Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:21:44 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: • หาที่อยู่ให้ thunderstorm samurai งับ •  (Read 2194 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
nubird
Member

Email
« on: October 25, 2007, 12:42:49 AM »

คืออยากจะถามเพื่อนๆว่า...

- อยากจะจัดเดคให้มันแล้ว หาเดคให้มันมะได้ - -" ( ส่วนตัวชอบมันมากในชุดนี้ ) อยากให้เพื่อนๆแนะให้ที เพราะปกติเล่นพรีคอนโมเอง แต่นี่หาคอนเซเดคปตีแต่จัดมะเปง - -"
- หลังจาก ชุดนินจาออกมาได้ ซักพักแล้ว เหงแต่เคียวฟุ กะ นนจาผสม จะถามเพื่อนๆ ว่า เคยเหนคนจัดเดคที่มีธาตเดียวของนินจาบ้างมั้ยฮะ
- สรุป ขอสั้นๆ เจ้าชื่อใบในหัวข้อ สมควรจัดในแนวตีแบบไหนดี ( หวังว่า คงจามีชาแมนลมมาเอี่ยวแน่นอน )

ปล. ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ อยากจัดเดคตอนใจคิดบ้าง แต่ จัดมะเปง 
« Last Edit: October 25, 2007, 01:13:33 AM by nubird » Logged

Heavenboy
Member

Email
« Reply #1 on: October 25, 2007, 12:43:46 AM »

ที่ผมคิดไว้คือ เล่นผสมกับVirtutemอ่ะครับแต่มันเข้ากันไม่ได้ก็เลยยกเลิกไป

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: October 25, 2007, 12:45:56 AM »

อยู่ในเดคซิกมันด์พอได้

แต่ที่ยังไม่นิยมคาดว่าเพราะเวล3ไม่น่าใช่ตัวที่จะเอาไปเสี่ยงตีได้เลยแม้จะชี้ด้วยชาแมนแล้ว
และซิกมันด์ส่วนใหญ่ชอบใส่หนุมานมากถ้าใส่ตัวนี้ไปจะมีเวล3ให้ลิงกินมากขึ้นปกติโม่ได้ซิกมันด์ใหญ่ก็จะร้องกันอยู่แล้ว

ความสามารถดีนะตัวนี้อบิลิตี้แถมก็พอใช้ได้ติดที่เวล3นี่แล.......
« Last Edit: October 25, 2007, 12:48:07 AM by CIFA-เริ่มเบื่อแล้ว- » Logged

nubird
Member

Email
« Reply #3 on: October 25, 2007, 12:48:10 AM »

แนวที่ผมคิดนะ

- เอาตัวมันผสมกะนินจาลมโปรโมตัวเก่า และ ตัวเรียกตัวรองนินจาเร็ว
- เพิ่มชาแมน และ ถ้าซาดิส ก็ใส่ north wind enchanterss ด้วย เหอะๆ ( จั่ว 3 ใบ )

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #4 on: October 25, 2007, 03:26:50 AM »

ใส่ SWM ขุด Thunder bolt ซัก 2 ที ก็เก่งแล้ว

แต่ผมว่ารอ Shade of thunder bolt ดีกว่าครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: October 25, 2007, 03:28:39 AM »

ใส่ SWM ขุด Thunder bolt ซัก 2 ที ก็เก่งแล้ว

แต่ผมว่ารอ Shade of thunder bolt ดีกว่าครับ

เอ๊ะมันไม่ได้จำกัดเฉพาะธันเดอร์โบลต์ของจริงใบเดียวหรือครับ

ถ้างั้นแสดงว่าที่ผมเคยคิดว่ามิติกจะมีshade of อาจจะจริงนะสิ

หรือจะเป็นซีลshade of ธันเดอร์โบลต์ ???
« Last Edit: October 25, 2007, 03:32:12 AM by CIFA-เริ่มเบื่อแล้ว- » Logged

MarvinSank
Member

Email
« Reply #6 on: October 25, 2007, 04:29:29 AM »

อยู่ในเดคซิกมันด์พอได้

แต่ที่ยังไม่นิยมคาดว่าเพราะเวล3ไม่น่าใช่ตัวที่จะเอาไปเสี่ยงตีได้เลยแม้จะชี้ด้วยชาแมนแล้ว
และซิกมันด์ส่วนใหญ่ชอบใส่หนุมานมากถ้าใส่ตัวนี้ไปจะมีเวล3ให้ลิงกินมากขึ้นปกติโม่ได้ซิกมันด์ใหญ่ก็จะร้องกันอยู่แล้ว

ความสามารถดีนะตัวนี้อบิลิตี้แถมก็พอใช้ได้ติดที่เวล3นี่แล.......
แต่เพราะเวล3ทำให้มันติดดาบซิกมันด์แล้วโหดกว่าเจ้าของดาบอีกนะครับ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #7 on: October 25, 2007, 05:51:00 AM »

เดคซิกมันด์ที่เต็มแล้วครับ ขนาดชาลยังลงยากเลย

ถ้าอยากเล่นเราต้องจัดเด็คเพื่อมันครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #8 on: October 25, 2007, 02:26:19 PM »

จริงๆมันเป็นตัวที่ไม่มีคอมโบอะไรเป็นพิเศษดังนั้นเอาไปใส่เด็คอะไรก็ได้แหละครับ

เป็นเลเวล 3 ไม่ใช่ข้อเสียนะเพราะติดดาบซิกมันด์ได้แล้วจะเก่งมาก

เล่นกับ SWM อย่างที่กิ๊กว่าก็แนวดี

Heavenboy
Member

Email
« Reply #9 on: October 28, 2007, 12:11:23 AM »

แล้วเล่นกับ  Virtutem  เปงไงมั่งอ่ะครับติดโล่ให้ Virtutem แล้ว  Mpค่าร่ายของ  Sealเค้าก็+2 อ่ะครับถ้าโล่โดนยิงก็ขุดด้วย 
Angle  of Warcry   แล้วก็เอา  ThunderStrom Samurai  ไล่โหมโรงไปเลยอ่ะครับ  ผมลองคิดดูแต่มันติดตรงที่ว่า  ไฟกะลม  มันเข้ากันไม่ได้อ่ะครับ ยิ่ง  Virtutem เป็น Divine แล้วด้วยอ่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: