Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:25:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครเชี่ยวdeck Mermaid เข้ามาหน่อยครับ  (Read 1437 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Ryuse
Member

Email
« on: October 17, 2007, 02:10:30 AM »

ตามหัวข้อเลยครับ ไม่ได้เล่นนานกลับมาใบ้กินเลย พอดีกับWiserเล่มใหม่มีpromo mermaid

เลยอยากเอาdeckเดิมมาโมนิดๆหน่อยๆ เติมแต่งกันให้ทีนะครับ

Seal 29

Rowena, Mermage Maiden *2 พี่ใหญ่ใจดี ทั้งfreezeทั้งpoison แถมแยกfreezeไม่ได้อีก ชอบเธอจัง
Guardian Mermaid of Poseidon*3 พี่รองคนสวย เรียกพ่อ(poseidon)อย่างเร็ว แล้วยังได้ตรีศูลมาเป็นของแถมด้วย
Scarlet Mermaid*3 ฝาแฝดพี่รอง สวย โหด ติดcurseแล้วเจอกัน
Blue Fin Mermage*2 ใครเห็นเป็นต้องหลง ทั้งตอนมาและจากไป
Mermage of Aquarius *3 เจอแต่ละครั้งเหมือนหน้าหนาวกลับมาเยือน
Coral Reef Mermaid *3 นางรอง แต่ก่อนจะรอง ขอทำให้อีกฝ่ายเสียวหลังด้วย freezeก่อนนะ
Mermaid Harpooner *2 เพราะเธอคนนี้ทำให้ผมอยากกลับมาเล่นกะสาวๆอีกครั้ง
Fish of Pisces *4 ปลาน้อยกลอยใจ
Mermaid Warrior *2 จับได้แต่หัวเกมส์จะดีมากๆ หรือตอนคับขันก็ไม่เลว
Luciana, the Mermage *1 เคยเจอไหม 14 (all) Mp 0  อ่อ . . .All ใส่DFด้วยนะ ฮี่ๆ
Deep Sea Pin Leech *4 เอาไว้โยนลงหลุม ปะหน้า เขาตีมาInactiveยกแผง

Mystics (Key Cards)

Poseidon *2
Longithalassa *2 <<< เพื่อ Mermaid Warriorกะ Luciana โดยเฉพาะ
Barnabas, The Staff of Change *2 สาวๆบ้าพลัง เราชอบ 

Concept:

ผมพยายามให้ตัวdeckมีMermaidให้มากที่สุด เลยออกมาแบบนี้

เริ่มก่อน: ขอให้มีDeep Sea Pin Leechโผล่มาซักตัวก็โอเค หากไม่มีตัวใหญ่หรือตัวยืนตั้งได้เลย แล้วโปรยตัวอื่นไว้แถวหลัง

เพราะอย่างน้อยถ้าอีกฝ่ายไม่ใช่พวกตีข้ามไลน์ โอกาสรอดตาแรกเราสูงมาก

เริ่มหลัง: เหมือนเริ่มก่อน แต่เราเรียกพวกได้มากกว่า

พอขึ้นturnที่2 สาดcurseทั้งหมดที่เรามีครับ freeze charm poison ยัดเยียดให้เขาไป แล้วทีนี้จะให้Scarletเก็บก็ได้

หรือจะallเนียนๆ MoA/ Luciana ขี่ปลาก็ได้ โดยเฉพาะตัวหลังอย่างที่บอกไปแสบมาก เพราะแค่ขี่ปลาmp-2เหลือmp2

ถ้ามีPoseidonตั้งอยุ่ด้วยแล้วอีก2 mp = 0 แปะคทาน้ำ แปะ trident (dfฝ่ายตรงข้ามลบ2) แปะher courage(กรณีบ้าพลัง)

ก็จะได้ Luciana all 14 เจาะdf จ่ายmp 0 , อีกหน่อยคือ Scarlet Mermaidขี่พวกเดียวกันอยู่ด้วย ฝ่ายตรงข้าม AT/DF -1อีก

Weakness:

deckนี้เป็นเหมือนของหวานให้พวกcancel curse กับพวกตีข้ามไลน์ แต่จะเก่งเอามากๆกะdeckเน้นตี เพราะเราเน้นหยุด

เขาตีเราไม่ได้ก็เสร็จ

ตรงไหนรั่ว ตรงไหนโหว่ไป ช่วยกันอุดๆๆ เติมๆๆ ทีจ้า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Pik
Member

Email
« Reply #1 on: October 17, 2007, 02:16:53 AM »

ถ้าฝ่ายตรงข้ามยกเลิกcurseอะครับจะทำไง

MAMAซาง
Member

« Reply #2 on: October 17, 2007, 02:18:36 AM »

ถ้าฝ่ายตรงข้ามยกเลิกcurseอะครับจะทำไง

ออลไงครับหรือไม่ก็ใส่รูนมิส
« Last Edit: October 17, 2007, 02:20:52 AM by MAMAซาง » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #3 on: October 17, 2007, 02:19:41 AM »

ลองหาตัวที่ทำให้ freese curse ยกเลิกไม่ได้มาเล่นสิ จะได้เล่นได้ดีขึ้น

ลดจำนวน seal ในเดคลงก็ดีนะครับ 25-26 ใบก็พอ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #4 on: October 17, 2007, 02:34:26 AM »

Poseidon หา N[trident] นะครับ ไม่ใช่ ตรีศูล

จะว่าไป เงือกสายใดก็ตามก็น่าใส่ Eric อยู่ดี เพราะผลพลอยได้จาก Poseidon มันคุ้มมาก ถ้ามี Eric

ไว้มี N[trident] ที่ดีกว่าหอกอีริคค่อยว่ากันใหม่

Ryuse
Member

Email
« Reply #5 on: October 17, 2007, 04:02:45 AM »

อ๋อ ตรีศูลที่ผมพูดถึงก็ N[Trident] อ่ะครับ แหะๆ ลืมไปว่ามันมีการ์ดที่ชื่อ "ตรีศูล" ด้วย

Ericเหรอฮะ หายากเหมือนกันแฮะ ขอบคุณครับผมที่แนะนำกันมา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: