Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:33:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: deck ซาดิน กับ deck ซิกมัน deck ไหน ได้เปรียบกว่ากันอะครับ??  (Read 11286 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #30 on: November 02, 2007, 11:24:37 PM »

ผมเล่นเด็คซิกอยู่เเล้วเพื่อนมันก็จะเล่น ซาดิน เลยคิดหาวิธีเผื่อไว้ก่อนมีวิธีไหนบ้างครับที่ทำให้ชนะซาดินได้     เเต่ไอ

เรื่อง at ผมรู้ครับว่าไม่ไหว เเล้วควรทำไงดี??

Panther
Member

Email
« Reply #31 on: November 02, 2007, 11:34:02 PM »

ผมเล่นเด็คซิกอยู่เเล้วเพื่อนมันก็จะเล่น ซาดิน เลยคิดหาวิธีเผื่อไว้ก่อนมีวิธีไหนบ้างครับที่ทำให้ชนะซาดินได้     เเต่ไอ

เรื่อง at ผมรู้ครับว่าไม่ไหว เเล้วควรทำไงดี??

ใส่ พวก ป๊อดๆ ไว้ เยอะๆ อ่า คับ  ถ้าจะชนะต้องรีบตี จิงๆนะ แบบว่า รีบตี Guard โดย ด่วน เพื่อกัน ซาลามา  ถ้ามี มีงกร ละก็ ก็ เก็บก่อน เรย  แล้วก็ ตอด ไป เรื่อยๆ  มูฟหอก ก็ เค แล้ว อ่า
ซาดินมันโหด เชดๆ ทั้งจัด มิสติก ประเภทเผากับกันcurse อย่างเดียว ก้อได้เปรียบมากๆแหละ
นอกจากจะโดนตีทัพแตกก่อน

- -*** โดนอังเดรเจ้า Panther มาแล้วไง ตั้งทัพซาดินไม่ทันเลย

คือ ซาดิน มันช้ากว่าซิกมันด์ ตรงที่จั่วช้าอ่ะๆ
แต่ว่า ความบ้าพลัง ซาดินเปนต่อ

ดูไปดูมา ซิกมันต์ ตีเข้าๆ จั่วเอาๆ ได้ของเผากระบอง ซาดินก้อง่อยแล้ว = ='''''

อังเดร ตู แนวเฟร้ย หุหุ                  ถ้าซิกมันใจไม่ถึงก็ จบอ่านะ หุหุ

Immaculate
Member

« Reply #32 on: November 03, 2007, 12:03:14 AM »

ใส่ พวก ป๊อดๆ ไว้ เยอะๆ อ่า คับ  ถ้าจะชนะต้องรีบตี จิงๆนะ แบบว่า รีบตี Guard โดย ด่วน เพื่อกัน ซาลามา  ถ้ามี มีงกร ละก็ ก็ เก็บก่อน เรย  แล้วก็ ตอด ไป เรื่อยๆ  มูฟหอก ก็ เค แล้ว อ่า
ซาดินมันโหด เชดๆ ทั้งจัด มิสติก ประเภทเผากับกันcurse อย่างเดียว ก้อได้เปรียบมากๆแหละ
นอกจากจะโดนตีทัพแตกก่อน

- -*** โดนอังเดรเจ้า Panther มาแล้วไง ตั้งทัพซาดินไม่ทันเลย

คือ ซาดิน มันช้ากว่าซิกมันด์ ตรงที่จั่วช้าอ่ะๆ
แต่ว่า ความบ้าพลัง ซาดินเปนต่อ

ดูไปดูมา ซิกมันต์ ตีเข้าๆ จั่วเอาๆ ได้ของเผากระบอง ซาดินก้อง่อยแล้ว = ='''''

อังเดร ตู แนวเฟร้ย หุหุ                  ถ้าซิกมันใจไม่ถึงก็ จบอ่านะ หุหุ

at ปรกติ สู้ zadin ไม่แปะ กระบอก ยังไม่ค่อยได้อะ นอกจาก ซิกมันมีดาบ ซิก กระบอกหลุด

andre ก้อโหดเปนเรื่องธรรมดา -*- ต้องรีบหวดๆๆ ลิงบิน จะออกโรงทุกทีกรณีนี้

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #33 on: November 03, 2007, 12:16:00 AM »

เเล้วหนุมานนี่ค่า ตีมันเยอะมากเลยอะครับใส่การ์ดไรดีไปช่วยลดค่าตีครับ รวม 3 ตี 4 โห mp มี 8 เอง

Panther
Member

Email
« Reply #34 on: November 03, 2007, 12:22:06 AM »

เเล้วหนุมานนี่ค่า ตีมันเยอะมากเลยอะครับใส่การ์ดไรดีไปช่วยลดค่าตีครับ รวม 3 ตี 4 โห mp มี 8 เอง

มัน ดี ตรง ตี เปิด นิ เราเก็บ เดค เค้า ได้ เรื่อยๆ ด้วย

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #35 on: November 03, 2007, 12:24:57 AM »

เเต่เห็นที่บอกๆมากันเหนบอกว่าต้องรีบ ค่า ตั้งเเต่เทินเเรกเเล้ว mp 4 นี่เต็มที่ turn นึงก็ค่าได้เเค่ตัวเดียวเองมั้งครับ

เพราะที่เหลือเอาไว้ใช้ mystic เเก้อะ

Panther
Member

Email
« Reply #36 on: November 03, 2007, 12:26:46 AM »

ก็เก็บ เด็กไปเรื่อยๆงัยคับ เก็บ มังกร เก็บ อารายพวกเนี๊ยะ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #37 on: November 03, 2007, 12:28:42 AM »

เเต่เห็นที่บอกๆมากันเหนบอกว่าต้องรีบ ค่า ตั้งเเต่เทินเเรกเเล้ว mp 4 นี่เต็มที่ turn นึงก็ค่าได้เเค่ตัวเดียวเองมั้งครับ

เพราะที่เหลือเอาไว้ใช้ mystic เเก้อะ

หนุมาน ไม่ต้องคอมมั้งครับ  หลับหูหลับตาตีๆเปิดๆไปเถิดเอย     อ๊ะ  แซคคริไฟว  ยูมัสดาย  กาลี

เค้าก็ดับแล้วครับ 

Immaculate
Member

« Reply #38 on: November 03, 2007, 12:28:49 AM »

หนุมานใช้ 2 ตีครับ

ไม่ต้องคอม เรา คือ อมตะ โอปาติกะ 555+

ตายก้อชุบ

เริ่ม 5 นี้เล่นง่าย หนุมาน หน้า หลังชาแมน พอตาเขาก้อขู่ มี ซีล 1 ใบ มิสติก 2 ใบ [] เหมือนยื่นให้ดูอะ ว่ามี นะ

อีกฝ่ายจะรู้เองว่า มี pony ตัวนึง mystic ดีๆอีก 2

[เวลาทำปับ รับประกันอีกฝ่ายตีครับ เราต้องลองเรียง การ์ดกัน แล้วเหมือนจับหยิบเวลาเขาตี เขาจะไม่กล้าเองแหละ
ยกเว้น พวกโรคจิต ชอบลองของ ]

เริ่ม 8  ถ้าเอาแบบบ้าดีเดือด ง่ายมากๆ ทำเหมือน 5 แต่ 1 จิ้ม 2 ตี 555+ ตีตายก้อดี ไม่ตายกอ้โง่ไป [กรณีหลังเปนประจำ]
« Last Edit: November 03, 2007, 12:42:28 AM by Immaculate » Logged

maB evoL
Member

« Reply #39 on: November 03, 2007, 05:09:55 PM »

ชอบวาดินมากกว่า  :o

hacker6000
Member

Email
« Reply #40 on: November 11, 2007, 05:30:08 AM »

ไม่ทราบว่า ซูเลก้า นี่มันทำไรได้หรอคับ ชื่อ เต็มๆมันชื่อไรอ่า

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #41 on: November 11, 2007, 11:36:09 AM »

Zuleika, the Lazal Princess
Type: knight Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 7 Df: 6 Sp: 4 Element: fire
+[Fire] Slicing Falchion At 9 Mp 2
+[Fire][Any Element] Heat Breaker At 11 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
Shade of Salima, the Prophet’s follower
เมื่อ Zuleika, the Lazal Princess เข้ามาในสนาม Zuleika, the Lazal Princess ป้องกันการโจมตี, Skill และ Curse 1 Turn
เมื่อ Zuleika, the Lazal Princess โจมตี ผู้ควบคุม Zuleika, the Lazal Princess สามารถทิ้งการ์ด 1 ใบในมือ จากนั้น Zuleika, the Lazal Princess At +1 Df +1 Sp +1 / 1 Turn และสามารถโจมตีได้อีก 1 ครั้งโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าโจมตี แม้ Zuleika, the Lazal Princess เป็น Inactive Seal ก็ตามจนจบ Subturn (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 Turn)

ตามนี้เลยครับ

hacker6000
Member

Email
« Reply #42 on: November 11, 2007, 02:04:48 PM »

ถ้า ซูเลก้า ลงมาพร้อม กับ imperial guard แล้ว ตาหน้า ซาดินจ่าย 0 ลง อินโดเฟียไงอะ ซาดินมันลงได้ไง ในเมื่อถ้าไม่มี ซาดินในมือ ?? บอกที งง ที่เอา กระบองมา แปะนี้ก้อเข้าใจอ่านะ จ่าย0 ลง นี้ งง
« Last Edit: November 11, 2007, 02:07:06 PM by hacker6000 » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #43 on: November 13, 2007, 01:06:52 AM »

เค้าคงหมายถึง 0 warefare 0 dis หากระบอง แล้วลงซาดิน แปะฟรีมากกว่ามั้งคับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: