Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:25:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Divine Go Go !!!  (Read 4359 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
MarvinSank
Member

Email
« on: October 21, 2007, 01:10:17 AM »

Seal
Templar Knight General  3 เกาะ ทน นาน ยิ่งกว่าสีทาบ้านทุกชนิด (At Line นะ)
Libera Me 3   จอมโหด 2ชี้เป็นตาย
Fairy Paladin  4  ตัวหลักพลังมหาศาลเมื่อ Divine เต็มสนาม
Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance  2  ชี้เป็นโง่
Amber, the Valkyrie in Memory  4  ตัวรองประจำเด้ก
Treetop Tango Fairy 2  ว่างๆ ต้องข้ามไลท์
Samariel, Ishan’s Guardian Angel  2  คล้ายๆ No Joke เคลื่อนที่ ตัวหน้าหายต้องตีตัวนี้ทุ้กที
Ariel, Gregory’s Guardian Angel  2  เปิดร่ายไม่ต้องจั่ว
Angel of War Tear 2 ทิ้ง เกน Mp
Lucretia, the Sword Magician  1  ไม้ตายลับ
มิสติก
สามัญ+
Fairy Molt  2
Osiris  1

การเล่น
ง่ายมากๆๆ
1.ลงแอมเบอร์ลิเบล่าคอม ยันเทรินแรก เทรินสองลงเทมปล้าไนท์
ดูซิใครจะกล้าตี
2.ลง Divine เยอะๆว่างๆลงTTT Fairy ตบข้ามไลท์เล่น ลง Fairy Paladin  มาตบแอทมหาศาล
เห็นมะง่ายนิดเดียว(แต่ราคาไมมันเยอะจังฟระ :P)

ตอนนี้ที่แพ้อย่างเดียวคือซิกมันด์
หลังทะลุ :P

อย่างรู้ว่าตัวไหนควรถอดออกอ่ะงับ

« Last Edit: October 21, 2007, 04:21:40 AM by MarvinSank » Logged

Immaculate
Member

« Reply #1 on: October 21, 2007, 01:36:31 AM »

ตัวตี ทั่วไป อะ คือตัวไรหรอ อ่านงง -*-

libera  2 พอครับ โอกาส ใช้มัน ก้อไม่ได้ยากมาก

นักเวทย์ หญิง ใส่ แทน war tear ใบนึงครับ ถ้ามีตัง

samriel เปลือง mp ไหม ถ้าจำtext ไม่ผิด
ariel เสี่ยง ไปไหมถ้าได้การืดไม่ดี

templar knigh จ่ายค่าตี โหดไปไหม ใส่ ruin ดีกว่าไหม

fairy paladin ใส่ จำนวน ลดลงหน่อย ผมว่า เดี๋ยวมันเน่าคามือ เปลืองการ์ด เนื้อที่ มิสติก

ควรหาการ์ด เสริมเกมรับหน่อยครับ เพราะเดคนี้จั่วช้าครับ

ทำไม ไม่ลองเล่น ปาปิยอง เสริม กับ ariel ดุครับ อาจดีก้อได้

ปล. ถ้ารั่วโทษที ไม่รู้ text บางตัว ขี้เกียจเปิดด้วย net ช้า

gb_seaoer
Member

« Reply #2 on: October 21, 2007, 01:42:38 AM »

พอลเอ้ย ไม่เห็นต้องนักเวทย์หญิงเลย ไม่มีตัวให้ดิส ซีลอยู่แล้วล่ะ

แล้วก็ จริงที่ เปลี่ยน templar เป็น ruin vandelion ดีกว่านะ

Immaculate
Member

« Reply #3 on: October 21, 2007, 01:54:04 AM »

พอลเอ้ย ไม่เห็นต้องนักเวทย์หญิงเลย ไม่มีตัวให้ดิส ซีลอยู่แล้วล่ะ

แล้วก็ จริงที่ เปลี่ยน templar เป็น ruin vandelion ดีกว่านะ

ออ คุณเอกมันคือว่า มันจ่าย 1 ลง อะครับ เพราะ ตัวหลัก จ่าย ตีหนักนะ แล้ว wartear จ่าย 2 ด้วยอะ

แล้ว เวลา fairy paladin คามือ ก้อดิสเล่นๆครับ เพราะลงมาก้อไม่คุ้มอะครับ มาดิส ตีดีกว่า อะ

มีมิสติก ดักด้วย ในมือ

เดคจั่วช้าอะ ลองแบบนี้ดีกว่า

อืม มีคำแนะนำ เดคประเภทนี้ ควรหาตัวสกิล ที่ ทำลายมิสติก นะครับเพราะ การ์ดเราย่อมขาดมือ ถ้าใช้ ในfield ให้เปนประโยชนื จะคุ้มมากครับ

[เจอ จากเพื่อนโดยตรง -*- ]

ไม่แนะนำ ใช้ ตัวสกิล ที่จ่ายแพงๆ เพราะ ตัวหลัก ตี จ่ายแพงไปหน่อยครับ การ์ด พวกจ่ายสกิล แพง ควร ตัวตี ที่ใช้ ค่า ตี 2 ที่มากที่สุดอะครับ 
เพราะ เวลา ใช้ไป เราตีไป เราสามารถ หาตัวอื่นซ้ำต่อได้ อีกตัวครับ

ลองลด fairy paladin 2 มาเปน kyrie ดีกว่ครับ เวลา เราเริ่มก่อน เราจะได้มีตัวยืนมา รอบแรก at 11 ยืนหน้าไว้ก่อน ครับ
สกิล kyrie ก้อป่วนได้ใจครับ หาตัวคอม เพิ่มอีกนิดก้อดีครับ ที่ใช้ แล้วหวังผลได้ด้วยอะครับ
« Last Edit: October 21, 2007, 02:02:35 AM by Immaculate » Logged

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #4 on: October 21, 2007, 02:01:32 AM »

ออ คุณเอกมันคือว่า มันจ่าย 1 ลง อะครับ เพราะ ตัวหลัก จ่าย ตีหนักนะ แล้ว wartear จ่าย 2 ด้วยอะ

แล้ว เวลา fairy paladin คามือ ก้อดิสเล่นๆครับ เพราะลงมาก้อไม่คุ้มอะครับ มาดิส ตีดีกว่า อะ

อืม มีคำแนะนำ เดคประเภทนี้ ควรหาตัวสกิล ที่ ทำลายมิสติก นะครับเพราะ การ์ดเราย่อมขาดมือ ถ้าใช้ ในfield ให้เปนประโยชนื จะคุ้มมากครับ

คือผมว่า ถ้า Fairy Paladin มันไม่ได้ใช้อารัยเนี่ยไม่ต้องดิส Gain MP หรอกคับเสียดายเปล่าๆ ใช้ Twinkling ดีกว่าเข้าท่ากว่าเยอะแยะ แล้วก็ลองใส่ปาปิยอง ดูก็ดีนะคับ

Immaculate
Member

« Reply #5 on: October 21, 2007, 02:20:21 AM »

คือผมว่า ถ้า Fairy Paladin มันไม่ได้ใช้อารัยเนี่ยไม่ต้องดิส Gain MP หรอกคับเสียดายเปล่าๆ ใช้ Twinkling ดีกว่าเข้าท่ากว่าเยอะแยะ แล้วก็ลองใส่ปาปิยอง ดูก็ดีนะคับ

ออ ผมว่า มัน ใช้ twinkling ยากโคตรๆอะ -*- จ่ายไป 5  แก้ยากก้อจิงอะ แต่ เดคนี้ at มันไม่โหดร้ายมากนักอะ
เอา ไปเล่นทั่วไป อะ ก้อได้นะ แต่ถ้าไปแข่งจิงๆอะ ผมว่ามันรอดยากๆ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #6 on: October 21, 2007, 02:30:32 AM »

คือว่า มันทวิง แล้วยกเลิกสกิลและมิสติก อารัยเนี่ยแหละคือมันแก้ไม่ได้ไง ลองไปอ่านดูให้ละเอียดละกันนะ

รู้ว่าไม่เข้าใจ

ค่อยๆทำความเข้าใจก็ได้ พี่พอลเอ๊ย

Immaculate
Member

« Reply #7 on: October 21, 2007, 02:43:28 AM »

คือว่า มันทวิง แล้วยกเลิกสกิลและมิสติก อารัยเนี่ยแหละคือมันแก้ไม่ได้ไง ลองไปอ่านดูให้ละเอียดละกันนะ

ค่อยๆทำความเข้าใจก็ได้ พี่พอลเอ๊ย

ออ อันนี้พอรู้อะ แต่ การ์ดทั่วไป at มันก้อหนักนะ -*- meta at มันโหดกว่ามั้งอะ ไม่รู้ดิเราว่านะ ถ้าเจอ sigmund ผมว่า นะ
mp ไม่พอให้ใช้ หรอก โดน อัดตูด อย่างเดียว จน mp ไม่พอ ใช้อะ
อีกอย่างไม่รวมร่างอะ

ตามใจคนจัด T T

วันนี้รั่ว บ่อยมาก ไปไหน ก้อทำไรรั่วๆ ตังรั่วด้วย -*- นั่ง กินข้าวเย็น 2 รอบ ตังรั่วเลย เดินก้อรั่ว หยิบของก้อรั่ว
พูดก้อรั่ว 555+ วันนี้รั่วอย่างเดียว หน้าตายังรั่วเลย
« Last Edit: October 21, 2007, 02:47:16 AM by Immaculate » Logged

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #8 on: October 21, 2007, 02:48:17 AM »

ออ อันนี้พอรู้อะ แต่ การ์ดทั่วไป at มันก้อหนักนะ -*- meta at มันโหดกว่ามั้งอะ ไม่รู้ดิเราว่านะ ถ้าเจอ sigmund ผมว่า นะ
mp ไม่พอให้ใช้ หรอก โดน อัดตูด อย่างเดียว จน mp ไม่พอ ใช้อะ

วันนี้รั่ว บ่อยมาก ไปไหน ก้อทำไรรั่วๆ ตังรั่วด้วย -*- นั่ง กินข้าวเย็น 2 รอบ ตังรั่วเลย เดินก้อรั่ว หยิบของก้อรั่ว
พูดก้อรั่ว 555+ วันนี้รั่วอย่างเดียว หน้าตายังรั่วเลย
มึนจริงๆ กินข้าวเย็น 2 รอบ

ส่วนเรื่องเด้กผมว่า Templar เอาออกตัวนึงก็ได้นะเพราะมันไม่ค่อยเก่งอ่าแล้วอีกอย่างค่าร่ายหนักด้วยนะ

Panther
Member

Email
« Reply #9 on: October 21, 2007, 03:35:08 AM »

สงสัย ข้างบน เค้า ทะเลาะ กัน อยู่ หุหุ

ผมว่า นะ ครับ เอา เทมปลา ออก ก็ ได้นะ ใส่  นางฟ้าเมฆทอง ก็ เก่ง ดี นะ เออ

ใส่ รูน คับ ผม เก่ง จิงๆ หา เพลส ดีๆ กางไว้ เอา รูน ตบ เนียนๆ เรย

แฟรี่ พาลาดิน เหลือ ๒ ดี กว่าไหม เอ่ย   เพิ่มเปง คิริเอ ๒  รูน เรา อาจตีเนียนขึ้น

MarvinSank
Member

Email
« Reply #10 on: October 21, 2007, 03:48:33 AM »

ส่วนเรื่องเด้กผมว่า Templar เอาออกตัวนึงก็ได้นะเพราะมันไม่ค่อยเก่งอ่าแล้วอีกอย่างค่าร่ายหนักด้วยนะ
เทมปร้า ผมคิดแล้วคิดคิดอีกคิดจนเครียดเหมือนกันนา
ตอนนั้นใช้รูลเหมือนกันเล่นกับเด้กอังเดรของเพื่อนที่สนิทสุดๆ(เล่นอยู่เด้กเดียว)พบว่า
ฟรีส~ อังเดรลงดัน ซินน้ำฟรีส เมจเมจยกซินน้ำฟรีส~ มังกรไรไม่รุ ลงดันเมอเมจยกมันแล้วลงดันอีกรอบ
ว้อยยยยยยยยยย!!!
เลยหาตัวที่สามารถทำลายมันได้พอใช้เทมปร้ายืนไม่เคยลงยกเว้นคูลมูน
นี่เลที่มาของเทมปร้าผม มันเอาไว้ยันไม่เอาไว้ตี แล้วเอา TTT มาตีข้ามไลท์เล่นไง

คอนเซปเด้กนี่ไม่มีไรมากเลยครับคือเทมปร้ายันหน้ามีลิเบร่ามี คุณกล้าตีไหมละ (ถ้าไม่ใช่ซิกมันด์นะ)
ลงดีวายให้ได้มากๆ แล้วเอาวอเทียทิ้งเจนแล้วแฟรี่พาลาดินลงตบ แค่นั้นแหละ ไม่มีไรมาก

ส่วน Ariel, Gregory’s Guardian Angel  เอามาเพื่อไม่ต้องจั่วไง ร่ายจากกองเรยไม่ต้องจั่ว ง่ายดี
ได้ไรก็ได้เหมือนหนุมานตีไปเอาไรก็ได้ที่ไม่ใช่ No Joke ไง 55555+

แฟรี่พาลาดินยอมรับว่าใส่4เปลืองโคตรๆ แต่มันเป็นตัวตีที่ดีใช้ได้นะ
« Last Edit: October 21, 2007, 03:55:46 AM by MarvinSank » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #11 on: October 21, 2007, 02:54:44 PM »

เทมปร้า ผมคิดแล้วคิดคิดอีกคิดจนเครียดเหมือนกันนา
ตอนนั้นใช้รูลเหมือนกันเล่นกับเด้กอังเดรของเพื่อนที่สนิทสุดๆ(เล่นอยู่เด้กเดียว)พบว่า
ฟรีส~ อังเดรลงดัน ซินน้ำฟรีส เมจเมจยกซินน้ำฟรีส~ มังกรไรไม่รุ ลงดันเมอเมจยกมันแล้วลงดันอีกรอบ
ว้อยยยยยยยยยย!!!
เลยหาตัวที่สามารถทำลายมันได้พอใช้เทมปร้ายืนไม่เคยลงยกเว้นคูลมูน
นี่เลที่มาของเทมปร้าผม มันเอาไว้ยันไม่เอาไว้ตี แล้วเอา TTT มาตีข้ามไลท์เล่นไง

คอนเซปเด้กนี่ไม่มีไรมากเลยครับคือเทมปร้ายันหน้ามีลิเบร่ามี คุณกล้าตีไหมละ (ถ้าไม่ใช่ซิกมันด์นะ)
ลงดีวายให้ได้มากๆ แล้วเอาวอเทียทิ้งเจนแล้วแฟรี่พาลาดินลงตบ แค่นั้นแหละ ไม่มีไรมาก

ส่วน Ariel, Gregory’s Guardian Angel  เอามาเพื่อไม่ต้องจั่วไง ร่ายจากกองเรยไม่ต้องจั่ว ง่ายดี
ได้ไรก็ได้เหมือนหนุมานตีไปเอาไรก็ได้ที่ไม่ใช่ No Joke ไง 55555+

แฟรี่พาลาดินยอมรับว่าใส่4เปลืองโคตรๆ แต่มันเป็นตัวตีที่ดีใช้ได้นะ
แต่ผมว่าเทมพลาเนี่ย ถึงแม้จะมีลิเบร่า ก็โดนทราเฮิน กะซาดินตีได้นะครับ แล้วมันก็ทำได้แค่ยืน ยังไงรูนก็ดูมีประโยชน์กว่านะครับ ส่วนแฟรี่พลาดิน ผมว่า4ไปเยอะไปจริงๆนะครับ แต่ถ้าอยากใช้เทมพลา ลองเพิ่มลูกเล่นพวกvalor กับ Ceallach, the White Wiser(เก่าไปนิดมะ) อาจจะเพิ่มGargoryซักใบก็ได้ครับ

pacozaa
Member

« Reply #12 on: October 21, 2007, 02:57:52 PM »

หน้าจะใส่ตัวออลเนียนๆไว้ซักตัวนะครับอย่าง
Cardinal Marsillio ออลปิดเกมได้เลยนะครับ

ป.ล.นี่มันไม่ค่อยเป็นเด็คดีไวน์แล้วมั้งครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #13 on: October 21, 2007, 06:04:15 PM »

Templar Knight General  3  ถอดเหลือ 2เพราะตัวที่ยืนได้ทนสุดๆไม่มีตัวไหนอีกแล้วถึงใช้รูลก็โดนซาดินหรือทราเฮินตี
                                           ตายได้เหมือนกันแถมอาจโดนดัน+ฟรีสจากเด้กอังเดรอีกด้วยถ้าติดดาบ ตีไปมันก็ไม่หลุด
                                           แต่คิดว่าจะใส่รูล 2 เพื่อเอามาเป็นตัวตีนะ :)
Libera Me 3                         ไม่อยากถอดเหมือนกันเป็นตัวยืนขู่ได้น่าเกรงขามมาก(ถ้าไม่มีข้ามไลท์นะ :P)
Fairy Paladin  4                    ถอดเหลือ 3 เพราะถ้า4เน่าคามือง่ายไป
Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance  2  ไม่ถอด
Amber, the Valkyrie in Memory  4   ไม่ถอด
Treetop Tango Fairy 2  ไม่ถอด
Samariel, Ishan’s Guardian Angel  2    ยังคิดไม่ออก ???
Ariel, Gregory’s Guardian Angel  2  คิดว่าไม่ถอด
Angel of War Tear 2  ไม่ถอด เพราะ 1.หานักเวทหญิงม่ายด้าย 2.มันเป็นดีวาย :D 3.ค่าร่ายลดได้จากCrystal Court
Lucretia, the Sword Magician  1  ไม่ถอด

แต่คิดว่าจะหาช่องว่างใส่ Jessica, Gregory’s Guardian Angel มาถอดอาวุทเหมือนกัน หากรูลไม่ขึ้นอ่านะ

ohm13
Member

Email
« Reply #14 on: October 21, 2007, 06:07:14 PM »

Templar Knight General  3  ถอดเหลือ 2เพราะตัวที่ยืนได้ทนสุดๆไม่มีตัวไหนอีกแล้วถึงใช้รูลก็โดนซาดินหรือทราเฮินตี
                                           ตายได้เหมือนกันแถมอาจโดนดัน+ฟรีสจากเด้กอังเดรอีกด้วยถ้าติดดาบ ตีไปมันก็ไม่หลุด
                                           แต่คิดว่าจะใส่รูล 2 เพื่อเอามาเป็นตัวตีนะ :)

ซาดินกะทราเฮินตีรูน อาวุทหลุดหมดนะครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #15 on: October 21, 2007, 06:12:09 PM »

ซาดินกะทราเฮินตีรูน อาวุทหลุดหมดนะครับ
เออจิงแฮะ รู้สึกตอนนี้เราเอาแต่เล่นกับเด้กอังเดรนะ
ไม่เคยเล่นกะเด้กอื่นเลยอ่ะรู้สึกหลอนๆแฮะ

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: October 21, 2007, 07:20:52 PM »

ลอง เล่น กับเดค อื่นดูจิ คับ ที่ เค้า ไม่ใช้ เคิส อ่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: