Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:16:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: - Thaliwilya the Dragoon of Naga -  (Read 2413 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
entasis
Member

Email
« on: October 12, 2007, 07:03:07 PM »

เห็นมีคนจัดนากา มาเลยเอาแบบที่เล่นอยู่ตอนนี้ให้ดูครับ

Seal 26 ใบ

เหล่านาคของเรา
Takshaka , lord of the naga           *3
Anantanagarja                                *2
Naga                                              *4

ฝ่ายทาลิวิลย่า
Thaliquas the, dragoon                   *2
Thalucus  the ,dragoon of thaliwilya *1

ผู้สนับสนุนรายการ
Martesta, the lapis dragon             *1
Gloden light angle                          *1
The dragon egg in laboratory         *2
Silmenion, the great dragon            *1
St.Martha, the dragon gospel Author *1

ซีลรองผู้ถูกsac
Deep sea pin leech                        *2
Volcanic  Minotaur                         *3
The dragon's egg in the volcano    *3

Mysticcard
แล้วแต่จะมีเน้นของที่เล่นกับมังกรเยอะๆ
+The stone of dragos                      *2

วิธีเริ่มเกม

กรณีเริ่มก่อน
- ถ้าไม่ได้เจอเด็คโหดๆอย่าง Centaur ให้ลงซีลให้ได้มากที่สุด
- ลงอนันตะ หรือ ทักสกะ ไว้ที่ df line ถ้ามั่นใจในมิสติคก็ขึ้น At line ได้เลย

กรณีเริ่มหลัง
- โปรยซีลเยอะๆ หรือ นากา ลงมา First turn drop
- ลงอนันตะ หรือ ทักสกะ ไว้ที่ df line ถ้ามั่นใจในมิสติคก็ขึ้น At line ได้เลย (ก๊อปมาชัดๆ)

ถ้ารอดช่วงนี้มาได้จนเราเริ่มรวมร่างได้ก็เข้าสู่ช่วงทำเกมครับ

วิธีทำเกม

มีหลายรูปแบบมาก
1. ใช้การfreeze จากThaliquas ซึ่งเราจะฟรีซได้หลายใบมากเนื่องจากเรามี Dragon ธาตุน้ำเยอะ
2.ใช้ทาลิแสงมูฟซีลตัวปัญหา
3. โจมตี All อย่างรวดเร็วของ Anantanagaraja
4. นากา ตีไหลไปเรื่อยๆ

การใช้งานซีลใบอื่นๆ

Takshaka ใช้เพิ่มพลังให้เหล่านากาอีกด้วย และถ้ารวมร่างได้ เราจะสามารถ ใช้สกิลเพื่อ Sac ซีลแล้วเรียก Divine หรือ นากา เข้ามาในสนามได้ทันที
ซึ่งสกิลนี้เป็น เราจึงสามารถทำคอมโบแยกได้ดังนี้
- Sac Volcanic minotaur  เพื่อให้ซีลทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามแยกการรวมร่าง
- Sac deep sea pin leech ซีลทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามกลายเป็น inactive seal ( เวลาอังเดรจะรวมร่างต้องเจอstep นี้ )
นอกจากนี้ เพื่อความ Advantage ผมจึงใส่ Golden light angle เพื่อให้Takshaka เรียกมามูฟมิสติคได้ด้วย

The dragon's egg in the volcano     เป็นซีลรองและ เวลาการ์ดเกินเราสามารถ ทิ้งมันเพื่อ+พลังให้เหล่ามังกรทั้งสนาม

St.Matha ใช้สกิลอย่างเดียวเลย โดยใช้ก่อนผ่านมันจะให้ผลเป็นอาเทน่าตั้งโต๊ะเลย ( ออลเนียนๆ)

The dragon egg in laboratory สำคัญมาก -mp ค่าใช้สกิลของมังกร ถ้ามีแล้วเกมเราจะไหลลื่นมาก

Silmenion, the great dragon   มารักษาเคิร์สโดยเฉพาะ แล้วถ้าโกรท ได้ให้โกรทซะ เพราะ
        *  - mp ค่าโจมตีของมังกรธาตุน้ำ
        *  - mp ค่าใช้สกิลของมังกรธาตุไฟ
ถ้ากลัวเปลืองซีลวัตถุดิบ เราสามารถใช้หินมังกรโกรทได้ด้วย อาจจะบอกว่าผลมันอยู่แค่ 1 turn ไม่หรอ
คำตอบคือใช้ครับ แต่เราสั่งการซีลให้เสร็จแล้ว เก็บเป็นซีลรองซะ แค่นี้ก็อยู่ได้หลาย turn แล้ว

Martesta, the lapis dragon มาเพื่อสกิลโดยเฉพาะ ซึ่งมีสกิลทิ้งมิสติคการ์ดสองใบทำลายมิสติคการ์ดที่กำลังร่าย1 ใบ จ่าย2 ซึ่งหากมีไข่มังกรธาตุน้ำในสนาม จะจ่ายเพียง 1 เผาเท่านั้น
หมดห่วงเรื่องการ์ดเผาไม่ขึ้นได้เลย

ใส่การ์ดอย่างละ1-2ใบไม่กลัวไม่ขึ้นหรอ
ถ้ากลัวอะไรไม่ขึ้นเราก็เสิร์จเอาเลยครับ โดยเราหาได้สองทางคือ
1. สกิลของ Tashaka หานาก หรือ divine ได้
2. สกิลของ Thaliquas หามังกรได้

ลองเล่นดูแล้วแพ้เด็คตีเร็ว  อันนี้ถ้ารอดมาได้ เราสามารเอา volcanic minotuar โหม่งแยกร่างเปิดงาน แล้วออลได้
ปล.1 ที่ไม่ใส่ kumara naga เพราะยังหาไม่ได้ครับ
ปล.2 อยากใส่ทิมเพอร่าเหมือนกันแต่ไม่รู้จะเอาอะไรออกดี
ปล.3 ติชมทีนะครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #1 on: October 12, 2007, 09:15:11 PM »

ประกาศ SMORT [28/05/2007]

Banned and Restrict lists

การ์ดที่ห้ามนำมาใช้ในการแข่งขัน ได้แก่

Thaliquas, the Dragoon of Thaliwilya (Dragonology2 036)

แก้ใหม่ด้วยนะครับ ผิดพลาดไปหนึ่งตัวแหะๆ เดี๋ยวคนไม่รู้จะไปนำมาใช้

Takshaka เวลตั้ง 4 ใส่ 3 เลยหรอครับ? 2 ก็พอมั้งครับ ขึ้นมือมาหลังๆ จะลงอีกหรอ ไม่หนักไชร์นหรือ?

Sun Ce
Member

« Reply #2 on: October 12, 2007, 09:17:44 PM »

ประกาศ SMORT [28/05/2007]

Banned and Restrict lists

การ์ดที่ห้ามนำมาใช้ในการแข่งขัน ได้แก่

Thaliquas, the Dragoon of Thaliwilya (Dragonology2 036)

แก้ใหม่ด้วยนะครับ ผิดพลาดไปหนึ่งตัวแหะๆ เดี๋ยวคนไม่รู้จะไปนำมาใช้

Takshaka เวลตั้ง 4 ใส่ 3 เลยหรอครับ? 2 ก็พอมั้งครับ ขึ้นมือมาหลังๆ จะลงอีกหรอ ไม่หนักไชร์นหรือ?
แก้ทำไมครับ ก็ถูกแล้วนิThaliquas, the Dragoon of Thaliwilya  โดนแบน
แต่Thaliquas, the Dragoon เป้นโปรโมนิ ไม่ได้โดนแบน คนละตัวกันครับ

Malboro
Member

Email
« Reply #3 on: October 12, 2007, 09:38:39 PM »

โทษครับ อ่านไม่ละเอียดเอง T^T :'(

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: October 12, 2007, 10:08:50 PM »

ถ้าจะ เล่น ทะชะกะ เปงหลัก แนะนำใส่ warcry ด้วยนะครับ แต่ เรา แนะนำว่า เล่น อนันตะ เปงหลัก มันกว่า นะ หึหึ

entasis
Member

Email
« Reply #5 on: October 12, 2007, 10:32:20 PM »

ถ้าจะ เล่น ทะชะกะ เปงหลัก แนะนำใส่ warcry ด้วยนะครับ แต่ เรา แนะนำว่า เล่น อนันตะ เปงหลัก มันกว่า นะ หึหึ

ลืมคิดไปเลยแฮะขอบคุณที่แนะนำครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: October 13, 2007, 11:57:25 PM »

ไม่ใส่ Isquatia แล้ว เหมือนว่าตัวหย่ายๆมันขึ้นช้านะ - -**

entasis
Member

Email
« Reply #7 on: October 14, 2007, 01:29:03 AM »

ไม่ใส่ Isquatia แล้ว เหมือนว่าตัวหย่ายๆมันขึ้นช้านะ - -**

ก็จริงครับแต่ผมไม่มีนะสิ-.-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: October 15, 2007, 12:50:26 AM »

ผมว่าแยกแนวระหว่าง Thaksaka กับมังกรน้ำไปเลยเล่นง่ายกว่านะฮะ
เพราะเด็คแบบนี้จะขาดความเร็วและทรัพยากรพอสมควร กว่าจะตั้งทันเสี่ยงต่อการตายก่อนมาก

เล่นแนว Thali น้ำ ผสม naga-Anata ก็ไม่เลวนะฮะ มังกรน้ำเยอะดี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: