Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:23:24 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คNecromancer ออลแหลกแจกcharm(โมแล้วครับดูให้หน่อย)  (Read 3406 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
MAMAซาง
Member

« on: October 05, 2007, 02:10:38 PM »

Seal 25 ใบ

Doom deal  Necromancer *2                    
 Xerxes, the Necromancer*2
 Xerxes, the Necromancer in Memory*3
 Amber, the Valkyrie in Memory*4
 Libera Me*2
 Blue fin mermage*2
 Chemosh*3
 wicked Demon*4
 นักเวทย์หญิง*1
 Lucretia, the Sword Magician*1
 Zuleika, the Lazal Princess*1

Mystic
  Nigradia, the Wand of Xerxes*2
  มิสติกสามัญเยอะๆ

หน้าที่ของซิลแต่ละใบ

Doom deal  Necromancer  ขุดซิลขึ้นมาตีหรือขุดขึ้นมาแซ็คจั่วหรือขุดเซอเซสใหญ่มาออล
 Xerxes, the Necromancer  มีหน้าที่โจมตีออลหรือเร่งจั่ว
 Xerxes, the Necromancer in Memory  นำเซอเซสใหญ่ลงshrineหรือหาหอกให้เซอเซสใหญ่และสามารถให้Doom deal  Necromancer  ขุดขึ้นมาเพื่อ  หาเคียวใหม่และสามารถใช้ตบได้ด้วย
 Amber, the Valkyrie in Memory  เป็นใบรองเร็ว
 Libera Me  ใช้ยิงลบat dfและabblityของซิลใหญ่ๆ
 Blue fin mermage  ลงมาชามหรือให้Doom deal  Necromancer  แซ็คแล้วขุดตัวมันขึ้นมาทำให้ชามได้2รอบ
 Chemosh   ใช้แซ็คจั่วเล่นคู่กับwicked Demonหรือ
 wicked Demon  เป็นใบรองฉุกเฉินได้หรือเอาไว้แซ็คจั่ว
 นักเวทย์หญิง ใช้เกณฑ์mp
  Lucretia, the Sword Magician  ใช้ตบหรือยัน
   Zuleika, the Lazal Princess  ตบและยัน

วิธีตั้ง

1.ลงLibera Me แล้วลงAmber, the Valkyrie in Memory  แล้วให้ลิเบล่าคอม
  2.ใช้wicked Demon  ตบให้ตัวเองตายแล้วเอาใบใหม่มาจากกองแล้วใช้Xerxes, the Necromancer in Memoryลงมาคอม
  3.ลงDoom deal  Necromancerมายัน
  4. ลงเซอเซสเด็กยันหน้าไว้
  5. ถ้าไม่ขึ้นตามที่บอกมานี้ให้ลงตามที่เราคิดครับ
  6.ใช้ซูไลก้ายัน  

วิธีทำเกม

1.ใช้Lucretiaตบ
  2.ใช้Xerxes, the Necromancerออล
  3.ถ้าซิลเค้าใหญ่จริงก็Doom Deal Necromancerแซ็คซิลแล้วนำXerxes, the Necromancerมารอออล
  4. ใช้Doom deal  Necromancer แซ็คขุดๆบลูฟินมาชามแล้วตบกันเอง

วิธีเล่น(คอมโบของเด็คนี้)

1.พยายามตั้งDoom Deal Necromancerให้ได้พร้อมกับเซอเซสเด็กแล้วใช้Doom Deal Necromancer(ที่รวมร่างแล้ว)แซ็คเซอเซสเด็กแล้วขุดเซอเซสเด็กจะทำให้เซอเซสเด็กat12จ่าย1ตบ(รวมกับatจากเคียว)
 2.พยายามตั้งDoom Deal Necromancerพร้อมกับบลูฟินแล้วใช้Doom Deal Necromancer(ที่รวมร่างแล้ว)แซ็คบลูฟิน
 จะได้Charmก่อน1ทีหลังจากนั้นขุดบลูฟินขึ้นมาจะได้charm อีก1ทีจะได้บลูฟินที่มีat10 ถ้าเค้าatพอๆกับเราก็ตบไปเลย
 เพราะถ้าตายจะได้charmอีก1ที
 3.ถ้าเกิดมีเซอเซสใหญ่ในshrineและDoom Deal Necromancer(ที่รวมร่างแล้ว)เราก็ขุดเซอเซสใหญ่มารออลturnหน้า
   ขุดขึ้นมาออลไปเรื่อยๆจนเค้าไม่มีของแก้

ปล. รั่วตรงไหนหรือไม่เข้าใจตรงไหนบอกได้ครับผมเขียนไม่ค่อยเก่ง
« Last Edit: October 09, 2007, 07:09:28 PM by MAMAซาง » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: October 05, 2007, 10:31:47 PM »

เปลี่ยน แมง ป่อง เปง TOXIC ดู ไหม ครับ

MAMAซาง
Member

« Reply #2 on: October 05, 2007, 10:50:27 PM »

เปลี่ยน แมง ป่อง เปง TOXIC ดู ไหม ครับ

ตามจริงผมก็จะใส่toxicเหมือนกันครับแต่เดี๊ยวนี้เคิสเล่นยากนะครับผมว่าตอนเล่นกับเพื่อนอย่างเงี้ยเจอมันโพนี่0โดนรักษาเซ็งจิตเลย

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: October 05, 2007, 11:58:52 PM »

ตามจริงผมก็จะใส่toxicเหมือนกันครับแต่เดี๊ยวนี้เคิสเล่นยากนะครับผมว่าตอนเล่นกับเพื่อนอย่างเงี้ยเจอมันโพนี่0โดนรักษาเซ็งจิตเลย

ลองไป เจอ เด๊กคนอื่น ที่ ไม่ใช่ แนวน้าน ดู ซิ ครับ จะรู้ว่า โหดมากมาย บางทีพวก คอม ยากๆ ก็ ตายเร็ว โดน พ่น ซีล รอง

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: October 06, 2007, 12:30:28 AM »

ใส่ Toxic ลงไปอีกนี่ กลับมาเป็นเด็ค Xerxes เหมือนเดิมเลยนะครับเนี่ย - -

MAMAซาง
Member

« Reply #5 on: October 07, 2007, 04:32:15 PM »

โมแล้วครับดูให้หน่อย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: October 08, 2007, 03:06:20 AM »

ต้องหาตัวขุดขึ้นมา At + 3 ตบบ้างครับ
พวกตัวตีแก้ยาก ๆ แบบ Zuleiga ก็น่าสน

แต่ผมว่า ใส่ เด็กหลับ ซักตัวก็น่าสนนะ

MAMAซาง
Member

« Reply #7 on: October 08, 2007, 03:13:53 AM »

ต้องหาตัวขุดขึ้นมา At + 3 ตบบ้างครับ
พวกตัวตีแก้ยาก ๆ แบบ Zuleiga ก็น่าสน

แต่ผมว่า ใส่ เด็กหลับ ซักตัวก็น่าสนนะ

ผมยังคิดไม่ออกเลยครับว่าจะเอาตัวไหนออกแต่Zuleikaน่าสนมากเลยครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #8 on: October 08, 2007, 03:26:45 AM »

ผมยังคิดไม่ออกเลยครับว่าจะเอาตัวไหนออกแต่Zuleikaน่าสนมากเลยครับ

อันที่จริง Xerxes เด็ก ขุดมาติดเคียว 2 ใบ มันก็ At 12 แล้วล่ะ

MAMAซาง
Member

« Reply #9 on: October 08, 2007, 03:33:46 AM »

อันที่จริง Xerxes เด็ก ขุดมาติดเคียว 2 ใบ มันก็ At 12 แล้วล่ะ

อ๋ออันนี้รู้แล้วครับ ผมเขียนไว้ตรงวิธีการเล่นอะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: October 08, 2007, 03:48:50 AM »

ยังไง ก็ ไม่ใส่ เด๊กหลับ หรือ

ลด เชมอส ซักตัว  ใส่ ซูไลก้า สองก็ ได้ ม้าง คับ

Danger!
Member

« Reply #11 on: October 08, 2007, 02:55:00 PM »

ตัวขุดจากไชน์แล้วตีผมแนะนำไอ้พวกตีแรงๆจ่ายค่าตีถูกๆ เช่น Minotuar Trooper ใช้ตัดซีลรองได้ด้วยนาโหดใช่เล่น

แล้วก็อยากให้ใส่แม่มดธาตุมืดซัก 2 ตัวเหมือนกันอ่าขุดขึ้นมาก็โหดมากมายแล้วแหละ 

MAMAซาง
Member

« Reply #12 on: October 09, 2007, 03:05:14 PM »

ตัวขุดจากไชน์แล้วตีผมแนะนำไอ้พวกตีแรงๆจ่ายค่าตีถูกๆ เช่น Minotuar Trooper ใช้ตัดซีลรองได้ด้วยนาโหดใช่เล่น

แล้วก็อยากให้ใส่แม่มดธาตุมืดซัก 2 ตัวเหมือนกันอ่าขุดขึ้นมาก็โหดมากมายแล้วแหละ 

Minotuar Trooper ใช่ตัวที่ตกshrineจากสนามทำลายซิลรองรึป่าวครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: October 09, 2007, 03:12:54 PM »

doom deal ค่าใช้สกิลโหดมากๆ ครับ

ถ้าใช้สกิลเทิร์นๆ แล้ว อาจจะทำอะไรอีกไม่ได้เลยก็เป็นได้

ดังนั้นความจำเป็นของการ์ดใบนี้ ใส่แค่ 2 ใบ ก็เกินพอแล้วครับ

เพราะถึงมีในสนามแค่ใบเดียวก็เล่นได้แล้ว

MAMAซาง
Member

« Reply #14 on: October 09, 2007, 03:15:02 PM »

doom deal ค่าใช้สกิลโหดมากๆ ครับ

ถ้าใช้สกิลเทิร์นๆ แล้ว อาจจะทำอะไรอีกไม่ได้เลยก็เป็นได้

ดังนั้นความจำเป็นของการ์ดใบนี้ ใส่แค่ 2 ใบ ก็เกินพอแล้วครับ

เพราะถึงมีในสนามแค่ใบเดียวก็เล่นได้แล้ว

ถ้าถอดdoom deal ออก1ตัวแล้วเพิ่มเด็กหลับหรือเซอเซสเด็กหรือซูไลก้าดีครับ
« Last Edit: October 09, 2007, 03:16:40 PM by MAMAซาง » Logged

Lightning9
Member

« Reply #15 on: October 09, 2007, 03:30:11 PM »

ผมว่า เด็กหลับไม่ต้องใส่หลอก แค่ wicked demon   ก็พอแล้ว เรามี xerxes โม่จั่วอีก

ส่วนถ้าจะเอา doom deal ออกผมว่าน่าจะใส่ ซูไลก้านะ

เซอเซสเด็ก 3 ตัว มันก็เยอะพอแล้วอะครับ แถมซูไลก้าเรายังเอาไว้ป๊อดเทรินแรกๆได้อีก

ปล. น่าใส่ Grievere, the Dark Witch นะครับ บ้าพลังดี

MAMAซาง
Member

« Reply #16 on: October 09, 2007, 06:29:47 PM »

ผมว่า เด็กหลับไม่ต้องใส่หลอก แค่ wicked demon   ก็พอแล้ว เรามี xerxes โม่จั่วอีก

ส่วนถ้าจะเอา doom deal ออกผมว่าน่าจะใส่ ซูไลก้านะ

เซอเซสเด็ก 3 ตัว มันก็เยอะพอแล้วอะครับ แถมซูไลก้าเรายังเอาไว้ป๊อดเทรินแรกๆได้อีก

ปล. น่าใส่ Grievere, the Dark Witch นะครับ บ้าพลังดี

เปลี่ยนจากเด็คนี้เป็นเด็คขุดบ้าพลังดีมั้ยครับน่ามัน

Lightning9
Member

« Reply #17 on: October 09, 2007, 06:34:42 PM »

ถ้าจะเล่นบ้าพลัง เอาGrievere, the Dark Witch ใส่ แทน bluefin  ก็ได้นะครับ ไหนก็จะบ้าพลังแล้ว ชามไม่ต้องละ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: