Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:29:56 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับ นินจากระโดด Charm หน่อยงับ  (Read 810 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
banlungx
Member

Email
« on: November 07, 2007, 10:23:49 PM »

ไม่รู้ผมเข้าใจผิดไปเองป่าวอ่ะน้า เลยอยากถามโน่ย ลอง เซริจ แล้ว แต่ละกระทุ้พูดถึงตัวนี้แบบคลุมเครือ ไม่ก็รู้จักกันดีอยู่แล้วผมเลย ต้องตั้งถามไปเลย

1.การกระโดด ลงมา  ชาร์ม เนื่ย เราสามารถ เปลื่ยนเป้าหมายการโจมตี ของ Seal ที่กำลังโจมตี   ที่เราชาร์มไปได้ไหมและถ้าเปลื่ยนได้  เปลื่ยนไปตี seal ของเขาได้ไหม และถ้าตีได้ ต้องตีบน at line ให้หมดก่อน หรือ ตี ข้ามไป df line ได้เลยและอีกอย่างคือ เราคงไม่ต้องจ่าย mp  เพราะ ฟ่ายตรงข้ามจ่ายตอน สั่งตีเข้ามาแล้ว

2.ที่นี่พอถึงเทรินเรา เราก็สามารถ สั่ง seal ที่เราชามไว้ได้แล้ว  เราสามารถสั่งให้ seal แยกร่างแล้ว ตีใบรองตัวเองที่เพิ่งแยกออกไปได้ไหม แต่คงต้องจ่าย mp ค่าตีด้วยใช่ไหมซึ่งมันจะโหด มาก เพราะถ้าเขาปั้มสู้ แล้ว seal เขาแพ้ เขาก็เสีย seal แต่ถ้าเขาไม่สู้ เขาก็ เสีย seal อีกตัวอยู่ดี โหด มากมาก

3.ที่นี้จากข้อ 1 นะครับ  คือผมเข้าใจว่า เนื่องจากเรา ชาร์ม seal ในเทรินของเค้าเราเลยสั่งอะไรไม่ได้ แต่เป็นเพราะ เขาสั่งตีเข้ามา และเปลื่ยนคนควบคุมแล้ว เราเลยเปลื่ยนเป้าหมายได้ใช่ไหม?<ไม่งั้นไอ้ที่กล่าว ไป ในข้อ 1 คงไม่ใช่แหงเลย>

4.ที่นี้ถ้า ที่ผมพูดมาไม่มีไรผิดทั้งหมด.....มันคงจะเป็นการด์ ที่โครต โหด เลยอ่ะ หยุดการโจมตี ได้ แถมยังย้ายไปตี ฟ่ายตรงข้าม แถมยังคุมได้อีก 1 ซับเทรินหน้า สุดยอดโครตโครต

5.นินจาที่กลับมาจาก วานิช นี้ ต้อง กลับมาที่ ไลน์เดิม กลับที่ออกไปใช่ไหมครับ

6.บางคนบอกว่า หลังจาก ชาม แล้ว เจ้านินจาตัวนี้ จะ เปนอินแทคทีฟ  ต้องวานิช ออกไป 2 เทริน แต่ว่านะครับ....เนื่องจากมัน วานิชไปในเทริน ฟ่ายตรงข้าม งี้พอกลับมาก็อยู่ในเทรินฟ่ายตรงข้าม แถมกลับมาที่ at line ก็แย่เลยอ่ะดิครับใช่ไหมอ่ะครับ  แต่ทำไม  กับ  วายวินด์ โรนิน ไม่เห็น ต้องวานิชละครับ ทั้งที่ก็ เอาเข้ามาในสนามจากมือเหมือนกัน?

ชี้แนะด้วยงับ
« Last Edit: November 07, 2007, 11:20:09 PM by banlungx » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: November 09, 2007, 02:08:29 AM »

1. seal ที่ถูก charm จะออกจากการโจมตีทันที เพราะเปลี่ยนผู้ควบคุมครับ

2. seal ที่ติด charm curse สั่งให้แยกร่างไม่ได้ครับ

5. ไม่ใช่ครับ แล้วแต่เจ้าของการ์ดจะกำหนด

6. เพราะใบนี้ทำงานในสนามด้วย (ใบดังกล่าวทำงานในมืออย่างเดียว) จึงเป็น inactive ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: