Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:36:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  
Author Topic: จูมง หลงเสนห์  (Read 29635 times)
0 Members and 33 Guests are viewing this topic.
gb_seaoer
Member

« on: November 04, 2007, 01:48:35 AM »

1. abillity ของ Anantanagaraja เกิดหลัง inf step การต่อสู้ใช่ปะคับ

2. เราสั่ง Martin, the General of Ekklesia  ติด Martin's Feather Mantle ยกเลิก curse โจมตี inf step ตอนโจมตี ผมใช้ skill ของ Libera Me ยิงใส่ Anantanagaraja ฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ Princess's Royal Guard Garuda ใช้ skill นำ Martin ขึ้นมือได้รึป่าวครับ ด้วย Abillity ของ Ananta
ปล.ผมคิดว่า ช่วงนั้น ยังไม่เกิด abillity ไม่น่าจะโฉบได้ ผมเข้าใจถูกใช่ปะคับ

3. เหมือนข้อ 2 แต่เปลี่ยนเป็นช่วง inf step ตอนต่อสู้ จะโฉบขึ้นไหมคับ

4. abillity ของ Ananta เมื่อ [ s ] ต่อสู้ ซีลที่ต่อสู้ติด poision curse 1 turn ช่วงเกิด abillity มี inf step ให้ Princess's Royal Guard Garuda ใช้ skill โฉบ ซีลที่ต่อสู้กับ Ananta รึป่าวคับ
ปล. ถ้ามี inf step นั้นคือ inf step ตอนติด curse ใช่ปะคับ
« Last Edit: October 06, 2008, 09:32:30 PM by gb_seaoer » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: November 04, 2007, 03:48:54 PM »

1. การต่อสู้ไม่มี step ครับ

2. ไม่ได้ครับ เพราะ Martin ยังไม่ได้ติดเคิร์ส

3. ไม่ครับ เพราะอบิลิตี้ของ Anantanagaraja หายไปแล้วเลยไม่ติดเคิร์สครับ

4. ได้ครับ/ใช่ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #2 on: November 04, 2007, 03:59:34 PM »

จากข้อ 1 ถ้าผมไม่เข้าใจผิด จะมี step ตอนต่อสู้ให้ร่ายก่อน เข้าสู่การต่อสู้ไม่ใช่เหรอคับ เช่น Lucretia ตี เราไม่แก้ตอน step ตอนตี แต่ไปร่าย Ordonus, the Spear of Order ตอน step ตอนต่อสู้ เค้าจะต้อง มูฟ ฟรี ไม่ใช่หรอคับ

จาก ข้อ 3 ถ้า Libera Me ยิง skill ตอน step การต่อสู้ แล้ว Princess's Royal Guard Garuda จะโฉบ แทรกก่อน Libera Me จะยิง skill Martin จะไม่ขึ้นมือใช่ปะคับ เพราะว่าช่วงนั้นยังไม่ติด curse

Member

Email
« Reply #3 on: November 04, 2007, 04:03:04 PM »

1. ปกติจะไม่มีครับ แต่กรณี Lucretia มี เกิดขึ้นตอนต่อสู้เพราะมีการ remove มิสติคครับ

3. ขึ้นมือครับ เพราะถ้าใช้สกิล ตอนนั้นแปลว่าติดเคิร์สไปแล้วครับถึงได้มี ตอนต่อสู้ ดังนั้นก็ใช้ Garuda เอาขึ้นมือได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: November 06, 2007, 01:15:30 AM »

5. สรุปคือว่า มี step ช่วงเมื่อโจมตีเท่านั้นที่ร่ายได้ ก่อน abillity ของ Anantanagaraja จะทำงานใช่ไหมคับ
ดั้งนั้น ถ้าผมจะใช้ skill ของ Libera Me จิ้มใส่ ก็ต้องทำช่วง ตี เท่านั้นใช่ไหมครับ

6. จากข้อ 5 ถ้าผมใช้ skill ช่วงต่อสู้ แสดงว่าติด curse ไปแล้วใช่ไหมคับ

7. CR ไม่มีให้อ่านหรอคับ ในช่วงนี้ ผมหาไม่เจอเลย อยากอ่านอะคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: November 06, 2007, 07:58:39 PM »

5. ใช่ครับ / ครับ

6. ติดไปแล้วครับ

7.
http://www.smnforum.com/download/SMN_CompleteRule_20070901.pdf

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: November 09, 2007, 12:47:52 AM »

1. ซีลที่ Growth สำเร็จแล้ว เมื่อซีลนั้นเปลี่ยน zone text box ช่อง Growth จะหายไปหรือไม่

2. ซีลที่ติด Dimension Curse abillity ของซีลนั้นยังคงส่งผลอยู่รึป่าว

3. ซีลที่ติด Dimension Curse สามารถใช้ สกิล ได้รึป่าว

4. Sigmund 3rd, the King of Felasia สามารถใช้สกิล รวมร่าง กับซีลที่ไม่ครบเงื่อนไขรวมร่างได้รึป่าว เช่น อยู่ไม่ครบ 1 turn

Member

Email
« Reply #7 on: November 09, 2007, 02:18:48 AM »

1. หายครับ

2. ส่งผลครับ

3. ไม่สามารถสั่งการใดๆได้เลยครับ

4. ไม่ได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: November 17, 2007, 05:50:06 PM »

1. เราร่าย Alexandrite, the Sword of Bryna ให้ซีลทุกใบฝ่ายเรา ป้องกัน curse 1 turn ใน subturn โจมตีของเรา เมื่อเข้าสู่ subturn ป้องกันของเรา abillity ของ Crab of Cancer ที่เลือกซีลฝ่ายเรา 1 ใบติด stone หรือ freeze แต่ว่าด้วยผลของดาบ ทำให้เราป้องกัน curse จะสามารถใช้ abillity ได้รึป่าวคับ

2. จากข้อ 1 ถ้าได้ curse ที่ฝ่ายเรา จะเด้งไปติดฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่ เพราะเราป้องกัน curse

3. ถ้าในสนามฝ่ายตรงข้าม มีซีล 2 ใบ คือ Zuleika, the Lazal Princess (Df 6) กับซีลX (Df 7) เราจะสามารถใช้สกิลของ Murderous doll Death curse โดนตัวไหนครับ เพราะว่าครบเงื่อนไขที่มีซีล 2 ใบขึ้นไป แต่ว่า Zuleika ป้องกัน curse เพราะพึ่งลงมา (ป้องกัน skill ด้วย)
ปล. ถ้าทำได้ ผมคิดว่าโดนตัว Df 7 ป่าวครับ เพราะ Zuleika ป้องกัน จึงตกเป็นเป้าไม่ได้ แต่ว่าครบเงื่อนไขใช้สกิลของ M.doll คือมีซีล 2 ใบขึ้นไปอะคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #9 on: November 19, 2007, 01:55:25 AM »

1.ไม่ได้ครับ

2.อ่านข้อ 1

3.ไม่สามารถใช้ skill ได้เพราะเป้าหมายไม่ถูกต้อง

gb_seaoer
Member

« Reply #10 on: December 01, 2007, 01:35:49 AM »

1. ถ้าฝ่ายตรงข้าม สั่งGeneral Rachoyu ตี แล้วเราสุ่ม โม่ เค้าแล้ว step ตอนการ์ดตกไชรน์ เราจะใช้การ์ดหยุดการโจมตีได้รึไม่ครับ
เช่น Houdini หรือ No Attack

ปล. คิดว่าไม่หยุดเพราะว่ามันเลยช่วงก่อนตีไปแล้ว ผมเข้าใจถูกรึป่าวคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: December 01, 2007, 10:48:45 AM »

1.ทำได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #12 on: December 03, 2007, 11:34:09 PM »

1. ถ้าเราร่าย Athena เลือก ยกเลิกมิสติกฝ่ายตรงข้าม แล้วฝ่ายตรงข้าม ร่าย Kuku Clock แทรก บอกว่าเร่งซีล
อยากทราบว่า ซีลฝ่ายเราที่ถูก Kuku Clock เร่ง ซีลนั้นจะยังยกเลิกมิสติกฝ่ายตรงข้ามอยู่รึป่าวคับ หรือไม่ยกเลิก เพราะโดนเร่งไปพร้อมผลของ Athena

2. Kuku Clock จะเร่งได้เฉพาะ การ์ดที่ร่ายสำเร็จแล้วรึป่าวคับ (กรณีเร่ง มิสติกการ์ด)

Doraemon
Member

Email
« Reply #13 on: December 04, 2007, 04:07:22 AM »

1.ยกเลิกครับ

2.ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: December 09, 2007, 12:20:47 AM »

1. abillity ของ black boa therion ที่เมื่อเข้าสู่ subturn... มี step ปะคับ

2. ตอนใช้ abillity ของ black boa มี step ตอนติด curse ปะคับ

3. ถ้า white wiser girl ติด curse step ติด curse สามารถใช้ สกิล รักษา curse ให้ตัวเองได้หรือไม่คับ

4. ถ้าข้อ 2 และ 3 สามารถทำได้ คือ white wiser girl รักษาตัวเองได้ แล้ว black boa ใช้ abillity ยิง stone ใส่ white wiser girl เราจะสามารถใช้สกิล รักษา curse ให้ตัวเองได้รึป่าวคับ(เมื่อตอนเข้าสู่ subturn จำได้ว่าไม่มี step)

Member

Email
« Reply #15 on: December 10, 2007, 02:23:15 AM »

1. มีครับ แต่ไม่สามารถร่ายหรือสั่งการการ์ดใดๆได้

2. อ่านข้อ 1.

3. ได้ครับ

4. อ่านข้อ 1.

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: December 15, 2007, 08:54:45 PM »

1.เราใช้ Fuzen Akuma โม่ 1 ใบ ใส่ Pecca Pigritia, the Sin of Sloth แล้ว Sin Sloth โยน lastdance 1 sub ให้ Toxic Therion
ฝ่ายตรงข้ามร่าย it's no joke!! ไปที่ Dunstant, the Dread Knight ให้ยกเลิก เราจึง ร่าย Andromeda เพื่อให้ไม่ยกเลิกสกิล
Toxic ใช้สกิล inf poi ใส่ Jigoku Maou โม่ 3 ใบ โดน alternation เราจะสามารถย้าย Andromeda จาก Dunstant ไปใส่ Sin Sloth
ได้หรือไม่ (ทันรึป่าวคับ)

2. เราใช้ Fuzen Akuma โม่ 1 ใบ ใส่ Pecca Pigritia, the Sin of Sloth แล้ว Sin Sloth โยน lastdance 1 sub ให้ ซีล 1 ใบฝ่ายตรงข้าม
ฝ่ายตรงข้าม ใช้ Ji,the Rooster โยน Stone มาใส่ Sin Sloth แล้วใช้ Molly, Panna Forest Witch โม่ลบ Abillity 1 sub
เมื่อจบ sub Sin Sloth จะตายด้วยผลของ Last Dance 1 sub หรือป่าว หรือว่า abillity curse ไม่นับ turn กลับมาทันพอดี
เพราะว่า ผลของ molly ก็จนจบ sub เหมือนกัน

3. ถ้าซีล A ไม่ได้รวมร่างและมีท่า tripple com. ซีล B อยู่ในท่ารวมร่าง double com. เราสามารถสั่งซีล A รวมร่างกับซีล B โดยไม่ต้องแยกร่างซีล B ออกมาก่อนได้รึป่าวคับ

4. ซีลที่มี abillity เมื่อโจมตี ถ้าตอน step เมื่อโจมตี โดนหยุด เช่น Houdini หรือ No Attack abillity เมื่อโจมตีจะทำงานรึป่าวคับ

5. ถ้า Xerxes, the Necromancer ติด Nigradia, the Wand of Xerxes 2 ใบ โจมตี step โม่ครั้งที่ 2 (ก่อนจากนั้นจั่ว) สามารถนำการ์ดจากการจั่วครั้งแรกร่ายแก้ช่วง step ได้ใช่ไหมคับ

6. เหมือนข้อ 5 แต่ถ้าเป็นหลังจั่วครั้งที่ 2 จะสามารถนำการ์ดที่จั่วจากครั้งที่ 2 มาแก้ได้หรือไม่คับ
« Last Edit: December 16, 2007, 12:40:18 AM by gb_seaoer » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: December 16, 2007, 02:23:28 AM »

1. จะย้ายได้ก็ต่อเมื่อAndromeda ติดสำเร็จแล้วเท่านั้น ขึ้นอยู่กับผู้เล่นฝ่ายที่ร่ายAndromeda ครับ
ถ้าติดสำเร็จแล้วก็ย้ายได้

2. การทำงานของเจ้าของ subturn โจมตีจะสำเร็จก่อน ดังนั้นจะถูกทำลายเพราะ last dance curse ก่อนครับ

3. ได้ครับ

4. ทำงานครับ

5. ได้ครับ

6. ได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #18 on: December 19, 2007, 11:41:05 PM »

1. ถ้าเรามีซีลที่ df line ตัวเดียว และซีลฝ่ายตรงข้ามสามารถตีข้ามไลน์ได้ ถ้าเราใช้การ์ดป้องกันการโจมตีที่ซีลที่ df line ซีลที่ตีไปยังซีลเราที่ df line จะต้องหาเป้าโจมตีต่อ คือซีลตัวที่ at line ของเราใช่หรือไม่คับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #19 on: December 20, 2007, 04:39:55 AM »

หากหมายถึงว่าเรามี Seal ใน At line ก็ใช้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #20 on: December 20, 2007, 08:41:20 PM »

1. Murderous Doll  ใช้สกิล (ครบเงื่อนไข) ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย การ์ดที่ทำให้เป้าหมายสกิล ป้องกัน curse สกิลจะทำงานต่อรึป่าวคับ

2. ถ้าทำงานต่อ ต้องเลือกซีลที่ Df น้อยที่สุดที่เป็นไปได้รึป่าวคับ  เช่น ฝ่ายตรงข้ามมีซีล 5 ใบ ป้องกันไป 1 เหลือ 4 ต้องเลือกเป้าที่เป็นไปได้ใน 4 ใบที่เหลือรึป่าวคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #21 on: December 20, 2007, 09:31:26 PM »

1.เราใช้ Fuzen Akuma โม่ 1 ใบ ใส่ Pecca Pigritia, the Sin of Sloth แล้ว Sin Sloth โยน lastdance 1 sub ให้ Toxic Therion
ฝ่ายตรงข้ามร่าย it's no joke!! ไปที่ Dunstant, the Dread Knight ให้ยกเลิก เราจึง ร่าย Andromeda เพื่อให้ไม่ยกเลิกสกิล
Toxic ใช้สกิล inf poi ใส่ Jigoku Maou โม่ 3 ใบ โดน alternation เราจะสามารถย้าย Andromeda จาก Dunstant ไปใส่ Sin Sloth
ได้หรือไม่ (ทันรึป่าวคับ)

ถามต่อจากข้อนี้นะครับ

ถ้าเราใช้ Toxic Therion สกิล Poison โม่ ในช่วง Step ของ สกิลย้าย Curse Pecca Pigritia โดยที่ปล่อย ให้ Andromeda ร่ายสำเร็จอย่างนี้ แล้วโม่โดน Altenation จะสามารถย้าย Andromeda ไปติดที่ Pecca Pigritia ได้ไหมครับ

Member

Email
« Reply #22 on: December 21, 2007, 06:08:42 PM »

1. Murderous Doll  ใช้สกิล (ครบเงื่อนไข) ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย การ์ดที่ทำให้เป้าหมายสกิล ป้องกัน curse สกิลจะทำงานต่อรึป่าวคับ

2. ถ้าทำงานต่อ ต้องเลือกซีลที่ Df น้อยที่สุดที่เป็นไปได้รึป่าวคับ  เช่น ฝ่ายตรงข้ามมีซีล 5 ใบ ป้องกันไป 1 เหลือ 4 ต้องเลือกเป้าที่เป็นไปได้ใน 4 ใบที่เหลือรึป่าวคับ

1. ไม่ครับ

2. อ่านข้อ 1.

gb_seaoer
Member

« Reply #23 on: December 27, 2007, 01:54:15 PM »

1. ถ้าใช้สกิลของ Toxic Therion แล้วโม่โดน Nehebkau และในสนามไม่มีซีลที่ติด curse เราจะสามารถให้ Nehebkua เกิดผลก่อน คือ ไม่มีซีลให้รักษา แล้วค่อยให้ เป้าหมายสกิล ติด poi ได้ไหมคับ

Member

Email
« Reply #24 on: December 27, 2007, 02:07:14 PM »

ไม่ได้ครับ ซีลจะติดเคิร์สก่อนทำการโม่กอง ดังนั้นยังไงก็ต้องรักษาตัวที่โดนพอยซั่นจาก Toxic Therion ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #25 on: January 12, 2008, 02:16:42 AM »

1. สัญลักษณ์ [ S ] หมายถึง ชื่อของการ์ดนั้นๆ หรือ หมายถึง การ์ดใบนั้นเลยครับ

2. [ S ] หมายรวมถึง การ์ดที่ชื่อเหมือนกับ การ์ดใบที่มี [ S ] ด้วยรึปล่าวครับ เช่น ซีล A มี text ที่ส่งผลถึง [ S ] จะส่งผลถึง การ์ดใบอื่นแต่ชื่อเดียวกับ ซีล A หรือไม่

Doraemon
Member

Email
« Reply #26 on: January 12, 2008, 02:29:46 AM »

1.แล้วแต่ บริบทของมันด้วยครับ [ s ] นั้นหมายความว่าให้เอาชื่อมาใส่แทน โดยปกติชื่อจะอ้างถึงตัวมันใบเดียวใบนั้นเท่านั้น หากแต่ text เขียนให้อ้างเป็นแบบอื่นก็จะเป็นแบบอื่น

2.ต้องอ่านดูครับว่าส่งยังไง

gb_seaoer
Member

« Reply #27 on: January 15, 2008, 12:43:37 AM »

1. step ก่อนผ่าน เราสามารถสั่งการซีลได้รึไม่ครับ เช่น ก่อนผ่าน ฝ่ายตรงข้าม 4 freeze all ถ้าเราเหลือ mp 2 และมีแสง 1 ใบในมือ จะสั่ง White wiser girl ใช้สกิล รักษา curse ให้ซีล 1 ใบได้ไหมครับ

2. Pyrus, Calleryna Fairy ถ้าเราจะจ่าย 1 ยกเลิก อบิลลิตี้ จะจ่าย mp ตอน subturn ป้องกันของเราได้ไหมครับ

3. ถ้ามี Pyrus มากกว่า 1 ใบในสนาม เราจะต้องจ่าย mp เท่าไร จึงจะยกเลิกอบิลลิตี้ของทุกตัวครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #28 on: January 15, 2008, 07:21:06 AM »

1.Skill สามารถใช้ได้ครับ

2.ทำได้ครับ

3.ตามจำนวน Pyrus ในสนามครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #29 on: January 31, 2008, 01:16:37 AM »

* Martin's Feather Mantle = ผ้าคลุม

1. ถ้า Martin, the General of Ekk. อยู่ในสนาม แล้ว เราจ่าย 2 ร่าย Claroria, the Martin's Adjutant ลงมา แล้วนำ ผ้าคลุม ไปติดที่ Martin
ผ้าคลุม ใบแรกสำเร็จ เรียกผ้าคลุมใบที่ 2 แล้วถ้าใบที่ 2 สำเร็จ เราจะได้นำ ps กี่ใบ มาติดที่ N<Martin>

ก. 1 ใบ เพราะเป็นผลจาก การสำเร็จของผ้าคลุมใบที่ 2
ข. 2 ใบ เพราะผ้าคลุมสำเร็จ ก็ถือว่าสำเร็จ 2 ใบ เนื่องจาก ชื่อเหมือนกัน

2. ถ้าเปลี่ยน ผ้าคลุม เป็น Belt of Truth ล่ะครับ

Pages: [1] 2 3 4  All
  Print  

Jump to: