Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:30:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: • * | สารพันคำถาม | * •  (Read 14369 times)
0 Members and 18 Guests are viewing this topic.
• | H a p p i n e s s | •
Member

Email
« Reply #30 on: January 16, 2008, 11:41:13 PM »

ต่อเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำถามเก่าๆที่กรุณาตอบให้

74.) [ Black Mirage Sorcerer ] ใช้ Skill จ่าย Mp 0 "ร่าย" Mystic Card 1 ใบใน Shrine หมายความว่า เราต้องจ่าย Mp ค่าร่ายของ Mystic Card นั้นอีกทีใช่ไหมครับ ?

75.) เช่นเดียวกับข้อ 74.) [ Nike ] ก็ต้องจ่าย Mp ค่าร่ายของการ์ดที่จะร่ายในมือด้วยใช่ไหมครับ ?

76.) เมื่อฝ่ายตรงข้ามร่าย [ Phoenix Sacrificial Circle ] ใส่ [ Seal A ] ของเราซึ่งมี Skill ( ) ทำลาย Mystic Card 1 ใบในสนาม ถามว่าเราสามารถทำลายก่อนนำมาติดได้หรือไม่ครับ ?

77.) เมื่อ [ Johan, the Wandering Musician ] รวมร่าง เราสามารถใช้ Skill ของ Seal 1 ใบในสนามได้ โดยจ่าย Mp ค่าใช้ Skill ของ Seal นั้น และไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง ถามว่า ...ถ้า Seal ที่เราเลือกเป็น Seal Text ระบุว่าต้องใช้ Skill ที่ At Line [ Johan, the Wandering Musician ] เราต้องนำ Seal ที่เลือกไปไว้ที่ At Line หรือต้องให้ [ Johan, the Wandering Musician ] ใช้ Skill ที่ At Line ครับ หรือไม่จำเป็นต้องตรงตาม Line ด้วย ?

78.) จากข้อ 77.) จาก Text ที่ว่า " ใช้ Skill ของ Seal นั้นได้โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง " ถามว่า Seal ที่เราเลือกใช้ Skill ของ Seal นั้นต้องรวมร่างอยู่หรือไม่ หรือขอแค่อยู่ในสนาม Line ใดก็ได้ และไม่ต้องรวมร่างครับ ?

ขอบคุณที่ตอบให้นะครับ ^^"
« Last Edit: January 17, 2008, 02:52:44 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #31 on: January 17, 2008, 03:55:38 AM »

74. ใช่ครับ

75. ใช่ครับ

76. ทำลายก่อนได้ครับ

77. Johan ต้องอยู่ที่ At Line ครับ

78. อยู่ในสนาม Line ใดก็ได้ และไม่ต้องรวมร่างครับ

Member

Email
« Reply #32 on: January 19, 2008, 12:33:30 AM »

ถามต่อนะคร้าบบบบ

79.) [ Johan, the Wandering Musician ] สั่งใช้ Skill ของ [ Valor, the Angel of Order ] ถามว่า เราจะต้องนำใครขึ้นมือครับ ระหว่าง [ Johan, the Wandering Musician ] กับ [ Valor, the Angel of Order ] ? ( ข้อนี้ถามในกรณีอื่นๆด้วยนะครับ เช่น สั่ง [ Johan, the Wandering Musician ] ใช้ Skill ของ Seal ที่ระบุ Text สั่งตัวมันเอง กับไม่ได้ระบุ )

ขอบคุณนะครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #33 on: January 19, 2008, 01:14:30 AM »

skill นี้สั่งใช้ไม่ได้ครับ เพราะเมื่อใช้แล้วจะทำงานไม่สำเร็จ เนื่องจากตัว Johan, the Wandering Musician ไม่ได้ชื่อ Valor, the Angel of Order

Member

Email
« Reply #34 on: January 19, 2008, 02:39:03 AM »

ถามต่อจากคำถามเดิมนะครับ เช่นว่า ...

80.) สั่ง [ Johan, the Wandering Musician ] ใช้ Skill ของ [ นักบวชชาย ] ที่ว่า " Seal 1 ใบในสนามที่ไม่ได้ชื่อ นักบวชชาย กลายเป็น Active Seal " เราสามารถให้ [ Johan, the Wandering Musician ] เลือกเป้าหมายใส่ตัว [ Johan, the Wandering Musician ] เองได้ไหมครับ เพื่อให้ใช้ Skill ได้อีก 1 ครั้ง ?

81.) ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี [ Red Robe Evoker ] ที่ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถจั่วการ์ดนอก Draw Step แล้วถ้า ... การเข้ามาในสนามของ [ หุ่นยนต์ ] ที่เข้ามาแล้ว "แสดง" การ์ดใบบนสุด 2 ใบจากกอง ถ้าเป็น Relic นำขึ้นมือ ถ้าไม่ใช่นำลง Shrine ถือว่าเป็นการจั่วการ์ดนอก Draw Step หรือไม่ครับ ? ถ้าไม่ใช่ ก็คือเราสามารถแสดงแล้วนำขึ้นมือได้ตามปกติใช่ไหมครับ ?

ขอบคุณที่ตอบนะคร้าบผม
« Last Edit: January 19, 2008, 03:17:09 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #35 on: January 19, 2008, 02:14:01 PM »

80. ไม่ได้ครับ

81. ไม่ใช่การจั่วครับ

Member

Email
« Reply #36 on: January 20, 2008, 03:56:17 AM »

รบกวนต่อเลยนะครับ

82.) Skill ของ [ Tamer Helikia ] ที่ว่า นำการ์ด 1 ใบในสนามออกจากเกม นำการ์ด 1 Shrine ออกจากเกม ถ้าเรานำ Ninja ใดๆ ใน Shrine ที่มี Ability Vanish ออกจากเกม ถามว่าพอครบตามจำนวน Turn ของการ Vanish ที่ระบุไว้ จะกลับเข้ามาในสนามหรือไม่ครับ ?

83.) [ Cosmic Executioner ] ที่ใช้ Skill นำ Machine 1 ใบในสนามกลับเข้ากองการ์ด จากนั้นร่ายการ์ดใบบนสุดของกองการ์ด 1 กอง โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย ถามว่า ถ้าเราแสดง และ ร่ายใบบนสุดแล้วเป็น Seal ที่มี Ability การ Growth เราสามารถสั่งให้ Growth เลยได้หรือไม่ เพราะ Skill ของ [ Cosmic Executioner ] เป็นการสั่งให้ "ร่าย" ครับ ?

84.) Skill ของ [ Mignight Light Fairy ] ที่สั่ง [ Dark ] 1 ใบในสนามโจมตี โดย At + ตามจำนวน Seal ใน Shrine จนจบ Subturn ถามว่า ถ้าเรามี [ Midnight Light Fairy ] 2 ใบในสนาม เราสามารถใช้ [ Midnight Light Fairy ] อีกใบ สั่ง Seal ที่เป็น [ Dark ] ใบเดิมที่เป็น Inactive Seal ไปแล้วโจมตีอีกครั้งด้วย Skill ของ [ Midnight Light Fairy ] ได้หรือไม่ครับ ?

85.) Ability จากการ์ด ใน Shrine และ/หรือ บนมือ อย่างเช่น [ Kataragama ] กับ [ Evil Duke ] สามารถทำให้ยกเลิกได้ไหมครับ เช่นใช้ [ Ordonus, the Spear of Order ] หรือ [ Cadmus ]

ขอบพระคุณทุกๆความช่วยเหลือ ^^" เคะๆ
« Last Edit: January 20, 2008, 04:44:01 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Member

Email
« Reply #37 on: January 20, 2008, 12:01:17 PM »

82. ไม่ครับ

83. growth ได้ครับ

84. ไม่ได้ครับ

85. แล้วแต่เอฟเฟคท์ครับว่าส่งผลไปที่ไหน

Member

Email
« Reply #38 on: January 23, 2008, 08:01:29 PM »

ถามต่อครับผม!!

86.) Skill ของ [ Iron Crusted Golem ] ที่ทำให้ Seal 1 ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามติด Stone Curse Turn แล้วโจมตี Seal นั้น เราสามารถเลือก Seal ใน Df Line ฝ่ายตรงข้าม แล้วสั่งโจมตีได้หรือไม่ เพราะอะไรครับ ?

87.) เราสามารถใช้ Skill ของ [ Waterfall Mist Fairy ] สั่งนำตัวเองกลับเข้ากองการ์ดได้หรือไม่ครับ แล้วผลของ Skill ที่นำตัวเองกลับ แล้ว Seal 1 ใบติด Freeze Curse 1 Turn จะเกิดไหมครับ ถ้าเลือกเอาตัวเองเข้ากอง ?

88.) [ Grassland Battler ] สั่งใช้ Skill นำ [ Seal A ] ใน Df Line ฝ่ายตรงข้ามมาที่ At Line แล้วโจมตี Seal นั้น ถ้ามีการย้าย Skill จาก [ Seal A ] ที่อยู่ Df Line มายัง [ Seal B ] ที่ At Line ผลจะเกิดอย่างไรครับ ?

89.) ผลของ Skill ของ [ Dragoon General ] ที่ทำให้ Seal 1 ใบในสนามนับว่าอยู่ในสภาพ Growth นั้น เราจะได้ผลจาก Ability การจั่วการ์ดของ [ Dragon Enchantress ] หรือไม่ครับ ถ้า Seal ที่ Growth โดย Skill ของ [ Dragoon General ] เป็น Dragon ?

ขอบคุณมากคร้าบบบ >___<"
« Last Edit: January 23, 2008, 08:56:13 PM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #39 on: January 24, 2008, 02:58:26 AM »

86. โจมตีได้ครับ เพราะ skill เป็นสิ่งกำหนดเป้าหมายเอง ไม่ใช่ผู้เล่นกำหนด จึงโจมตีไปที่ seal ใน df line ได้

87. ได้ครับ / เกิดผล

88. seal B เปลี่ยน line ลงไปยัง df line และถูกโจมตี

89. ability จะไม่ทำงานครับ

Member

Email
« Reply #40 on: January 27, 2008, 08:44:25 PM »

คำถามใหม่อีกแล้วครับ สงสัยมาก รบกวนด้วยครับ

90.) ถ้า [ Bouhateiru ] ใช้ Skill ทำให้ [ Thumbelina Fairy ] มี Ability Vanish 3 Turn ถ้าเราสั่ง [ Thumbelina Fairy ] ใช้ Skill Remvoe ตัวเองออกจากเกม แล้วฝ่ายตรงข้ามนำ Seal ทุกใบมาที่ At Line ถามว่า เมื่อครบ 3 Turn [ Thumbelina Fairy ] จะกลับเข้ามาในสนามหรือไม่ครับ ?

91.) [ Fluffy Rodent] ถ้าถูก Seal ฝ่ายเรา Steal แล้วอยู่ใน Remove Zone เราใช้ [ Gene, the Prophet's Follower ] นำขึ้นมือ แล้วเราจะได้แสดงการ์ด 1 ใบจากกองการ์ดแล้วนำขึ้นมือจาก Ability ของ [ Fluffy Rodent ] หรือไม่ครับ ?

92.) [ Crown Sphinx ] ใช้ Skill สลับ Seal ทุกใบใน Df Line กับ Seal ในมือ ถามว่า ถ้าเรามี Seal ที่ Df Line 3 ใบ แต่ในมือมี Seal เพียงใบเดียว ถามว่า เราจะสลับ 1 ใบต่อ 1 ใบ หรือ นำ 3 ใบขึ้นมือ แล้วนำ 1 ใบ ลงมาแทนครับ ?

93.) จากข้อ 92.) ถ้าเราไม่มี Seal ที่ Df Line เราสามารถนำ Seal ในมือลงมาจาก Skill ของ [ Crown Sphinx ] ได้ไหมครับ หรือ จะถือว่า Skill ไม่ครบเงื่อนไข ?

94.) การโจมตีขึ้นมือฝ่ายตรงข้าม เราเป็นคนสุ่มทิ้งการ์ดฝ่ายตรงข้ามใช่หรือเปล่าครับ ?

ขอบพระคุณมากคร้าบ~!! ^^"
« Last Edit: January 27, 2008, 10:31:41 PM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Member

Email
« Reply #41 on: January 28, 2008, 03:16:15 AM »

90. ไม่ครับ เพราะที่ออกจากเกมเป็นผลของการใช้สกิลไม่ใช่การ Vanish ครับ

91. ไม่ครับ

92. สลับ 3 ต่อ 1 นั่นแหละครับ

93. ขอหารือกันก่อนนะครับ

94. ใช่ครับ
« Last Edit: January 28, 2008, 03:32:47 AM by GiantPaladin » Logged

Member

Email
« Reply #42 on: January 31, 2008, 11:48:32 PM »

ถามต่อนะคร้าบบบ

95.) อยากทราบว่า ถ้า [ Crypt Viper ] ตก Shrine ไปแล้ว 2 Turn ยังสามารถสั่ง [ Crypt Viper ] นั้นใช้ Skill กลับขึ้นมือจาก Shrine ได้หรือไม่ หรือเมื่อกำลังตก Shrine ต้องใช้ Skill ทันทีครับ ?
« Last Edit: February 01, 2008, 12:09:23 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Member

Email
« Reply #43 on: February 01, 2008, 02:09:59 AM »

ต้องใช้ทันทีตอนตกไชรน์ครับ

Member

Email
« Reply #44 on: February 05, 2008, 04:13:00 AM »

ถามนะครับ

96.) ถ้าเราร่าย [ Twelve Stars Crown ] ลาก Mystic Card ประเภท PS ของฝ่ายตรงข้ามมาติดที่ [ Zechariah Marvin, the Magus ] เราจะได้ Mp + 1 จาก Ability ของ [ Zechariah Marvin, the Magus ] หรือไม่ครับ ?

97.) Skill ของ [ Butterfly Stringray ] ที่ว่าสุ่มนำการ์ด 1 ใบในมือผู้เล่น 1 คนเข้ากองการ์ด จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น จากนั้นผู้เล่นนั้นจั่วการ์ด 1 ใบ ถามว่า ถ้ามี [ Red Robe Evoker ] และ [Fire] ใบอื่นตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามก็จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามนำการ์ดเข้ากอง แต่ไม่ได้รับ Effect การจั่วใช่ไหมครับ ?

98.) Ability ของ [ Guardian Angel of Merrisia ] ที่เมื่อ [ Guardian Angel of Merrisia ] รวมร่างกับ [Earth] แล้วเมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเรา เราสามารถให้ Mp = 4 ถามว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี [ Equetris Niger ] อยู่ เราจะได้รับ Mp จาก Ability ของ [ Guardian Angel of Merrisia ] หรือไม่ครับ ?

99.) [ Icicle Lion ] สามารถใช้ Skill ของ Seal ใบรองรวมร่างของ [ Icicle Lion ] ที่เป็น แบบ ได้หรือไม่ครับ ?

ขอบพระคุณมากครับ คราวหน้ามาต่อข้อ 100 ^^" วู้ปปี้ ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยตอบ~

Doraemon
Member

Email
« Reply #45 on: February 06, 2008, 01:42:15 AM »

96. +1 จาก? คำถามค่อนข้างคลุมเครือครับ

97. ไม่สามารถใช้ skill ได้ครับ

98. ได้ครับ

99. ได้ครับ

Member

Email
« Reply #46 on: February 18, 2008, 05:45:33 PM »

คำถามนะครับ

100.) ถ้าเราใช้ Skill ของ [ Caelifer, the Heaven Knight ] นำ Mystic Card ชนิด [PS] ที่ติดบน [ Knight ] ธาตุ [ Light ]
1 ใบ ขึ้นมือ จังหวะที่ฝ่ายตรงข้ามร่าย [ Inquisition ] ถามว่า เป้าหมายของ [ Inquisition ] จะไปที่ใด ถ้าไม่มี Mystic Card ใบอื่น ใดๆในสนามเลย

101.) ถ้าฝ่ายตรงข้ามมี [ Pyrus Callerina Fairy ] 4 ใบในสนาม แล้ว Mystic Card ในมือเราที่มีค่าร่าย 2 จะ + 4 กลายเป็น 6 ใช่ไหมครับ ? ดังนั้น [ Axel Accelerator ] สามารถนำกลับเข้ากองการ์ดเพื่อจั่วการ์ด 2 ใบได้หรือไม่ครับ ?

102.) ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย [ Love and Peace ] ถามว่า [ Heaven Knight in Memory ] ฝ่ายเราที่ยกเลิก Mystic Card ฝ่ายตรงข้าม จะสามารถสั่งโจมตีได้หรือไม่ครับ ? ( ถามต่อว่า [ Fearless Swordsmaiden ] จะสามารถสั่งโจมตีได้หรือไม่ครับ ? )

103.) Mystic Card 3 ใบ มีเป้าหมายมาที่ [ Zechariah Marvin, the Magus ] ถามว่าเราจะได้รับ Mp + 3 ใช่หรือไม่ครับ ?
( Ability ของ [ Zechariah Marvin, the Magus ] คือ เมื่อมี Mystic Card ที่มีเป้าหมายมาที่ [ Zechariah Marvin, the Magus ] เราได้รับ Mp + 1 )

104.) จากข้อ 103.) ถามว่า Mystic Card ประเภทใดบ้างที่เมื่อร่ายแล้วมีเป้าหมายมาที่ [ Zechariah Marvin, the Magus ] ได้รับ Mp + 1 บ้าง ?
   104.1) ไม่มีประเภท เช่น [ Odin ]
   104.2) [PS] เช่น [ Zeus ]
   104.3) [PA] เช่น [ Love and Peace ]
   104.4) [Revelation] เช่น [ Secundus Phialam ]

105.) ผลของ Mystic Card ชนิด [PA] ก็ไม่มีผลต่อ Seal ใดๆที่ยกเลิก Mystic Card ใช่หรือไม่ครับ ?

ขอบพระคุณอย่างสูงครับผม ^^"

มังกร
Moderator
Member

« Reply #47 on: February 19, 2008, 02:25:42 AM »

100. เมื่อไม่มีเป้าหมาย ก็จะตก shrine ไปครับ

101. ได้ครับ

102. สั่งโจมตีไม่ได้ครับ

103. ใช่ครับ

104. ไม่ได้อยู่ที่ประเภทของ mystic card ครับ แต่อยู่ที่ ability ของมันจะมีเป้าหมายไปที่ Zechariah หรือไม่
Odin และ Zeus ได้บวก mp
Love and Peace และ Secundus Phialam ไม่ได้บวก mp

105. ไม่มีผลครับ

Member

Email
« Reply #48 on: March 01, 2008, 12:17:17 AM »

หวัดดีครับ มีคำถามอีกแล้วฮะ

106.) [ Diabolic Centaur ] มี Ability เมื่อ [ Diabolic Centaur ] ติด Last Dance Curse [ Diabolic Centaur ] At +1 Df +1 / Turn ถ้าได้รับ Last Dance Curse ตามกรณีต่างๆ ดังนี้ ผลเป็นอย่างไร
   106.1) [ Diabolic Centaur ] ได้รับ Ability จากใบรองรวมร่างทำให้ [ Diabolic Centaur ] " ยกเลิก Ability " และเมื่อติด Last Dance Curse โดยผลจาก Ability ของ Seal ถามว่า เราจะได้รับ At + 1 Df + 1 / Turn จาก Ability ของ [ Diabolic Centaur ] หรือไม่ ?
   106.2) [ Diabolic Centaur ] ได้รับ Ability จากใบรองรวมร่างทำให้ [ Diabolic Centaur ] " ยกเลิก Skill " และเมื่อติด Last Dance Curse โดยผลจาก Skill ของ Seal ถามว่า เราจะได้รับ At + 1 Df + 1 / Turn จาก Ability ของ [ Diabolic Centaur ] หรือไม่ ?
   106.3) [ Diabolic Centaur ] ได้รับ Ability " ยกเลิก Curse " แล้วติด Last Dance Curse ถามว่าจะได้รับ At + 1 Df + 1 / Turn จาก Ability ของ [ Diabolic Centaur ] หรือไม่ครับ ?

107.) ถ้าเรามี [ Equestris Niger ] ในสนามฝ่ายเรา 2 ใบขึ้นไป จะไม่สามารถใช้ Skill เพื่อรับ Mp นอก Mp Fill Up Step ใช่หรือเปล่าครับ ? เพราะในขณะที่ [ Equestris Niger ] ใบแรกทำงาน Ability ของ [ Equestris Niger ] ใบที่ 2 ก็จะขัดแย้ง ทำให้ไม่ได้รับ Mp ?

108.) จากข้อ 107.) แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น ฝ่ายเรามี [ Equestris Niger ] 1 ใบและฝ่ายตรงข้ามมีอีก 1 ใบ ก็จะไม่ได้เช่นกันใช่ไหมครับ ?

109.) Ability ของ [ Red Robe Evoker ] ที่ทำให้ ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถจั่วการ์ดนอก Draw Step ได้ ถ้าเกิดว่าเราใช้ Skill ดังต่อไปนี้ จะเกิดผลอย่างไรขึ้นครับ หรือจะถือว่าสั่ง Skill ไม่ได้ ?
   109.1) [ Delta-D] สั่งจั่วการ์ดปกติ เราจะสั่งใช้ Skill ได้ไหมครับ หรือสั่งได้แต่ไม่มีการจั่วการ์ด ?
   109.2) [ Geo Rat, Little Tamer ] สั่งผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามทิ้ง Mystic Card แบบสุ่ม จากนั้นจั่ว Mystic Card 1 ใบ ?
จากกรณีข้างต้น ข้อใดสั่งใช้ Skill ได้บ้าง และถ้าใช้ Skill สำเร็จ จะเกิดเฉพาะ Effect ทิ้งการ์ด แต่ไม่มีการจั่วการ์ดใช่ไหมครับ ?

110.) ถ้าเรามี [ Holy, the Altar Boy ] อยู่ในสนาม แล้วทำให้ Seal ทุกใบในสนามสูญเสีย Ability " เมื่อเข้ามาในสนาม " แล้วถ้าเกิดว่า เป็น Ability " เข้ามาในสนามจาก Shrine " ถามว่า Ability ของ [ Holy, the Altar Boy ] ทำให้สูญเสีย " เข้ามาในสนามจาก Shrine " ด้วยหรือไม่ครับ ?

111.) คล้ายๆกับข้อ 110.) จาก [ Pecca Zelus, the Sin of Envy ] ที่มี Ability ขณะต่อสู้กับ Seal ที่มี Ability ยกเลิก Curse [ Pecca Zelus, the Sin of Envy ] At + 3 Df + 2 Sp + 1 ถามว่า ถ้าเราโจมตี Seal ที่ " ยกเลิกแค่ Stone Curse " ถามว่าจะ Ability ขณะต่อสู้ของ [ Pecca Zelus, the Sin of Envy ] จะเกิดขึ้นด้วยหรือไม่ครับ ?

112.) Ability ของ [ The Great Hydra of Warok ] ที่ว่า " Seal ที่ติด Poison Curse กลายเป็น Inactive Seal และไม่สามารถกลายเป็น Active Seal ได้ " มีคำถามจาก Text ตรงนี้นิดหน่อยครับ
   112.1) เมื่อเราใช้ Skill ของ Seal ของ Seal ฝ่ายเรา Poison Curse Seal ที่มี Ability ยกเลิก Curse ถามว่า จะถือว่าติด Poison Curse และยกเลิกใช่หรือไม่ครับ ดังนั้น จะกลายเป็น Inactive Seal ใช่หรือไม่ครับ ?
   112.2) ถ้ามีการรักษา Poison Curse ถามว่า Seal ที่ติด Poison Curse และเป็น Inactive Seal โดยผลของ [ The Great Hydra of Warok ] จะกลับมาเป็น Active Seal หรือไม่ครับ ?

113.) เมื่อผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามกำลังร่าง [ Silent Prohibitor ] ลงมาติดที่ [ Seal A ]ในสนามฝ่ายเค้า ถามว่าเราสามารถร่าย Mystic Card ใดๆที่มีเป้าหมายไปที่ Seal นั้นในจังหวะที่เค้าจะร่าย [ Silent Prohibitor ] ได้หรือไม่ครับ ?

ขอบพระคุณที่ช่วยเหลือผมในทุกๆด้าน นับถือ Rule Team และทุกๆคนที่ไม่ได้กล่าวถึงด้วยครับ ^^"
« Last Edit: March 02, 2008, 01:37:33 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Member

Email
« Reply #49 on: March 04, 2008, 02:39:24 AM »

106.1 ไม่บวกครับ
106.2 ไม่บวกครับ
106.3 บวกครับ

107. ใช่ครับ

108. ครับ

109. สั่งใช้สกิลไม่ได้เลยครับ

110. ด้วยครับ

111. ไม่ครับ

112. เป็นอินแอคทีฟครับ แต่พอจบซับเทิร์นจะกลับมาเป็นแอคทีฟได้

113. ได้ครับ

Member

Email
« Reply #50 on: March 07, 2008, 12:26:34 AM »

คำถามต่อนะครับ รบกวนด้วยครับผม

114.) การ Steal จากกองการ์ดแบบสุ่ม หรือนี่เราสามารถเลือกใบบนสุดของกองการ์ดได้ไหมครับ ?

115.) เช่นเดียวกับข้อบน เราสามารถเลือกใบล่างสุดของกองการ์ดได้หรือไม่ครับ ?

ขอบคุณงับ ...

Doraemon
Member

Email
« Reply #51 on: March 07, 2008, 03:06:49 AM »

114.การสุ่มนั้นให้ฝ่ายตรงข้ามของการ์ดที่ถูกสุ่มเลือกครับ โดยที่จะเลือกการ์ดใบไหนก็ได้ครับ

115.อ่านข้อ 114

Member

Email
« Reply #52 on: March 08, 2008, 07:54:24 PM »

ถามต่อครับผมมม ...

116.) เราสามารถสั่ง Seal ใช้ Skill Charm Curse Seal ฝ่ายเราเองได้ไหมครับ ?

117.) จากข้อ 116.) ถ้าคำตอบคือ Charm ได้ ถ้า Seal ฝ่ายเราเองติด Charm Curse โดยผลของ Seal ฝ่ายเราเช่นกัน ถามว่า Seal ที่ติด Charm Curse ใครจะเป็นผู้ควบคุมครับ ?

118.) อยากถามว่า " " ของฝ่ายไหนเร็วกว่ากันครับ ระหว่างอยู่ Subturn โจมตีของเรา เราใช้ Skill Sacrifice [ Seal A ] ที่ติด Last Dance Curse อยู่แล้วฝ่ายตรงข้ามรักษา Seal นั้น ถามว่าจะรักษาก่อน หรือ Sacrifice ก่อนครับ ?

119.) จากข้อ 118.) ถ้าเป็นใน Subturn ป้องกันของเราล่ะครับ ?

120.) ขณะเทียบค่าพลังแล้ว ( เมื่อต่อสู้ ) จะไม่สามารถใช้ Skill ที่เป็น " " ได้ใช่ไหมครับ ?

121.) [ Massmonta ] มี Ability Seal ทุกใบในสนาม ไม่สามารถรวมร่างได้ แต่สามารถจ่าย Mp 2 เพื่อยกเลิกผลของ Ability นี้ ถามว่าจะต้องจ่าย Mp เพื่อยกเลิกผลนี้ตอนไหนครับ หรือว่าตอนไหนก็ได้ใน Subturn นั้นๆ ?

ขอบคุณนะครับ

Member

Email
« Reply #53 on: March 08, 2008, 08:10:48 PM »

116. ได้ครับ

117. เราครับ

118. คนใช้อินเตอร์เฟียร์ทีหลังจะเกิดก่อนครับ

119. เหมือนกันครับ

120. ปกติไม่ได้ครับ

121. ตอนไหนก็ได้ใน Main Step ครับ

Member

Email
« Reply #54 on: March 10, 2008, 11:36:58 PM »

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

122.) Seal ฝ่ายเราที่ติด Charm Curse โดยผลของ Seal ฝ่ายตรงข้ามสามารถโจมตี ( All ) ได้ไหมครับ ?

123.) Seal ฝ่ายเราที่ติด Charm Curse โดยผลของ Seal ฝ่ายเราสามารถโจมตี ( All ) ได้ไหมครับ ?

124.) [ Unicorn Horn Bass ] ใช้ Skill Sacrifice ใบรองรวมร่าง ถ้าเราให้ [ Pumpkin Witch Sprite ] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง เราสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบ แทนการนำไปยัง Shrine ได้หรือไม่ครับ โดยรวมสรุปคำถามนี้ถามว่า Ability ขณะถูก Sacrifice เมื่อเป็นใบรองรวมร่างเกิดไหมครับ ?

ขอบคุณครับ ^^"

Doraemon
Member

Email
« Reply #55 on: March 11, 2008, 04:49:59 PM »

1.ได้ครับ

2.ได้ครับ

3.ไม่เกิดครับ

Member

Email
« Reply #56 on: March 12, 2008, 12:29:03 AM »

กรุณาด้วยนะครับ !! ^^"

125.) [ Amena, the Unicorn Maiden ] มี Ability คือ N[ Unicorn ] ทุกใบในสนามสามารถใช้ Skill ได้ โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง ถามว่า Skill ของ [ Unicorn Horn Bass ] ที่ว่า Sacrifice Seal ใบรองรวมร่าง แต่เราสามารถให้
[ Unicorn Horn Bass ] ไม่รวมร่าง แล้วให้ Ability ของ [ Amena, the Unicorn Maiden ] ทำให้ [ Unicorn Horn Bass ] ใช้ Skill ได้หรือไม่ครับ ?

126.) ถ้า Seal ฝ่ายเราใช้ Skill Sacrifice Seal ใบรองรวมร่างที่เป็น [ Fire ] ถามว่า Ability ของ [ Mask Doom Therion ] ที่ว่าเมื่อมีการ Sacrifice [Fire] ในสนามฝ่ายเรา เราจั่วการ์ด 1 ใบ ?

127.) [ Amena, the Unicorn Maiden ] ใช้ Skill ทิ้งการ์ด 1 ใบ; นำ [ Unicorn Horn Bass ] เข้ามาในสนามจาก Shrine เมื่อจบ Subturn ถ้า Seal ที่นำเข้ามาอยู่ในสนาม ( แม้เป็น Seal ใบรองรวมร่าง ) ผู้ใช้ Skill นำไปยัง Shrine ถามว่า เมื่อ
[ Unicorn Horn Bass ] ตก Shrine อีกครั้งนึง จะเป็นการ Sacrifice ใบรองรวมร่างหรือไม่ครับ ?

128.) จากข้อ 127.) ถ้าเป็นการ Sacrifice Seal ใบรองรวมร่าง Ability ของ [ Unicorn Horn Bass ] จะเกิดหรือไม่ครับ ?

129.) [ Unicorn Horn Bass ] เป็น Seal ใบรองรวมร่างของ [ Seal A ] ถ้า [ Seal A ] ถูก Sacrifice Ability ของ [ Unicorn Horn Bass ] จะเกิดด้วยหรือไม่ครับ ?

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆครับ คำถามครั้งนี้ ยาวไปหน่อย แต่เพื่อความชัวร์ครับ ^^"
« Last Edit: March 12, 2008, 02:10:55 AM by • | H a p p i n e s s | • » Logged

Member

Email
« Reply #57 on: March 12, 2008, 02:38:58 PM »

125. ใช้ไม่ได้ครับ กรณีนี้ไม่ใช่เงื่อนไขการรวมร่างครับ แต่เป็นเงื่อนไขการใช้สกิล

126. ได้จั่วครับ

127. ไม่เข้าใจคำถามครับ

128. อ่านข้อ 127.

129. ไม่ครับ

Member

Email
« Reply #58 on: March 12, 2008, 05:34:26 PM »

อ่า ขอโทษครับ ถามข้อ 127.) และ 128.) ใหม่นะครับ

127.) การที่ [ Amena, the Unicorn Maiden ] ชุบ [ Unicorn Horn Bass ] เข้ามาในสนาม แล้วเรานำ [ Unicorn Horn Bass ] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง แล้ว Skill ของ [ Amena, the Unicorn Maiden ] ทำให้ [ Unicorn Horn Bass ] ต้องตก Shrine เมื่อจบ Subturn ต้องนำ [ Unicorn Horn Bass ] ที่เป็นใบรองรวมร่าง ลง Shrine ถามว่าจะเป็นการ Sacrifice Seal ใบรองรวมร่างหรือเปล่าครับ ?

128.) จากข้อ 127.) ถ้าเป็นการ Sacrifice Seal ใบรองรวมร่าง ถามว่า Ability ของ [ Unicorn Horn Bass ] จะเกิดไหมครับ ?

อ้างอิง :

( Ability ของ [ Unicorn Horn Bass ] : เมื่อ [ S ] ถูก Sacrifice ขณะเป็น Seal ใบรองรวมร่าง Seal 1 ใบในสนาม At -2 / Turn )

( Skill ของ [ Amena, the Unicorn Maiden ] : ทิ้งการ์ด 1 ใบ; นำ N [ Unicorn ] 1 ใบใน Shrine เข้ามาในสนาม เมื่อจบ Subturn นำ Seal ที่นำเข้ามาลง Shrine ( แม้เป็น Seal ใบรองรวมร่าง )

Member

Email
« Reply #59 on: March 12, 2008, 06:08:19 PM »

127. ไม่ครับ

128. อ่านข้อ 127. ครับ

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: