Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:27:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: เด็ก ซิก นี่ ควรเอา ซิก ใหญ่ ไว้......  (Read 9838 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #30 on: November 04, 2007, 10:31:55 PM »

เห็นมีคนบอกให้ผมมาโพสเด็คตัวเอง  ตรับจะโพสให้เเม้ต้องเหนื่อย จะได้ช่วยกันคิด

List

1.sigmund ใหญ่       3

2.sigmund เด็ก        2

3. pony                    2

4.wind goddess        4

5.sin  น้ำ                    1

6.นักเวทย์หญิง          1

7.meville                   2

8.tiny cyan bird            2

9.Hanuman(พระเอก)     2   (หาอยู่อีกตัว  หรือ 2 ตัวดีอะ)

10.blue sky pegasus       1

11.kobold tribal                1

12.lucretia                        1

13.odette                          1

14.native  fudenun  dancer                    1

มี 24 ใบ อะครับหา หนุมานอยู่ 

Question

1.เเล้วอยากทราบว่า หนุมานนี่ใส่ 3  หรือ 4 ดีครับ

2.เเล้วมีการ์ดไรลด mp ค่าตีของ  หนุมานได้บ้างครับ รวม 3 ตี 4 เเนะ

ใจครับ

Immaculate
Member

« Reply #31 on: November 04, 2007, 10:50:44 PM »

เห็นมีคนบอกให้ผมมาโพสเด็คตัวเอง  ตรับจะโพสให้เเม้ต้องเหนื่อย จะได้ช่วยกันคิด

List

5.sin  น้ำ                    1

9.Hanuman(พระเอก)     2   (หาอยู่อีกตัว  หรือ 2 ตัวดีอะ)

11.kobold tribal                1

12.lucretia                        1

13.odette                          1

14.native  fudenun  dancer                    1

Question

1.เเล้วอยากทราบว่า หนุมานนี่ใส่ 3  หรือ 4 ดีครับ

2.เเล้วมีการ์ดไรลด mp ค่าตีของ  หนุมานได้บ้างครับ รวม 3 ตี 4 เเนะ

ใจครับ

blue sky ไม่ต้องใส่ถ้าเปนแบบนี้

hanuman 3 ดีกว่า เพราะตัวตี ยังน้อยไป [สำหรับ sigmund นะ]

native ไม่รู้อะ แต่ถ้าเราไม่ใส่แน่นอน เปลืองmp

ปล. จากข้างบน เดคที่เหน ความเสถียร นะ  -*- มันน้อยไปนะ

ถ้าเรามี meville เพือ่ pony โดด ไม่ต้อง sin น้ำก้อได้มั้ง จั่วเรวอะ ทรัพยากร เรวตาม

ใส่ meville ใส่ rona ด้วยจะดีมาก

สรุป เหน list แล้ว ยังเอาดีๆ แนวทาง ยากนิดๆ นะ -*- ลองดู 7 ดาว แล้ว mix ดูกัน ถ้าอยาก พิสดารอะไร
ก้อลองใส่เอง

2. การตี หนุมานหรอ มี ซิกใหญ่ ช่วย at ก้อตีได้แถบทุกตัว ใน df ไลน์แล้ว

[at8  ตี df line ทั่วไป ฆ่าได้เกือบหมดแหละ ตายก้อชุบแค่นี้แหละเดคนี้]

ไม่รู้ดิ
Member

« Reply #32 on: November 04, 2007, 10:56:36 PM »

มี ปืนกับกระจก ร่าย3mp-2อะ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #33 on: November 05, 2007, 12:53:10 AM »

กระจกไรอะครับขอเป็น ภาษา eng นะครับ

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #34 on: November 05, 2007, 01:00:31 AM »

ใส่ rona  นี่ดีเหรอครับผมว่า at ก็น้อย  งั้นๆ เเหละครับ  (เเล้วถ้า pony โดด turn ละครั้ง เเล้ว + 1  ทุก turn รึเปล่าอะ

ครับ)   ช่วยตอบไว้ด้วย

Panther
Member

Email
« Reply #35 on: November 05, 2007, 01:12:11 AM »

บลูสกาย ๒ ดี ก่า นะ ผมว่า

แล้วก็  เพิ่ม โอเด็ต

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #36 on: November 05, 2007, 01:28:12 AM »

บลูสกาย ๒ ดี ก่า นะ ผมว่า

แล้วก็  เพิ่ม โอเด็ต
เห็นด้วยคับ ดูแล้ว Odette ดูมันมีประโยชน์มากเลยอ่ะ

gb_seaoer
Member

« Reply #37 on: November 05, 2007, 01:46:01 AM »

อ่านมาตั้งกะหน้า 1 เห็น การโพสเป็นศึกสงครามจริงๆ ไปแระ

ผมว่า น่าใส่ charles นะคับ ตบได้เลย ไม่ต้องจิ้ม

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #38 on: November 05, 2007, 01:50:51 AM »

แล้วแต่สายที่จะเล่นมากกว่าครับ
ถ้าจะเล่นสายเปกาซัสก็ไม่จำเป็นต้องใส่หนุมานก็ได้ครับ

ถ้าจะเล่นสายหนุมานก็ใส่สี่ใบเลยครับ แล้วก็น้องหนูดักแด้สามเลยครับ ช่วยเพิ่มโอกาสการโม่ของหนุมานให้ได้เลเวลหนึ่งมากขึ้น
จากหกใบก็จะเป็นเก้าใบ บวกหนุมานกันเองอีกสามก็ถือว่าโม่คุ้มได้ง่ายครับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #39 on: November 05, 2007, 01:56:34 AM »

ยังไงก็เผื่อเตรียมใจ การโดนรีสติกบ้างบางใบก็ดีนะคับ แต่คงอีกนาน...

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #40 on: November 05, 2007, 09:06:00 AM »

List

Question

ใจครับ
ถามกลับไปว่า ตอน Melville จะ Seach Blue sky ทำได้บ่อยไหม
เพราะ Beast ที่จะใช้โชว์น้อยเหลือเกิน

ถ้าจัดมางี้ เล่นแนวอื่นก็ได้นะครับ ไม่ต้อง 0 จั่วหรอก ทำยาก

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #41 on: November 05, 2007, 11:33:35 PM »

คือ เเบบว่า บลูสกายนี่ผมเเทบไม่เน้นเลยอะครับ รวมทั้ง melvile  ด้วย  จิงๆคิดอยู่ว่าใส่ melville ดีเปล่าเพราะผมไม่ค่อย

ได้ใช้เลย ตี 11 ก็ ok ครับ จ่าย 1 ก็ดีครับเเต่ให้เลือกผมไม่เอามันไปตีอะครับ ส่วนใหญ่ใช่ หนุมาน ครับผมว่าเข้าท่าดี หา

sig ใหญ่ ไว้หลังเเล้วเเปะ ปืน ตบไม่ต้องคิดไรเลย ลุ้นดีด้วย  เเล้ว mellvile นี่อยาหาอย่างอื่นใส่อะครับ ที่ใส่นี่เเก้ขัดไป

ก่อนอะครับ

Question

1.ถ้าเอา melville ออกเล้วหาไรใส่เเทนดีครับ ให้ครบ 25 ใบ

2.เเล้วmystic ที่ช่วยเสริมให้เด็คนี้ได้มีไรบ้างครับ  (ทางที่ดีช่วยบอก ด้วยว่าทำไรได้อะครับ)

ขอบคุณครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #42 on: November 05, 2007, 11:36:20 PM »

ถ้าเล่นสาย หนุมานก็เอาไว้หลัง เล่นสายเมวิลก็คอมบีสไว้หน้า
ถ้าริสยังงี้ก็หน้าบ้าง หลังบ้างครับ
เห็นเดคแล้วงง เอาชาแมนออก 1 ใส่ โรน่าไป 1 ครับ
« Last Edit: November 05, 2007, 11:38:14 PM by [L]unifer"รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง" » Logged

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #43 on: November 05, 2007, 11:38:16 PM »

ผมเล่นสาย หนุมาน ดีกว่าครับ เเล้วช่วยเเนะนำด้วยว่าใส่ไรดีเเทน melville ดี

gb_seaoer
Member

« Reply #44 on: November 06, 2007, 01:57:39 AM »

จัดไปเลย General Charles คับ เก่งมักมาก ตบ แล้วเรา skill abillity แทบจะหายอย่างแน่นอนอะ แถมไม่ต้องจิ้มก็ตีได้ค้าบ ข้างหลัง Charles ชอบมาตั้งนานและ เจอตั้งแต่เค้าเล่น Secondary กันอะคับ Martin ตูดเละ เพราะมานเลย

[Sig]mu[ND]
Member

Email
« Reply #45 on: November 07, 2007, 12:23:32 AM »

ตอนเเรกผมก็ส่ครับ  ชาล  อะเเต่เอาออกไปเเล้วคิดว่ามันก็ดีนะครับเเต่  โดยส่วนตัวเเล้วชอบหนุมาน มากกว่าเลย

เปลี่ยนมาเล่นหนุมานเเทน  ผมว่าดีกว่าเยอะอะครับ  มัน ลุ้นทุกครั้งที่ตี ตีที  ซี้ด ทีเลยก็ว่าได้ลุ้นเหมือนหวยดีครับชอบ

ท่าพอทราบว่าที่ไหนขาย หนุมาน รีบเเจ้งนะครับ  ต้องการด่วน ที่ไหนๆก็ไม่มี

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: