Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:20:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แนะนำร้านขายการ์ดหน่อยครับ  (Read 24817 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Ghostfan
Member

« on: October 09, 2007, 05:20:52 PM »

ช่วยแนะนำร้านขายการ์ดหน่อยครับ ไนกทม.นะครับเด๋วจาได้เข้าไปเร็วๆนี้
(ถูกบอร์ดไหมเนี่ย) ???

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: October 09, 2007, 05:29:53 PM »

ใน กทม.

MBK

+ร้าน Heaven Light ชั้น 7 ฝั่งโรงหนัง(ข้างหลังโรงหนัง)
+ร้าน Nippon ชั้น 7 อยู่แถวๆร้านถ่ายสติกเกอร์ ใกล้ๆร้านอาหารญี่ปุ่นกับร้านข้าวฮอลลีวู้ด

สะพานเหล็ก

+ที่ภิรมย์พลาซ่า ไม่ต้องพูดถึงก็รู้ว่ามีร้านการ์ดตรึม เช่น Moeye,Nippon / อื่น ๆ อีก 3-4 ร้าน
แข่งศุกร์เสาร์อาทิตย์ แบบวนร้าน

สาทร

+ซอยประมวญ ใกล้ๆ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
+ร้าน Otto ขายการ์ดเหมือนกัน เปิดจันทร์-เสาร์ ตั้งแต่ 6-7 โมงเช้าไปถึงช่วงบ่ายๆหรือเย็นๆแล้วแต่วัน
+ร้านคุณลักษณ์ เฉพาะช่วงเปิดเทอมหรือมีเรียนพิเศษ อยู่ถัดจากร้านอ๊อตโต้ วันจันทร์อยู่ฝั่งอาคารวรวัฒน์ วันอังคาร-เสาร์ อยู่ฝั่งเดียวกับร้ายอ๊อตโต้ วันเสาร์อยู่ลานจอดรถหน้ากัลปพฤกษ์ มีสลิงทุกวันจันทร์ช่วงเปิดเทอม(เว้นวันร้านปิด)
+ซอยเซนต์หลุยส์ ข้างๆ รพ เซนต์หลุยส์ ก็มีร้านการ์ดเหมือนกัน
ร้านเล็กๆไม่มีชื่อร้าน ไม่มีแข่ง แต่มีแฟ้มด้วย
อยู่ใกล้ๆ รร อัสสัมชัญ อะ มีอยู่แถวๆนั้นร้าน 2 ร้าน

เดอะมอลล์งามวงศ์วาน

+ร้าน SAME SAME อยู่ชั้น 6 ข้างร้านตัดผม GAMO  แข่งประมาณบ่ายโมง
(จากทางเข้าสวนน้ำก็เดินไปเรื่อยๆ จะเจอ SameSame และ ร้าน ตัดผม Gamo)

พันธ์ทิพย์ พลาซ่า สาขางามวงศ์วาน
อยู่ชั้น 2 ปีกขวาของห้าง แถว ๆ ธนาคารไทยพาณิชย์ และร้านไดโซ 60 บาท
กำลังจะมีแข่ง
มี Booster มี Precon

ดอนเมือง

+ร้านลูกหมูสามตัว
เป็นร้านเช่าหนังสือ ตรงข้ามโรงเรียน พหฤทัยดอนเมือง (มาลีสวรรค์)
มีแข่งด้วยครับ ทุกวันอังคารเวลา 16.30 น.

เซ็นทรัลลาดพร้าว

+ชั้นใต้ดินตรงข้ามโฮมเวิร์คและร้านขายยาชื่อร้านจำไม่ได้
ร้านชื่อ b-d เริ่มแข่งประมาณ 13.00-13.30 วันเสาร์
ขึ้นอยู่ว่าเยอะมากันเร็วแค่ไหนอะครับ
ป.ล. อย่าขายการ์ดต่อหน้าเจ้าของร้านผู้ชาย orz
ที่ห้ามซื้อขายต่อหน้าเค้าเพราะจะโดนด่าน่ะสิคับ ไม่เชื่อลองดูได้เดวจะติดใจคับ(จิงดิ )

เซ็นทรัลพระราม2

+ร้าน Toon Zone อยู่ตรง Junction X ชั้น 3
เป็นร้าน การ์ตูนใหญ่ๆ แล้วด้านข้างจะมีการ์ดขายครับ
มีแข่งทุกวันเสาร์ และ อาทิตย์ ตอนบ่ายโมงจ้า

เซ็นทรัลพระราม 3

+ร้านนัทเมจิค

เซ็นทรัลบางนา

+ร้าน Toon Zone ชั้น 6 หน้าโรงหนัง

เซ็นทรัลปิ่นเกล้า

+ร้านน้ำการ์ด ย้ายที่ตั้งไปที่ ฝั่งตรงข้าม Central ปิ่นเกล้าแล้วนะครับ
พบกันได้ที่ " กลิ่นศรีพลาซ่า "  และเปลี่ยนชื่อร้านเป็น Magic Arena
ทุกวันพฤหัส น้องๆ สามารถพบกับ CMเบียร์ พร้อมทั้งสอนและแนะนำการเล่นการ์ด ST
เวลา 14.00น. - 17.00 น.

ปากน้ำ

+ร้าน Shade of Merrisia
อยู่ที่ห้าง Infinite  ชั้น4  ตรงร้านขายดอกไม้
ข้างๆจะมีคนเล่นการ์ดกลุ่มหนึ่ง
จำหน่ายการ์ดเป็นซอง พรีคอน มีแฟ้มด้วย (ราคาถูก  )
เปิดวันจันทร์ - วันศุกร์
ช่วงบ่าย - เย็น มีแข่งวันพุธครับ เวลา 16.00 น.
+ร้านอิฐแดง ทางไปนะ
1. ใกล้คลองน้ำเน่าอ่านะ เดินออกไปทางร้านซีรอค ข้างร้านขายรองเท้าอะนะ
2. หาธนาคารกรุงเทพอ่านะที่อยู่ตรงหัวมุม4แยกอะ
3. ข้ามทางม้าลายหน้าธนาคารแล้วเดินเข้าซอยข้างหน้าไปเลย
4. ตรงๆไปเด๋วก็เจอ อยู่ใกล้ เซเว่น ร้านซ่อมจักรยาน ร้านหมอฟัน แถวๆนั้นอ่า 
แข่งวันเสาร์เวลาประมาน บ่ายโมงกว่าๆอะนะ   

ดิโอสยาม

+ชั้น 3  แถวสวนกุหลาบ  สะพานพุทธ
ไม่เคยจัดแข่ง  ขาย/เล่นการ์ดอย่างเดียว   ร้านลุง พ่อโอปอ

อิมพีเรี่ยมลาดพร้าว / บิ๊กซีลาดพร้าว

+ร้าน TNT ชั้น 2 ติดทางด้านประตูลานจอดรถ
ถ้ามาจาก หน้าห้าง ตรงเข้ามา ฝั่งประตู แมคดอนัลนะ ขึ้น บันไดเลื่อน หน้า พิซซ่าคอมปานี เดินไปสุดทางจะเจอ ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้า เลี้ยวซ้ายเจอแยก  ข้างหน้า จะมีศูนย์พระเครื่องรวมใจ เลี้ยวขวา เดินสุดทางจะเจอเลย TNT Card  อยู่ประประตูลานจอดรถ 2A ประตูใส่ติดลิฟท์ของ โรงหนังครับ
เปิดเทอม จะแข่งเฉพาะ วันอาทิตย์  เวลา 14.00 เป็นต้นไปนะฮับ
ปิดเทอมจะ แข่ง
วันอังคาร 14.00
อาทิตย์     14.00
สำหรับร้าน TNT  ตอนนี้ มีอุปกรณ์ใหม่ๆของนักเล่นนักสะสม ไม่ว่าจะเป็น ซอง อัลตร้าโปร ซองคลุม ผ้ากำมะหยี่แสนสวยที่ใช้ รองการ์ดขณะเล่นช่วยป้องกันการ์ดเป็นรอยจากโต๊ะแล้วปัญหาเปลี่ยนซองบ่อยๆจะหมดไป  และรับทำกล่องใส่การ์ดสารพัดประโยชน์ ราคา 130 บาท
+ร้านเหรียญเงิน ชั้น 4 ติดบันไดเลื่อน

ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต

+ร้านGift hut อยู่ใกล้ๆกับร้านถ่ายรูปแถวอีจีวี ชั้นบนสุดเหมือนกัน
+ร้าน BALL CARDGAME (ร้านคุณสรยุทธ/ร้านพี่บอล) อยู่โซน IT ข้างๆอำเภอยิ้ม ของกรมการปกครอง กับ Net Design และศึกษาภัณฑ์พาณิชย์ แข่งวันอาทิตย์

ร้านปรีชาเกมส์

สาขาโลตัส พระราม4 , สาขาโลตัส อ่อนนุช , สาขาฟอร์จูน(สี่แยกอสมท.) , สาขาจัสโก้
จำหน่ายการ์ดเป็นซอง และ พรีคอน

Century The Movie Plaza อนุเสาวรีย์ชัยฯ
+ร้าน My Magic ที่ชั้นใต้ติน

หมู่บ้านทิพวัลย์

+ร้านการ์ตูนสำโรง อยู่ใกล้ๆกับ รร. อัสสัม สำโรงครับ

ร.ร. เทพศิรินทร์

+ร้านหนังสือเทพศิรินทร์ อยู่ข้าง รร  จะอยู่เลย สะพานลอย ระหว่าง ร.ร. กับคลองผดุงกรุงเกษม
+ร้านนี้เป็นร้านขายหนังสือการ์ตูน ถ้าเข้าไปอาจจะเห็นว่า ที่เล่นการ์ดอยู่ไหน จริงๆจะอยู่ชั้นบนนะครับ
จะกลายเป็นร้านร้างสำหรับการ์ด SMN ซะแล้ว ไม่มีคนแข่งเลย แต่ถ้าเมื่อไรเป็นการชิงโควต้า คนจะเยอะทันที
ก็ช่วยๆกันไปอุดหนุน ร้านนั้นกันหน่อยนะครับ เดี๋ยวเจ้าของร้านจะน้อยใจ เลิกทำ ไปซะก่อน 
ร้านนี้แข่ง ทุกวันจันทร์นะครับ 
ถ้าจะไปแข่ง แนะนำให้พาเพื่อนๆมากันเยอะหน่อย ถ้ามาคน 2คน อาจจะนานหน่อยนะ ช่วงนี้ กระแสเล่นการ์ดที่ เทพศิรินทร์ ตกลงไปเยอะ

ซีคอนสแควร์

+ร้านลุงนุ เป็นร้านกิฟต์ช็อปเล็ก ขายของเล่นเยอะๆ อยู่ตรงคลองถมซีคอน ชั้น 3
มีพรีคอนและซองขาย ไม่มีแฟ้มและไม่มีแข่ง
+อีกร้านนึง - ภายนอกเหมือนร้านขายกิฟช็อป
มีมานานแล้วนะ แต่ถ้าประมาณยุคโบราณเค้าขายแต่ซอง ตอนนี้มีแฟ้มแล้ว   เป็นร้านกิฟช็อป ขายของใช้หญิงเช่น โบว์ ไรประมาณเงี้ย คนขายหนวดเฟิ้มๆ หน้ายาวๆหน่อย เสาตรงร้านจะแปะการ์ดที่โดนแบนไว้ ตรงข้ามร้านเครื่องเสียง
ปล.ไม่ต้องเข้าไปลึกนะ เดินเข้าคลองถมไปก็เห็นละ ตรงทางเดินกลมๆ (บอกไม่ถูกอะ)
+ร้านใหม่ Toon Zone สาขา ซีคอนสแควร์
ชั้น 1 ใกล้กับร้านเสื้อเอทูแซด

โรงเรียงเซนคาเบรียล

+ร้านพี่เจียบ ( ซอยเข้าไป รร เซนฟรัง กับ โยออฟอาท )
มีขาย SMN YOGI FDG และหลายๆอย่าง
แข่งทุกวันศุกษ์ สลิง วัน อังคาร ( พี่แชมร์ ) วัน พฤหัส ( พี่เบิดร์ )

เมืองทองธานี ให้อยู่ใน กทม. ด้วยและกัน
+ร้านบ้านเพื่อน ที่ ตึก T-8 หน้า รร เซนต์ฟรัง
มีขายซองและพรีคอน หรือ แฟ้มก็มี

แฟชั่น ไอส์แลนด์

+ร้านปิดไปหมดแล้ว

โรงเรียนสวนกุหลาบรังสิต (อยู่ในหมู่บ้านสุภาลัย)

+ที่รังสิตคลองสี่ เป็นร้านหนังสือการ์ตูน ขนม และการ์ครับ มีซองขายมีพรีคอนมีแฟ้มด้วยวันปรกติจะมีป้ามาขาย
แต่วัยเสาร์ลุงจะมาขาย ลุงใจดีครับ

เครดิต  http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=25218.0

รวบรวมโดย พี่ พฤกษ์ Phenomenon Knight, the insomniac
« Last Edit: October 09, 2007, 05:34:21 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: October 09, 2007, 07:12:22 PM »

จริงๆ เอาแค่ link มาลงก็ได้นะ ไม่ต้อง copy มาทั้งแผงขนาดนี้
คนจะได้เข้าไปอ่านกันในนั้น

ยังไงก็ช่วยกัน update ข้อมูลด้วยนะคับ
(ไปโพสท์ๆไว้อะ เดี๋ยวผมไปแก้เอง)

supavit1
Member

« Reply #3 on: October 11, 2007, 01:04:59 PM »

ที่ the mallบางกะปิไม่มีเหรอคับ

~~lay~~
Member

Email
« Reply #4 on: October 11, 2007, 01:23:26 PM »

ที่เซ็นทรัลบางนาแถวๆร้านตูนโซนอยู่ใกล้โรงหนังอ่าคับขายซองละ40เอง(มีซองให้เลือกไม่เยอะนะ)

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #5 on: October 11, 2007, 07:49:49 PM »

ร้านคุณลักษณ์ปิดไปแล้วครับ กลับไปสาขาใหญ่ที่ทวีธาภิเษกแทน
ส่วนร้านแผงลอยโดนเทศกิจกวาดไปแล้วครับ ไม่รู้เปิดเทอมจะกลับมามั้ย

Sun Ce
Member

« Reply #6 on: October 12, 2007, 02:07:15 AM »

ร้านToon Zoneตรงวัดสุทธิมีพวกแฟ้มไหม ว่าจะแวะๆไปกลัวเสียเที่ยว ;)
« Last Edit: October 12, 2007, 02:09:11 AM by Cr@zY Ch@RTZ, the M@rinE » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #7 on: October 12, 2007, 02:29:27 AM »

ถ้าละแวกลาดพร้าว แนะนำร้าน TNT อิมพีเรียล ลาดพร้าวครับ

อยู่ชั้น 2 ติดที่จอดรถเลยครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: October 12, 2007, 09:59:32 PM »

+ร้านการ์ตูนสำโรง อยู่ใกล้ๆกับ รร. อัสสัม สำโรงครับ

เค้า เปลี่ยน เปง รร อัสสัมชัญสมุทรปราการ แร้ว นา หุหุ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: