Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:40:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Plant ช่วยเสริม  (Read 8043 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
❤N A F❤
Member

« on: November 05, 2007, 09:33:33 PM »

Deck  Plant
Seal 25
Wurzevil____2
Dread Root____2
Aqua plant_____2
Leafy wing fairy____3
Phantom Fungus____2
Green Stem Dryad____1
Amareta,The Elder Plant____2
Spring Spirit of Timber Tree____3
Autumn Spirit of Timber Tree_____2
Rainy Spirit of Timber Tree____3
Timperrar, The Vapor Dragon____2
Dustin,the Architecture____1
Mystic Card
Great Roots of Yggdrasil____2
ส่วนใหญ่ใช้แต่พวกเร่งCurse อย่างKUKU เป็นต้น

ลองเปลี่ยนดูล่ะคับใส่พวกนี้เพิ่มมา
Timperrar, The Vapor Dragon____2  เอาไว้จั่วกับAll
Dustin,the Architecture____1   เอามาขุดGreat Roots of Yggdrasil วนเวียนไปเรื่อยๆจ่าย2จะได้ไม่มีใครบ่นว่าจ่ายแพง
Rainy Spirit of Timber Tree____3   มันทำไรได้หรอ ผมเห็นมีแต่คนโพสต์ช่วยบอกทีคับ
« Last Edit: November 07, 2007, 10:13:44 PM by REBORN » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: November 05, 2007, 10:31:42 PM »

Great Roots of Yggdrasil

อย่าใส่เลย อ่า มัน หนัก อ่า  ถ้าอยากใส่ เหลือ 1 ก็ ด้าย

❤N A F❤
Member

« Reply #2 on: November 05, 2007, 10:45:07 PM »

งั้นใส่ Amareta,The Elder Plantเพิ่มดีไหมอ่ะคับ

banlungx
Member

Email
« Reply #3 on: November 05, 2007, 11:17:49 PM »

เป็นเผ่าพัน ที่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็น ใครเล่นเลยครับ กระทุ้นี้ นับ เป็นการ เปิดโลก กะทัดรัด จิงจิง

❤N A F❤
Member

« Reply #4 on: November 05, 2007, 11:23:25 PM »

เป็นเผ่าพัน ที่ผมเกิดมายังไม่เคยเห็น ใครเล่นเลยครับ กระทุ้นี้ นับ เป็นการ เปิดโลก กะทัดรัด จิงจิง
จิงๆคิดว่าก็น่าจะเคยมีบ้างแล้วแต่ผมก็เพิ่งเล่นไงก็เลยตั้ง

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #5 on: November 05, 2007, 11:30:14 PM »

Dread Root น่าจะซักสามเลยนะครับ

แล้วก็อควาแพล้นท์เปลี่ยนเป็นโปรโมใหม่ Rainy Spirit of Timber Tree ไปช่วยยืนในเกมแรกดีกว่าครับ เด็คแพล้นท์มักจะยันพวกตีเร็วไม่อยู่ครับ
ฟังกัสใส่สามก็ได้ครับ มีของเสิร์จเยอะแยะ ของขุดด้วย
อะตอมในบางครั้งมันไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่อ่ะครับ ดูๆ แล้วมันมีดีแค่ตรงเร่งเคิร์สเท่านั้นเอง นอกนั้นมันดูไม่คุ้มค่าร่ายเลย

ปล มีหลายคนชอบใส่เวอร์เซวิลแฮะ แต่ผมนอนเล่น ตะแคงเล่น ตีลังกาเล่นยังไงผมก็ว่าการจ่ายหนึ่งเสียซีลทุกซับฯ เพื่อบวกแอ้ทยังไงก็น้อยกว่าแซคฟังกัสบวกสามให้เดรทรูธซธอีก (แต่ก็แล้วแต่คนคิดเนอะ)

จิงๆคิดว่าก็น่าจะเคยมีบ้างแล้วแต่ผมก็เพิ่งเล่นไงก็เลยตั้ง
มีคนเคยโพสบ้างแล้วนะครับ ผมเองก็เคย

AssAssinDoll
Member

« Reply #6 on: November 05, 2007, 11:33:04 PM »

Spring Spirit of Timber Tree  น่าจาซัก4นะครับประโยชน์มากมาย
Amareta,The Elder Plant เพิ่มอีกตัวก็ดีครับ
Phantom Fungus  เยอะไปม่ะ ยังไงก็เอา Dread Root ขุดได้

ใส่ตัวที่ไว้ ชามเคริสม่างก็น่าจาดีนะเผื่อฉุกเฉิน

Great Roots of Yggdrasil  ดีนะถ้ากางได้2ใบเมื่อไหร่เล่นอย่างโหดอะจนฝ่ายตรงข้ามต้องรีบเผา
« Last Edit: November 05, 2007, 11:52:41 PM by AssAssinDoll » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #7 on: November 05, 2007, 11:57:01 PM »

Spring Spirit of Timber Tree  น่าจาซัก4นะครับประโยชน์มากมาย
Amareta,The Elder Plant เพิ่มอีกตัวก็ดีครับ
Phantom Fungus  เยอะไปม่ะ ยังไงก็เอา Dread Root ขุดได้

ใส่ตัวที่ไว้ ชามเคริสม่างก็น่าจาดีนะเผื่อฉุกเฉิน

Great Roots of Yggdrasil  ดีนะถ้ากางได้2ใบเมื่อไหร่เล่นอย่างโหดอะจนฝ่ายตรงข้ามต้องรีบเผา
ซึ่งก็เผาได้ง่ายเหลือเกินเลยครับ ผมเคยห้ากาง ร่ายๆๆ ผ่านก่อนผ่านอินควืสครับ
เปลืองไปหน่อยสำหรับการได้แค่ลบค่าร่ายกับค่าตี ใช้สกิล เพราะยังไงบวกดิฟกับแอ้ทคงไม่ค่อยช่วยอยู่แล้ว
ส่วนตัวคิดว่าเกรธรูธร่านแพงไปนะ น่าจะซัก สาม สี่ พอ แล้วก็ตัดบางอย่างเช่นที่แอ้ทบวก หรือกันออลก็น่าจะได้ อยากให้มีจริงๆ

ชาร์มเคิร์สก็อยากให้ใส่เหมือนกัน แต่แต่ละตัวเงื่อนไขชาร์มเยอะแยะเหลือเกิน

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: November 06, 2007, 12:17:16 AM »

ง่ายๆคับ ใส่ดัสติน ค่าร่ายจะลดเหลือเชื่อ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: November 06, 2007, 12:20:15 AM »

จะเอาบวกเอาลบตูดกับค่าใช้สกิลให้มากมายไปทำไมง๊าบบบบบบบบบ
จ่ายถูกอยู่แล้วเอมพี่ไม่น่ากังวลหรอกไปกังวลว่าจะมีของให้แซคทันรึเปล่าดีกว่า
ส่วนเรื่องค่าพลังที่ได้จากรากอิ๊กซี่ก็ไม่ค่อยมีผลหรอกครับ
เพราะเดคนี้แทบจะไม่ได้วัดพลังกะใครอยู่แล้วยิ่งออลนี่ไม่กลัวใหญ่

สรุปรากอิ๊กซี่เป็นอะไรที่ผมคิดว่าไม่คุ้มซักเท่าไหร่เลยเอาเวลาไปร่ายซีลมาให้เป็นวัตถุดิบแซคเพิ่มจะดีกว่านะครับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: November 06, 2007, 12:22:47 AM »

โอ๊ะ ลืมดู สายพืชปีศาจซินะ ไม่ใช่สายรากเน่า ถ้าเป็นอย่างนั้นก็คงแบบเรปบนๆ แหละคับ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #11 on: November 06, 2007, 12:37:39 AM »

อควาแพล้นท์เปลี่ยนเป็นโปรโมใหม่ Rainy Spirit of Timber Tree ไปช่วยยืนในเกมแรกดีกว่าครับ เด็คแพล้นท์มักจะยันพวกตีเร็วไม่อยู่ครับ

อืม......เราเห็นด้วย เราเขียน List ของเราให้ดู เน้น Control เกมนะ
Seal 25
Wurzevil                                                        2
Dread Root                                                  2
Rainy Spirit of Timber Tree                    3
Leafy wing fairy                                           2
Wavy Grass Fairy                                      2
Phantom Fungus                                        2
Timperrar, The Vapor Dragon                 2
Green Stem Dryad                                     2
Amareta,The Elder Plant                          2
Spring Spirit of Timber Tree                   4
Armored Gagoyle                                     2

Mystic Card เพิ่มเติม

เรารับประกันเลย ว่าเรียก Great Roots of Yggdrasill ง่ายแน่ เพราะแค่ลง Armored Gagoyle ทิ้งรากใหญ่ แล้วทิ้ง Wavy Grass จากมือ ก็จะรากใหญ่ ฟรีๆเลย อ้อ...........ระวัง Vajra หน่อยนะ แถม All ได้ด้วย Timperra แบบที่ Plant ไม่ค่อยทำได้ แต่นายจะไม่ชอบก็ไม่เป็นไร แล้วแต่คนชอบ แต่เราชอบแบบนี้แหละ   

❤N A F❤
Member

« Reply #12 on: November 07, 2007, 10:14:40 PM »

Upเพิ่มแล้วล่ะคับ

Member

« Reply #13 on: November 07, 2007, 11:59:35 PM »

อควาแพล้นท์เปลี่ยนเป็นโปรโมใหม่ Rainy Spirit of Timber Tree ไปช่วยยืนในเกมแรกดีกว่าครับ เด็คแพล้นท์มักจะยันพวกตีเร็วไม่อยู่ครับ

อืม......เราเห็นด้วย เราเขียน List ของเราให้ดู เน้น Control เกมนะ
Seal 25
Wurzevil                                                        2
Dread Root                                                  2
Rainy Spirit of Timber Tree                    3
Leafy wing fairy                                           2
Wavy Grass Fairy                                      2
Phantom Fungus                                        2
Timperrar, The Vapor Dragon                 2
Green Stem Dryad                                     2
Amareta,The Elder Plant                          2
Spring Spirit of Timber Tree                   4
Armored Gagoyle                                     2

Mystic Card เพิ่มเติม

เรารับประกันเลย ว่าเรียก Great Roots of Yggdrasill ง่ายแน่ เพราะแค่ลง Armored Gagoyle ทิ้งรากใหญ่ แล้วทิ้ง Wavy Grass จากมือ ก็จะรากใหญ่ ฟรีๆเลย อ้อ...........ระวัง Vajra หน่อยนะ แถม All ได้ด้วย Timperra แบบที่ Plant ไม่ค่อยทำได้ แต่นายจะไม่ชอบก็ไม่เป็นไร แล้วแต่คนชอบ แต่เราชอบแบบนี้แหละ  

ก็อย่างที่ พี่สีฟ้าพูดหน่ะแหละครับว่าปัญหามันไมได้อยู่ที่ค่าใช้ถูกๆ ร่ายถูกๆ หรอกครับ ปัญหาอยู่ที่วัตถุดิบแซคมากกว่า ว่าจะแซคทันรึเปล่า
พอเพิ่มอาเมอร์กากอยกับเววี่กราสที่เป็นคอมโบคู่ไปเราจะเสียพื้นที่ดีๆ ไปมากมายเช่น

ลิฟฟี้วิง ใบเดียวในเด็คที่จ่วยเรายันเทิร์นแรกได้ ถ้าขึ้นพร้อนกรีนเสต็มจะกลายเป็นกำแพงที่กันตีได้ถึงสี่รอบ กลายเป็นเหลือสองใบ กว่าจะจั่วเจอ กว่าจะแซคเพื่อให้ฝ่ายตรงข้ามอินแอคอินเทอรเฟียได้

แฟนท่อมฟังกัส ตัวทำชรายน์เพียวหนึ่งในสองตัวในเด็ค ถ้าเกิดไม่มีเดรธรูท (ซึ่งก็ใส่ได้แค่สองอีก) ก็ทำอะไรไม่ได้แหละครับ มีมันก็เหมือนไม่มี เก็บได้อย่างมากก็สองศพก็หมด

แล้วเรายังต้องกั๊กกากอย กับเววี่ที่เป็นคู่คอมโบไว้บนมือด้วย เวลาจั่วเจอใบใดใบนึงมันก็จะค้างอยู่บนมือ จากที่เกรธรูทร่ายอย่างถูกจะกลายเป็นไม่มีอะไรร่าย ไม่มีวัตถุดิบแซคเพราะเด็คแพล้นท์ตัวช่วยจั่วก็มีแค่ทิมเพอรร่า ถ้าจั่วเจอกากอยใบเดียวงี้ร้องเลย

แต่ก็นะ แล้วแต่คนจะเล่น เล่นแบบใส่ดัสติน กากอย เววี่ แล้วช่วยบอกด้วยนะครับว่าผลเป็นยังไงบ้างครับ

ปล ตามที่ขอครับ
« Last Edit: November 08, 2007, 12:01:45 AM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #14 on: November 08, 2007, 12:55:17 AM »

ผมว่าเพิ่ม Timperra ดีกว่านะคับ มันช่วยจั่วได้เยอะเลยคับ 

gb_seaoer
Member

« Reply #15 on: November 08, 2007, 01:47:04 AM »

Amareta 3-4 เถอะคับ เก่งเหลือหลาย

ทำไรมันยากจริงๆ

❤N A F❤
Member

« Reply #16 on: November 08, 2007, 04:05:58 PM »

ลดAqua plant แล้วเพิ่มAmareta,The Elder Plant กับTimperrar, The Vapor Dragon งั้นหรอคับ
หรือเอาไปเพิ่มArmored Gagoyle กับWavy Grass Fairy อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ

Lightning9
Member

« Reply #17 on: November 08, 2007, 10:46:43 PM »

ผมว่ายิกดราซิลมันตั้งยากอะครับ แล้วผลที่ได้มันก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ ฉะนั้นไม่คอ่ยน่าใส่

Panther
Member

Email
« Reply #18 on: November 08, 2007, 10:54:56 PM »

ลดAqua plant แล้วเพิ่มAmareta,The Elder Plant กับTimperrar, The Vapor Dragon งั้นหรอคับ
หรือเอาไปเพิ่มArmored Gagoyle กับWavy Grass Fairy อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ

เพิ่มAmareta,The Elder Plant กับTimperrar, The Vapor Dragon

ดี กกว่า คับ

❤N A F❤
Member

« Reply #19 on: November 10, 2007, 05:56:09 PM »

แล้วไม่ใส่Armored Gagoyle กับWavy Grass Fairy ดีหรอคับ

Lightning9
Member

« Reply #20 on: November 10, 2007, 06:29:48 PM »

คือว่าเราไม่จำเป็นต้องกางบ้านอะครับ เพราะยังไงมันก็จ่ายไม่มากอยู่แล้ว

แต่ถ้าอยากกางแนะนำเป็น dustin wavy จะดีกว่านะ

pacozaa
Member

« Reply #21 on: November 11, 2007, 08:28:55 PM »

ไม่ใช้คอมโบแซ็คแฟนทอมบวกแอ๊ท ลาสแดนผ่ายตรงข้ามแล้วขุดมาใช้ต่อหล่ะครับ ง่ายดีเกรียนด้วย

❤N A F❤
Member

« Reply #22 on: November 11, 2007, 10:51:20 PM »

ไม่ใช้คอมโบแซ็คแฟนทอมบวกแอ๊ท ลาสแดนผ่ายตรงข้ามแล้วขุดมาใช้ต่อหล่ะครับ ง่ายดีเกรียนด้วย
เขาก็เอามาตบเราอ่ะดิ เขาอ่ะง่ายเลยเราอ่ะยุ่งคับ

❤N A F❤
Member

« Reply #23 on: November 13, 2007, 01:22:03 AM »

คือว่าเราไม่จำเป็นต้องกางบ้านอะครับ เพราะยังไงมันก็จ่ายไม่มากอยู่แล้ว

แต่ถ้าอยากกางแนะนำเป็น dustin wavy จะดีกว่านะ
ตัวไหนอ่ะคับ แล้วทำไรได้อ่ะคับ

Lightning9
Member

« Reply #24 on: November 13, 2007, 01:25:48 AM »

Dustin, the Architect
Type: scientist Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 5 Df: 7 Sp: 3 Element: earth
+[Scientist] Design Building At 9 Df 10 Mp 2
NULL
Skill:
นำ Mystic Card ประเภท [Place] หรือ [Relic] 1 ใบเข้ามาในสนามจากมือผู้ใช้ Skill (Mp 2)
ทิ้งการ์ด 2 ใบในมือผู้ใช้ Skill; นำ Mystic Card ประเภท [Place] 1 ใบใน Shrine ผู้ใช้ Skillขึ้นมือ (Mp 2)
ผู้เล่นทุกคนสามารถแสดง Mystic Card ประเภท [Place] 1 ใบจากกอง Mystic Card ตน แล้วนำไปยัง Shrine จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 1)

ที่แนะนำให้ใส่ตัวนี้เพราะ ยิกดราซิลมันไม่มีสกิล หรือ อบิ ขุดตัวเอง

ปล. อย่าโพสซ้ำนะครับ

Member

« Reply #25 on: November 13, 2007, 01:37:11 AM »

เขาก็เอามาตบเราอ่ะดิ เขาอ่ะง่ายเลยเราอ่ะยุ่งคับ

เลยต้องมีหยุดด้วยสปิรง แซคแฟนท่อมหยุดไงครับ
อินแอคมันทุกเทิร์นหน่ะแหละ ยังไงเอมพีเราก็ใช้น้อยอยู่แล้ว

แต่ผมก็ยังว่ากว่าจะทำคอมโบลงเกรธรูทสำเร็จก็เฮฮาได้ซักเทิร์นสองเทิร์นแหละครับ
แต่พื้นที่ในการใส่คอมโบกางต้นไม้จะทำให้อัตราในการใส่คู่คอมโบสำคัญๆ เช่นกรีนเสต็ม สปริงค์ ลีฟฟี้ เหลือน้อยไปหมด

ไม่มีตัวแซค ไม่มีการเสิร์จการกอง ไม่มีตายได้อินแอคได้ลาสแดนซ์ ผมว่ากางบ้านต้นไม้ไปก็ทำเกมไม่ได้อ่ะครับ

แต่ในที่สุดผมก็ยังไม่ได้ลองจัดสายต้นไม้ยักษ์นี่เลยแฮะ มัวแต่จะจัดเคียวฟุ :P

Pages: [1]
  Print  

Jump to: