Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:37:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ  (Read 1272 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
nalomoly
Member

Email
« on: October 06, 2007, 04:28:24 PM »

1.ติดชามย้ายลายได้ปะครับ
2.สมมุติว่าสั่งซีลโจมตี แล้วซีลฝ่ายตรงข้ามตายแล้ว เราสามารถติดดาบฟานให้เขาทิ้ง
กาดบนมือได้ไหมครับ
3.สมมุติว่าผมมีรูนมิสยูนิคอน เขามีซีลที่ยกเลิกเคิสและยกเลิกบี ผมจะฟรีสเขาลงไหมครับ และ
ฟรีสเคิสไม่สามารถถูกยกเลิกได้จะส่งผลถึงเขาเปล่าครับ
4.ถ้ามีซีลที่มีอบีลิตี้ "ยกเลิกสกีล" แล้วผมจะให้AOMมืดพ้อยได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;D

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: October 06, 2007, 05:12:00 PM »

1. ย้ายได้ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. บี?

4. การ์ดอะไรนะครับ

nalomoly
Member

Email
« Reply #2 on: October 09, 2007, 08:21:18 PM »

เขียนใหม่ๆ

1  จากข้อสองเก่า คือใช้อินโทเฟียสเต็ปนะครับ อยากรู้ด้วยว่าทำไม
2  สมมุติว่าผมมีรูนมิสยูนิคอน เขามีซีลที่ยกเลิกเคิสและยกเลิก   Abillity ผมจะฟรีสเขาลงไหมครับ และ
ฟรีสเคิสไม่สามารถถูกยกเลิกได้จะส่งผลถึงเขาเปล่าครับ
3 ถ้ามีซีลที่มีอบีลิตี้ "ยกเลิกสกีล" แล้วผมจะให้Angel  Of  Music ธาตุมืดพ้อยได้ไหมครับ
4 แดนส์ซิ้งแล้วจะกลายเป็นอินเอ็กทีพซีลเปล่าครับ
5 ผมสามารถติดมิสติกชนิด PM  ที่มิสติกที่เป็น 0 Turnได้ไหมครับ
6 ฝ่ายตรงข้ามสั่งซีลตี At 2 โจมตีเข้ามา โดยที่เราไม่มีการ์ดในสนาม แต่เราให้ Prinsses  Royal  Guard  Garuda โดดลงมาจากบนมือ
โดยที่ไม่มีการ์ดเขื่อนไขในการใช้สกีล คือ ไม่มีซีลติดเคิสร์และไม่มีการ์ดที่เข้ามาในสนามจากกองในซับเทิร์นนี้
                                6.1  เราสามารถสั่ง  Prinsses  Royal  Guard  Garuda โดดลงมาได้ไหมครับ
                               6.2   ซีลฝ่ายตรงข้ามจะตายไหมครับ
7  ถ้าเรามี ซีล 1 ใบในสนาม เป็นเผ่ามอสเตอร์ฐาตน้ำ  เราสามารถใช้อบีลิตี้ของ Ocean Kirin ถีบซีลฝ่ายตรงข้ามไปยังดีปไลน์ได้ไหมครับ
8  ถ้าซีลที่มีAt5 ของฝ่ายตรงข้ามสั่งโจมตีซีลที่มีAt2ของเรา    แต่เราใช้สกิลของเงือกน้ำซองZodiac ที่มี At7 ฟรีสซีลฝ่ายเราให้ลงไปดีฟไลน์
ฝ่ายตรงข้ามจะต้องเลือกตบเงือกน้อยไหมครับ แล้วเราฟรีสซีลฝ่ายเราได้ไหมครับ
9   เราสามารถสั่งใช้ซินน้ำฟรีส(All)ซีลฝ่ายเราได้ไหมคับ
10  สมมุติให้ ซีลที่มีอบีลิตี้ เมื่อโจมตี At + 1 / ? Turn  แล้วสมมุติว่าบวกจากผลของอบีลิตี้ไปแล้ว 5
จากนั้นสั่งโจมตี บวกไปอีก 1 เป็น 6    ฝ่ายตรงข้ามใช้  Cadmas นี้จะทำให้ผลบวกหายไหมครับ
และถ้าCadmas หลุดไปแล้ว ผลบวกยังอยู่ไหมครับ
11  จากข้อสิบ ถ้าเราใช้ Inquition เผา Cadmas   Atที่บวกมาจะหายไหมครับ เพราะ  Cadmasต้องติดไปช่วงนึงในสนามแล้ว  Cadmas จึงโดนเผา
12      ถ้าติด  Death Sentence ลงบนซีลหนึ่งใบ  แล้วโดนกูๆคร๊อกจะเร่งไหมครับ
ถ้าเล่นกัน 4 คนจะตายเลยไหมครับ

ขอบคุณครับ (คราวนี้คงรู้เรื่องเนอะ)
« Last Edit: October 09, 2007, 08:56:48 PM by nalomoly » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: October 10, 2007, 03:59:45 PM »

1  ใน step ไหนครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10959.0

3  ได้ครับ

4  ไม่เป็น inactive ครับ

5  ไม่ได้ครับ เพราะกำลังร่ายอยู่

6.1  ไม่ได้ครับ

7  ไม่ได้ครับ

8  ตีได้ / ได้ครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10959.0

10  หายไปหมดครับ และไม่คงอยู่แล้ว

11  ทำลายตอนกำลังร่ายก็ได้ / ถ้าติดไปแล้วถึงจะทำลาย ค่าพลังที่บวกมาก็หายไปหมดอยู่ดี

12  เร่งได้ / ขึ้นอยู่กับกฎของงานนั้นๆ

nalomoly
Member

Email
« Reply #4 on: October 11, 2007, 07:45:15 PM »

เอาใหม่อีก ...

1.ถ้าสั่งให้ Rune Mist Unicorn  ฟรีสเคิร์สใส่ Samariel, Ishan’s Guardian Angel จะโดนไหมครับ
2.Pecca Zelus, the Sin of Envy สามารถฟรีส (All) ใส่ซีลฝ่ายเราได้ไหมครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: October 12, 2007, 02:08:46 AM »

1. โดนครับ

2. ไม่ได้ครับการ All จะโดนฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น

Pages: [1]
  Print  

Jump to: