Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:48:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Were Wolfครับหลังจากได้Were Wolf Promo มาก็ลองจัดดูครับ  (Read 2669 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Nakashima Kaito
Member

« on: October 15, 2007, 10:23:14 PM »

Seal 25

MoonShine Werewolf   4   พระเอกของ Deck นี้ครับเล่นได้หลายรูปแบบมากๆ

Frantic Werewolf   4   พระรองครับ ไว้หาของหาเด็กและถ้าเล่นคู่กับ TTTF จะเก่งมากครับหลอยหลังเขาได้2ตัวเลย

Phantom fungus   4   อาหารของพระเอกเราครับกินผักแล้วเพิ่มพลัง

Volcanic minotaur   3   กินครับกิน กินแล้วแยกร่างใช้ได้หลายรูปแบบครับอังเดรเจอที่หงอ(อังเดรไม่แปะดาบนะแฮะๆ)

Salamandery doll   2   คู่หูคู่ฮากับ Dark frame kirin ครับ ถ้าเราได้ลองกินเจ้าตุ๊กตาตัวนี้ดูแล้ว ฝ่ายตรงข้ามจะร้องเหวอออกมาทันทีครับ

Dark frame kirin   2   คู่หูคู่ฮากับตัวบนครับ

Black wood werewolf   1   เอาไว้ให้พระรองเราเซิจมาตัดเกมต้นเกมหรือกลางเกมก็โอเคครับ

Tree top tango fairy   2   สารพัดประโยชน์ครับใช้คู่ได้กับหลายตัวในเด็คเลยทีเดียว 

Stone scale fish   2   ไว้ขุด Brighid ครับ*Asassasin doll   2   ปาดแล้วก้ปาดครับ ป่วนเกมได้ดีทีเดียว

Mystic   

สามัญครับเพิ่มพวก The moon ไม่น่าขาดเลยก้คือ Bloody moon นะครับ มันซัพพอตตัวเอกเราได้ใจจริงๆกาดใบนี้เด็คแสงเจอไปทีเหวอกันเป็นแถบ  ใส่Brighid ด้วยนะครับ

วิธีการเล่นก็ง่ายๆครับ

เริ่มแรกเราก็วางพระเอกของเราแล้วก็โปรยขนมครับรับลองเขาตีมาไม่ตายดีแน่ๆ

เริ่มหลัง เราก็ วางพระเอกก่อน แล้ววางพระรองข้างหลัง จะเซิจของมา+พลังหรือเซิจเด็กมาขโมยซีลไม่ให้เขามีซีลรองก็ได้ครับ เหลือ1เราก็โปรยเด็กไปตามระเบียบครับ

ปิดเกมเราก็หาของมาปั้มเรื่อยๆเขาก็เหวอแล้วครับแอทหมาศาลแก้กันจ้าละหวั่นกันเลยทีเดียวยิ่งสู้กับDeckแสงไม่ต้องพูดถึงโอกาสชนะมีมากครับหลังจากเราติดBloody moon  สำเร็จ หรือจะเล่นเร็วแบบตีแซคๆไปเรื่อยๆพยายามอย่าให้เขาตั้งได้ครับเพราะเราจ่ายแค่ 1 เรายังแก้ได้อีกเยอะครับไม่ต้องกลัว วิธีนี้ดีเหมือนกัน
ถ้ากลัวไชน์เต็มเราอาจจะแซค Brighid แทนได้ครับ 

ก็จบแล้วครับสำหรับเด็คนี้ รั่วตรงไหนบอกด้วยครับ

ปล.จะติด7ดาวมั้ยน้อ

คิดว่าจะเพิ่มปลาสักนิดควร
เอาตัวอะไรออกดีครับ

« Last Edit: October 16, 2007, 12:43:54 PM by bossro99 » Logged

pacozaa
Member

« Reply #1 on: October 16, 2007, 12:22:02 AM »

แหล่มเลย ;D

ป.ล. ท่าจะเก่ง

Moonshiny Doll
Member

« Reply #2 on: October 16, 2007, 12:24:12 AM »

ถ้าจะให้ติด7ดาวจำเป็นต้องมีการ์ดใหม่(ในที่นี้หมายถึงพวกของรางวัลdraftที่พึ่งออกมาไม่นาน)อยู่ด้วยครับ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #3 on: October 16, 2007, 01:32:29 AM »

ก็เก่งดีนะครับแต่ผมว่าถ้าเกิด Dark Flame Kirin มันขึ้นมาเนี่ย คอมโบ มันจะหายไปบางคอมโบนา เพราะฉะนั้นเปลี่ยนคอมโบนั้น เป็นตัวอื่นที่มันตกไชน์แล้วเกิดผลอื่นๆอ่า

Nakashima Kaito
Member

« Reply #4 on: October 16, 2007, 01:34:12 AM »

โอ้แล้วมีตัวอาไรแนะนำมั้ยครับที่นอกเหนือจาก Dark frame kirin อะครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: October 16, 2007, 05:13:21 AM »

ปลาน่าจะเยอะกว่านี้นะครับ เพราะ Brighid ก็สำคัญ

อีกตัวที่น่าใส่ก็ MOA ล่ะครับ แม้จะดูแปลก ๆ แต่ Deck นี้ถ้าฟรีสได้มีตีหมดแผงเหมือนกันครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: