Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:26:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยหน่อยนะ ช่วยดูหน่อยเรามือใหม่  (Read 1416 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
dewza12
Member

« on: November 10, 2007, 02:39:52 AM »

คือเราซื้อstarterมา แล้วก้อเปิดซองมาบ้าง ซื้อเพื่อนมาบ้างเล็กน้อย
เราเล่นแสงน้ำนะไม่ค่อยเน้นฮีโร่หลัก(เพราะไม่รู้ว่าจะเล่นไงดี)
มี
angel of bravery 1 หลัก
jormungard 1 หลัก พอไหว
annedisonge acher genaral 1 ตีข้ามไล ไม่ตายพ้อย2เทิน
polar swordfish จิ้มตัวติดฟีส ตายเลย
bird buddy fairy ดูดมิสติกมาติดที่ฝ่ายเรา
mansen of virgo
แล้วตัวน้ำตัวแสงอื่นๆอะ

มิสติก
พื้นฐานแน่นปึก ไม่แน่นขนาดอทีมิส อาเทนา โอดิน นะ
ดาบของangel of bravery 2 จ่ายรวมๆ8อะ ตบ19-21นี้แหละ ประมานนี้

แนวทางก็ตามสภาพการ์ดได้ไรมาก็ตามสถานการณ์ ได้jormungardก็ฟีสมันไปเรื่อยๆ อะ จนจะตั้งตัวได้

ปันหา
1.จั่วได้การ์ดดีๆยาก
2.มันยังขาดๆเกินๆยังไงไม่รู้
      ผมเห็นเพื่อนมันเอาเดคฟีสมาอะ พวกปลาฉลามอะ ฟีสแหลก +atตามฟิส อะไรประมานนี้อะ เราก็ไม่เห้นเข้ามีซีลหลักเลย สู้กะซิกมัน มีมิสติกโหดแสดยังไหวอะ **ผมยากได้แนวนั้นอะ ช่วยที ไม่ก็ดูให้หน่อยว่าควรเอาการ์ดอะไรเพิ่มอะไรออก

ปล.มีงบสัก200 ตังก็พอมีแต่อยากเก่งอย่างมีชั้นเชิง ไม่ใช่เก่งเพราะการ์ดใบละ100 ทั้งเดคอะไรประมานนี้

dewza12
Member

« Reply #1 on: November 10, 2007, 02:38:30 PM »

ช่วยดูให้หน่อยจิครับ

ขอบคุน

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #2 on: November 10, 2007, 03:05:18 PM »

ก็ยินดีต้อนรับนะครับ

ขั้นแรก อ่านกฏด้านล่างลายเซ็นผมก่อน แล้วก็ทำตามนั้นให้ถูกต้องนะครับ

ก็ถ้าเปิด Virgo มา แนะนำ

Br.Gregory the little deacon

หา Text ได้ตาม link ด้านล่าง

ถ้าหามาได้ 4 ใบ รับรอง Angel of brevery เราจะเก่งขึ้นเยอะครับ

❤N A F❤
Member

« Reply #3 on: November 10, 2007, 05:37:45 PM »

ซื้อstarter อะไรมาอ่ะคับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #4 on: November 11, 2007, 11:36:36 PM »

อย่าโพส ติดกันนะครับ

ผมว่า

ถ้า ซื้อ Precon มาแค่กล่องเดียว มันคงจัดเด๊กลำบาก

ลองซื้อ มาอีก สัก 1-2 กล่องแล้ว ใส่Br.Gregory the little deacon
อย่างที่พี่กิ๊กบอกไป 4 ตัว นอกนั้นก็ จะรู้เองแล้วครับว่าควรใส่ไรต่อไป

แต่แสงกับน้าม ผมว่า มันจะขัดๆ นะ

ได้ยังไง ลองเอามาคุยกันอีกทีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: