Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:30:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ช่วยดูdeckน้ำของผมให้ทีครับ  (Read 9600 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
sumibank
Member

« on: October 18, 2007, 02:41:19 AM »

ผมจัดมาตั้งนานแล้วเลยอยากช่วยเลืกออกครับเพิ่มด้วย
อยากเล่นแบบฟรีซไปเรื่อยๆอะ
list
Icicle viper 1
Rowena 1
Muir,Monsoon Gate merman 2
Night Dew Fairy 2
lonely Squire 1
Forest Charm Fairy 2
Supanmacha 2
Gelidana 2
Mermage of Aquarius 1
Mandarin Guady duck 1
Fish of Pises 2
Winter Forest Fairy 3
Mysterious Elephant 3
Megan, the water witch 1
Vioria แบบเก่า1
Luciana 1 
Merman commando 1
Full Throttle harpy 1
Crazy teddy bear 1
Gavan,Merman Merchant 1
Blue water Fairy 3
อันนี้คือที่ผมลองแยกออกมานะและใส่เพิ่มด้วย
lonely Squire 1
Forest Charm Fairy 2
Supanmacha 2
Gelidana 2
Mermage of Aquarius 1
Fish of Pises 2
Vioria ดูดmp 1
Full Throttle harpy 2
Crazy teddy bear 1
Gavan,Merman Merchant 1
War Shark 2
Icicle Viper 2
Vioria, the Frigid Queen 2
Rune Mist Unicorn 2
Shanon 4
Bunyip 4
Lemuria war shark 2

« Last Edit: October 20, 2007, 11:21:34 PM by sumibank » Logged

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #1 on: October 18, 2007, 03:21:27 AM »

หืมม -   ซีล กระจายไปนะครับ  อย่างละ1 นี่เยอะจริงๆ

น่า คิดเป้าหมาย ว่าจะเล่นเป็นแนวไหนดีกว่า

เอามารวมๆกัน เดี๋ยวจะพาลไม่เก่งซักแนวน่ะสิ

แชนนอน + บันยิบ  อ่ะครับ แนะนำๆ

sumibank
Member

« Reply #2 on: October 18, 2007, 03:37:35 AM »

แล้วให้เอาอันไหนออกดีหรอครับ
ใส่เพิ่มด้วยที่บอกมาคือShanonและbunyipอยากทราบแบบเล่นได้ดีกว่านี้อะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: October 18, 2007, 04:11:04 AM »

คุง อยากเล่น แนวไหน ละครับ ผม  เพราะว่า ที่ คุง จัดมา เนี่ย ผมว่า มันค่อนข้าง ที่จา ชนะยากเหมือน กันนะ

sumibank
Member

« Reply #4 on: October 18, 2007, 12:24:30 PM »

ก็น้ำมืดอะงับ

Pik
Member

Email
« Reply #5 on: October 18, 2007, 01:08:26 PM »

ใส่rune  mist สิครับ ถ้าอยากจะเล่นฟรีส

sumibank
Member

« Reply #6 on: October 18, 2007, 02:03:23 PM »

ใส่rune  mist สิครับ ถ้าอยากจะเล่นฟรีส
แต่ลูนมิสต้องอยู่at lineมันก็ตายง่ายอะจิ

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: October 18, 2007, 03:07:00 PM »

แต่ลูนมิสต้องอยู่at lineมันก็ตายง่ายอะจิ

เรามีตัวฟรีส  นินา กัวไปไย

Immaculate
Member

« Reply #8 on: October 18, 2007, 05:32:35 PM »

where timperra
« Last Edit: October 18, 2007, 06:14:07 PM by Immaculate » Logged

SefirozE
Member

Email
« Reply #9 on: October 18, 2007, 05:39:55 PM »

ซีล มันกระจายไปครับ อย่างละ1-2 เอง ลองให้มันกระชับ หน่อยนะครับ

❤N A F❤
Member

« Reply #10 on: October 18, 2007, 10:59:38 PM »

เยอะจริงๆ ลองหาตัวที่ไม่ค่อยได้ทำเกมออกบ้างนะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #11 on: October 18, 2007, 11:22:41 PM »

อยากเล่นแนวไหนอ่า

ถ้าจะเล่นแนวน้ำมืดนี่ไม่รุ่งเท่าไหร่หรอกครับ เด็คมันเก่าจัดแล้ว
ถ้าจะเล่นฟรีสมันก็มีแนวของมันครับ ชุดคริมสันก็มีตัวเสิรมออกมาเยอะแยะ

อย่างร่างแปลงของจูเว่ยฮูลี่ เซชิ เยอะแยะมากมาย

peacebong
Member

« Reply #12 on: October 19, 2007, 12:31:02 AM »

ทำไม Seal มันเยอะแยะอย่างงั้นอ่า 

ลดๆแล้วไปเพิ่มที่บางตัวจะดีกว่าไหมอ่า 

saruman
Member

Email
« Reply #13 on: October 19, 2007, 01:37:07 AM »

ไหนๆจาน้ำ+มืดแล้วใส่ปลายักษ์ด้วยสิครับ(genetic anger)ใส่3เรย
ความสามารถ"ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามไม่สารมารถสั่งโจมตีซีลล์ใบอื่นได้(AT line)
คอมมืดแอท10ก็พอยันได้นะครับ(ให้ยืนกับWAR SHARKจะโหดมาก)
ส่วนเจ้วิ(วิโอเรีย)ใส่ภาคอิเคเซียเพิ่มเข้าไป2ใบ(คอมโบกับคทาของเจ้แกได้(เมื่อน้ำใช้สกิลเรา mp+1)จะได้แก้ทัน
viperใส่3คับ(คอมโบกันเจ้วิ)
อาจใส่มาริน่าด้วยก็ได้คับ(เงือกตัวแรกอ่ะคับลองไปหาดู)ถ้าจะเล่นให้สนุกนะคับ(charm+freeze)
ทีนี้ก็ให้ม้ายืนได้แล้วคับ ;D
ปล.ถ้าจะสนุกก็เอาเงือกยักษ์ออกแล้วใส่อลาน่าแทน(สนุกเรย)

Matius de Mephist
Member

« Reply #14 on: October 19, 2007, 01:51:26 AM »

เล่น เงือก สิครับ ใส่ ฮารืปี้ ด้วย ชามกระจาย

sumibank
Member

« Reply #15 on: October 19, 2007, 01:55:36 AM »

ไหนๆจาน้ำ+มืดแล้วใส่ปลายักษ์ด้วยสิครับ(genetic anger)ใส่3เรย
ความสามารถ"ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามไม่สารมารถสั่งโจมตีซีลล์ใบอื่นได้(AT line)
คอมมืดแอท10ก็พอยันได้นะครับ(ให้ยืนกับWAR SHARKจะโหดมาก)
ส่วนเจ้วิ(วิโอเรีย)ใส่ภาคอิเคเซียเพิ่มเข้าไป2ใบ(คอมโบกับคทาของเจ้แกได้(เมื่อน้ำใช้สกิลเรา mp+1)จะได้แก้ทัน
viperใส่3คับ(คอมโบกันเจ้วิ)
อาจใส่มาริน่าด้วยก็ได้คับ(เงือกตัวแรกอ่ะคับลองไปหาดู)ถ้าจะเล่นให้สนุกนะคับ(charm+freeze)
ทีนี้ก็ให้ม้ายืนได้แล้วคับ ;D
ปล.ถ้าจะสนุกก็เอาเงือกยักษ์ออกแล้วใส่อลาน่าแทน(สนุกเรย)
จากที่บอกมานี่คือน้ำที่เน้นฟีซเลยหรอครับ
ผมขอlistที่ควรจะใส่ได้ไหมอะ

แล้วTimperraมันจำเป็นหรอครับ

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: October 19, 2007, 02:05:44 AM »

เก่งทีเด่ว เชียว มะน เร่ง จั่วด้าย ดี เรย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #17 on: October 19, 2007, 02:09:48 AM »

อยากเล่นฟรีส หรือชาร์มหล่ะครับ

จัดให้ได้ทั้งสองเด็ค พรุ่งนี้เดี๋ยวออนวันนี้ขี้เกียจแล้ว

saruman
Member

Email
« Reply #18 on: October 19, 2007, 02:35:51 AM »

ก็ประมาณว่า(ประมาณว่านะครับ)
ปลายักษ์(ยัน)3
war shark2(ฟรีสยืนคู่ตัวยัน)
ไวเปอร์(รองและยืนขู่)3
เจ้วิดูดmp(ภาคแรกนะ+ยืนขู่2)1
เจ้วิ(ภาค2แกนmpจากงู+ออล)2
ทิมเปอร่า(เร่งจั่ว)3
มารีน่า(เงือกตัวแรก+ฟรีส+ชาร์ม)3
รูนมิส(ฟรีสแล้วยืนเด่น)2
อลาน่า(มูฟฟรีส)1
เด็กปักดาบ1
ใส่ธาตุมืดตามชอบ(แนะนำว่าให้ร่ายน้อยๆแล้วเล่นเคริสได้นะครับ)
เด็คนี้ตั้งได้แล้วสนุกครับ :D
ปล.ใส่คทาเจ้วิเรย2ใบ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #19 on: October 19, 2007, 02:45:48 AM »

มารีน่า(เงือกตัวแรก+ฟรีส+ชาร์ม)3
เด็กปักดาบ1
ใส่ธาตุมืดตามชอบ(แนะนำว่าให้ร่ายน้อยๆแล้วเล่นเคริสได้นะครับ)

แปลไทยเป็นไทยทีจิ  สนใจอ่า อยากลองดูชื่อจริงๆของซีลอ่ะ

sumibank
Member

« Reply #20 on: October 19, 2007, 02:48:56 AM »

เด็กปักดาบ1

แปลไทยเป็นไทยทีจิ  สนใจอ่า อยากลองดูชื่อจริงๆของซีลอ่ะ
ขอชื่ออังกิดได้ไหมครับผมไม่รุ้จะเอาไปพิมtextดูข้อมูลอย่างไร

Ryuse
Member

Email
« Reply #21 on: October 20, 2007, 01:56:58 AM »

ปลายักษ์ ไม่แน่ใจว่าใช่ Gigantic Angler รึเปล่านะ แต่คิดว่าน่าจะเป็นเจ้าตัวนี้แหละ
War Shark = War Shark
ไวเปอร์ = Icicle Viper
เจ้วิดูดmp = Vioria, The Frigid Witch
เจ้วิภาค2 = Vioria, the Frigid Queen
ทิมเปอร่า = Timpera, the Vapor Dragon
มารีน่า = Marina, The Mermaid
รูนมิส = Rune Mist Unicorn
อลาน่ามูฟฟริส = Alana, The Princess of Cup
เด็กปักดาบ = ไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร รู้แต่เป็นpromoงับ เป็นknight lv.1

คทาเจ้วิ = Fricodius, The Wand of Vioria

Immaculate
Member

« Reply #22 on: October 20, 2007, 02:01:06 AM »

สงสาร เดคสายน้ำ เนอะ

พอคิดเดคทางธาตุน้ำ คงไม่ คลาดจาก andre แหละ เดค อื่นไม่ ดังซะที เพราะขาดตัวยันที่มีประสิทธิภาพพอ
[คล้ายเดค divine เลยตอนนี้มีแค่ kyrie]

ลม ยัง มี sigmund กับ hanuman

ดิน ยังมี pugilist karn และ trahern

ไฟ ก้อมี farid zadin nerimor

มืด ไมต้องพูดถึงอะ เยอะสุดแหละ ดูเหมือนเงียบ แต่ เดคที่นิยมเยอะมากๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #23 on: October 20, 2007, 03:02:53 AM »

สงสาร เดคสายน้ำ เนอะ

พอคิดเดคทางธาตุน้ำ คงไม่ คลาดจาก andre แหละ เดค อื่นไม่ ดังซะที เพราะขาดตัวยันที่มีประสิทธิภาพพอ
[คล้ายเดค divine เลยตอนนี้มีแค่ kyrie]

ลม ยัง มี sigmund กับ hanuman

ดิน ยังมี pugilist karn และ trahern

ไฟ ก้อมี farid zadin nerimor

มืด ไมต้องพูดถึงอะ เยอะสุดแหละ ดูเหมือนเงียบ แต่ เดคที่นิยมเยอะมากๆ
ก็ถ้าจะคิดแค่ At มันก็คงเล่นได้เท่านั้นล่ะครับ

หลักการยืนมันไม่ใช่ ยืนด้วย At มาก ๆ มันขอแค่ At มากกว่าฝ่ายตรงข้ามก็พอ

ส่วนเรื่อง Deck ไม่อยากให้เอาอะไรออกเลยครับ เอาไปลองเล่นดู แล้วจะรู้เองครับว่าอะไรควรเอาเข้าเอาออก

แต่แนะนำว่า SEal ที่เล่นง่าย ๆ ให้มันเยอะหน่อย เช่น
Bunyip 4
Shannon 4
MOA 4
แค่นี้ที่เหลืออยากลองอะไรก็เอาเลยครับ

Immaculate
Member

« Reply #24 on: October 20, 2007, 03:19:58 AM »

เหนด้วยครับ
แต่ถา bunyip 4 นะครับ

moa limit 2 พอครับ การ์ดเน่าคามือ ครับ ขึ้นมาแหละ ขนาด เอามันห่างๆ

แต่ seal หลัก ที่ยืนไ ด้ นี้แหละปันหาครับ เดค meta สมัยนี้แต่ละตัว ตาแรกตบแหละ

Ryuse
Member

Email
« Reply #25 on: October 20, 2007, 05:24:24 PM »

จริงอยากที่คุณP_gik บอกแหละฮะ deckน้ำ ไม่มีอะไรเด่นเกินAndre/ Alana (ช่วงนี้น่ะนะ)

แต่ที่อยากจะบอกคือ ในบอร์ดนี้อีกdeckที่เด่นๆและเห็นพูดกันบ่อยๆก็ Merman/ Mermaidล่ะ

แบ่งชัดมาก ระหว่าง Merman เน้นตบไหล บี้ให้แหลก ส่วนMermaid เน้นcurse + control ตั้งได้แล้วอย่าหาว่าไม่เตือน

sumibank
Member

« Reply #26 on: October 20, 2007, 05:42:55 PM »

จริงอยากที่คุณP_gik บอกแหละฮะ deckน้ำ ไม่มีอะไรเด่นเกินAndre/ Alana (ช่วงนี้น่ะนะ)

แต่ที่อยากจะบอกคือ ในบอร์ดนี้อีกdeckที่เด่นๆและเห็นพูดกันบ่อยๆก็ Merman/ Mermaidล่ะ

แบ่งชัดมาก ระหว่าง Merman เน้นตบไหล บี้ให้แหลก ส่วนMermaid เน้นcurse + control ตั้งได้แล้วอย่าหาว่าไม่เตือน

แล้วmermaidนี่ส่วนมากมันจะทั้งdeckไหมหรอ
เพราะที่ผมเคยเห็นmermaidมันมีตั้งหลายธาตุแนะ

MissIrin
Member

« Reply #27 on: October 20, 2007, 05:50:36 PM »

Merman General x3
Mealstorm Merman x4
Merman Commando x4
Eric Merman Commander x4
Merman Combatant x2
Water Grave Merman x2
Ngaru the Merman Captain x2
Nikkou Samurai Merman x2
Mermaid Harpooner x2

ช่วยดูให้หน่อยครับ

Matius de Mephist
Member

« Reply #28 on: October 20, 2007, 06:07:05 PM »

แล้วmermaidนี่ส่วนมากมันจะทั้งdeckไหมหรอ
เพราะที่ผมเคยเห็นmermaidมันมีตั้งหลายธาตุแนะ

เราว่าไม่จำเป็นหรอกมั้ง เงือกมันมีดีที่สกิล ก็เหมือนเลือกตัวใช้สกิลอ่ะ แต่มันก็มีการ์ด support เยอะนะ Posidon ไรเงี้ย

ก็ลองเลือกๆตัวที่อยากใส่ หรือเลือกเอาว่าชอบสกิลแบบไหนก็ได้ จะ พรีส ชาม ฟ้อย ผมว่าเด็คน้ำเล่นหลายๆเคิสก็ดีนะ

ป่วนดี น้ำมืด หาตัวยืนดีๆ ตุ๊กตาปาดๆๆ ก็กดดันแล้ว (เหอๆ ผมคนเล่นรุ่นโบราณอ่ะ ปลากะโห้ยืน ตุ๊กตาปาดๆๆๆ ช้างพ่นพิษ

ฮาร์ปี้ชาม-ทุบทิ้ง อลาน่า ekk all อะไรประมาณนี้มั้ง) ลองจัดแล้วไปเล่นดูอ่ะ แล้วจะรู้เอง อะไรใช้ อะไรไม่ได้ใช้

Ryuse
Member

Email
« Reply #29 on: October 20, 2007, 09:12:13 PM »

Merman General x3
Mealstorm Merman x4
Merman Commando x4
Eric Merman Commander x4
Merman Combatant x2
Water Grave Merman x2
Ngaru the Merman Captain x2
Nikkou Samurai Merman x2
Mermaid Harpooner x2

ช่วยดูให้หน่อยครับ

ไม่ใส่ Mermage of Aquarius เหรอครับ ตัวนั้นดีเลยนะ เอามาคอยยก Merman Combatant แถมยังได้freezeฝ่ายตรงข้ามด้วย

Water Grave Merman เอาออก แล้วใส่ Combatantเพิ่มก็เป็นอีกทางเลือก

Ngaru เอาออก แล้วลองเพิ่มเป็น Guardian Merman of Poseidon หรือ Muir, Moosoon Gate Merman ก็ไม่เลวครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: