Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:29:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Nikkou Yojimbo เก่งตรงไหนอ่ะ  (Read 1785 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Green day
Member

« on: October 07, 2007, 02:15:49 AM »

มานบอกเวลา ตีSac mystic card 1ใบ at +2 จนจบ Subturn
at ก็ไม่มาก ทำไมมีคนบอกว่ามันเก่งเยอะจางครับ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #1 on: October 07, 2007, 02:20:58 AM »

มัน ตีได้ มากกว่า 1 ทีด้วย มั้งคับ

ปล. ถ้า จะถาม เป็น รายใบ  หารุ่นพี่ เก่งๆ แล้วขอเมล เค้า แอดไปถาม ทั้งวันเลย คับ   

จะได้ ไม่ต้อง ตั้งกระทู้ใหม่ เยอะ

Sun Ce
Member

« Reply #2 on: October 07, 2007, 02:22:46 AM »

ตีกวาดสนามไง
3Timesก็AT+9แล้ว
มานบอกเวลา ตีSac mystic card 1ใบ at +2 จนจบ Subturn
at ก็ไม่มาก ทำไมมีคนบอกว่ามันเก่งเยอะจางครับ
+3ครับ
« Last Edit: October 07, 2007, 02:25:21 AM by Cr@zY Ch@Z, the M@rinE » Logged

Danger!
Member

« Reply #3 on: October 07, 2007, 02:22:55 AM »

จำได้ว่ามัน at+3 มะใช่หรอแล้วอีกอย่างที่มันเก่งเพราะมีมิสติกเสริมดีอย่าง Brighid ก็เลยอาจจะเก่งแต่มัน ก็คงคล้ายๆกับ Moonshine เมื่อก่อนลักสมีจาโดนแบนอ่ามั้ง

Green day
Member

« Reply #4 on: October 07, 2007, 02:24:43 AM »

ขอบคุณครับ

~*hodini*~
Member

« Reply #5 on: October 07, 2007, 02:26:02 AM »

จากที่เล่นอยู่นะคับ ตั้งค่อยข้างยากคับ ยืนไม่ค่อยอยู่เพราะเวลาคอมat มันจะเพิ่มแค่ทีละ1
แล้วตัวนี้เวลาโดนออลตายเนียนคับเพราะมันไม่ได้ต่อสู้  แต่ลองมันได้ตีก็ล้างสนามอ่ะคับ

Immaculate
Member

« Reply #6 on: October 07, 2007, 02:27:23 AM »

at+3 ครับ

เล่นกับ brighid ครับ โม่ มิสติกแทน แล้วเราเน้น โม่มิสติก แทนนะครับ

อะคิดดุนะครับ

ถ้าจำไม่ผิด นะ at 9 3 times

กรณี 1. มีชาแมนลม  ตี รอบ แรก ข้ามไลน์ 12 รอบ 15 รอบ สาม ตีตัวหน้า 18 -*- ตอนกัน ก้อ โม่ครับ at12 [ถ้าเล่นชิกมัน ก้อจะช่วยไว้เยอะ แถม เปนเวล 2 เปน ps ง่ายๆ] *** ข้อนี้ควรคิด ครับ ถ้ามี magmatear ละ 555+*** ถ้าไม่เจอ libera นี้ ฮาเลย [มันชักคล้ายๆ pugilist แหละ ดูไปดูมา]

กรณี 2. เป็นตัวช่วย กับชิกมันที่ใช้ได้อีกด้วยครับ แม้จะไม่แน่นอน คือว่า ตี ดิสbrighid เปิดเดค โม่ ได้ดาบชิก ก้อโชคดีเลยครับ แทน griffen commando ได้ [แต่มันไม่แน่นอน] โม่ anubis โม่ fallen spell

เทคนิค
1.  คล้ายๆ เดค หนุมานครับ ตีข้าไลน์ โดย shaman เราก้อเปิดการืดไว้ 2 ใบ ไม่ต้องให้ฝ่ายตรงข้ามเหนก้อได้
เราเอาใบ 1 ขึ้นมือ ใบนึง ลง shrine คล้าย เดค หนุมาน แต่หนุมานเปิด แล้วถ้า เปิด ได้ no joke เปนเครียด แต่เดคนี้
เน้นโม่จากเดค คล้าย nightmare ที่เลือกไม่ได้
2. ควร ใส่มิสติก จ่าย 2 เยอะๆ ครับ เพราะเดค จ่ายกับการตีเยอะพอสมควร มีโอกาส โดนแก้เยอะมาก และเราเปลือง mp เยอะมาก กับการตีต่อรอบ แม้จั่วเร้ว แต่ถ้าฝ่ายตรงข้ามมิสติก เยอะกว่าก้อแย่เหมือนกันครับ

ข้อควรระวัง เดค นี้ คิดก่อนว่า จะใส่มิสติก กี่ใบ ใส่ เยอะ ก้อใส่ โพนี่ ได้ครับ แต่ถ้า -*- น้อย ใส่โพนี่ อาจจะแพ้เพราะมิสติกหมดกองได้

***กรณี ผมเล่นนะครับ yojinbo จะไม่ใช่ตัวตีผม ครับ แต่มันตัวช่วยเกมส์ ให้ราบรื่นขึ้น ตัวตีหลัก ก้อ ชิกเดก เหมือนเดิม ถ้าเล่นชิกมัน เพราะ เหนว่า yojinbo เล่นตัว เดียวโดยเฉพาะ แล้ว มันยังไม่เก่งพอครับ และต้องคอม เยอะด้วยครับ ซึ่ง ต้องไปหาตัว search seal รองเร้ว ซึ่งมีคนแก้แล้ว และ ตอนโดนตีกับ มันจะเปนแบบหนุมานอะครับ ตีไม่หนัก แต่หนุมานยังชุบตัวเองได้ นี้ชุดไม่ได้ TT***

ลองไปดูเดค sigmund - yojinbo ที่กระทู้ 7 ดาว sigmund ดูครับ น่าสนดีครับ เขาจัดไว้ดีใช้ได้เลยแหละ
« Last Edit: October 07, 2007, 02:36:49 AM by Immaculate » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: