Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:21:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เซียนๆ ช่วยแนะ ทีครับ ไม่รุ้จะไปทางไหนดี เด็ค มันผสมแปลกๆ -*-  (Read 1222 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: October 22, 2007, 02:47:30 AM »

คือผมเริ่มเล่นใหม่ครับ ซื้อสตาร์ทเตอมา ได้เด้คเน้นแสงมา
เลยไปไถการ์ด มาจากคลังของเพื่อน แลเปิดซองเองมาผสมๆก็พอเล่นได้ครับ
แต่พอจะต่อยอด(ซื้อแพงๆ มาใส่) เพราะเริ่มติดใจ ไม่รุ้จะเน้นทางไหนดีอะครับ
ช่วยแนะนำทีครับ
อ้อลืมบอกไปเป็รเด้ค แสง+ลมนะครับ ตอนนี้เน้นบุคครับ (เจอพวกบุกมากกว่าก็เล่นยากทีเดียว -*-)

ตอนนี้ที่มีในเด้คก็

Seal แสงนะครับ
LV.1 Shining Rat***[3]***   (กันหน้าบ้านเผื่อคับขันและ ซีลรอง)
LV.2 Nawara, Zvleika's Royal Guard***[1]*** (เมื่อสู้เอาเวทออก 1ใบ ตี+2 รวมแสง*1 ตี9)
LV.2 Martin, The General of Ekklesia***[1]*** (รวมแสง1ตี9 2ตัวตี10 เมื่อสู้ ตี กัน ไว+1)
LV.2 Brigitte, the valkyries***[2]*** (รวมแสง1 ตี11 อยากได้เพิ่มอะ ตีเยอะดี บุกไวได้)
LV.2 หมาซองนินจาอ่านชื่อยาก***[1]*** เมื่อทำลายซีลได้ ซีล1ใบตี ไดเมนชั่นอินฟินิตี้ ตี7 รวม1 ตี9 รวม2ตี11
LV.2 นินจาเมจตัวเล็กๆ***[2]*** Vanish 2 turn Seal1 ใบยกเลิก  curse 2 เทิน อินเตอเฟีย
LV.2 Fearless Swordmaiden ****2***(มากับสตาทเตอ เมื่อมี เมจในสนาม at+ตามเวทในสนาม เมื่อเวทตั้งแต่3ขึ้นไปใบนี้ยกเลิกมิสติก เมจผมก็เยอะนะลงมาทีไรก็มีเมจตลอดอะ)
LV.2 Ishan The Neo prophet (ลงมาจากมือ กันเพิ่มจากสกิล -*-)
LV.3 Emma High priest ***2*** cancle curse รวม1ตี11 รวม2 ตี9 ออ
LV.3 ตราชั่ง ก้อบ ATK def***1***
LV.3 Angel of Bravery รวมเมจ ตี12 แสง11 ถ้าเป็น แสง+ไนท์ และมีเวทในสนาม ตี+2 (สรุปตี13) ถ้าเขาทิ้งการ์ด เราสามารถจั่วเวท1
LV.4 Templar knight***2*** รวม1 ตี12 รวม2 ตี13 ซีลเรากันตีออ ตัวนี้ป้องกัน skill และ ability

Seal ลม
LV.1 North Wind Enchantress ***2*** (ไว้รวมลมไว้แนวหลัง -0-  ถ้ารวมลม เราจะจั่ว3ใบแทนจั่วปกติ)
LV.1 Naomi the waitress ***2*** (เมื่อลง หาเวท ps ขึ้นมือ สกิลจ่าย4 เอาขึ้นมือจากไชน์แล้วเวท1ใบในไชน์เข้ากองสับใหม่  **ไว้หาเวท**)
LV.2. Felasia beach watcher ***1*** (รวมแสง+ลม ตี11 สปีด5 ค่าตี3 เมื่อสู้ซีลที่มีค่าตีมากก่า at+2)
LV.2. หมาซองนินจา รวมลม1 ตี9 รวมลม2ตี 11 เมื่อทำลายซีล เลเวล X จั่วการ์ดบนกอง มาX ใบแล้วลงสนาม (เพิ่ม ซีลดีมากๆเลย)

Mystic Card
เน้นพวก การ์ดเผาแบบพื้นๆ - -โฮลี่เพรเยอ อินควิสชั่น ไฮพรีส ฟลุ้ค ได้ อัลเทมิส มา1
เพิ่มพลังก็แบบ อินฟินิตี้เทิร์น แบบ holy sun อีกใบที่เพิ่ม ลมกับ ไนท์  ดาบทอง
เพิ่มพลังฉุกเฉิน มีเพิ่มตามเวล 2ใบ
เคิสมี2 แบบ คูลมูน ไว้เปิดหน้าบ้าน 2ใบ    สโตเคิสแบบเสียร่าย2 กันเราตีวืด เขาตีมา กันสกิล 2ใบ
ก่อกวน พวกสลับ atk def (อยากได้อีก1)  สลับหน้าบ้านหลังบ้าน it's no joke  แยกรวมร่าง

หลักๆเลยผมคิดว่า เล่นไม่ได้เอาคอมโบโหดโคดไร เล่นหนุกหนานก็โอเคแล้ว
เพราะพวกซีลเลเวล 2 ไรงี้ผมดัดแปลงไปเรื่อย หนุกหนานดี
และดูเหมือนมันต้องปรับปรุงอีกมาก เปิดซองเรื่อยๆ พวกซองคริมสัน ซากุระ
ซีลเด็ดๆน่าลุ้นดี ความสามารถแหวกแนวไปเลยหลากหลาย ก็เอามาแทนพวกที่มัน
มีดีแต่ atk ไม่มีลูกเล่นอะไรแบบนี้อะครับ (ก็คือพวก ซีลเวล1-2 เรื่อยๆตามสภาพนั่นเอง)

***ที่อยากจะถามเลย ก็พวกตัวหลักๆ 3ข้อนี้ครับ

1. ถ้าจะซื้อ Heaven Knight มาใส่ซัก2ใบ จะดีไหมครับแทนเอ็มม่า -*- (อาวุธประจำตัวมันมีรึเป่า)
    มีตัวไหนบุกได้เด็ดก่านี้มะ

2. Charle ที่ ตีตัว SP น้อยกว่าข้ามไลน์ได้(กับดาบมัน) หรือ ไม่งั้นก็
     ซิกมัน(กับดาบมัน คิดว่าแพงกว่าตัวแรก) ซักตัว (อยากมีตัวตีข้ามไลน์ ลมอะ)
     ก็คือ 2ตัวนี้เอาตัวไหนดี ซิกมันผมมะค่อยมี Beast ให้มันรวมครับมีแค่หนู -*-
     ใจเอนไปทาง Charle (ถูกก่าด้วย 555+ แต่ถามก่อนเผื่อซิกมันมีอะไรน่าสนมากก่าตีข้ามไลน์)

3. ลูเครเทีย ที่เอาเวทออก แล้วเพิ่ม ATk (แพงหน่อยแต่เล่นง่ายดี) ซักใบ อันนี้ซื้อแน่ไม่รุ้ถามทำไม - -*

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยนะครับ ผมเด็กใหม่ฝากตัวหน่อยนะงับ ^.^

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: October 22, 2007, 09:17:06 AM »

แนะนำว่าหา Br.Gregory 4 ใบ
แล้วที่เหลือเอาไปเล่นดู จะรู้เองล่ะครับว่าอะไรควรเอาออก

bluenarciss
Member

Email
« Reply #2 on: October 22, 2007, 04:26:37 PM »

แล้วที่เหลือเอาไปเล่นดู จะรู้เองล่ะครับว่าอะไรควรเอาออก

ออครับ ก็อย่างที่ท่านว่าแหละครับ ค่อยๆปรับไปทีละนิด

แล้ว Br.Gregory  นั้นมันมีความสามารถอะไรอะครับ

ขอบคุณมากครับ

Sun Ce
Member

« Reply #3 on: October 22, 2007, 05:55:49 PM »

เด็คผสมกันมากเกินไป เล่นด้วยกันไม่ได้ เอาหลายๆใบออกครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: October 23, 2007, 01:11:04 AM »

ออครับ ก็อย่างที่ท่านว่าแหละครับ ค่อยๆปรับไปทีละนิด

แล้ว Br.Gregory  นั้นมันมีความสามารถอะไรอะครับ

ขอบคุณมากครับ

Text ดูด้านล่างลายเซ็นผมเลยครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: