Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:30:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Hanuman ตบ เปิด ฆ่า (เวอร์ชั่นล่าสุด)  (Read 5754 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« on: October 16, 2007, 07:25:33 AM »

seal 25

Hanuman x4
Ursa Ashley x4
Naedia x4
Scarlet Reaper x3
Night Troian x3
Parrot Broadcaster x2
Gou the Dog x1
Red Roc x1
Angel of War Tear x2
นักเวทย์หญิง x1

mystic 20

High Priest of Ekklesia x2
Sacrifice x2
Kali x1
You Must Die x2
Waltz of Harmony x2
Annihilating Peak x1
Moon's Rabbit x2
Horus x1
Perseus x1
Cunning Clown x1
Zeus x2
Chakra x1
Draw of Soul x2

วิธีเล่น 
เดคนี้อย่าไปคิดอะไรทั้งนั้น หลักๆคือเอาหนุมานตบเพื่อเปิดมิสติกฆ่า ดังนั้นถึงหนุมานจะพลังน้อยกว่าตัวหลักเค้าก็ไม่ต้องสนใจ
หลับหูหลับตาสั่งหนุมานตีอย่างเดียว ยังไงก็มีศพแน่ๆ ไม่ศพเค้าก็ศพเรา การเอาหนุมานไล่ตี จะทำให้เค้ากดดัน ลุ้นใบบนกันตัวโก่ง
ถ้าเปิดได้การ์ดฆ่า อย่างน้อยเค้าต้องเปลืองของแก้ เปลือง mp ถ้าเค้าไม่มีแก้ก็คุ้มเลย ทำลายตัวหลักเค้าได้ เกมเค้าก็เสียแล้ว
หนุมานถ้าโหม่งไปตายก็ช่างมัน ยามเมื่อลมเข้ามาในสนาม มันก็จะคืนชีพเรื่อยๆ จากนั้นก็วนการ์ดฆ่าด้วย night troian เอากลับมาฆ่าใหม่
scarlet reaper ควรมีไว้บนมือตลอด ไว้ dis ตอนใช้ sac หรือ kali หรือแม้แต่ trade high priest หรือไว้ใช้กับ draw of soul
แต่ถ้าเทิร์นแรกๆ ในมือมีหนุมาน ควรใช้ draw of soul ทิ้งหนุมาน จะคุ้มที่สุด ส่วนตัวอื่นๆก็มีไว้เพื่อดำเนินเกมได้อย่างไหลลื่น
ทั้ง naedia และ ursa ashley คู่หูที่ขาดไม่ได้ ในการเพิ่มจำนวนกองทัพ รวมทั้งไว้ชุบหนุมานแบบ หรือขุดไปตายแทน เวลา At line โล่ง
angel of war tear กับ นักเวทย์หญิง คือ ตัวสำคัญ ที่จะทำให้หนุมานได้ตีซ้ำๆเรื่อยๆ หรือทำอะไรในซับเทิร์นโจมตีของเราได้มากขึ้น
gou ไว้กันข้ามไลน์ รวมทั้งไว้ข้ามไลน์เองก็ยังได้ นกแก้ว มีไว้เพื่อความชัวร์ก่อนสั่งตี red roc มีไว้ขุด beast ลดจำนวน shrine
ด้านมิสติกก็อุดมไปด้วยการ์ดที่เปิดแล้วหวังผลอยู่มากมาย เปิดได้อะไรก็กำไรทั้งนั้น หากตั้ง horus กับ perseus ได้ เกมจะสนุกมาก
chakra ควรโม่ seal เพื่อนำกลับขึ้นมือ อย่าโม่มิสติก ส่วน high priest มีโอกาสก็ควร trade ขึ้นมือด้วย และควรจั่ว seal มากกว่า มิสติก

จุดแข็ง
หนุมานรุกเร็ว ตีทุกเทิร์น ไม่กลัวตาย shrine เต็มยาก และฆ่า seal ฝ่ายตรงข้ามได้ค่อนข้างเด็ดขาด (ด้วยพลังแห่งมิสติก)
เพราะสมัยนี้มีแต่พลังเยอะๆ เราจึงไม่สู้กันที่พลัง แต่สู้ด้วยมิสติก ตายชัวร์ดี

จุดอ่อน
แพ้ seal ยกเลิกมิสติกที่พลังเยอะ (ต้องใช้ peak remove) แพ้เดค ข้ามไลน์ เดค all เร็ว เดคจั่วเยอะๆ ทำให้มีของแก้ตลอด

เดคนี้ modify จากของเก่า ที่กระทู้นี้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28181.0

เปลี่ยนของไม่จำเป็นที่ทำให้เกมช้าออก แล้วเสริมของ ไว้แก้เกมมากขึ้น อย่าง high priest และ zeus
เนื่องด้วย seal เราก็ตายเยอะอยู่แล้วในซับเทิร์นโจมตีของเรา perseus จึงเป็นทางเลือกที่ดีในการ stone seal เค้า
เพื่อไม่ให้ถูกสั่งการได้ในซับเทิร์นโจมตีของเค้าเอง และการใส่มิสติกหวังผลมากขึ้นอย่าง cunning clown กับ zeus
ก็ทำให้โอกาสในการเปิดได้ของแรงๆ โดยไม่ต้องพึ่ง นกแก้ว กับ horus ยิ่งมีมากขึ้นตามไปด้วย ที่ไม่ใส่ brahma
และ great roots ก็เนื่องด้วยเหตุผลเดียวกัน หากเราบุกไว ทำลายตัว all เค้าไว เค้าคงไม่ได้ all เราแน่นอน

gunjung
Member

« Reply #1 on: October 16, 2007, 01:12:09 PM »

horus2เลยไหม

Teeza
Member

« Reply #2 on: October 16, 2007, 02:23:23 PM »

นักเวทย์หญิงไม่ต้องก็ได้มั้ง ผมว่าไม่ค่อยจำเป็น deck นี้ไม่ได้ใช้ mpเยอะมากมาย
ใส่wind god น่าจะเข้าตบข้าม line ตีตัวเล็ก เปิด mystic ทำลายตัวใหญ่
high priest ไม่ต้องใส่ก็ดี

MAMAซาง
Member

« Reply #3 on: October 16, 2007, 02:57:41 PM »

.ใส่Native Fudenun Dancer ไว้แด๊นเรียงก่อนเอาหนุมานตบดีมั้ยครับ

❤N A F❤
Member

« Reply #4 on: October 16, 2007, 04:41:09 PM »

เอาAngel of War Tear x2 ออกดีกว่าคับมิสติกไม่ค่อยมีอยู่แล้วใส่
Red Roc x1
เพิ่มจะดีกว่านะ

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: October 16, 2007, 06:27:26 PM »

ถ้าผมเป็นพี่จะเปลี่ยนไฮพรีสเป็นอินควิส ไม่ก็ ไฮคลาสสคอล่าร์ - -

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #6 on: October 16, 2007, 06:51:48 PM »

ปันหาสุดเรยค้าบเพ่

คือหาหนุมานม่ายด้าย

ตั้ง4ใบ

เราก้ออยากเล่นร้ะ

คายมีหนุมาน4ใบมั้ง

รับค้าบ

อยากได้ ถ้าได้เล่นเรยน้ะเนี่ย

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #7 on: October 16, 2007, 08:02:12 PM »

ผมว่าลด Draw of Soul แล้วเพิ่ม Cunning Clown ดีกว่าคับ

Member

« Reply #8 on: October 16, 2007, 10:36:48 PM »

นักเวทย์หญิงไม่ต้องก็ได้มั้ง ผมว่าไม่ค่อยจำเป็น deck นี้ไม่ได้ใช้ mpเยอะมากมาย
ใส่wind god น่าจะเข้าตบข้าม line ตีตัวเล็ก เปิด mystic ทำลายตัวใหญ่

เดคนี้มี mp เยอะยิ่งดีครับ สามารถสั่งตีเพิ่มได้เยอะ สามารถร่ายการ์ดค่าร่ายสูงๆเสร็จแล้วสั่งตีต่อได้อีก

เอาAngel of War Tear x2 ออกดีกว่าคับมิสติกไม่ค่อยมีอยู่แล้วใส่
Red Roc x1

เพิ่ม Gou ก็น่าสนใจครับ แต่เดคนี้สนที่ได้ทิ้งเกน mp มากกว่า
ส่วน red roc ใบเดียวก็เหลือเฟือแล้วครับ ถ้าใส่หลายใบจะรู้ถึงความขยะของมัน (เคยลองแล้ว)

ถ้าผมเป็นพี่จะเปลี่ยนไฮพรีสเป็นอินควิส ไม่ก็ ไฮคลาสสคอล่าร์ - -

ลองนึกสภาพที่สนามเค้าไม่มีมิสติก แล้วต้องระเบิด horus perseus moon's rabbit หรือกระทั่ง zeus ของตัวเองสิครับ มันน่าเศร้าแค่ไหน
อีกอย่าง high priest ขุดวนได้ ด้วยการ trade โดยทิ้ง หนุมาน สกาเรต และ จักร !

ผมว่าลด Draw of Soul แล้วเพิ่ม Cunning Clown ดีกว่าคับ

draw of soul สร้างสถานการณ์ได้เปรียบมากกว่านะ โดยเฉพาะเทิร์นแรกๆ

ขอบคุณที่ช่วยติชม และแนะนำครับ

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #9 on: October 17, 2007, 12:48:57 AM »

Parriot Broadcaster*4 เลยดีมั้ยอ่า

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #10 on: October 17, 2007, 12:53:12 AM »

Parriot Broadcaster*4 เลยดีมั้ยอ่า
ใช้ Owl Griffin ดีกว่านะเรียงได้ตั้ง 3 ใบ

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: October 17, 2007, 12:53:36 AM »

เดคนี้มี mp เยอะยิ่งดีครับ สามารถสั่งตีเพิ่มได้เยอะ สามารถร่ายการ์ดค่าร่ายสูงๆเสร็จแล้วสั่งตีต่อได้อีก

Red Roc x1

เพิ่ม Gou ก็น่าสนใจครับ แต่เดคนี้สนที่ได้ทิ้งเกน mp มากกว่า
ส่วน red roc ใบเดียวก็เหลือเฟือแล้วครับ ถ้าใส่หลายใบจะรู้ถึงความขยะของมัน (เคยลองแล้ว)

ลองนึกสภาพที่สนามเค้าไม่มีมิสติก แล้วต้องระเบิด horus perseus moon's rabbit หรือกระทั่ง zeus ของตัวเองสิครับ มันน่าเศร้าแค่ไหน
อีกอย่าง high priest ขุดวนได้ ด้วยการ trade โดยทิ้ง หนุมาน สกาเรต และ จักร !

draw of soul สร้างสถานการณ์ได้เปรียบมากกว่านะ โดยเฉพาะเทิร์นแรกๆ

ขอบคุณที่ช่วยติชม และแนะนำครับ

ดรอ ออฟ โซล  มันได้ใช้ จิงหรอ คับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #12 on: October 17, 2007, 02:52:10 AM »

ไม่ใส่ FINAL ELVISH DEFENDER ของเมอร์3เหรอ
ตีเปิดได้เราก็สบายเลยนะเค้าต้องนิ่งๆให้เราตีเค้าอีก1เทิร์น

sanji17677
Member

Email
« Reply #13 on: October 17, 2007, 05:44:02 PM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=34270.0 จ้า

Member

« Reply #14 on: October 18, 2007, 03:13:29 AM »

เดคนี้ราคาแพงครับ ประกวดไม่ได้หรอก ราคา seal ก็เฉียด 2000 แล้วครับ ดีแค่มิสติกไม่แพง เพราะไม่ใช้ของสามัญเท่านั้นเอง

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #15 on: October 18, 2007, 01:20:10 PM »

ใช้ Owl Griffin ดีกว่านะเรียงได้ตั้ง 3 ใบ

มันเป็นธาตุ ลม ด้วยนะครับอย่าลืม

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #16 on: October 19, 2007, 01:13:05 AM »

มันเป็นธาตุ ลม ด้วยนะครับอย่าลืม
มันไม่ค่อยจำเป็นสำหรับธาตุจริงนะ เท่าที่ผมมีประสบการณ์เล่นเด้กนี้มา คำว่าธาตุลม มีแค่หนุมาน Ursa และก็ Naedia ก็พอแล้วสำหรับเด้กนี้

❤N A F❤
Member

« Reply #17 on: October 19, 2007, 01:54:03 AM »

[
มันไม่ค่อยจำเป็นสำหรับธาตุจริงนะ เท่าที่ผมมีประสบการณ์เล่นเด้กนี้มา คำว่าธาตุลม มีแค่หนุมาน Ursa และก็ Naedia ก็พอแล้วสำหรับเด้กนี้
[/quote] ผมว่า Scarlet Reaper ด้วยนะไม่งั้นวนไม่ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: