Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:39:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: กลุ่มชนคนมีปีก"I am the' King of Garuda"  (Read 13935 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: October 23, 2007, 02:46:23 PM »

Garuda
ผมเห็นแต่ละภาคออกมาให้เล่นอย่างละตัว 2 ตัว
แต่ของเสริมด้านมิสติกกับมีแต่ รังการุด้า
สิ่งที่ยิ่งกว่านั้นรังบ้าร่าย 3 ขุดไม่ได้
จ่ายแพงเพื่อกาง  ยังขุดไม่ได้อีก
รังก็ใช่ว่าจะโหดขนาดไม่ให้ขุด
แค่ลดค่าสกิล -1
AT+1  1 Trun
ยกการุด้าขึ้นมือได้แต่จ่าย 3 อันนี้ 2 ก็พอมั้ง
ทำได้แค่นี้เองอะ
เพราะเบสิคการกระโดดเริ่มที่ 4 บ้าไปละ เค้าจ่าย 2 เราจ่าย 4 โดด อย่างดีก็ 3 น่า หรือ 2 ดีมีตัวเอ็ม 3 อีกซักตัวรังกางไปเค้าต้องไม่ยิงสิ เพื่อโดดไปตายแทนหรือป้องกันตัวหลักเรียกอีกอย่างคือเอานกไปใส่พาน
อีกอย่าง N[Garuda] ไม่มีตัวตี พระเจ้าส่งตัวยืนและตัวซัพมาแล้วจะไม่มีตัวตีได้อย่างไร
ไม่มีของเสริม + พลัง [เอาแบบเสริมเฉพาะ N เพราะจะให้ใช้ของที่ไม่ใช่ N มันคงไม่มีความพิเศษอะไรที่มีเผ่านี้]
รังก็พังง่ายขุดไม่ได้  [ อันนี้เหนื่อยครับ  ของแบบขุดได้ก็ดีนะเหมือนกับ ไฮพรีสอะ  เพราะงัยมันก็ไม่มีจั่วคงไม่ได้เอาเปรียบคนอื่นหรอก]

ปล.จะให้รอไปถึงไหน  งัยสร้างมาก็ขอจ้าบๆหน่อยครับ  ตอนนี้เดคครึ่งๆกลางๆ จะจ่าย 4 ตีก็ใช่เรื่อง
ปล.นี่คือความคิดเห็นผมนะเพราะผมคิดว่าเป็นเผ่าที่แตกต่างและน่าสนจัยเลยน่าจะพัฒนาขึ้นมาอีกนิดมันขาดแค่ตัวตี  กับ  รังด"ข้าจะรวมพวกเราให้เป็นดั่งเผ่าพันธุ์เดียวกันตลอดไป ข้าสัญญา"
« Last Edit: October 23, 2007, 03:21:41 PM by [L]unifer"จัยดีกูตาย จัยร้ายกูชนะ" » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #1 on: October 23, 2007, 02:47:58 PM »

ใช้Plasma Horn Puma จั่ว ช่วยท่านได้

ก็เห็นด้วยละ มันเหมือนขาดๆอะไรไปซักอย่างจริงๆนะ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #2 on: October 23, 2007, 02:54:56 PM »

ใช้Plasma Horn Puma
มันได้แค่มอนลมอะครับ
จิงๆคืออยากให้มันรวมกันแบบ พูจิ หรือ เปกาซัส ประมานนั้น
แต่ก็คงต้องรอต่อไป
หรือจะมี พีคอนมาเซอร์ไพร์ก็คงมีแต่เวลาที่บอกได้

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #3 on: October 23, 2007, 02:58:24 PM »

จริงคับ ไม่มีตัวตีเลยสำหรับเจ้าเด็คนี้

แถมการโดดก็ทำได้ไม่แรงพอเลย ที่ดูดีมีแค่เกลการูด้าเท่านั้นเอง
การูด้าองครักษ์เจ้าก็ดูดีแต่เฉพาะทางไปนิด ทำให้การูด้าที่เห็นอยู่กลายเป็นมอนสเตอร์ลมคอนโทรลใช้เจ้าหญิงการูด้าอย่างเดียวเลย

ปัญหาคงเป็นเรื่องเฉพาะทางนี่แหละครับ แค่มันต้องอยู่บนมือก็แย่จะตายอยู่แล้ว นี่ยังต้องมีปัญหาเรื่องเฉพาะทางอีก
ถ้าไซเลนท์เจอเด็คที่ไม่มีตัวขุดเล่นยังไงอ่ะครับ คงต้องร่ายสดกันแล้ว ไม่งั้นก็กั๊กไว้บนมืออย่างงั้นแหละ ไม่ได้ใช้หรอก
หรือเกลเจอเด็คไม่ต้องคอมอย่างเคียวฟุหล่ะ นั่งง่อยอยู่บนมือไปเลย

ผมว่าควรจะสร้างการูด้าให้กว้างๆ กว่านี้หน่อยหน่ะครับ ปรามาณว่าโดดมาปั๊มแอ้ทเยอะๆ เลยก็ได้ หรือโดดมายิงเคิร์ส
อะไรที่มันไม่ต้องขึ้นอยู่กับเด็คที่สู้ด้วยอ่ะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: October 23, 2007, 03:13:49 PM »

ถ้าจัดการูด้าลมไปผสมกับเด็ค Monster ลมก็เก่งดีนะครับ ทั้งเรื่องจั่ว ตีข้ามไลน์ และ + พลัง
อันที่จริงเด็ค นาค-ครุฑ นี่ก็เก่งมาก ๆ เด็คหนึ่งทีเดียว ยิ่งมี Kumara Naga ทำให้ถม Shrine ได้เยอะจน วินนัยยัก จ่าย 0 ผลักหมด หรือ WW Garuda โดด remove relic / devas ฟรีได้เลย 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: October 23, 2007, 03:19:17 PM »

ถ้าเป็นปัจจุบันคงเล่นยากหน่อย

ต้องหาตัวเสริมอื่นๆ มาช่วยครับ ถึงจะพอสู้ถูไถไปได้

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #6 on: October 23, 2007, 04:00:05 PM »

ถ้าจัดการูด้าลมไปผสมกับเด็ค Monster ลมก็เก่งดีนะครับ ทั้งเรื่องจั่ว ตีข้ามไลน์ และ + พลัง
อันที่จริงเด็ค นาค-ครุฑ นี่ก็เก่งมาก ๆ เด็คหนึ่งทีเดียว ยิ่งมี Kumara Naga ทำให้ถม Shrine ได้เยอะจน วินนัยยัก จ่าย 0 ผลักหมด หรือ WW Garuda โดด remove relic / devas ฟรีได้เลย 
ผมว่า พี่ จขกท. เค้าน่าจะหมายถึง การูด้า อย่างเดียวอ่ะครับ แบบไม่รวมกะอันอื่น เพราะว่า จขกท แกรักการูด้ามากๆ

Jenova_Pound
Member

Email
« Reply #7 on: October 23, 2007, 04:42:53 PM »

เยี่ยมครับ ^^

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: October 23, 2007, 06:22:01 PM »

รอของเสริมอย่างเดียว ของเสริมมีอยู่แล้วเพียงแต่ช้าหรือเร็วเท่านั้นแหละ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #9 on: October 23, 2007, 11:52:15 PM »

อยากจัดเด็คการูด้าล้วน...  งั้นรอทีมงานต่อปายยยยย

Sun Ce
Member

« Reply #10 on: October 23, 2007, 11:55:58 PM »

จริงๆแล้วมีn(.....)หลายอันที่ต้องการเสริมด่วนนะ
Garuda
Paladin
Matin
อื่นๆ โดยเฉพาะตบแปะ ซึ่งเป็นเดคเก่งราคาถูก อยากให้พัฒนาขึ้นมามากๆ เพื่อคนจนจะได้มีของเล่น

MarvinSank
Member

Email
« Reply #11 on: October 23, 2007, 11:58:47 PM »

จริงๆแล้วมีn(.....)หลายอันที่ต้องการเสริมด่วนนะ
Garuda
Paladin
Matin
อื่นๆ โดยเฉพาะตบแปะ ซึ่งเป็นเดคเก่งราคาถูก อยากให้พัฒนาขึ้นมามากๆ เพื่อคนจนจะได้มีของเล่น
แล้ว Mage ล่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: October 24, 2007, 12:01:20 AM »

การุด้า เปงเดคสวนนิ แล้วก็ ตอด ไป เรื่อย นิ ตัวตี ก็ มีนะ ตี งาย 

•StarwarS•
Member

« Reply #13 on: October 24, 2007, 12:02:33 AM »

Garuda กำลังมาๆๆ สุดยอด ผมขอร่วมเผ่าพันธุ์ด้วยคน อตนนี้กำลังโมใหม่อยู่ หาของยาก - -

Sun Ce
Member

« Reply #14 on: October 24, 2007, 12:05:02 AM »

Garuda
Paladin
Matin
แล้ว Mage ล่ะ
MageมีVirgoไปแล้วอ่ะครับ
อีกอย่างพวกเมจที่เล่นn(.....)ก็เป็นWitchไงครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #15 on: October 24, 2007, 02:02:02 AM »

ดูจากบรรดาเนมทั้งหมด
ถ้าผมเป็นครีเอทผมจะปวดหัวกับเนมนี้มากที่สุดอะครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #16 on: October 24, 2007, 02:45:43 AM »

เบส 10 จ่าย 3 ตีทุกตัวเลยยกเว้นตัวการุด้าน้ำแต่มันต้องแล้วคอมเผ่าก่อนไม่มีตัวไหนจ่าย 2 ตี 10 เลย

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #17 on: October 24, 2007, 03:07:33 AM »

ขอของเสริมซิกมันด์ด้วยนะครับ งิงิ
ปล.มาป่วน 

ยีนส์, เดอะ นกอ้วน
Member

Email
« Reply #18 on: October 24, 2007, 03:20:45 AM »

ถือดียังไงเป็น King of Garuda

บู่ ๆ ๆ ล้อเล่น

อนึ่งเราก็เชียร์ [n]Garuda] มานานนมแล้วหล่ะ ตั้งแต่สมัยเพิ่งเริ่มเล่นใหม่ ๆ นู่นแหล่ะ

ฉะนั้น ขอโหวตให้มีการ์ดออกมาช่วย [n]Garuda] ให้มีปัญญาปรบไม้ ปรบมือกับเด็คอื่น ๆ ได้บ้างครับผ้ม

NiCoRoBin ~Ja
Member

« Reply #19 on: October 24, 2007, 03:43:02 AM »

ขอของเสริมซิกมันด์ด้วยนะครับ งิงิ
ปล.มาป่วน 
โจรใต้ เจ้าม่ะฮ่ะ - - มาป่วน

[L]unifer
Member

Email
« Reply #20 on: October 24, 2007, 04:01:03 AM »

โจรใต้มาป่วนเดียวโดนโฉบ
ขอของจ้าบๆมาเสริมหน่อยครับ
มันเป็นเดคแรกที่ผมเล่นซัมเลยแล้วก็เก็บไว้นานๆเล่นที
ตอนนี้มือทั้ง 2 ข้างมือหนึ่ง การุด้า อีก ข้างซิกมัน
« Last Edit: October 24, 2007, 06:44:51 PM by [L]unifer"จัยดีกูตาย จัยร้ายกูชนะ" » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #21 on: October 24, 2007, 02:50:58 PM »

จะว่าไปตาแรก การุด้ายืนไม่เหนียวนะคับ... อย่างสมมติ วินายัคคอมกระรอกยังไม่พอเลย  MP เกิน จะให้ลุงแกไปยืนเพียวๆก็เสียวไส้ เดี๋ยวนี้มันต้องลงมาคอมๆๆ เอาลงมาคอม ลงมาคอม ลงมาคอม 

blazerusz
Member

Email
« Reply #22 on: October 24, 2007, 03:14:07 PM »

แค่ออกเจ้าหญิงการูด้ามา ก็แทบจะเบื่อตายแล้ว 

เจอบางเด็ค เจ้าหญิงแทบไม่ต้อง -Df อีกฝั่งก็ขยับไม่ได้แล้ว เดี๋ยวนี้ Df 10+ เยอะแยะเลย

[L]unifer
Member

Email
« Reply #23 on: October 24, 2007, 06:47:12 PM »

ตัวไรคับ +10 อย่าไปนับ เย้ กับ โสม
ถ้าเป็นอังเดรละก็ มันลงมาถีบเจ้าหญิงกระเดนไปด้านหลัง
แล้วขี่มังกรตีซ้ำด้วยคิตตาราเม่
ซวบ ร่วง แล้วนกก็แช่แข็งเตรียมส่งออกเป็นสินค้าโอท็อป
« Last Edit: October 24, 2007, 06:52:03 PM by [L]unifer"จัยดีกูตาย จัยร้ายกูชนะ" » Logged

ยีนส์, เดอะ นกอ้วน
Member

Email
« Reply #24 on: October 24, 2007, 09:35:24 PM »

มันเป็นเดคแรกที่ผมเล่นซัมเลยแล้วก็เก็บไว้นานๆเล่นที
ตอนนี้มือทั้ง 2 ข้างมือหนึ่ง การุด้า อีก ข้างซิกมัน

คล้าย ๆ กันแหล่ะ แต่ของเราเป็น การูด้า กับ ดีไวน์

ภาวนาให้ชุด 7 ปีมีอะไรมาช่วย ดีไวน์ ให้สู้กับชาวบ้านได้อ่ะงับ

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #25 on: October 24, 2007, 11:44:38 PM »

คล้าย ๆ กันแหล่ะ แต่ของเราเป็น การูด้า กับ ดีไวน์

ภาวนาให้ชุด 7 ปีมีอะไรมาช่วย ดีไวน์ ให้สู้กับชาวบ้านได้อ่ะงับ
ภาวนาอย่าให้มันแรงเกินไปดีกว่า  แค่นี้นักดนตรีติดดินกับพระเมตตาของพระเจ้าก็ไม่มีใครต้านแล้ว

ปล. อยากจัดเด็คเทพล้วน ๆ เหมือนกัน  รอชุด 7 ปี  555+

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: October 25, 2007, 12:09:51 AM »

เทพล้วนๆมันก็มีจัดเล่นได้มานานแล้วนี่คับ
ยิ่งเดี๋ยวนี้ หลายสายหลายแขนงหลายระดับ(ตามศักดิ์ของเทพ)

ผมว่าค่อยๆออก ให้มันเก่งทีละเดคๆ อย่างนี้ก็ดีแล้วนะครับ
ออกมาทีเดียวให้มันเก่งไปหมดทุกเดคก็แย่สิ
เป็นอย่างนั้น ชุดนึงคงมีไม่ต่ำกว่า 300 ใบเป็นแน่
ออกช้าๆแบบนี้ จะได้ค่อยเก็บได้(สำหรับ complete หนะนะ )

gb_seaoer
Member

« Reply #27 on: October 25, 2007, 12:42:37 AM »

garuda ตัวตีเฉยๆ ก็มีนะ dusk garuda แต่พลังคงตีใครไม่ตายแล้วหล่ะเดี๋ยวนี้

[L]unifer
Member

Email
« Reply #28 on: October 25, 2007, 02:43:32 AM »

garuda ตัวตีเฉยๆ .gif[/img] ก็มีนะ dusk garuda แต่พลังคงตีใครไม่ตายแล้วหล่ะเดี๋ยวนี้
อ้ากกกก  จ่าย 5 โดดตอนนั้นเค้าต้องเผลอมากๆ ไม่งั้นก็เสียวแล้วถ้าเค้าเหลือ 1 โดดมาเจอ No skill งานนี้มีจ้าบ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #29 on: October 25, 2007, 02:54:45 PM »

ต้องยอมรับว่าเด็คการูด้าล้วนๆจะเอามาตบตีกับซีลที่มีค่าพลังในระดับปัจจุบันนั้นคงจะไม่ไหว ตัวตีก็ไม่มี ตอนนี้ทำแค่โดดโฉบโชว์เสต็ปไปก่อน รอให้มีการูด้าตัวใหม่มาเสริมค่อยหยิบจับมาเล่นผมว่าก็ยังไม่สายนะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: