Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:17:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Leraje ตัวน้อย  (Read 2331 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
battoasai
Member

« on: October 08, 2007, 06:16:17 PM »

Deck List

Lemuria War Shark  *2

Little Brother Penguin Baby *2

Ethereal Fish *3

Unicorn Horn Bass *4

Long Whisker Puffer *3

Scythed Arms Stingray *3

Tetra Whiskers Fish *3

Solid Scale Fish *3

Stone Scale Fish *2

Mystic (ที่เพิ่ม)

Brighid *2

แนวคิดเด็คนี้ เนื่องจากตอนผมพึ่งหัดเล่น เพื่อนผมเลยให้การ์ด(ขยะ)มา แล้วก็เริ่มศึกษา แล้วพอดีผมก็ชอบปลา(มีเลี้ยงไว้ด้วย) ผมจึงค่อยๆลองเอาปลาหลายๆอย่างมารวมๆกันกับเพนกวิน แต่เนื่องจากเมต้าเกมสมัยนี้ ไม่ตีโหด at 14+ ก็ตีข้าม Line จะเอา Unicorn Horn Bass  มา Sec ลดพลัง แต่ก็ต้อง Sec Mystic พอใส่ Bright แต่ว่ามันขึ้นไม่เป็นตามที่ต้องการ เลยเก็บเด็คไป

พอมีStone Scale Fish ก็สามารถหา Brighid มาใช้ได้อย่างสบาย พร้อมกับใส่Lemuria War Shark มาเล่นขำๆ กับเพื่อน(ไม่มี Mystic เทพๆ) ก็สนุกดี ฮาไปอีกแบบ (เพื่อนไม่ฮา ) แต่ตอนนั้นผมก็มีการ์ดดีๆแล้ว จึงไม่ได้เอาDeckนี้มาเล่น

แต่ตอนนี้มีการประกวด ผมก็เลยลองเอามาลงให้ดู เผื่อเพื่อนๆจะเอาไปเล่น (หวังว่าคงไม่ซ้ำกับใครนะ)

วิธีการเล่น

เนื่องจากเกือบทั้ง Deck เป็น Seal เลเวล1 ค่าร่าย1 จึงสามารถลงได้เกือบหมดมือใน เทิร์นแรก ไม่ต้องคิดะไรมาก ลงไปเป็นเป้านิ่ง รอเค้าตีมา ซึ่งถ้าเค้าใช้ตัวเล็กๆตีเราก็ไม่ต้องแก้สู้  เพราะเราจะตีเค้าในรอบต่อไป

กลางเกมก็ใช้Lemuria War Shark สู้พยายามอย่าให้ตัวนี้ตาย (แต่ไม่ต้องแก้สุดตัว )

พอเรามีปลาใน Shrine ซัก 8-10 ตัวก็เอาเพนกวินสู้ จะจาย1 ตี 12-14 หรือจ่าย2 ตี 17-19 ก็ได้ ใช้Solid Scale Fish  ทิ้งปลา Freeze ก่อนผ่าน + at ให้เพนกวินด้วย แล้วก็ยำเค้าให้ตาย

Combo

1. Scythed Arms Stingray ใช้สกิวจากบนมือ Sec Long Whisker Puffer  แล้วมีTetra Whiskers Fish อยู่บนมือ ก็จะหยุดให้เค้าเป็น inactive แล้วก็จะได้ มีTetra Whiskers Fish เค้ามาในสนามด้วย

2. ใช้สกิว Unicorn Horn Bass ขณะมี Unicorn Horn Bass  เป็นใบรอง และทำลาย Brighid  จะได้ลด at 5  และได้ลุ้น การ์ดตกShrine จากกองการ์ดด้วย

3. ร่าย Ethereal Fish ทิ้ง Fish แล้วให้เพนกวินรอง จะได้ +at ให้เพนกวิน อีก1 หน่วย ใน Subturn เดียว ตั้งตัวได้อย่างสบาย

4. ใช้Solid Scale Fish  ทิ้ง Fish Freeze ก่อนผ่านหรือใน Turn + at ให้เพนกวินด้วย ซึ่งจ่ายถูกกว่า ใช้ Cool moon

Deck นี้ไม่ต้องกลัวการ์ดขึ้นมือเน่า แต่ให้กลัวเพนกวินขึ้นมือตาแรก 

ติชมเด็คนี้ได้นะครบเผื่อผมตกหล่นตรงไหนไป หรือไม่ได้ ใส่ Seal ที่ดีๆกว่าที่ผมเลือกมาก็ได้

sanji17677
Member

Email
« Reply #1 on: October 08, 2007, 06:47:17 PM »

ขอบคุณนะครับที่มาร่วมประกวด เเละดูจากสภาพราคไม่น่าเกิน 300 นะครับ เเล้วร่วมโหวตด้วยนะครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: October 08, 2007, 11:02:43 PM »

เข้า ท่า ดี นะ ครับ ถ้าเจอ พวก ควายๆ ยกเลิก เคิส ละ ครับ คงสู้ยาก น่าดู     ลอง              เย่             ดู ไหม อ่า หึหึ   

The Chemist of Smn
Member

« Reply #3 on: October 09, 2007, 02:35:37 AM »

เข้า ท่า ดี นะ ครับ ถ้าเจอ พวก ควายๆ ยกเลิก เคิส ละ ครับ คงสู้ยาก น่าดู     ลอง              เย่             ดู ไหม อ่า หึหึ   
ตอนแรกนึกว่าเด๊กเย่เข้ามากลายเป็นปลาเยย 

battoasai
Member

« Reply #4 on: October 09, 2007, 03:58:49 AM »

+at ตาม Fish ใน Shine ก็คล้ายๆแล้วนะ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: October 09, 2007, 03:35:37 PM »

เพนกวินตัวน้อย พอกินปลาเยอะแล้วโหดได้ใจ 

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: October 16, 2007, 01:43:31 AM »

เก่งนะนั่น เย่ตัวน้อย ที่แท้ก็ เพนกวิน นี่เอง ตอนแรกนึกว่าอะไร

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #7 on: October 16, 2007, 01:47:11 AM »

อ่านชื่อกระทู้แล้วรีบเช้ามาอ่านเลยเนี่ย ตกใจทำไมเย่มันแปลงร่างเป็นเพนกวิน ที่แท้ก็เด้กเพนกวิน เก่งดีนะคับเนี่ย เด้กน่าสนใจมากมายไม่ลอง Saber Scale Fish หรอคับ (มะรู้พิมพ์ชื่อถูกอ่าป่าวนะ) ใหญ่พอตัวเรยนะ

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: October 16, 2007, 01:48:55 AM »

อ่านชื่อกระทู้แล้วรีบเช้ามาอ่านเลยเนี่ย ตกใจทำไมเย่มันแปลงร่างเป็นเพนกวิน ที่แท้ก็เด้กเพนกวิน เก่งดีนะคับเนี่ย เด้กน่าสนใจมากมายไม่ลอง Saber Scale Fish หรอคับ (มะรู้พิมพ์ชื่อถูกอ่าป่าวนะ) ใหญ่พอตัวเรยนะ

ถ้า อย่างน้าน ใส่ สกาเล็ต เมอเมจ ไม่ดี ก่า หรือ คับ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #9 on: October 16, 2007, 01:58:52 AM »

ถ้า อย่างน้าน ใส่ สกาเล็ต เมอเมจ ไม่ดี ก่า หรือ คับ
คือ มันก็แล้วแต่คนจะคิดอ่ะนะ  ::) ผมว่าปลามันเข้ากับปลาไง ก็แค่นั้นเอง  :-\

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #10 on: October 16, 2007, 05:49:28 AM »

ใส่ทำไมครับ ถ้าไม่มี เงือกหญิง ใบอื่นในสนาม มันก็ไม่เห็นจะเก่งเลย ???

battoasai
Member

« Reply #11 on: October 16, 2007, 04:23:36 PM »

คอนเซ็ปผม ราคาถูก ก็ลองดูละกันครับแต่ละใบ ไม่น่าเกิน 10 บาท

Pages: [1]
  Print  

Jump to: