Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:13:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับdragon และ อื่นๆ  (Read 1053 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Farid the heanman
Member

« on: October 06, 2007, 11:21:33 PM »

1. เวลาเราจะ Growth เราต้องทำตอนไหนอ่ะคับ เฉพาะเวลาลงมาแล้วต้องGrowthเลย หรือว่า Growthตอนไหนก็ได้
2.พอเราGrowthสำเร็จเราสามารถเอาGrowthออกได้รึป่าวคับ หรือว่าgrowthแล้วก็ต้องอยู่ในสภาพนั้นเลย
3.เมื่อseal เราโดนSteal สำเร็จไปแล้ว พอลงSalima,the Prophet followers มาsealที่ถูกstealไปจะกลับมารึป่าวคับ
มันจะเหมือนโดนcurseรึป่าวคับ ที่ใช้การยกเลิกได้
4. Lord Yacehan หากใช้skill จะจ่ายแค่ 2 ก่อนรึป่าวคับหรือว่าต้องบวกmpค่าตีเข้าไปด้วยเลย
5. "ยกเลิก mystic card" กับ "mystic card ของฝ่ายตรงข้ามไม่มีผลต่อ ซีลนั้น" ต่างกันยังไงครับ
6.หากเราใช้ It no joke ย้าย mystic มาแปะseal ใบอื่นฝ่ายเรา แล้วฝ่ายตรงข้ามทำลายmystic ที่เราย้ายมาจะเท่ากับว่าเราตีsealตัวเองรึป่าวคับ
7.เราใช้ Alexandrite ป้องกันcurse ให้ซีลทุกใบฝ่ายเรา Curse จะสะท้อนกลับไหมคับ
8.เราใช้ Ra เกบซีลที่โดนdeath curse ผลของการใช้skillจะเปนไงคับหมดไปหรือว่าเลือกตัวอื่นต่อ
และ กรณีที่เราโดนตีมาแล้วถูกทำลายใช้Raเก็บ ฝ่ายตรงข้ามจะต้องทำยังไงต่อคับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: October 08, 2007, 04:08:16 AM »

1.เมื่อร่ายการ์ดใบนั้นเท่านั้นครับ

2.ต้องอยู่ในสภาพนั้นครับ

3.ไม่ครับ

4.ตอนใช้ skill ต้องจ่าย 2 ครับ แต่เนื่องจากเป็น skill หลายจังหวะ ทำให้สามารถโดนหยุดหลังจากจ่าย Mp ค่าโจมตีได้ด้วยครับ

5.เหมือนกันครับ เป็นความแตกต่างของ text ในช่วงแรกครับ หาก check กับใน database online จะเห็นได้ว่าปรับให้เหมือนกันแล้วครับ

6.หากเราสั่งตี แล้วย้ายใน แล้วไม่มีเป้าหมายอื่นให้ย้ายต้องเป็นเช่นนั้นครับ

7.ต้องเลือกเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ครับ หากเลือกไม่ได้ ผลก็จะไม่เกิดครับ

8.สามารถทำได้ทั้งสองแบบครับ ขึ้นอยู่กับตำแหน่งของ / โดยปกติจะทำไม่ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: