horn และ darkmist       และ เร่งจั่วด้วย pony จ่าย 0 โดดจั่ว

อีกทั้งยังสามารถหา beast ที่ต้องการ อีกทั้งยังสามารถขุด beast ได้ด้วย red roc

การปิดเกม :

ใช้ Golden Fur ตีไปด้วย at มหาศาล ถ้าตัวหน้าเค้าใหญ่เราก็ใช้ Gou ข้ามไลน์ไปเก็บเด็กของเค้า

ถ้าตายก็ใช้ ursa ขุด แล้วใช้ pony จ่าย 0 จั่ว แล้วรักษา curse ( มี Pure White Phlox ) แล้วตีไป

ถ้าเค้าแก้ตายก็ปล่อย เทรินหน้าก็ขุดมาตีใหม่ ถ้าเจอพวก libera ก็ใช้ siren charm

สุดท้ายนี้ก็ขอฝากติชมเด็คนี้ด้วยนะครับ
« Last Edit: November 16, 2007, 11:36:59 PM by Lightning9 » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: November 11, 2007, 02:21:12 AM »

Beast + Tamer ซินะ

เคยเห็นแต่ Beast ล้วนๆ คราวนี้มี Maville + Pony มาช่วยด้วย คงเก่งดี

Moonshiny Doll
Member

« Reply #2 on: November 11, 2007, 02:24:24 AM »

แนะนำให้ใส่Silver Hawk GintakaแทนPure White Phloxดีกว่าครับ รักษาได้ง่ายกว่า

Lightning9
Member

« Reply #3 on: November 11, 2007, 02:51:45 AM »

อะครับผมคิดว่าแบบนี้มันจั่วเร็วกว่าเลยจัดแบบนี้อะครับ

แล้วก็เอาไว้รักษาเคริสอินเตอเฟียให้กับซีลใบอื่นในสนามได้ด้วย

ถ้าเป็น Silver Hawk Gintaka เจอพวก toxic เงี้ยมันรักษาไม่ได้อะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: November 11, 2007, 03:20:05 AM »

แนะนำให้ใส่Silver Hawk GintakaแทนPure White Phloxดีกว่าครับ รักษาได้ง่ายกว่า

เดี๋ยวนี้สกิลยกเลิกไม่ได้ก้อเยอะนะครับ

Lightning9
Member

« Reply #5 on: November 11, 2007, 10:44:29 AM »

แก้ลิสใหม่แล้วนะครับ ได้เพิ่ม ursa เป็น 3 แล้วลด Golden Fur Griffin

เพราะเห็นว่า Golden Fur เราสามารถ search ได้ด้วย maville ถ้าตายก็ใช้ ursa ขุดได้

คิดเห็นอย่างไงก็ช่วยตอบทีนะครับ 

❤N A F❤
Member

« Reply #6 on: November 11, 2007, 10:48:12 AM »

Thunderix ต้องใช่หรอคับผมว่าใส่ตัวอื่นดีกว่า

Lightning9
Member

« Reply #7 on: November 11, 2007, 10:51:52 AM »

ตอนแรกผมก็ไม่คิดที่จะใส่หรอกครับ

แต่ว่าถ้าไม่ใส่ Gou มันข้ามไลน์เบามากอะ

เดียวนี้ df เยอะกันทั้งนั้นเลยใส่มาใบนึง

ปล.คิดยังไงก็คิดไม่ออกว่าจะสู้เด็คออลเร็วไงดี 
« Last Edit: November 11, 2007, 10:57:11 AM by Lightning9 » Logged

MAMAซาง
Member

« Reply #8 on: November 11, 2007, 12:48:01 PM »

ไม่ใส่โรน่าเหลอครับ

Lightning9
Member

« Reply #9 on: November 11, 2007, 03:39:25 PM »

ไม่ใส่โรน่าเหลอครับ

คือมันตายแล้วชุบด้วย หน่ะสิครับ ถ้าคิดถึงความใหญ่แล้ golden fur ก็ใหญ่มากแล้ว ตายแล้วยังชุบมาใหม่ได้อีกอะครับ

ปล. เพิ่ม dark flame kirin แทน gou ซัก 1 ตัวจะดีมั้ยอะครับ

Fiel
Member

Email
« Reply #10 on: November 11, 2007, 04:24:52 PM »

เออซ่าจริงๆของจำเป็นควรจะใส่ 4

แต่ปัญหาจริงๆคือการตั้งตัวในช่วง 1-5 Turn แรก ตั้งไม่อยู่ก็จบเลย

pacozaa
Member

« Reply #11 on: November 11, 2007, 08:21:42 PM »

เรื่องตั้งก้ใช้นีเดียเปิดก้ได้นี่ครับเพราะมาวิลคงขึ้นพร้อมทินนี่ไม่บ่อยนักโอกาสน้อยมักๆ

จุดปรับปรุง
1.ผมว่าเอาทินนี่ออกเถอะครับมันรกช่วยยืนได้ยากส์ครับเพราะที่บอกข้างต้นนะครับ ใช้นีเดีย4ไปเลย
2.ใส่บีสที่ลดเอ็มพีบีสมาด้วยสิครับ ภาคดิไวน์ดิงอ่ะครับใส่มาซัก1-2ใบเป็นพอครับ
3.เพิ่มบลูสกาย ตัดเรดรกออก มีตัวขุดอยู่แล้ว
4.ตัวขุดลดเหลือ2พอครับ แล้วพยายามจัดตัวทำเกมที่คิดว่าจำเป็นที่เพื่มแล้วดีกว่าไม่เพิ่มให้เพิ่มขึ้นเท่าที่ทำได้
5.กันออลใช้โจเซฟ4นากาสองใบช่วยในเดคก็ได้ครับรับรองแจ่ม ;D
6.เด็คนี้มิสติกเยอะๆนะครับ แล้วก็ต้องมีของหยุดกันตบ ยื้อเกมไว้ครับชุดด้วยครับ ที่สำคัญกันสกิลขาดไม่ได้
7.ขอสรุปตัวที่ควรเพิ่มในการทำเกมนะครับ
   1.ทันเดอริก
   2.หมาหกปี
   3.นีเดีย
    4.บลูสกาย
   5.ตัวปั๊มให้เป็นสาม
ป.ล.แค่นี้ครับ นอกจากบลูสกายเพิ่มอีก1แล้ว ตัวที่แนะไปก็แล้วแต่วิจรานยานนะครับแล้วแต่ชอบนั่นแหละครับ
ป.ล.2จิงๆลองเอาไปเล่นเด๋วก็รู้จุดอ่อนปรับไปปรับมาได้เองแหละครับ 8)

Lightning9
Member

« Reply #12 on: November 11, 2007, 08:47:40 PM »

เรื่องตั้งก้ใช้นีเดียเปิดก้ได้นี่ครับเพราะมาวิลคงขึ้นพร้อมทินนี่ไม่บ่อยนักโอกาสน้อยมักๆ

จุดปรับปรุง
1.ผมว่าเอาทินนี่ออกเถอะครับมันรกช่วยยืนได้ยากส์ครับเพราะที่บอกข้างต้นนะครับ ใช้นีเดีย4ไปเลย
2.ใส่บีสที่ลดเอ็มพีบีสมาด้วยสิครับ ภาคดิไวน์ดิงอ่ะครับใส่มาซัก1-2ใบเป็นพอครับ
3.เพิ่มบลูสกาย ตัดเรดรกออก มีตัวขุดอยู่แล้ว
4.ตัวขุดลดเหลือ2พอครับ แล้วพยายามจัดตัวทำเกมที่คิดว่าจำเป็นที่เพื่มแล้วดีกว่าไม่เพิ่มให้เพิ่มขึ้นเท่าที่ทำได้
5.กันออลใช้โจเซฟ4นากาสองใบช่วยในเดคก็ได้ครับรับรองแจ่ม ;D
6.เด็คนี้มิสติกเยอะๆนะครับ แล้วก็ต้องมีของหยุดกันตบ ยื้อเกมไว้ครับชุดด้วยครับ ที่สำคัญกันสกิลขาดไม่ได้
7.ขอสรุปตัวที่ควรเพิ่มในการทำเกมนะครับ
   1.ทันเดอริก
   2.หมาหกปี
   3.นีเดีย
    4.บลูสกาย
   5.ตัวปั๊มให้เป็นสาม
ป.ล.แค่นี้ครับ นอกจากบลูสกายเพิ่มอีก1แล้ว ตัวที่แนะไปก็แล้วแต่วิจรานยานนะครับแล้วแต่ชอบนั่นแหละครับ
ป.ล.2จิงๆลองเอาไปเล่นเด๋วก็รู้จุดอ่อนปรับไปปรับมาได้เองแหละครับ 8)

บลูสกาย กับ ธันเดอริก ใส่ 2 ดีเหรอครับ เพราะยังไงเราก็ใช้ เมวิลเล่หาได้ แล้วถ้าตกไชน์ก็ใช้ red roc ขุดได้อะครับ

ส่วน  ursa นั้น ได้ลดแล้วไปเพิ่ม saber horn ละครับ ยังไงก็ขุดได้ไม่ทีในเทรินอยู่ละหนิเนอะ

หมา 6ปี นี่น่าใส่ 3เหรอครับ 2 ผมว่ามันก็ขุดแล้วข้ามได้เยอะแล้วนะ

ปล. ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
ปล2. ใส่ dark flame kirin ดีมั้ยอะครับ

เออซ่าจริงๆของจำเป็นควรจะใส่ 4

แต่ปัญหาจริงๆคือการตั้งตัวในช่วง 1-5 Turn แรก ตั้งไม่อยู่ก็จบเลย
ursa ใส่เยอะใช่ว่าจะดีนะครับ เพราะตานึงเรามีจำนวนการขุดที่จำกัด

ส่วนเรื่องถ้าจั่วไม่ขึ้นอะ ผมว่ายังไงเราก็รีดซีลอยู่แล้วมันต้องเจอบ้างล่ะน่า
« Last Edit: November 11, 2007, 08:50:18 PM by Lightning9 » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: November 13, 2007, 03:27:44 AM »

ใส่ Melville 4 Tiny 4 ดีกว่าครับ ตั้งง่าย หายห่วง

แล้วทีนี้จะทำอะไรต่อก็ตามใจเถอะ

willkungsw
Member

« Reply #14 on: July 07, 2008, 09:01:49 PM »

เอ่อ ใส่ Golden Fur ใบเดียว แล้วจะเอาอะไรตั้งหรอครับ ถ้าไม่ขึ้นอ่า

Deck Beast แพ้ Curse พอสมควรน้า เจอมาแล้วอ่า

ถ้าตัวตั้งไม่ขึ้น เราตายแน่ๆ อีกอย่าง

ถ้า Pure White กับ Pony ไม่ขึ้นเราจะแย่เอา

แล้ว Beast+Tamer บางทีขัดกับการเรียกพวก

ลง Naedia มาพอเปิดกลับเป็น Tamer ซะงั้น

แต่เด๊คนี้ก็มีข้อดีมากมาย ขุดเรื่อยๆเรย อิอิ ถ้าใส่ Redroc อีกใบคงดีน่าดู

willkungsw
Member

« Reply #15 on: July 07, 2008, 09:05:20 PM »

เอ่อ ใส่ Golden Fur ใบเดียว แล้วจะเอาอะไรตั้งหรอครับ ถ้าไม่ขึ้นอ่า

ถึงจะ Search ได้จริงแต่ว่า ถ้า Search  Golden Fur ต้องกั๊ก Beast ตั้ง 3 ใบ = = เต็มมือพอดี

Deck Beast แพ้ Curse พอสมควรน้า เจอมาแล้วอ่า

ถ้าตัวตั้งไม่ขึ้น เราตายแน่ๆ อีกอย่าง

ถ้า Pure White กับ Pony ไม่ขึ้นเราจะแย่เอา

แล้ว Beast+Tamer บางทีขัดกับการเรียกพวก

ลง Naedia มาพอเปิดกลับเป็น Tamer ซะงั้น

แต่เด๊คนี้ก็มีข้อดีมากมาย ขุดเรื่อยๆเรย อิอิ ถ้าใส่ Redroc อีกใบคงดีน่าดู

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #16 on: July 07, 2008, 10:46:42 PM »

กระทู้มันนานแล้วนะครับ ขุดมาเพื่อ???

Pages: [1]
  Print  

Jump to: