Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:29:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: นับ 1 ใหม่ครับแนะแนวกันหน่อย  (Read 2934 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
vinayaks
Member

Email
« on: November 05, 2007, 01:37:09 PM »

บอกก่อนะครับว่าผมเคยเล่นการ์ดมาครั้งหนึ่งแล้วแล้วขายการ์ดหยุดเล่นไปครับ อยากลองกลับมาเล่นใหม่อีกครั้งครับ เลยไม่รู้ว่าไปถึงไหนๆกันบ้างแล้ว(บ้านอก)

คือแต่เดิผมเล่นเด็บืสอ่ะครับ เน้น แบบค่าร่าย 1-2 ครับ เพราะชอบมีสไตร์ของตัวเองครับ คือ
1 เน้นไว เช่น ค่าร่ายน้อย
2 ปิดเกมเร็ว เช่น เทริ์นที่2 ฝ่ายครงข้ามก็บอกยอมแพ้แล้ว
3 มีลูกเล่นในเด็คเยอะมากๆ  อันนี้ส่วนมากผมไม่ชอบเล่น เคริส ชอบแบบทำลายไปเลย หรือกันผลพิเศษทุกอย่าง หรือ ปั้ม AT DF เสียมากกว่าครับ
4 มีไม้ตายขั้นสุดท้ายที่หวังผลได้แบบ100เปอร์เซนในยายมฉุกเฉินว่าเราจะต้องไม่แพ้แน่นอน ตัวเดียวไม่กล้าตีเราเลย

ทั้งหมดนี่ผมเคยทำมาแล้ว แล้งที่สำคัญราคาถูกมากๆครับ เพราะผมไม่หล่อแต่ผมก็จนครับ
ที่สำคัญผมไม่เคยเล่นไอ้ที่เขาเรียกกันว่า ลูป (ใช่ปะว่ะ)ที่มันวนๆอ่ะ

จึงอยากขอให้เพื่อนช่วยแนะนำเด็ทที่พอจะตรงกับคอนเซ๊ปของผมให้หน่อยได้มะครับ

ขอบคุณมากครับอย่างน้อยก็ที่อ่าน

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #1 on: November 05, 2007, 02:23:03 PM »

บอกก่อนะครับว่าผมเคยเล่นการ์ดมาครั้งหนึ่งแล้วแล้วขายการ์ดหยุดเล่นไปครับ อยากลองกลับมาเล่นใหม่อีกครั้งครับ เลยไม่รู้ว่าไปถึงไหนๆกันบ้างแล้ว(บ้านอก)

คือแต่เดิผมเล่นเด็บืสอ่ะครับ เน้น แบบค่าร่าย 1-2 ครับ เพราะชอบมีสไตร์ของตัวเองครับ คือ
2 ปิดเกมเร็ว เช่น เทริ์นที่2 ฝ่ายครงข้ามก็บอกยอมแพ้แล้ว
3 มีลูกเล่นในเด็คเยอะมากๆ  อันนี้ส่วนมากผมไม่ชอบเล่น เคริส ชอบแบบทำลายไปเลย หรือกันผลพิเศษทุกอย่าง หรือ ปั้ม AT DF เสียมากกว่าครับ
4 มีไม้ตายขั้นสุดท้ายที่หวังผลได้แบบ100เปอร์เซนในยายมฉุกเฉินว่าเราจะต้องไม่แพ้แน่นอน ตัวเดียวไม่กล้าตีเราเลย

ทั้งหมดนี่ผมเคยทำมาแล้ว แล้งที่สำคัญราคาถูกมากๆครับ เพราะผมไม่หล่อแต่ผมก็จนครับ
ที่สำคัญผมไม่เคยเล่นไอ้ที่เขาเรียกกันว่า ลูป (ใช่ปะว่ะ)ที่มันวนๆอ่ะ

จึงอยากขอให้เพื่อนช่วยแนะนำเด็ทที่พอจะตรงกับคอนเซ๊ปของผมให้หน่อยได้มะครับ

ขอบคุณมากครับอย่างน้อยก็ที่อ่าน
ถ้าจะเอาให้ตรงทุกข้อล่ะก็...
ไม่มีครับ
เพราะถ้ามี ทุกคนที่เเข่งก็คงจะเอาเเต่เด็คนี้มาเล่น
เพราะมันสมบูรณ์เเบบเหลือเกิน
ปล.ที่เคยทำมาเเล้วนี่ เด็คอะไรเหรอครับ อยากรู้จัง...
« Last Edit: November 05, 2007, 02:24:55 PM by จ๊ะอ่อน"ไม่เล่นเด็คเมต้าเกมส์ เเต่เล่นเด็คขี้โกง" » Logged

vinayaks
Member

Email
« Reply #2 on: November 05, 2007, 02:48:08 PM »

มันเป็นเด็ทบีสแบบ ร่านน้อยอ่ะครับมีความรวดเร็วมากในการตั้งเกมอ่ะครับ แตถ้าฝ่ายตรงข้ามเล่นเกมยื้อมาก็จะมีเทคนิดของแต่ละใบมาช่วยครับ
อย่างเช่น กรีฟขนทอง กรีฟมืด นาเอเดียอะไรประมาณี่อ่ะครับมาวนๆ ใช้ได้ไม่หยุดยั้ง
กันเคริสก็บีสแสงอ่ะครับ เป็นหนูตัวเล็กๆ4ใบ1บาทเองครับ อิอิ ตัวทำเกมถ้าจำไม่ผิดนะครับ เป็นม้าไฟอ่ะครับ เวล1
rพระเอกของเด็ทน่าจะเป็น DARK DRITINY ที่วน การ์ดได้อะครับ
สวนใหญ่เล่นแบบให้ฝ่ายตรงข้าม MPหมด ให้มากที่สุด แล้วทำไงก็ได้ให้เราเหลือMPไม่น้อยกว่า5 เพื่อใช้ไม้ตายที่ขัดขืนไม่ได้จัดการครับ

vinayaks
Member

Email
« Reply #3 on: November 05, 2007, 02:57:45 PM »

ลืมบอกไปเด็ทที่ผมจัดทุกเด็ทราคาไม่ถึง200นะครับ เพราะผมหาการ์ดแบบถูกที่สุดครับ และถ้าผมรวยคจัดเต็มแม็กครับพี่น้อง เมจิกการ์ดนี่ไม่อยากจะคุยครับ
เน่ามากๆครับประมาณ23ใบเพราะเนื่องจากเด็ทส่วนใหญ่ที่ผมจัดนะครับไม่นิยมใช่เมจิกการ์ดเท่าไรกล่าวคือไม่มีก็เก่งได้อ่ะครับ ทุกเดทของผมต้องเป็นแบบนี้เสมอครับ คือแบบว่าจั่วตาแลกแ2ใบก็พอไมว่าได้ไบอะไรก็ใช้ได้2ใบพอแล้ว ถ้าฝ่ายตรงข้ามเก่งก็3-4ใบ แต่ส่วนใหญ่ผมจั่วมาขู่ครับไม่ไช้เท่าไรนักครับ เพราะแถวบ้ายผมพวกน้องไม่ค่อยมีเงินซื้อเมจิกการ์ดกันเรากเลยต้องเล่นแต่ seal อย่างเดียว เมจิกการ์ดดีๆผมมีก็ให้เลยครับไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียวผมก็ไม่คิดครับ

เราเล่นกันเอาฝีมือไม่คิดเอาชนะ บ้าระหำเท่าไร เล่นไปหัวเราะไปเพราะสนุกคลายเครียดมากกว่าครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: November 05, 2007, 04:11:55 PM »

ตอนนี้ก็มีการ์ดใหม่ ๆ มาช่วย beast เก่า ๆ เหมือนกัน อย่างชุดนินจาก็มี Silver Hawk Gintaka ที่ทำให้เด็ค Golden Fur Griffin กลับมาเล่นได้เลย

ส่วนถ้าเน้นร่ายไว เน้นหนู ก็ยังเก่งด้วยหนู 6 ปีได้ครับ 

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #5 on: November 05, 2007, 04:18:13 PM »

ช่วยอ่านกฎของบอร์ดก่อนโพสนะครับไม่งั้นเดียวmodจะมาแบนกลับบ้านนอกไปซะนะครับ
[เวลาโพสซ้ำให้ใช้ปุ่มโมดิฟายแทนนะในกฎเขาห้ามโพสซ้ำ]
ที่ว่าบีสกริบฟินคุณแรงเร็วทามไมไม่ใช้เด็คนั้นเล่นอะ...แน่นอนเวลาเปลี่ยนอะไรก็เปลี่ยนเดี้ยวนี้บีสไม่แรงเหมือนรุ่นekkอีกแล้วหรืออยากได้เด็คตีเร็ว..ซิกมันเปนไงถ้าเอาไปสู้กับเด็คเก่าๆเขาก็คงยอมแพ้ใน2เทิร์น
แต่เด็คเดียวนี้เขาทำมาเท่าเทียมพวกลูปๆก็เริ่มโดนแบนจะให้ชนะใน2เทิร์นนะเปนไปไม่ได้แล้ว
ปล.ขนาดเมต้าสมัยนี้ยังใช้เวลาเปน10เทิร์นในกรณีที่เขาไม่ยอมบอกยอมแพ้นะ
ลืมบอกไปเด็ทที่ผมจัดทุกเด็ทราคาไม่ถึง200นะครับ เพราะผมหาการ์ดแบบถูกที่สุดครับ และถ้าผมรวยคจัดเต็มแม็กครับพี่น้อง เมจิกการ์ดนี่ไม่อยากจะคุยครับ
เน่ามากๆครับประมาณ23ใบเพราะเนื่องจากเด็ทส่วนใหญ่ที่ผมจัดนะครับไม่นิยมใช่เมจิกการ์ดเท่าไรกล่าวคือไม่มีก็เก่งได้อ่ะครับ ทุกเดทของผมต้องเป็นแบบนี้เสมอครับ คือแบบว่าจั่วตาแลกแ2ใบก็พอไมว่าได้ไบอะไรก็ใช้ได้2ใบพอแล้ว ถ้าฝ่ายตรงข้ามเก่งก็3-4ใบ แต่ส่วนใหญ่ผมจั่วมาขู่ครับไม่ไช้เท่าไรนักครับ เพราะแถวบ้ายผมพวกน้องไม่ค่อยมีเงินซื้อเมจิกการ์ดกันเรากเลยต้องเล่นแต่ seal อย่างเดียว เมจิกการ์ดดีๆผมมีก็ให้เลยครับไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียวผมก็ไม่คิดครับ
เราเล่นกันเอาฝีมือไม่คิดเอาชนะ บ้าระหำเท่าไร เล่นไปหัวเราะไปเพราะสนุกคลายเครียดมากกว่าครับ
อืมเล่นเมจิกด้วยหรอ......ตกภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยหรือป่าว?เขาเรียกมิสติกไม่ใช่เมจิก

ปล2.ถ้าผมโพสอะไรแรงไปก็ขอโทษด้วย
« Last Edit: November 05, 2007, 04:30:51 PM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

MarvinSank
Member

Email
« Reply #6 on: November 05, 2007, 06:56:20 PM »

เด้กไฟที่ผมเพิ่งตั้งมั่ง

1.ฟาริดร่าย2ลง1ตบอาจ0ถ้าติดกระบองแอทเยอะแถมยกเลิกอบิลิตี้ทั่งไลน์
2.ตบเทรินละ2-3ครั่ง อาจเบิ้ลด้วยซูไลก้า
3.ซินน้ำโดดฟรีซ Chemosh แซคจั่ว3ใบ แซคฟักทองก็ได้นะเออ~
4.ฟรีซแล้วตบ

ติดราคาอย่างเดียวนะ
เงื้อนไขเยอะเกิน

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=35171.0
เข้าไปเลยถ้าอยากแสดงความคิดเห็น
(หุหุ โปรโมทตัวเองซะงั้น )
« Last Edit: November 05, 2007, 06:58:09 PM by MarvinSank » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: November 05, 2007, 10:35:26 PM »

ใส่ บีส ใหม่ๆ มา ช่วย ดี ก่า

banlungx
Member

Email
« Reply #8 on: November 05, 2007, 11:09:35 PM »

1 เน้นไว เช่น ค่าร่ายน้อย<อืม พอจัดให้ได้ครับ พวก ฟาริดเลยครับ ร่ายน้อย ตีน้อย ไวมั้ก>
2 ปิดเกมเร็ว เช่น เทริ์นที่2 ฝ่ายครงข้ามก็บอกยอมแพ้แล้ว<บางครั้งผมอาจจะถึงกับตั้งตัวไม่ได้ แต่ผมไม่เคยบอกยอมแพ้ครับจะยอมไปทำไมหว่า แล้วมันจะเล่น สนุกไหมเนื่ย?>3 มีลูกเล่นในเด็คเยอะมากๆ  อันนี้ส่วนมากผมไม่ชอบเล่น เคริส ชอบแบบทำลายไปเลย หรือกันผลพิเศษทุกอย่าง หรือ ปั้ม AT DF เสียมากกว่าครับ<คือ ถ้ามีเด็ค ที่ทำ ข้อ นี้ กับ 1 รวมกันได้ มันคงจะเป็น โครตตต  เมต้าไปแล้ว>4 มีไม้ตายขั้นสุดท้ายที่หวังผลได้แบบ100เปอร์เซนในยายมฉุกเฉินว่าเราจะต้องไม่แพ้แน่นอน ตัวเดียวไม่กล้าตีเราเลย<ลูเคเทีย ไง งับ แต่ต้องช่วงหลังหลัง นอกนั้นก็ เรลาเจ่มั้ง?  จะเอา แบบ ไม่มีเงื่อนไขอะไรเลย ไม่มีหรอกไม่งั้นใส่กันทุกเด็คแล้ว เพราะมันคงหมายถึง เจ้าตัวนี้ ลงมา ไม่ต้อง คอม ก็ ตั้งได้ ชะนั้น ไม่ต้องคอมก็ไม่ต้องห่วงเรื่องทาตุเผ่าพัน เอามาตั้งอย่างเดียว  มันคงจะถูกแบน..ไม่สิคงไม่มีใครสร้างมันขึ้นมาหรอกครับ>

เล่นการด์  น่าจา...ไม่ต้องไปคิดเรื่อง แพ้ชนะ นะครับ จะพาลทำเราไม่หนุก เปล่าเปล่า ที่นี่เล่นแล้วเครียด แพ้แล้วยิ่งเครียด 555

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #9 on: November 06, 2007, 05:17:39 AM »

ขั้นแรก อ่านทุกกระทู้ที่อยู่ใต้ลายเซ็นผมก่อน แล้วก็ทำตัวตามกฏนะครับ

เชื่อว่าถ้าเคยเล่นมาบ้าง อ่านหมดนั่นก็น่าจะพอรู้เรื่องและมีไอเดียจัด Deck บ้างครับ

singer
Member

Email
« Reply #10 on: November 06, 2007, 09:24:25 AM »

1. เดี๋ยวนี้ของดี และแรงแต่ถูกไม่มีครับ ถึงมีก็หายาก อีกทั้งยังไม่เร็วพอที่จะจบในเทริ์นสอง
2. เดี๋ยวนี้ การ์ดเน้นที่มิสติค เล่นขำๆพอทน แต่แข่งจริงคงเอาตัวรอดยากถ้าไม่มีของดีพอ
3. เดี๋ยวนี้ บีสกดเด็คอื่นลำบากเพราะยุคนี้เป็นยุคแห่งการโดดตุ๋ยไม่ก็ฟรีซตบผลักตบ (ขอทายว่าเลิกเล่นไปไม่ต่ำกว่า 3 ปี)

เอาล่ะ กัดไปพอแล้ว ขอแนะต่อ

แนวทางการจัดเนี่ย ไม่มีอะไรมาก เลือกการ์ดที่ชอบมา 1 ใบ แล้วดูการ์ดอื่นๆประกอบให้มันเข้ากับการ์ดที่ชอบ ถ้าไม่มีencyclopedie ก็ หาเอาหาในเว็บนี้ก็ได้

แนะได้แค่นี้แหละ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: