Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:34:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีคำถามนิดๆครับ  (Read 3620 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
Wonderer & Summoner
Member

Email
« on: October 22, 2007, 11:28:01 AM »

1.ถ้าฝั่งตรงข้ามใช้สกิลจากบนมือ สามารถใช้no skill หยุดได้ไหม
ยกตัวอย่างเช่นPecca Zelus , the sin of EnvyลงมาFreeze Curse(All)
2.แล้วLucretia , the Sword Magician สามารถRemoveเพิ่มได้ไหมในขณะต่อสู้
ยกตัวอย่างเช่นเราRemoveไป6ใบได้Att14 แต่คู่ต่อสู้ปั้มMystic เพิ่มจาก13เป็น15 เราจะสามารถRemoveเพิ่มได้ไหมเพราะในText มานบอกว่าขณะต่อสู้เราเลยว่าน่าจาRemove เพิ่มได้นะ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: October 22, 2007, 11:10:04 PM »

1.ต้องดูว่ามี ที่สามารถแปะได้หรือไม่ ถ้าในกรณีที่ว่ามาก็ทำได้

2.ไม่ได้ครับ กำหนดเท่าไหร่เท่านั้น

Member

Email
« Reply #2 on: October 23, 2007, 01:54:21 AM »

ถามต่อนะครับจากtext ของ Grassland Shepherd Girl ที่บอกว่า
นำการ์ดใบบนสุดของกองการ์ดผู้ใช้ Skill 1 กอง X ใบลง Shrine ; นำ [Monster] ธาตุ [Light] 1 ใบใน Shrine ที่มี LvX เข้ามาในสนาม Seal นั้นสามารถใช้ Skill ได้โดยไม่ตรงเงื่อนไขการรวมร่าง เมื่อจบ Subturn หาก Seal นั้นยังอยู่ในสนามผู้ใช้ Skill นำลง Shrine แม้ Seal นั้นเป็น Seal ใบรองรวมร่าง เมื่อ Grassland Shepherd Girl รวมร่าง (Df Line) (Mp2)
ถ้าเรานำKyoufu เข้ามาในสนามจากไชน์แล้วใช้สกิวสำเร็จตัวมันจะวานิชไป เราต้องนำลงไชน์ไหมครับ
แต่ถ้าเราเข้าใจถูกคือวานิชออกจากเกมไปแล้วไม่อยู่สนามไม่ต้องนำลงไชน์ใช่ไหม แล้วถ้ากลับมาจากการวานิชยังต้องเอาลงไชน์หรือไม่
ยาวไปไหม :'(

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: October 23, 2007, 02:20:03 AM »

ไม่ต้องครับ

Member

Email
« Reply #4 on: October 25, 2007, 12:44:10 PM »

ถามครับ
1.ถ้าTerror Nightmare นำ Terror Nightmare อีกใบเข้ามาในสนามโดยใช้สกิว สามารถยกตัวมันเองขึ้นมือได้ไหม(หมายถึงตัวแรก)
2.ในกฏบอกว่าใน1Turn สามารถโจมตีขึ้นมือได้1ครั้ง ถ้าคู่ต่อสู้ใช้การ์ดHoudini ใส่เรา เราก็ไม่สารถโจมตีขึ้นมือได้แล้วเหรอ
3.Kuku Clock สามารถเร่งให้โจมตีอีกครั้งได้ไหม

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: October 25, 2007, 03:05:19 PM »

1.ทำได้ครับ

2.ครับ

3.ทำได้ครับ

Member

Email
« Reply #6 on: October 27, 2007, 04:20:41 PM »

1.ถ้าBandit ฝ่ายเราที่Steal การ์ดมาถูกทำให้ออกจากเกมต้องนำการ์ดคืนให้คู่ต่อสู้หรือไม่
2.เมื่อเราถูกฟรีสเคิสแล้วมีSkill รักษา แบบ เราต้องลงไปที่Df Lineหรือไม่
3.Ability ของThunderix บอกว่าถ้ามันรวมร่างกับwind Beast ทุกใบที่ไม่รวมร่างถือว่าอยู่ในท่าDouble combination ถ้าBeast ใบอื่นต่อสู้กับFive eye wywern ตัวFive eye จะ+แอดไหม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: October 28, 2007, 02:46:09 AM »

1. ต้องคืน

2. ยังไม่ลงครับ

3. บวก

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: October 28, 2007, 02:56:01 PM »

ถามต่อ

Warecat Bandit ถ้าSteal การ์ดมา  2  ใบ

1 ถ้าโดน Dimension Cuse การ์ด ที่ Steal มาจะเป็นอย่างไร
       2 ถ้าเป็น เงื่อนไขการ Growth การ์ด ที่ Steal มาจะเป็นอย่างไร
       3 ถ้าโดน Skill Remove หายไป การ์ด ที่ Steal มาจะเป็นอย่างไร

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: October 28, 2007, 07:33:57 PM »

1. ยังคงอยู่ใน remove zone

2. ขึ้นมือเจ้าของการ์ดนั้น

3. ขึ้นมือเจ้าของการ์ดนั้น

Member

Email
« Reply #10 on: November 01, 2007, 12:14:37 AM »

1.Ability ของBlack Boa Therion ที่บอกว่าเมื่อเข้าสู่Sub Turn คือช่วงที่เข้าSub turn หรือระหว่างSub turn ครับ
2.ถ้าโดนVaishravana เขียนถูกปะมิสติกยักแดงอะ ถ้าเขาเลือกห้ามเราเปลี่ยนLineสามารถนำSeal รองมารวมร่างที่at line ได้ไหม
3.Ninja ที่มีability vanish ถ้าใช้สกิวแล้วถูกหยุดด้วยandromeda Houdini ต้องvanishไหม
4.seal ที่ใช้ สกิว จากมือที่มีการสั่งต่อเนื่องกับการสั่ง2จังหวะ สามารถรู้ได้อย่างไรครับ
5.ถ้าในสกิวของ นักเวทย์หญิง ถ้าเราทิ้งการ์ดแล้วเขาหยุดด้วย andromeda Houdini เราจะได้mpไหม แล้วต้องทิ้งการ์ดหรือไม่

ขอตอบละเอียดนิดนึงนะครับ คือจะไปอธิบายเพื่อน

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #11 on: November 02, 2007, 02:44:47 AM »

1. ช่วงที่เข้าซับเทิร์นครับ

2. ได้ครับ

3. โดน Houdini ก็ Vanish ครับ แต่โดน Andromeda ไม่ Vanish

4. มีคำว่า "จากนั้นสั่ง" ครับ

5. ไม่ต้องทิ้ง ไม่ได้ Mp ครับ

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #12 on: November 03, 2007, 02:00:51 AM »

อยากทราบครับถ้ายักษ์แดงเลือกล้อกไลน์อ่าครับ เล้วเราสามารถเอาซีลจากดีเฟ้นไลน์มาเปงซีลรองได้ด้วยหรอครับ

เล้วสมมติว่าทำได้น้ะครับ ถ้าสมมติว่าa-dollอยุ่ที่ดีเฟ้นไลน์อ่าครับ เล้วเราลงtoxic therionมารวมร่าง เล้วเทรินต่อไปเรา

สามารถแยกร่างแล้วใช้สกิวของa-dollที่แอทไลนน์ได้ไหมครับ อยากรุ้มั่กๆ

Member

Email
« Reply #13 on: November 03, 2007, 03:34:08 PM »

พิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกต้องกอ่นนะครับ

Member

Email
« Reply #14 on: November 04, 2007, 06:45:23 PM »

ถามต่อครับ1.มีช่วง Step ในขณะร่านการ์ดแล้วเราสารใช้สกิวPoison Curse ใส่ได้ด้วยเหรอ ยกตัวอย่างนะ Toxic Therion ใช้สกิว Poison Curse ใส่ Karn มันจะไม่ป้องกันCurse ใช่ไหมครับแล้วติดPoisonไหม คือเพื่อนเราทำอะเราไม่รู้ว่าได้หรือป่าว
2.Farid มีอบิลิตี้ว่า เมื่อ S โจมตี S +at และ df ตามLv ของ ซีล ที่ถูก S โจมตี 1 Turn ถ้าถูกใช้Kuku Clock เร่งให้ผ่านไป1เทิน At และ Df ที่+มาจะหายไหม
3.เกี่ยวกับFarid ต่อ Seal ทุกใบที่อยู่ไลน์เดียวกันกับ S ยกเลิกอบิลิตี้ของSeal ฝ่ายตรงข้าม ถ้าคู่ต่อสู้ให้BlackBoa Therion สโตนเราไม่ได้ใช่ไหม
4.ต่อจากข้างบนนะ แล้วถ้าเราอยู่Df Line เขาเลือกสโตน Seal ฝ่ายเราที่At Line แล้วย้ายLine ไปทีหลัง สโตนจะหายไปไหม

Member

Email
« Reply #15 on: November 05, 2007, 08:38:16 PM »

1. ตอนกำลังร่ายการ์ดอบิลิตี้ยังไม่ทำงานครับ ดังนั้นยังไม่ป้องกันเคิร์ส จึง Poison ใส่ได้ครับ

2. ถ้าเร่งหลังจากที่บวกไปแล้วก็หายครับ

3. โม่สโตนใส่ได้แต่จะถูกยกเลิกไปครับ

4. หายครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: