Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:22:08 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: สงสัยครับๆๆๆๆๆๆๆ ตอบให้ที  (Read 10802 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
mintsk127
Member

Email
« on: November 06, 2007, 11:00:24 PM »

1.มิสติก  Whirl to Win  อะครับถ้าสมมุติว่าผมมีซีล AT 10  DF 8 โดนมิสติกนี้เข้าไปปุ๊บ ผมปั้มATด้วยมิสติก+ATต่อได้ไหมครับ  หรือว่าต้องไปปั้ม DFแทน

2.นินจา vanish เข้ามานี่มันหลังdraw step หรือพอเข้าเทินเราก็มาเลยครับ      คืองงอะครับเพราะผมจะโพรเกรสอะครับ  คือว่าท่าเข้าเทินผมแล้วมันกลับมาพอดีก็จะได้โพรเกรสเลยได้ใช่ไหมครับ

3.นินจาที่มีvanish ถ้าในสนามฝ่ายเรามีซีลอื่นอยู่แล้วสมมุติผมโดนโจมตีอยากจะหนีใช้skillที่เป็นอินเทอเฟียหนีได้ไหมครับท่าเงื่อนไขไม่ตรงเช่นไดเมียวเต่าดำอะครับสมมุติถูกตีใช้สกิลเรียกตัวที่vanishออกมาให้ตัวเองหายไปได้หรือไม่ถ้าตอนนั้นฝ่ายเราไม่ได้มีซีลในremove zone

ขอบคุณที่ตอบให้ล่วงหน้าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: November 07, 2007, 03:14:53 AM »

1. ถ้าอยากเพิ่มค่า at ปกติ ก็ต้องไปเพิ่ม df แทนครับ

2. เข้ามาหลังฝ่ายตรงข้ามบอกผ่านครับ ทำให้ progess ได้

3. ถ้า skill ไม่สามารถใช้ให้สมบูรณ์ได้ จะสั่งใช้ skill ไม่ได้เลยครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #2 on: November 08, 2007, 12:35:12 AM »

4. มิสติก  Fudenun village อะครับถ้าผมใช้ทำให้นินจาเป็น Inactive หมดเลยทุกตัว แล้วทุกตัวในสนามฝ่ายเราก็มีvanishทุกตัวอย่างนี้ซีลเราก็ vanishไปหมดเลย ใช้อย่างนี้ได้ไหมครับ?

5. มิสติก Arem skillที่บอกว่าผู้ใช้skill sacrifice mystic cardใบอื่น 1 ใบผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม sacrifice mystic card 1 ใบ มิสติกที่sacrificeคือที่อยู่ในสนามใช่ไหมครับ แล้วท่าฝ่ายตรงข้ามไม่มีมิสติกติดอยู่ในสนามเลยเราก็ใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ
« Last Edit: November 09, 2007, 02:09:21 AM by GiantPaladin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: November 09, 2007, 02:09:53 AM »

4.  ได้ครับ

5. ถูกต้องครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #4 on: November 10, 2007, 11:52:38 PM »

6. โปรโมฟอยตัวใหม่ที่แถมมากับสเปเชี่ยลนินจาอะครับ  มันลงมาในสนามแล้วตัวมัน mp-2 เลยเปล่าครับคือผมอ่านท้ายเล่มแล้วงงๆอะครับเหมือนจะเขียนว่าท่าลงตัวนี้ไปแล้วตัวมันเองก็ mp-2ตั้งแต่ตาแรกเลยอะครับ

7.มิสติกpsเราติดซีลตัวไหนก็ได้ใช่ไหมครับ เช่น ท่าผมมีมิสติกใบนึงอยู่ได้อินฟินิตี้เทินผมจะสามารถร่ายมันไปแปะฝ่ายตรงข้ามให้เขาใช้เป็นใบลองไม่ได้อะครับเช่น ชูริเคน ติด A doll อย่างงี้ได้ป่าวครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #5 on: November 11, 2007, 12:03:01 AM »

8. ซีลที่เรียกจากกองกาดอะครับมาถึงรวมร่างได้เลยป่าวครับ เช่น ชิโรอิ ที่เรียกพวกจากกองได้แล้วพอลงมาในสนามคอม at 11 ยันไว้เลยได้ป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: November 11, 2007, 03:11:02 AM »

6. ตัวมันเองก็ลบด้วยครับ

7. ใช่ครับ

8. คราวหน้าต้องใช้ชื่อการ์ดเป็นภาษาอังกฤษนะครับ
ถ้าอยู่ใน main step ของเราก็สั่งรวมร่างได้ครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #7 on: November 12, 2007, 12:06:57 AM »

9.   9.1 main step  หมายถึง อะไรครับไม่เข้าใจ - -''   
      9.2 ที่ผมสงสัยคือเรียกจากกองมาตอนsub turnป้องกัน ของเรานี่ลงมาในสนามก็รวมร่างได้เลยใช้ไหมครับ
      9.3 ตกลงเรียกจากกองกาดนี่สมมุติผมเรียกใน sub turnป้องกัน พอถึง subturn โจมตีใช้เป็นใบรองได้ใช่ไหมครับ
      โทดทีนะครับที่ถามงงๆ เพราะผมก็งงเหมือนกัน T_T

10. มิสติก Alaxandrite,the sword of BRYNA  สมมติว่าผมกำลังต่อสู้แล้วแพ้atอยู่นิดหน่อยผมร่ายมิสติกที่+atกับ Alaxandrite,the sword of BRYNA  ออกไปต่อเนื่องกันเลยเพื่อป้องกันฝ่ายตรงข้ามยิงทิ้งได้ป่าวครับ

11.  มิสติก Forced Fight ถ้าร่ายมา 2 ใบ แปะ ซีลตัวเดียวก็ +4 เลยใช่ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #8 on: November 13, 2007, 02:03:32 AM »

9.1 อ่าน CR หน้า 14-16 นะครับ
http://www.smnforum.com/download/SMN_CompleteRule_20070901.pdf

9.2 ไม่ได้ครับ

9.3 เป็นใบรองรวมร่างได้เลยครับ

10. ไม่ได้ครับ เพราะฝ่ายตรงข้ามก็ร่ายการ์ดแก้ก่อนที่ Alaxandrite จะทำงานสำเร็จได้เหมือนกัน

11. ใช่ครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #9 on: November 17, 2007, 12:09:47 AM »

12. ใน 1 เทินเราจัดlineได้1ครั้งใช้ไหมครับ?

13.ถ้ามิสติกกาดเราหมดกองแต่ถูกฝ่ายตรงข้ามบังคับให้จั่วมิสติกอีกเราไม่มีมิสติกให้จั่วก็แพ้หรอครับ?

14. ในช่วงการจั่วกาดของแต่ละเทินที่เราต้องข้ามไปในตอนprogressนั้นคือยังคงคุณสมบัติของช่วงการจั่วกาดเช่น ไม่มีอินเทอเฟียสเตป หรือปล่าวคับ

15. พวกที่ตีจาก def line ถ้าตีsealที่ at line แล้วseal นั้นมันไม่ตาย ตัวที่ตีก็ตายใช่ไหมครับ

16. kirin miko shiori ​สกิลที่จ่าย​3​ทำ​ลาย​ps​ที่ติดบนนินจา​ ​อะครับ​ ​หมาย​ความ​ว่ามิสติกมัน​ต้อง​ติดสำ​เร็จก่อน​หรือ​ครับ​แล้ว​งี้มันเผา​ไร​ได้​บ้างอะ​จะ​มีประ​โยชน์​ไหมนี่
      -*-   ​ขอยกตัวอย่างเพื่อ​ความ​เคลียนะครับ​ ​เช่นมิสติก​ houdini    no skill     ​หรือ​มิสติกปั้มพลัง​   ​พวกนี้อันไหนเผา​ได้​บ้าง​ในขณะที่ต่อสู้อะครับ

17. ​ซีลที่​ ​ยกเลิกมิสติกกาด​ ​คือมิสติกแปะบนมัน​ไม่​ได้​แต่ท่า​เป็น​มิสติก​pa​มัน​จะ​โดนอะบิลิตี้ของมิสติก​ใช่​ไหมครับ

18. All  ​นี่​ไม่​ถือ​เป็น​การโจมตีหรอครับ​ ​คือผม​ใช้​skill​ป้อง​กัน​skill ​และ​การโจมตี​ ​แต่​เพื่อนบอกว่า​all ​ยัง​โดนอะครับ​เพราะ​มัน​ไม่​ไช่การโจมตี​ ​ไม่​ค่อย​เข้า​ใจอะครับ​ช่วย​ตอบที

-​ขอบคุณครับ​-

19. ​ลืมอีกข้อครับคือ​ ​ไอ้คำ​ว่าฝ่ายเรา​กับ​ของเราอะครับมีผลไงบ้างเวลา​โดนชามเคิส

20.
Seal id: 1140
Kyrie Eleison
Type: divine Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: rare
At: 8 Df: 9 Sp: 5 Element: light
+[Divine] Dimitte Nobis Debita Nostra At 10 Mp 3
+[Divine]​[Light] Nos Dimittimus Debitoribus Nostris At 11 Mp 3
Skill:
นำ​การ์ดใบบนสุด​ 1 ​ใบ​จาก​กองการ์ด​ 1 ​กองของ​ผู้​ใช้​ Skill ​ออก​จาก​เกม​; Seal 1 ​ใบ​ใน​สนาม​ +At ​และ​ Df ​ตาม​ Mp ​ค่าร่ายของการ์ดที่นำ​ออก​จาก​เกม​นั้น​ 1 Turn (Inf) (Mp 2)
Ability:
Kyrie Eleison ​ยกเลิก​ Skill ​ของ​ [Dark] ​และ​/​หรือ​ [Evil] ​และ​ Ability ​ของ​ Seal ​ใบ​อื่น
Illustator: Sinad Charuatchanapat
Version: The Saint EX
Verno: 1

seal ​ตัวนี้​ skill ​มันพอกาดเปิด​แล้ว​สมมุติว่า​ใน​คณะ​นั้น​มี​seal ​ที่ส่งผล​ให้​การร่ายมิสติก​ต้อง​ +mp​ค่าร่าย​1​แล้ว​  ​สมมุติ​เปิดกองมิสติก​ได้​มิสติกค่าร่าย​5 ​แล้ว​เรา​จะ​บวก​ at 6 ​หรือ​ 5 ​ครับ

รบกวนเมื่อถามคำ​ถามเพิ่ม​โดย​ที่​ยัง​ไม่​มีคนมาตอบ​ ​ให้​ใช้​ปุ่ม
« Last Edit: November 24, 2007, 01:05:15 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #10 on: November 19, 2007, 02:37:27 AM »

12. Seal 1 ใบสามารถสั่งเปลี่ยน Line ได้ 1 ครั้ง

13.ครับ

14.ไม่เข้าใจคำถาม

15.ใช่ครับ

16.ต้องติดสำเร็จครับ ดังเช่นที่กล่าวมาก็สามารถทำลายได้ครับ จะใช้ประโยชน์ไม่ได้ก็จำพวก Mystic 0 turn เป็นต้น

17.Effect การ์ดที่ส่งผลมายังตัวมันทุกประเภทจะถูกยกเลิกหมดครับ

18.เป็นการโจมตีครับ

19.
เรา
หากใน Text ของการ์ดใบหนึ่งระบุถึง เรา นั่นหมายถึงผู้เล่นที่เป็นเจ้าของการ์ดใบนั้น แม้จะควบคุมหรือไม่ได้ควบคุมการ์ดใบนั้นก็ตาม

20.6

mintsk127
Member

Email
« Reply #11 on: November 20, 2007, 10:59:20 PM »

แก้ไขข้อ 14.  คือขณะที่ผมกำลังจะprogressอะครับทีนี้อีกฝั่งเขาสามารถใช้มิสติกพวกที่ทำให้เป็น อินแอ็คทีฟซีล แปะมาให้นินจาที่เราจะใช้progree 
                    หาย ได้ไหมละครับ   คือมีคนบอกว่าช่วงจั่วกาดจะไม่สามารถร่ายมิสติกได้แต่ว่าโพรเกรสมันข้ามการจั่วไปอะครับ

21. แล้วคำว่าฝ่ายละครับ สมมุติมีซีลที่ผมชามมา แล้วมีskill ที่ส่งผล...ให้กับซีลฝ่ายตรงข้าม อย่างงี้ผมใช้ใส่ซีลฝ่ายที่โดนผมชามได้ใช่ไหมครับหรือว่าท่าใช้มันจะโดนผมเองเพราะผมคือฝ่ายตรงข้ามของซีลใบนั้น

Doraemon
Member

Email
« Reply #12 on: November 21, 2007, 01:39:35 AM »

14.ไม่สามารถทำได้ เพราะไม่มี ที่ทำให้ทำได้ครับ

21.
ฝ่ายตรงข้าม
หากใน Text ของการ์ดใบหนึ่งระบุถึง ฝ่ายตรงข้าม นั่นหมายถึงผู้เล่นทุกคนที่ไม่ใช่ผู้ควบคุมการ์ดใบนั้น

mintsk127
Member

Email
« Reply #13 on: November 21, 2007, 10:22:12 PM »

21. Seishi, the Thread Assassin
Type: ninja Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: dark
+[Dark] Shi no Saito At 10 Mp 3
+[Ninja] Shi no Oru At 10 Mp 3
NULL
Skill:
นำ Seishi, the Thread Assassin เข้ามาในสนามที่ At Line จากมือ จากนั้นสั่ง Seishi, the Thread Assassin Charm Curse Seal ที่กำลังโจมตีหรือกำลังใช้ Skill 1 ใบ 1 Turn เมื่อมี [Ninja] และ/หรือ [Dark] ใบอื่นในสนาม (Inf) (Mp 4) (ผลของ Skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้)
Ability:
Vanish 1 Turn
Illustator: Skan Srisuwan
Version: Crimson Sakura
Verno: 70

อย่างงี้ต้องแวนิชป่าวครับ?

Member

Email
« Reply #14 on: November 22, 2007, 03:24:02 PM »

ใช้ทำอะไรล่ะครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #15 on: November 24, 2007, 12:07:43 AM »

ไอ้ที่ว่าลงมาat lineแล้วชามซีล1ใบอะครับอย่างงี้มันก็ต้องvanishไปหรอครับ ผมเข้าใจถูกไหม

22. kurenai,the elite assassin
          22.1 ​อบิลิตี้ที่นำ​ ps​ไปแปะคือสั่งโจมตีปุ๊บ​ได้​แปะชัวๆ​เลย​ใช่​ไหมครับ​  ​เช่น​ถ้า​ถูกหยุด​ด้วย​no at ​ก็​ยัง​ได้​ติด​ใช่​ไหมครับ
          22.2 ​อบิลิตี้ที่ตี​ seal ​ที่​mp​ค่าร่ายน้องกว่า​ ​รวม​ถึง​ใบรองรวมร่าง​หรือ​เปล่าครับ

รบกวนเมื่อถามคำ​ถามเพิ่ม​โดย​ที่​ยัง​ไม่​มีคนมาตอบ​ ​ให้​ใช้​ปุ่ม
« Last Edit: November 24, 2007, 01:06:38 AM by Doraemon » Logged

Doraemon
Member

Email
« Reply #16 on: November 24, 2007, 01:08:10 AM »

ครับ

22.1 ครับ
22.2 ไม่ครับ
« Last Edit: December 05, 2007, 12:32:49 AM by Doraemon » Logged

mintsk127
Member

Email
« Reply #17 on: November 27, 2007, 11:49:54 PM »

23. it's no joke นี่ถ้าเราโจมตีซีลฝ่ายตรงข้างไปแล้วเราใช้ it's no joke  แปะตัวเองก็คือตีตัวเองตายหรอครับ?

24. ชามเคิสตีตัวเองได้หรอครับ?

25. นินจาvanishเมื่อใช้สกิลหรือโจมตีสำเร็จใช่ไหมครับ   สมมุติโดนcool moonตอนกำลังตีก็ไม่ต้อง vanish แต่โดนผลของ coll moon ใช่ไหมครับ?

ขอบคุณครับ

26. ถ้าผมใช้skillเพื่อcopyอะบิลิตี้ของซีล a ฝ่ายตรงข้ามแปะโนโจ้กที่ซีล b ผลจะเป็นอย่างไรครับ
« Last Edit: December 02, 2007, 12:35:16 AM by mintsk127 » Logged

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #18 on: November 27, 2007, 11:59:45 PM »

ขอยืมกระทู้นะครับ

ข้อ20.1 ถ้าระบุค่าร่ายเฉพาะในมือ คิริเอเปิดมิสติกร่าย5 ก็จะ+5ใช่ไหมครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #19 on: December 05, 2007, 12:17:35 AM »

27 . Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja
Type: ninja Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: special
At: 7 Df: 8 Sp: 4 Element: dark
+[Dark] Henshinjitsu At 10 Mp 3
+[Ninja] Kuro Kame Ken At 11 Mp 3
NULL
Skill:
เลือก Seal ใบอื่น 1 ใบในสนาม จากนั้น Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja มี At, Df และSp เท่ากับ Seal นั้น 1 Turn (Inf) (At Line) (Mp 3)
Ability:
Vanish 1 Turn
เมื่อ Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja ใช้ Skill Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja สูญเสีย Ability Vanish 1 Subturn
Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja - Mp ค่าใช้ Skill ตามจำนวน Kuro Kame Daimyou ในสนามฝ่ายเรา
Illustator: Skan Srisuwan
Version: Crimson Sakura
Verno: 69

คำถาม

เมื่อเราใช้สกิลใน sub turn ป้องกัน พอเข้าสับเทินโจมตีเราต้อง vanish ไปหรอครับ?

28. (คำถามแนวเดียวกันกับจากข้อ 27 )
   ถ้าเราใช้ seal สั่งโจมตี ซึ่ง seal เราตัวนั้นมี vanish 2 turn  พอเราตีสำเร็จ  ฝ่ายตรงข้ามใช้สกิลของ seal เขาซึ่งเป็นอินเทอเฟีย  ให้เราเสียอะบิลิตี้ 1 sub turn
คำถาม
อย่างงี้พอเข้า sub turn ป้องกันเราก็ vanish หรอครับ

29. ability  ที่เมื่อโจมตีเอามิสติกกาดไปติด  หรือที่เรียกมิสติกจากกองมา  ใช้ it no joke  หรือ high priest of ekkasia แก้ได้หรือไม่ครับ

รบกวนตอบทีครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Doraemon
Member

Email
« Reply #20 on: December 05, 2007, 01:13:50 AM »

23.ครับ

24.ไม่ได้ครับ

25.ไม่ครับ เมื่อเป็น Inactive หากโจมตีหรือใช้ skill ไปแล้วโดน cool moon ก็ยังเป็น inactive อยู่ดีครับ

26.ต้องดู text ของ skill เป็นหลักครับ

27.ไม่ครับ

28.ไม่ครับ

29.ไม่ได้ครับ

ครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #21 on: December 05, 2007, 09:36:08 PM »

30. นินจาที่มี vanish ถ้าโจมตีหรือใช้ skill  แม้ว่าจะโดนหยุดด้วยมิสติกก็ถือว่าเป็นอินแอคทีฟซีล และต้อง vanish ไปใช่ไหมครับ

31. nagagisa kunoichi   ability  ที่เปิดกองถ้าเปิดได้ตัวมันเองก็เปิดอีกใบแล้วเอาตัวมันเองที่เปิดได้ vanish  ไปหรอครับ

32. seirei ninja ถ้าเป็นใบรองให้นินจาที่มี vanish แล้วในสนามฝ่ายเราไม่มีซีลใบอื่นเลย สามารถสั่งให้นินจาที่รวมร่างกับ seirei ninja  อยู่นั้นตีได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #22 on: December 06, 2007, 12:26:02 AM »

30.ครับ

31.ครับ

32.ไม่ได้ครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #23 on: December 06, 2007, 11:37:49 PM »

33. มิสติก ankusha ใช้ไงครับ
          สมมุติ  ผมแปะมิสติก+at ไปฝ่ายตรงข้ามยิงมิสติกผม ผมก็แปะ มิสติก ankusha ไปที่มิสติกใบแรกหรอครับ    แล้วจะเกิดไรขึ้นครับ
              1. ถือว่ายิงไม่ดดนและเสียมิสติกไป
              2. ถือว่ายิง ankusha
              3. ถือว่ายังไม่ได้ยิงและ ถือว่าฝ่ายตรงข้ามยังไม่เสีย mp และ กาดไป

รบกวนตอบทีครับใช้ไม่เป็น  - * - 

34. kirin miko shiroi ยกเลิกเคิสและสกิลของ seal ฝ่ายตรงข้าม อย่างงี้ถ้าเป็นเคิสจากมิสติกฝ่ายนตรงข้ามหละครับกันไม่ได้หรอครับ

35. จากข้อ 34 แล้วเคิส และมิสติกจาก ซีลฝ่ายเรา หรือมิสติกฝ่ายเรา หละครับโดนหรือป่าวครับ

36. กรณี seirei ninja ถ้าเป็นใบรองให้นินจาที่มี vanish แล้วถ้านินจานั้นโจมตีไม่สำเร็จ เช่นดดนหยุดด้วย no attacking หรือ โดนมิสติกเคิส    อย่างงี้นินจาดังกล่าวต้อง vanish ไหมครับ

37. โจมตีสำเร้จคือกรณีไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ ช่วยตอบด้วยรออยู่ๆๆๆๆๆ

« Last Edit: December 08, 2007, 12:20:36 AM by mintsk127 » Logged

Member

Email
« Reply #24 on: December 10, 2007, 02:11:15 AM »

33. ต้องให้ใบที่เราร่ายนั้นร่ายสำเร็จก่อนถึงจะติดได้ครับ ซึ่งถ้าติดแล้วก็จะไม่เป้นเป้าหมายของมิสติคใบอื่น

33.1 ต้องย้ายเป้าหมายใบที่มิสติคใบอื่นที่สามารถกำหนดเป้าได้
33.2 อ่าน 33.1
33.3 อ่าน 33.1

34. ยกเลิกครับ

35. โดนครับ

36. ต้องครับ

37. คือตีไปแล้วเกิดการเทียบพลังเสร็จสิ้น

mintsk127
Member

Email
« Reply #25 on: December 11, 2007, 12:19:01 AM »

38. ถ้าเราบอกผ่านแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ cool moon มา เราสามารถจัด line seal ที่ยังไม่ได้ใช้งานได้หรือไม่ครับหรือว่าตอนบอกผ่านถือเป็นการกำหนด line ให้ seal แล้วไม่สามารถทำอะไรได้อีก
       38.1 .ในกรณีที่เราบอกผ่านแล้วฝ่ายตรงข้ามใช้มิสติกมาแบบนี้ถือว่าเรายังไม่ผ่านและเล่นต่อตามปกติใช่ไหมครับ

39. ตอนเราลง seal มาถ้าลงไว้ atline ในเทินนี้ไม่สามารถย้ายลงไป def ได้แล้วใช่ไหมครับ

40. การรวมร่าง
           สมมติผมจะรวมซีลที่อยู่ at กับ ที่อยู่ def โดยกำหนดให้รวมเสร็จอยู่ at line ฝ่ายตรงข้ามแปะมิสติกpsเพื่อขั้นผมอย่างงี้ไอ้ตัวที่จะเป็นใบรองซึ่งมาจาก def line ต้องอยู่ at line เลยหรือครับ หรือว่ายังถือว่าอยู่ def

ขอบคุณครับที่ตอบ *-*

Doraemon
Member

Email
« Reply #26 on: December 11, 2007, 02:19:32 AM »

38.โดยพฤตินัย ช่วงก่อนผ่านนี้คือ Step ก่อนผ่าน turn ดังนั้นเราไม่สามารถทำอะไรได้อีก ยกเว้นการใช้
38.1 ไม่ใช่ครับ

39.ใช่ครับ

40.ยังคงอยู่ Df line ครับ

mintsk127
Member

Email
« Reply #27 on: December 15, 2007, 11:26:49 PM »

40. ป้องกัน กับ ยกเลิกต่างกันอย่างไรครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #28 on: December 16, 2007, 02:28:44 AM »

ส่วนใหญ่ต่างกันที่การป้องกันจะทำให้เลือกเป้าหมายไม่ได้ ส่วนรายละเอียดมีดังนี้

Cancel / ยกเลิก
ถ้าหาก Seal ที่มีความสามารถ Cancel ได้รับผลจากสิ่งที่มัน Cancel จะทำให้ผลนั้นหายไปก่อนที่จะเกิดผลสำเร็จ และทำให้ผลของสิ่งที่มัน Cancel ที่ติดอยู่ก่อนหน้าการ Cancel หายไป

Protect / การป้องกัน
การป้องกันการตกเป็นเป้าหมายและผลของสิ่งที่มัน Protect ส่วนสิ่งที่มัน Protect ที่ติดอยู่ก่อนหน้าการ Protect จะยังคงทำงานอยู่ตามปกติ

mintsk127
Member

Email
« Reply #29 on: December 17, 2007, 12:35:23 AM »

41. ถ้า text เชียนว่า ยกเลิกอบิลิตี้ ของ ซีล ฝ่ายตรงข้าม
   กรณีนี้เราจะไม่ได้รับผลจากอะบิลิตี้ของซีลฝ่ายตรงข้ามเลยใช่ไหมครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: