Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:19:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: การBan หรือ Restic เพิ่มกฎ Handicapเปลี่ยนText หรือแบนตัวเก่าแลกตัวใหม่ดีกว่าไหม  (Read 7345 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
DJ Chess
Judge
Member

Email
« on: October 16, 2007, 04:19:03 PM »

ตอนนี้ ผมได้เห็นในหลายกระทู้ มีกระแสร้อนแรงมาก ไอ้นี่เก่งเกิน ไอนั่นเก่งไป ไอนี่จั่วไว แบนมัน รีสติกมัน ผมว่ามันจะ

เสียของเปล่าๆนะครับ ตัวผมเอง ก็เล่นSummoner มาตั้งแต่ สมัยที่วางขายครั้งแรก เป็น Dividing กล่องกระดาษเลย ได้พบ

ได้เห็น กฏๆหนึ่งที่ ทาง บริษัทได้นำออกมาใช้ คือ Handicap ที่ทำการนับ เลเวลเพิ่มใน ไชร์ เช่น Centaur Paladin ที่มี lv

2 แต่เวลาลง Shrine จะเป็นเลเวล3

อย่างตอนนี้ ก็มีกระแสของ Wind Goddress Shaman หรือ Kyrie Elesion + Aom ดิน ที่มาแรงมากๆ

ผมว่า แทนที่จะแบน หรือ Restic ผมคิดว่าควร Handicap หรือเปลี่ยนกฎให้ดีกว่าไหมครับ อย่างเช่น  Wind Goddress Shaman 

เปลี่ยนเป็น จ่าย 2   ใช้ Skill สั่งตีข้ามไลน์ หรือ เมื่อ ลม โจมตี สำเร็จ เราจั่วการ์ด 1 ใบ

หรือจะให้ Handicap ให้ Aom ดิน มี Lv 3 หรือ เพิ่ม ค่าร่าย หรือไม่ ก็เพิ่ม ค่าใช้ Skill ให้ Kyrie ก็ว่าไป

และ อาจจะมีการ์ดบางใบ ที่ มองแล้วก็โอเคนะมันเก่ง แต่ใช้ยาก เลเวลสูง ก็ Handicap ลดเลเวลมาหน่อย ลดค่าร่ายลงมา

หน่อย อย่างที่คุณ Books แนะนำ อาจจะมีเด็คใหม่ๆแนวๆ ขึ้นมาให้เล่น หรือเปลี่ยนจากที่มันเล่นไม่ได้ทำให้มันเล่นได้ก็ดี

**หรือ เอาแบบนี้ไปเลย แบนตัวเก่า แล้ว สร้างตัวใหม่ออกมา ที่มีความสามารถ เปลี่ยนไปจากเดิม

เช่น

Wind Goddress Shaman  ที่จ่าย 1 สั่งลมตีข้ามไลน์ เมื่อ ลมโจมตี  จั่ว 1 ใบ  อันนี้แบนครับ

พิมพ์ตัวใหม่ออกมา ให้เอาตัวเก่าที่แบนแล้ว อย่าง ทีโมธี หรือ ทาลิน้ำ มาแลกตัวใหม่ ที่มีความสามารถใหม่

เอามาแลก Wind Goddress Shaman โปรโม  จ่าย 2   ใช้ Skill สั่งตีข้ามไลน์ หรือ เมื่อ ลม โจมตี สำเร็จ เราจั่วการ์ด 1 ใบ

ผมไม่อยากให้คนหลายคนเลิกเล่น หรือ Deck หนึ่งๆ ของคนนั้นๆที่เขาภูมิใจต้องเล่นไม่ได้ 

หรือต้องผลุบหายไปเพราะ การ Ban Restic

บางคนจัดเด็คเพื่อเอาชนะ  แต่บางคนจัดเด็คเพราะความสนุก เพราะความเทห์ และ บทบาท  ของตัวละครในนิยายนั้นๆ นะขอรับ หาดพูดผิดประการใด ผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

จาก เสียง Player ธรรมดาๆ คนหนึ่ง
« Last Edit: October 16, 2007, 04:44:18 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

Fiel
Member

Email
« Reply #1 on: October 16, 2007, 04:23:04 PM »

เห็นด้วยกับกฎ Handicap นะครับ

อยากให้กลับมาเหมือนกัน ไอเดียดีมากๆ แถมยังปรับของที่คนไม่ใช้ลดเลเวลลงให้มีคนใช้มากขึ้นได้ด้วย

(ในที่นี้หมายถึง ที่เหมือนจะเคยทำไปเมื่อ GO ซักครั้งนึงนะงับ ไม่ใช่ปรับความสามารถการ์ด แค่เพียงแต่ ปรับ + - เลเวลของการ์ดเฉยๆ อย่างเช่นใบที่คนไม่ใช้ ก็ลดลง 1 เลเวล หรือใบที่แรงหน่อย ก็ปรับขึ้น 1 เลเวล จะเข้าใจได้ง่ายกว่า และอาจประกาศควบคู่ไปกับ แบนรีสติกเลยก็ได้ ซึ่งจะไม่ยุ่งยากเท่ากับเปลี่ยนเท๊กนะงับ)
« Last Edit: October 16, 2007, 04:37:01 PM by books » Logged

MC ChamP
Member

« Reply #2 on: October 16, 2007, 04:25:15 PM »

เห็นด้วยกับการทำ แฮนดิแคป
แต่ควรจะมีการประกาศเป็นระยะๆ เปลี่ยนแปลงแฮนดิแคปตลอดเวลา
เพื่อความทันสมัย เพราะบางยุค บางใบก็ไม่ได้เก่งกาจนัก

ส่วนการเปลี่ยน text ไม่เห็นด้วย เพราะว่ายุ่งยากกว่ามากๆ
และจะทำให้สับสนได้ง่าย ต่างจากการประกาศ Oracle หรือ Errata

S_A_Y
Member

Email
« Reply #3 on: October 16, 2007, 04:29:01 PM »

พูดง่าย แต่ทำยากครับ

การที่จะประกาศเรื่องๆ นึงให้ทุกคนรับรู้มันเป็นไปได้ค่อนข้างยาก

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: October 16, 2007, 05:06:35 PM »

จริงๆ จะว่าไปก็ไม่ยากนะคับ เพราะการกระกาศ แบน/ริสติก ยังทำกันได้เลย...

ผมว่าประกาศล่วงหน้าสักหน่อย แล้วก็บังคับใช้เป็นเดือนๆ ไป...

ของเดือน พย ก็อาจจะประกาศตอนกลางเดือน ตค แล้วก็บังคับใช้ตลอดเดือน พย...

ของเดือน ธค ก็อาจจะประกาศตอนกลางเดือพยตค แล้วก็บังคับใช้ตลอดเดือน ธค...

ผมว่าเป็นความคิดที่ดีมากๆ เลย เพราะการ แบน ก็ดูจะเวอร์ไป การริสติก ก็ไม่ได้ช่วยให้ความแรงของมันลดลง เพียงแต่ลดโอกาสการจั่วขึ้น แต่บางเด็คมันหสขึ้นมือได้อ่ะ...

entasis
Member

Email
« Reply #5 on: October 16, 2007, 07:27:38 PM »

สนับสนุนแฮนดิแคปครับ มันทำให้การ์ดสมดุลอย่างไม่น่าเชื่อจริงๆ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #6 on: October 16, 2007, 07:36:28 PM »

แล้วผู้เล่นใหม่จามึนไหมเนี่ย?
[ไม่ได้เข้าข้างการแบนนะแต่ผู้เล่นใหม่ส่วนใหญ่แบบว่าไงดีอะ แบบเพื่อนผมอะพึ่งเริ่มเล่นไรงี่ยังอ่านเท็กแล้วงงอยู่เลย]
ส่งเสริมให้มีครับแต่แบบถ้าทำก็คงต้องทำหนังสือทอรี่เล่นใหม่แล้วก็เขียนการ์ดที่โดนHandicapไปด้วยอะนะ

แต่จะง่ายกว่ามั้งถ้าทำตัวใหม่ให้เอาตัวเก่ามาแลก

Teeza
Member

« Reply #7 on: October 16, 2007, 07:38:51 PM »

แต่ handicap มันยากนะ จำเยอะอ่ะตัวน
handicap ตรงอะไรหว่า 
level หรือ ค่าสกิล
ค่าใช้สกิลเป็นเท่าไหร่เพิ่ม 1หรือ2
แล้วถ้ามีมาเยอะๆ ผมว่าชวนปวดหัวกว่า ban&restrict อีก

ปล. ในฐานะ player ผมอยากให้แลกดีกว่า แล้ว ban ทิ้งไป ง่ายกว่า ban &restrict ไม่ต้องกังวลว่าจะปลดอีกไหม 
« Last Edit: October 16, 2007, 07:53:42 PM by Teeza » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: October 16, 2007, 07:59:11 PM »

แบนแล้วแลกก็โอเคนะคับ
ดูสมดุลมากขึ้นมะอะ
ดีกว่า มารีๆ แล้วลุ้นว่าเมื่อไรจะปลด

Acolyte
Guest
« Reply #9 on: October 16, 2007, 08:04:19 PM »

คล้ายๆแบบยูกิ ก็ดีนะ

มีการประการ แบนกับ รีสตริค แบบแน่นอน ทุกๆ 6 เดือน

อย่างใบไหน โดนแบน ก็ยังมีหวังว่า อีก 6 เดือนมันจะกลับมา

แล้วก็เปลี่ยนการยุคตามสมัย

เราก็เปลี่ยนจากการแบน รีสตริค

เป็น Hanficap ก็ดีนะ

ประมาณว่า จะมีการ Handicap ทุกๆ 6 เดือนไรทำนองนี้

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #10 on: October 16, 2007, 08:46:52 PM »

ไม่รู้สิน่ะ

รู้สึกว่าHandicapมันจำยุ่งยากยังไงก็ไม่รู้(หรืออาจจะเป็นเพราะยังไม่คุ้นเคย)

ถ้ามีแบน/รีสติคแล้ว กับHandicap คิดว่าเลือกเอาอย่างใดอย่างนี่ก็พอน่ะครับ จะได้ไม่ยุ่งยาก

ฉะนั้นถ้าให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งจาก2อย่าง

เลือกแบน/รีสติคครับ

Sun Ce
Member

« Reply #11 on: October 16, 2007, 08:53:57 PM »

ถ้ามีการแก้textแล้วเอาการ์ดแบนไปแลก ผมว่าก็okนะรับได้
แบบทิโมธี/ทาลิน้ำ
เพราะถ้าชาแมนลมไปSigmund,the king of Felasiaก็จะคงเป้นแบบSigmund Knight/King of Swordเวอร์ชั่นเก่าๆ

MAMAซาง
Member

« Reply #12 on: October 16, 2007, 08:56:39 PM »

ถ้ามีการแก้textแล้วเอาการ์ดแบนไปแลก ผมว่าก็okนะรับได้
แบบทิโมธี/ทาลิน้ำ
เพราะถ้าชาแมนลมไปSigmund,the king of Felasiaก็จะคงเป้นแบบSigmund Knight/King of Swordเวอร์ชั่นเก่าๆ

ใช่ผมว่าแก้Texeแล้วเอาไปแลกดีที่สุด

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #13 on: October 16, 2007, 10:11:55 PM »

แก้ Text แล้วแลกผมว่าเปลืองของนะ
ต้องสั่งพิมพ์อีกกี่หมื่นใบ ขึ้นเพลทกี่ครั้ง ซึ่งผมว่าเอาตรงนี้ไปพิมพ์ชุดใหม่หรือ Precon ดีกว่าครับ

เรื่องของ Handicap
มึน !! แน่นอนครับ ขนาดทุกวันนี้เรื่องแบน รีสตริก ยังกระจายได้ไม่ทั่วเลยครับ บางคนที่ไม่ได้ตามข่าวอย่างพวกเราเค้าไม่รู้หรอกครับ
ซึ่งถ้าทำจริงก็ต้องยอมรับสภาพความมึนไว้นะครับ

แก้ Text ยิ่งยากเย็นมาก ๆ ไม่เชื่อลองถามดูว่า การแก้ Text ของ ปลาหัวหินเพิ่มคำว่า "ใบอื่น" ลงไป มีคนไม่รู้กี่ %
ยิ่งการเล่นจริง ๆ ทุกคนคงไม่ไปหา Errata มาอ่านหรอกครับ มองแค่ใน Text การ์ดนั่นแหละ

ผมว่า คงสภาพการ์ดไว้อย่างเดิมล่ะดีแล้วครับ แต่ทำให้ทั้ง Deck โดยรวมมันอ่อนลงจะดีกว่า

Sun Ce
Member

« Reply #14 on: October 16, 2007, 10:13:29 PM »

คงต้องออกเมต้าใหม่มา
แบบตอนโสม และ คาร์น ก้มีSigmundออกมาตุ๋ย

Sigmundเดินอยู่บนเส้นด้ายแล้ว ตอนนี้
เด็คตู

ohm13
Member

Email
« Reply #15 on: October 17, 2007, 12:09:43 AM »

ผมคิดว่า การแบนการ์ด แล้วสร้างโปรโมเพื่อให้แลก ถึงแม้จะเป็นการเปลืองทรพยากรณ์ แต่มันทำให้ผู้บริโภค อย่างเราๆไม่เสียเปรียบนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: October 17, 2007, 12:36:54 AM »

ผมคิดว่า การแบนการ์ด แล้วสร้างโปรโมเพื่อให้แลก ถึงแม้จะเป็นการเปลืองทรพยากรณ์ แต่มันทำให้ผู้บริโภค อย่างเราๆไม่เสียเปรียบนะครับ

แต่ว่า มัน เปลือง มาก เรย นะ คับ ไหนจา ซอง เก่าๆ อีก อ่า แบบว่า เปิดได้ ก็ เซง เฮ้อ การ์ดนี้ มันโดน แบน ต้อง เอาไป แลก   แล้ว มันจามีให้ แลกตลอดหรือเปล่า คับ มันไม่มีหรอกจิง มะ อ่า พอนานๆ ไป ถ้า เค้าไม่เก็บ ก็ กลาย เปง ของ ทิ้ง เรย นะ  ผมว่า

ohm13
Member

Email
« Reply #17 on: October 17, 2007, 12:40:01 AM »

แต่ว่า มัน เปลือง มาก เรย นะ คับ ไหนจา ซอง เก่าๆ อีก อ่า แบบว่า เปิดได้ ก็ เซง เฮ้อ การ์ดนี้ มันโดน แบน ต้อง เอาไป แลก   แล้ว มันจามีให้ แลกตลอดหรือเปล่า คับ มันไม่มีหรอกจิง มะ อ่า พอนานๆ ไป ถ้า เค้าไม่เก็บ ก็ กลาย เปง ของ ทิ้ง เรย นะ  ผมว่า
แต่ถ้าเราจะไม่แบนการ์ดเลย ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้นะ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: October 17, 2007, 01:04:43 AM »

ถ้าเกิดว่าจะใช้ Handicap เฉพาะตอนแข่งหละ จะได้มั้ย จะดีมั้ย
แบบประกาศไปเลยว่าจะ Handicap ใบไหน อย่างไรบ้าง (เหมือนประกาศแบนกับริสติก)
แบบให้ judge พกติกตัวไว้ตลอดเวลาว่าการ์ดใบไหนโดน Handicap บ้าง ผู้เล่นที่ไปแข่งจะได้ไม่ลืม ::)

Teeza
Member

« Reply #19 on: October 17, 2007, 02:10:50 AM »

ถ้าเกิดว่าจะใช้ Handicap เฉพาะตอนแข่งหละ จะได้มั้ย จะดีมั้ย
แบบประกาศไปเลยว่าจะ Handicap ใบไหน อย่างไรบ้าง (เหมือนประกาศแบนกับริสติก)
แบบให้ judge พกติกตัวไว้ตลอดเวลาว่าการ์ดใบไหนโดน Handicap บ้าง ผู้เล่นที่ไปแข่งจะได้ไม่ลืม ::)
จิงๆ ban& restrict ก็แค่แข่ง แต่จะมีใครเล่นด้วยละ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: October 17, 2007, 02:36:38 AM »

กฎ Handicap มันเคยมีใช้มาก่อนแล้วนะครับ อย่าง Centaur Paladin ที่ ในสนามหรือในมือตามปรกติ จะเลเวล 2 แต่ใน Shrine ก็ เป็น เลเวล 3

ซึ่งเวลาแข่ง จัดจ์จะมี สติกเกอร์วงกลม แปะตรงที่เลเวล ไว้ว่าโดน Handicap  + หรือ -

งานแข่งใหญ่ๆ ต่างๆ เวลา จัดจ์ตรวจเด็ค ก็ให้ ผู้เข้าแข่งขันแยกการ์ดมาเลย เรียงมาเลยว่าใบไหน โดน Handicap บ้าง

อนึ่ง ผู้เล่นส่วนใหญ่ รู้เรื่องงานแข่งใหญ่ๆมาจากไหนอ่ะ ไม่ Wiser ก็ ในเวปบอร์ด อืม ถ้าประกาศในบอร์ด หรือ ในWiser เขาก็ต้องรับรู้ทุกคนแหละ 

เวลาจัดจ์ตรวจ เด็คไม่ใช่ เขี่ยๆนะครับ ตรวจทุก อณูขุมขน อย่างผมโดนพี่ บัญ ตรวจเด็ค หลังอัลตร้าโปรมีรอยซีนที่เป็นการผิดพลาดทางการผลิต ซึ่งผมเองยังมองไม่ค่อยออก พี่เขาเพ่งมองออกมา เป็น สิบๆใบเลย สุดท้ายต้อง ถอด อัลตร้าโปร เล่น 

P_JuGGleR
Member

« Reply #21 on: October 17, 2007, 02:39:59 AM »

คล้ายๆแบบยูกิ ก็ดีนะ

มีการประการ แบนกับ รีสตริค แบบแน่นอน ทุกๆ 6 เดือน

อย่างใบไหน โดนแบน ก็ยังมีหวังว่า อีก 6 เดือนมันจะกลับมา

แล้วก็เปลี่ยนการยุคตามสมัย

เราก็เปลี่ยนจากการแบน รีสตริค

เป็น Hanficap ก็ดีนะ

ประมาณว่า จะมีการ Handicap ทุกๆ 6 เดือนไรทำนองนี้

เหงด้วยกะพี่หมี จะได้ไม่ต้องมาเดาว่าจะโดนเมื่อไร

เอาเป็นทางการไปเลย 4 เดือนทีก้ได้

odin sphere
Member

Email
« Reply #22 on: October 17, 2007, 03:35:41 AM »

ผมคิดว่าการแบนตัวเก่งแล้วแลกตัวใหม่มันเปลืองทรัพยากรณ์มากแล้วก็คงจะแลกได้ใม่ทั่วถึงหรอกครับ เพราะว่าทำการ์ดออกมาเป็นหลายล้านใบแล้วก็ตอนนี้ the saint finalผลิตอยู่นิครับ ก็แสดงว่าก็ต้องผลิตชาแมนลมเพิ่ม ถ้ายังผลิดตัวเก่าอยู่ คนที่เปิดได้ ก็เจ็บใจยิ่งกว่าได้แรร์ขยะอีก(ถ้าเค้าไม่สามารถเอาไปแลกได้) แต่ว่าถ้าเปลี่ยนไปใส่การ์ดใหม่ลงไป มันจะดูยังใงๆอยู่นะครับ เปิดthe saint finalแต่ดันได้โปรโม

แล้วอีกอย่าง การแบนใบเก่าแล้วเอาไปแลกใบใหม่มันต้องเสียทรัพยากรณ์ ยุคนี้เค้าต้องเศรษกิจพอเพียงกันแล้วนะครับ

NoXMagiS
Member

« Reply #23 on: October 17, 2007, 04:00:41 AM »

Handicap ทำยากมากครับ

แค่เปลี่ยน LV ยังมึนเลย -*-

ถ้าเปลี่ยน Text ไปนี่ แทบตายแน่ๆ

อย่างมากคงทำแค่ตอนแข่ง แล้วก็มีกระดาษวางไว้เลย -*- ว่าตัวอะไรเปลี่ยนมั่ง

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #24 on: October 17, 2007, 07:44:28 AM »

handicap ผมว่ามันยุ่งยาก

แบน / รีสติก ง่ายกว่าเยอะ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #25 on: October 17, 2007, 08:48:40 AM »

handicap ก็ดีครับ แต่เด็คที่ว่าเก่งๆต้องรอดูกันต่อไป ว่ามันจะเสื่อมเมื่อมีของแรงกว่ามามั้ย

ปล. หวังใว้ว่า7 year จะมีตัวเทพขนาดจัดเป็นเด็คได้เลย

watzap
Member

Email
« Reply #26 on: October 17, 2007, 07:26:10 PM »

ผมว่าไม่ควร handicap อ่ะ มันเหมือนเวลาเล่นการ์ด เราต้องมานั่งจำว่า เฮย ใบนี้มันเวลไรว่ะ ค่าร่ายเท่าไหร่ว่ะ ยังเงี้ย
แต่ถ้าจะแฮนดิแคป เป็นไปได้ไหมว่า จะทำการ์ดใบนั้นๆออกมาใหม่ แล้วเอาไปปรับ Text ของการ์ดนั้นตามที่เห็นสมควรน่ะ เช่น Wind goddess shaman ก็เอาไปทำใหม่ เปลี่ยน Text ใหม่แล้วผลิตออกมา ให้คนที่ใช้ตัวเก่าๆมาแลกตัวใหม่ไปยังงี้ อาจคิดค่าเปลี่ยนด้วยการจับซองสักซอง เช่นถ้าจะแลก2ใบ ต้องจับ1ซอง อะไรยังงี้อ่ะ เพราะนอกจากจะแลกได้การ์ดแล้วยังได้ลุ้นอีก เผื่อว่าจะได้ของอะไรจากการจับซองอีก ผมคิดว่านี้เป็นวิธีที่ดีที่สุดน่ะ

ถ้ารีบมาก ไม่ไปตั้งเเต่เมื่อวานล่ะ หิ หิ หิ
Member

« Reply #27 on: October 18, 2007, 02:50:09 PM »

ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ ดีที่สุด
การ์ดเเต่ละใบมันมียุคของมัน
เมื่อถึงเวลากระเเสมันก็จะลดลงไปเอง
ยิ่งเด็คนี้โดนรีสติคไปรอบนึงเเล้ว
ผมคิดว่าไม่อยากให้โดน เพราะถ้าโดนอีกก็เเทบจะเล่นไม่ได้เเล้ว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #28 on: October 18, 2007, 05:33:20 PM »

กฎ Handicap Lv +  - เคยทำมาแล้ว แล้วก็ทำ สำเร็จมาแล้วครับ   เวลาตรวจเด็ค ลิส การ์ดใบไหนโดน Handicap + ก็จะมี สติ๊กเกอร์ + แปะไว้ที่เลเวล ถ้า Handicap - ก็จะ ติดสติ๊กเกอร์ - ตรงเลเวล ครับ

น่าจะทำได้ไม่ยากเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #29 on: October 18, 2007, 10:37:36 PM »

กฎ Handicap Lv +  - เคยทำมาแล้ว แล้วก็ทำ สำเร็จมาแล้วครับ   เวลาตรวจเด็ค ลิส การ์ดใบไหนโดน Handicap + ก็จะมี สติ๊กเกอร์ + แปะไว้ที่เลเวล ถ้า Handicap - ก็จะ ติดสติ๊กเกอร์ - ตรงเลเวล ครับ

น่าจะทำได้ไม่ยากเลย
ในงานแข่งไม่ยาก เพราะมีการเตรียมการรับมาแล้ว ขอบอกว่าปีนั้นไม่ค่อยสำเร็จนักหรอก ออกมาเล่นที่อื่นก็นับ Shrine กันมึน ๆ
แต่ถ้าเล่นกันแบบ Casual นี่ผมว่างงนะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: