Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:36:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จัดเองแต่มีจุดบอด2จุดคิดไม่ออกจิง  (Read 2549 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
vinayaks
Member

Email
« on: November 05, 2007, 07:46:24 PM »

DECKผมนะ

ursa ashley *3 ขุด บีสจาก สุสาน
white fire horn unicorn*3 ใช้เป็นตัวยืนและใช้โจมตี
naedia *4 เร่งเรียก บีส
dark flame kirin*2 ตัวล่อให้โจมี คือมาเพื่อตาย
red roc*1 ชุบชีวิต บีส
naeda*4 เรียกบีสเทริ์นฝ่ายตรงข้าม
dark destiny *1 วนการ์ด
goden fur griffin*2 ไม่มีลูกเล่น
saber horn hound*4 เพิ่มAt
darkmist unicorn*1 เพิ่มAt

แนวทางการเล่นนะครับ
ใช้ursa ashley เป็นแกนในการเล่นลูกเล่นต่าง
white fire horn unicorn ใช้เป็นตัวยื่นโดยถ้าตายก็เอาursa ashleyขุดมาโจมตีหรือถ้ามีหลายตัวก็คอมโจมมตีครับ
red rocตัวนี้ก็ชุบเพิ่อตั้งเกมครับ โดยชุบdark flame kirin มาเด้นใหม่หรือคอมเพิ่มATก็ได้ครับ
นอกนั้นเล่นแบบ บีสทั่วไปครับ

แจ่ที่ผมว่ามีจุดบอด2จุดคือ
อาจโดนตีข้ามไลน์ได้ง่ายๆจนตั้งตัวไม่ได้เลย กันข้ามไลน์ดีๆ
อาจโดนเคริสเล่นงานได้ง่ายๆครับ เลยอยากหาแบบรักษาทั้งสนาม

แต่ไม่แพ้all แน่นอนครับเพราะอาศัษการทำเกมไวลดMpฝ่ายตรงข้ามครับ

สุดท้ายก็ถามหน่อยได้ไหมครับว่ามีตัวไหนที่เรียกบีสจากกองให้เข้ามาในสนามได้โดยที่ บีส ตัวนั้นไม่สูญเสีย Ability

ขอบคุณที่ให้ความสนใจผมครับ

ไม่รู้ดิ
Member

« Reply #1 on: November 05, 2007, 08:12:26 PM »

Melville, the Beast Tamer
Type: tamer Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 6 Sp: 4 Element: water
+[Beast] Blue Sore At 10 Sp 5 Mp 2
NULL
Skill:
แสดง [Beast] X ใบในมือผู้ใช้ Skill; ผู้เล่นทุกคนสามารถแสดง [Beast] 1 ใบจากกองการ์ด Seal ของตนที่มี Mp ค่าร่ายน้อยกว่าหรือเท่ากับ X แล้วนำขึ้นมือ ถ้า Seal เป็น [Beast] ธาตุ [Water] นำเข้ามาในสนามแทน จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 2)
Ability:
เมื่อ Melville, the Beast Tamer โจมตีสำเร็จ ผู้ควบคุมสามารถนำ [Beast] 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ควบคุมขึ้นมือ
[Beast] ทุกใบในมือและใน Shrine Mp ค่าใช้ Skill -1 (ถ้ามี Melville, the Beast Tamer ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามเลือกให้ Ability นี้ทำงานได้เพียง 1 ใบเท่านั้น)
Illustator: Thitipon Dicruen
Version: The Saint
Verno: 50

ถ้าเป็นธาตุนำก็เอาเข้ามาในสนามเลยถ้าไม่ใช่ก็ขึ้นมือ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #2 on: November 05, 2007, 08:16:08 PM »

DECKผมนะ

ursa ashley *3 ขุด บีสจาก สุสาน
white fire horn unicorn*3 ใช้เป็นตัวยืนและใช้โจมตี
naedia *4 เร่งเรียก บีส
dark flame kirin*2 ตัวล่อให้โจมี คือมาเพื่อตาย
red roc*1 ชุบชีวิต บีส
naeda*4 เรียกบีสเทริ์นฝ่ายตรงข้าม
dark destiny *1 วนการ์ด
goden fur griffin*2 ไม่มีลูกเล่น
saber horn hound*4 เพิ่มAt
darkmist unicorn*1 เพิ่มAt

แนวทางการเล่นนะครับ
ใช้ursa ashley เป็นแกนในการเล่นลูกเล่นต่าง
white fire horn unicorn ใช้เป็นตัวยื่นโดยถ้าตายก็เอาursa ashleyขุดมาโจมตีหรือถ้ามีหลายตัวก็คอมโจมมตีครับ
red rocตัวนี้ก็ชุบเพิ่อตั้งเกมครับ โดยชุบdark flame kirin มาเด้นใหม่หรือคอมเพิ่มATก็ได้ครับ
นอกนั้นเล่นแบบ บีสทั่วไปครับ

แจ่ที่ผมว่ามีจุดบอด2จุดคือ
อาจโดนตีข้ามไลน์ได้ง่ายๆจนตั้งตัวไม่ได้เลย กันข้ามไลน์ดีๆ
อาจโดนเคริสเล่นงานได้ง่ายๆครับ เลยอยากหาแบบรักษาทั้งสนาม

แต่ไม่แพ้all แน่นอนครับเพราะอาศัษการทำเกมไวลดMpฝ่ายตรงข้ามครับ

สุดท้ายก็ถามหน่อยได้ไหมครับว่ามีตัวไหนที่เรียกบีสจากกองให้เข้ามาในสนามได้โดยที่ บีส ตัวนั้นไม่สูญเสีย Ability

ขอบคุณที่ให้ความสนใจผมครับ

ตอบคำถามให้เลย..มีแต่ที่เรียกได้เฉพาะธาตุน้ำอะถ้าเปนธาตุอื่นจะขึ้นมือแท

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: November 05, 2007, 10:33:48 PM »

กริฟฟินขนทอง 3 ก็ ด้ายนะคับ บีส น่าจาหา ตัวอาราย มา เรียก พวก อาราย เร็วๆ ดี ก่า เพราะว่า เด่ว จา สู้ พวก บ้า พลังไม่ได้

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: November 06, 2007, 12:20:18 AM »

ลองหาเหยี่ยวเงิน กับ นกสีฟ้า ในชุดนินจาซิคับ...

Silver Hawk Gintaka & Blue Hakuchou

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: November 06, 2007, 12:42:42 AM »

เอ่อ...................กันข้ามไลน์ก็นี่เลย Gou, The Dog ของ Zodiac แถมถ้ามี Ursa มนสนามอีกมีซ่าแน่
   ส่วนกัน All เราคิดไม่ออกแฮะ กางพระพรหมไปก่อนละกัน

ปล. เอ๋.......... Dark Destiny โดน Ban ไม่ใช่หรอ
« Last Edit: November 06, 2007, 12:44:57 AM by The Neko Sleeping » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: November 06, 2007, 05:25:32 PM »

ปล. เอ๋.......... Dark Destiny โดน Ban ไม่ใช่หรอ
ไม่โดนครับ

ผมว่าอีกตัวก็
Baby phoenix
ใส่แทน White fire horn unicorn ได้เลย

pacozaa
Member

« Reply #7 on: November 06, 2007, 11:06:38 PM »

ช่วยแก้ให้ครับ
1.ลองใส่Ratatoskดูนะครับ
2.ใส่ คอยแคป+หมา6ปี
« Last Edit: November 06, 2007, 11:18:43 PM by pacozaa » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: