Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:38:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากจะทำความเข้าใจความเเตกต่างระหว่างบุคคลงับ กรณีเจอผู้เล่นนิสัยไม่ดีเเบบนี้  (Read 4343 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
geo
Member

« on: October 29, 2007, 03:59:28 AM »

ผมอยากทราบว่า ถ้าเพื่อนคุณมาปรึกษาเรื่องผู้เล่นนิสัยไม่ดี ว่าเขาควรตัดสินใจยังไงดี คุณควรจะใช้วิธีการใดจะให้คำปรึกษาเค้าเพื่อให้เค้าชัดเจนในตัวของเขางับ
-:- เนื้อหาไม่ต้องสนใจนะงับ สนใจเเต่วิธีการ -:-

เกม : นี่ เมื่อวานนี้นะ ชั้นไปเล่นการ์ดที่ mbk ชั้น 7 อ่ะ ชั้นไปเจอผู้เล่นคนนึงเค้าดูจะมีอายุมากกว่าชั้น ระหว่างที่ชั้นเล่นกับเค้านะ เค้าจะพยายามเร่งชั้นให้ผ่านตาเดินของชั้นไวๆ ชั้นล่ะเกลียดน้ำเสียงของเค้าจริงๆ  น้ำเสียงของเค้า
มันเเสดงออกถึงการไม่ยอมรับเเละดูถูกศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ของชั้นมากจริงๆ มันทำให้ชั้นรู้สึกเเย่ราวกับว่าชั้นนี่เล่นกระจอกงอกง่อยเหมือนนกกระจอกเลยทั้งๆที่ชั้นก็มีฝีมือไม่ได้กระจอกเหมือนกับที่เค้าหยามชั้น ชั้นอยากจะตบเค้าทะลุกระจกดิ่งพสุธา 7 ชั้นจริงๆ
คุณ : .................

ก. เธอลองคิดดูใหม่เถอะนะ ถ้าเธอตบเค้าเเล้วต้องตกนรกเพราะฆ่าสัตว์ตัดชีวิตอ่ะ มันคุ้มเเล้วเหรอที่เธอจะลดระดับไปตบเค้าน่ะ
ข. เธอรู้สึกเเย่ที่เธอไม่มีเวลาคิดตาเดินของเธอ เธออยากจะเล่นตาเดินของเธอให้สนุกสนานเหมือนเธอเล่นหมากรุกเเต่เค้าก็ใช้น้ำเสียงที่ไม่เคารพศักดิ์ศรีของเธอเพราะเค้าคิดว่าเค้าเก่งกว่าเธอ เธอไม่เคยเห็นผู้เล่นเเบบนี้มาก่อนเเละอยากที่จะเอาคืนให้มันสะใจบ้าง
ค. อย่าเศร้าไปเลยนะ พรุ่งนี้เธอก็เจอกับผู้เล่นหน้าใหม่เเล้ว เเละพรุ่งนี้มันจะเป็นวันรุ่งอรุณของเธอ
ง. เธอช่วยบอกฉันอีกนิดได้มั้ยว่าลักษณะหน้าตาเค้าเป็นยังไง เค้าดูน่ากลัวไม่เป็นมิตรรึเปล่า
จ. ดูเหมือนว่าเธอคงจะไมได้เลือกผู้เล่นก่อนหล่ะซิ คราวหน้าเธอคงจะต้องเลือกผู้เล่นดีๆก่อนนะเธอจะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง

คุณคิดว่าเราควรให้คำปรึกษาเค้ายังไงงับถึงจะดีที่สุด ขอเหตุผลด้วยนะงับ
« Last Edit: October 29, 2007, 05:22:49 AM by geo » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #1 on: October 29, 2007, 04:07:11 AM »

ค. อย่าเศร้าไปเลยนะ พรุ่งนี้เธอก็เจอกับผู้เล่นหน้าใหม่เเล้ว เเละพรุ่งนี้มันจะเป็นวันรุ่งอรุณของเธอ
คนเรามีเยอะครับ นิสัยก็ต่างออกไปเหมือนใบไม้ละครับ
บางใบก็สมบูรณ์  บางใบก็ขาดๆ เกินๆ

MC ChamP
Member

« Reply #2 on: October 29, 2007, 04:22:14 AM »

หมายถึงใครหว่า

geo
Member

« Reply #3 on: October 29, 2007, 05:55:39 AM »

คนเรามีเยอะครับ นิสัยก็ต่างออกไปเหมือนใบไม้ละครับ
บางใบก็สมบูรณ์  บางใบก็ขาดๆ เกินๆ

เเล้วถ้างั้น จ. ไม่ใช้ข้อที่ดีทีสุดเหรองับ เพราะว่าข้อ จ. ก็บอกให้เธอหาผู้เล่นคนใหม่เหมือนกันงับ 

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นงับ
« Last Edit: October 29, 2007, 09:29:03 PM by geo » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: October 29, 2007, 06:03:09 AM »

ไม่ตอบตามช้อยส์ได้ไม๊ครับ ผมจะตอบว่า

"ไม่เป็นไร ถ้ารู้สึกไม่ดีกับคนๆ นี้ ก็ไม่ต้องไปเล่นการ์ดกับคนนี้ ก็แค่นั้น" 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #5 on: October 29, 2007, 08:57:54 AM »

ถ่ายรูป + ไฟล์เสียง แล้วเอามาแปะประจานครับ

P_JuGGleR
Member

« Reply #6 on: October 29, 2007, 02:54:03 PM »

ถ่ายรูป + ไฟล์เสียง แล้วเอามาแปะประจานครับ

ถ้าทำอย่างนั่นแปะลงบอร์ดเลยจะดีมั้ยครับ
เอาจิงดีป่าวเนี่ย 55+
เหอๆๆ

Felasia knight
Guest
« Reply #7 on: October 29, 2007, 07:47:37 PM »

ถ้าทำอย่างนั่นแปะลงบอร์ดเลยจะดีมั้ยครับ
เอาจิงดีป่าวเนี่ย 55+
เหอๆๆ

ดีครับ  จะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกันให้เสียเวลา 
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #8 on: October 29, 2007, 09:20:46 PM »

ข. เธอรู้สึกเเย่ที่เธอไม่มีเวลาคิดตาเดินของเธอ เธออยากจะเล่นตาเดินของเธอให้สนุกสนานเหมือนเธอเล่นหมากรุกเเต่เค้าก็ใช้น้ำเสียงที่ไม่เคารพศักดิ์ศรีของเธอเพราะเค้าคิดว่าเค้าเก่งกว่าเธอ เธอไม่เคยเห็นผู้เล่นเเบบนี้มาก่อนเเละอยากที่จะเอาคืนให้มันสะใจบ้าง

ตอบตามความรู้สึกที่มีอยู่จริงๆไม่ตอแหล

ไม่อยากเป็นคนเจ้าคิดเจ้าแค้นนะแต่ต้องยอมรับว่ายังแค้นอยู่ ไม่ใช่ที่MBKนะ ในงานgoที่เพิ่งผ่านมานี่ล่ะ เร่งอยู่ได้คงอยากชนะมากล่ะมั๊งช่วงหลังๆขอรีเพลย์ก็ไม่ให้ ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้น/หลังจากนั้นเราก็ยังให้เขารีเพลย์เสมอ ตรงนี้ต้องยอมรับจริงๆว่าแค้นไม่หาย และจริงๆตอนนั้นเขาก็ไม่ได้เสียอะไรเลยถึงขนาดจะไม่ให้เรารีถ้าฟ้องจัดจ์เขาคงโดนใบเหลืองไปแล้ว ถ้าอ่านอยู่(ถึงจะรู้ตัวหรือไม่)กลับใจเถอะครับ ชนะไปเพราะรบกวนสมาธิฝ่ายตรงข้ามถ้าภูมิใจก็ดีใจด้วยล่ะกันที่มีความสุข

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: October 29, 2007, 10:53:06 PM »

ข้อ ไหน ก็ ด้าย  ถ้า เรา ชนะ เค้า ก็ คง จ๋อย 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #10 on: October 30, 2007, 12:23:55 AM »

กระทู้ตั้งเมื่อวานและเนื้อหาระบุว่าเล่น"เมื่อวาน" แสดงว่าเล่นไปเมื่อวันเสาร์ที่HLใช่มั้ยอะ-*-

ข้อ ง. ด้วยความสงสัยว่า นั่นเรารึป่าว?-*-
 ไม่นะ ไม่ได้เร่งอะไรเขาเลยนะ-*-

เราที่เล่นเด๊คไฟEvilเมื่อวันนั้น เวลาประมาณ5-6โมงใช่มั้ยครับ? ที่เราแพ้3ตาติดอะ 5555+

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #11 on: October 30, 2007, 12:42:22 AM »

วจีเด็ด

ในร้านผมยังเล่นกันรุนแรงกว่านี้อีกแค่นี้ชิวๆ
(เฉพาะคนที่สนิทนะมาเกรียนเทพใส่นี่เดี๋ยวจะช่วยให้จำลายรองเท้าที่ผมใส่ให้เลย)

peacebong
Member

« Reply #12 on: October 30, 2007, 12:46:19 AM »

อะไรก็แล้วแต่ ชนะก็ 5555++++ ... !!!

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #13 on: October 30, 2007, 01:07:32 AM »

แต่ว่าถ้าเราชนะก็คง "ขอโทษนะคับ ผมขอไปเล่นกะคนอื่นดีกว่าคับผมว่ามันน่าเบื่อไปหน่อย"   

เลวไปอ่ะป่าวอ่าคับ แต่ผมว่าสำหรับคนแบบนี้แล้วคงไม่มีอะไรมากมั้ง 

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: October 30, 2007, 01:20:10 AM »

ทำไมต้องโมโหล่ะคับ

ถ้าเป็นผมนะ จะยิ่งเอาคืนเลย จะยิ่งเล่นให้ช้าๆ ให้เค้าหงุดหงิดกว่าที่เราเป็นอะ

แล้วก็ไม่ต้องไปสนใจที่เค้าพูด

ก็เล่นตามที่เราเล่นปกติไปเรื่อยๆ อะ

ถ้าเค้าพูดมาก ก็บอกไปว่า "นี่เทิร์นผมนะครับ ขอความสงบเพื่อที่ผมจะคิดหน่อยนะครับ"

ไอ้คำสุภาพๆ แบบนี้แหละที่จะทำให้เค้าอาย เสียหน้า และคงไม่พูดไปอีกซักระยะนึง คับ

Panther
Member

Email
« Reply #15 on: October 30, 2007, 01:22:22 AM »

ทำไมต้องโมโหล่ะคับ

ถ้าเป็นผมนะ จะยิ่งเอาคืนเลย จะยิ่งเล่นให้ช้าๆ ให้เค้าหงุดหงิดกว่าที่เราเป็นอะ

แล้วก็ไม่ต้องไปสนใจที่เค้าพูด

ก็เล่นตามที่เราเล่นปกติไปเรื่อยๆ อะ

ถ้าเค้าพูดมาก ก็บอกไปว่า "นี่เทิร์นผมนะครับ ขอความสงบเพื่อที่ผมจะคิดหน่อยนะครับ"

ไอ้คำสุภาพๆ แบบนี้แหละที่จะทำให้เค้าอาย เสียหน้า และคงไม่พูดไปอีกซักระยะนึง คับ

เค้า คง พูดด้วย กำปั้นละม้าง คับ คุง เอก หุหุ

pacozaa
Member

« Reply #16 on: November 03, 2007, 03:27:54 PM »

ผมว่าหนึ่งในเหตุผลที่ผุ้เล่มซัมมือใหม่ที่เก่งแต่แพ้มือเก๋าเพราะว่าแพ้จิตคู่แข่งง่ะครับ
เพราะว่าทำไรไม่ถูกเห็นเค้าลงมาตัวนึงก็กลัวกันแล้ว

❤N A F❤
Member

« Reply #17 on: November 03, 2007, 06:19:37 PM »

มีให้เห็นอยู่บ่อยๆ เป็นอีก1วิธีสูชัยชนะหรือสู้การถูกตื้บ

Cobray
Member

« Reply #18 on: November 08, 2007, 01:44:26 AM »

เคยแต่โดนถ่วงเวลาตอนแข่งอะครับ เสมอ กันอยู่แล้วนับshineซวยไป   ตอบ  บอกมันข้องใจมากก็จัดมาเลย เร่งอยู่ได้ ลุกได้นะ(อย่าไปกลัวมันแค่เล่นการ์ดมันยังทำเก๋าเรียกพวกรุมมันเลยเกลียดพวกมันนัก) ;Dอันนี้ล้อเล่นแต่ท่าอยากนำไปใช้ก็ได้ครับในกรณีที่ท่านเก๋าพอ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: