Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:32:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อังเดโปโม กับธรรมบดา แตกต่างกันอย่างไร ใส่ได้อย่างละ3ได้ใหม หรือรวมกันได้แค่3  (Read 2221 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
คนมานจน9847
Member

Email
« on: November 05, 2007, 01:26:05 AM »

อังเดโปโม กับธรรมบดา แตกต่างกันอย่างไร ใส่ได้อย่างละ3ได้ใหม หรือรวมกันได้แค่3
 หนู่ไม่รุอะ

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: November 05, 2007, 02:00:13 AM »

ถ้า ชื่อ ไม่เหมือน กัน ก็ใส่ ได้  อย่างละ ครับ ไม่ใช่ รวม

โปรโม ใส่ ได้ ๔

ตัวใหญ่ใส่ได้ ๓

banlungx
Member

Email
« Reply #2 on: November 05, 2007, 02:14:25 AM »

ชื่อ ไม่เหมือนกัน  ก็ คือ การด์ คนละใบกัน ก็ใส่ได้ตามจำวน สูงสุด  ถ้าไม่ได้โดน แบน หรือ ริสติก

เวล 1  4  ใบ
เวล 2  4  ใบ
เวล 3  3  ใบ
เวล 4  3  ใบ
เวล 5  2  ใบ

เผื่อไม่รู้น่ะ

ปล.กรุนาอ่าน  ระเบียบ การใช้บอรด์ ด้วยนะค้าบบบ

Oh!! Shith!!!!  2 รึ นี่ ไม่เปนไร โพส ไปได้ ไม่กี่นาที ขอบคุงที่ เตือนครับ<เวล 5 มันน้อยจิงจิงนั้นแหละ>
« Last Edit: November 05, 2007, 02:30:08 AM by banlungx » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: November 05, 2007, 02:24:47 AM »

ข้างบนแก้ด้วย เวลห้าใส่ได้สองครับ เดี๋ยวงงกัน
ถ้าไม่รู้จริงไม่ชัวร์จริงอย่าพึ่งมาบอกเลยครับ เดี๋ยวสับสน เคยเป็นมากระทู้นึงแล้วคนตอบเยอะๆ กลายเป็นเละเลย

อังเดรโปรโม นำมาใช้ตีเร็วครับ เนื่องจากประหยัดค่าร่าย และทำให้คอมเทิร์นแรกได้ด้วย ใช้ในการตีช่วงต้อนเกม กลางเกมก็ยังพอมีโอกาสคอมจอร์ตีฟรีสก็ได้ แต่ยากหน่อย ลายเกมถ้าขึ้นมาก็ทำใจนะครับ ดรอว์ ออฟ โซลไปเลย
ใส่ได้สี่ใบเนื่องจากเป็นเลเวลสอง แต่เป็นผมผมใส่สองครับ โอกาสใช้ไม่มาก

ส่วนตัวอังเดรใหญ่ ไว้ใช้เป็นตัวยืน ตัวตีหลักของเด็คได้ครับ แค่คอมมังกรก็แอ้ทเยอะมากมายแล้วครับ มาต้นเกมก็ลงมาฟรีสได้ด้วย เป็ฯตัวยืนและตัวตีหลักของเด็คเลย ตัวนี้เป็นผมก็ใส่สามเต็มสตรีมเลย

MarvinSank
Member

Email
« Reply #4 on: November 05, 2007, 03:39:42 AM »

ต่างกันยังไง
ความกดดันไงครับ!!!
ตัวใหญ่อยู่แม้งกดดันชิหาย

maB evoL
Member

« Reply #5 on: November 05, 2007, 06:37:25 PM »

ตอบกวนอ่า

SefirozE
Member

Email
« Reply #6 on: November 07, 2007, 12:56:59 AM »

ใช่จ้า ทั่น MarvinSank เพราะเราไม่รู้เค้าจาตีป่าวถ้า ตีของหยุดมันน้อย

ปล.ถ้าตัวเราสู้เค้าไม่ได้นะ กรณีเค้าติดดาบแล้ว

ตอบกวนอ่า

เค้าไม่ได้กวนนะ แต่มันกดดัน จิงๆ นั่นแหละครับ เพราะว่ามันคอมมังกือ แล้ว At+ และ เคิลเซิลเคิส

เค้าจะกดดันมากขึ้นถ้าแท่งไอติมม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: