Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:31:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากรุ้ครับ ทราเฮิน ประทะ เซอเซจ ใครจะชนะคร้าบ  (Read 4377 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
o___OzZ"
Member

Email
« on: October 04, 2007, 10:31:59 PM »

ช่วยตอบด้วยครับ เล้วถ้าชนะจะชนะกันที่จุดไหนคร้าบบ

o___OzZ"
Member

Email
« Reply #1 on: October 04, 2007, 10:33:05 PM »

ขุดบอกด้วยครับๆๆ คนเล่นทราเฮิน ก่า เซอเซจ อยากรุ้ๆๆๆๆ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: October 04, 2007, 10:41:59 PM »

ทั้งคู่เก่ง ด้วยอาวุธ ทราเฮิร์น เก่งด้วยพลัง และ ยิ่งมี เซนทอร์มาก ยิ่งเก่งมาก โดยจ่าง 1 ตีโหดๆ แต่ถ้าเสียหอกไป ขุดยาก ตัวขุดมี 4 ตัว

เซอเซส ตีแรงเร็ว จั่วได้ไว และการโจมตีAllที่ฉาบฉวย

ทั้งคู่โดนแกะอาวุธไป  ความน่ากลัวจะน้อยลง

ถ้าทั้ง 2 มาเจอกัน มันอยู่ที่ Ability ผู้เล่นแล้วครับ คนเล่นเซอเซส ประสบการณ์ความคิดความอ่าน การวางแผนสูงกว่า คนเล่น ทราเฮิร์นก็ชนะไป กลับกัน ถ้า คนเล่น ทราเฮิร์น เก่งกว่ามีประสบการณ์ชำนาญศึกมากกว่า ก็ชนะเซอเซสไป

ปล.

และถ้าจะโพสซ้ำ ใช้ ปุ่ม Modily ครับ

บอร์ดนี้คือ SMN Forum ครับ ไม่ใช่ประมูล ที่ว่าต้องการให้ใครมาสนใจกระทู้เราก็ใช้ คำว่า ขุดๆๆ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #3 on: October 04, 2007, 10:47:45 PM »

ขุดบอกด้วยครับๆๆ คนเล่นทราเฮิน ก่า เซอเซจ อยากรุ้ๆๆๆๆ
เขาห้ามโพสติดกันนะครับไม่งั้นจะโดนอย่างนี้ (รวมไปถึงการขุดกระทู้โดยที่ไม่ได้มีเนื้อหาเพิ่มเติม)
 http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=33369.0

มีโอกาศชนะพอๆกัน แต่ทางทราเฮิร์นน่าจะได้เปรียบ

AS12
Member

Email
« Reply #4 on: October 04, 2007, 10:48:52 PM »

ผมว่าเซอเซสชนะนะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: October 04, 2007, 11:29:42 PM »

เห็นว่ามาใหม่ ยังไม่อยากจะเอาความมาก
ผมเป็น Mod ของบอร์ดนี้นะครับ ยินดีต้อนรับนะครับ

ขอให้ไปอ่านกฏของบอร์ดมาก่อนนะครับ แล้วทำตัวให้ถูก จะได้อยู่กันดี ๆ ครับ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: October 04, 2007, 11:46:14 PM »

ผมว่าเซอเซสชนะนะ

ผมว่า ถ้า เค้า all ทัน ก็ คง ชนะนะ ครับ แต่ เกรงว่า มัน จะ ออล ไม่ทัน เนี่ย จิ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #7 on: October 04, 2007, 11:48:51 PM »

ได้กลิ่นไอแบบประมูล อิอิ
 ถ้าเซอเซจออลทัน จบครับ ถ้าทราเฮรินตีทัน จบเหมือนกัน ส่วนตัวเชียร์ เซอเซจ เพราะเกลียดธาตุดิน

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: October 04, 2007, 11:51:42 PM »

ได้กลิ่นไอแบบประมูล อิอิ
 ถ้าเซอเซจออลทัน จบครับ ถ้าทราเฮรินตีทัน จบเหมือนกัน ส่วนตัวเชียร์ เซอเซจ เพราะเกลียดธาตุดิน

มี การ แอนตี้ เล็ก น้อย ผมก็ เกลียด แต่ไม่ใช่ ทราเฮินนะ  หึหึ เปง ออมดิน แง่มๆ 

SefirozE
Member

Email
« Reply #9 on: October 05, 2007, 01:12:17 AM »

โทดนะครับ แต่กระทู้ จาโดนหยง บลัส ป่าวหว่า 

ล้อเล่นน่ะคับ

ส่วนตัวเชียร์เซอเซส ครับ ตัว 5ปี มันน่ารักดีง่ะ 

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: October 05, 2007, 01:34:56 AM »

โทดนะครับ แต่กระทู้ จาโดนหยง บลัส ป่าวหว่า 

ล้อเล่นน่ะคับ

ส่วนตัวเชียร์เซอเซส ครับ ตัว 5ปี มันน่ารักดีง่ะ 

เซน ทอ เรนเจอ ๕ ปี  ก็ น่ารัก  แหะๆ    ผม เชียร์ เซอเซจ ครับ เพราะว่า เพื่อน เล่น อยุ่  แต่ เวง ตรง สเตตัจ เซอเซจ ค่อนข้าง อ่อน ไป เล็กน้อย   

Danger!
Member

« Reply #11 on: October 05, 2007, 01:40:46 AM »

ผมว่าจามาถามแบบว่าเด้กไหนชนะมันคงไม่ได้หรอกคับ

ตามความคิดผมนะใครเล่นได้รอบคอบกว่า พลาดน้อยกว่าใช้ Step ได้ถูกจังหวะก็สามารถชนะได้

แต่ถ้าเกิดว่าการ์ดขึ้นเน่าก็อีกเรื่องนึง เพราะฉะนั้นต้องดูที่การจัดเด้กของแต่ละคนด้วยว่าจัดมาดีแค่ไหน

มันวัดกันเลยว่าไหนเก่งกว่าคงมะได้นะผมว่า

ปล.แต่ส่วนตัวผมชอบ Xerxes มากกว่านะแต่มันก็ เท่ห์ทั้งคู่แหละ แจ่มหมดแหละคับ 

•StarwarS•
Member

« Reply #12 on: October 06, 2007, 12:32:24 AM »

อีกหน่อย Trahern ก็แรงกว่าละครับ เดี๋ยวนี้ ก็ออกตัวเสริมมาเพียบ

watzap
Member

Email
« Reply #13 on: October 06, 2007, 01:09:59 AM »

อีกหน่อย Trahern ก็แรงกว่าละครับ เดี๋ยวนี้ ก็ออกตัวเสริมมาเพียบ

เมื่อไหร่มันจะออกตัวเสริมมาหรอครับ อยากให้มีออกมาเร็วๆจังเลย พอดีผมก็เล่นทราเฮรินอยู่

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: October 06, 2007, 01:14:42 AM »

เมื่อไหร่มันจะออกตัวเสริมมาหรอครับ อยากให้มีออกมาเร็วๆจังเลย พอดีผมก็เล่นทราเฮรินอยู่

มัน ยัง เสริม ไม่พอ อีก หรอ งับ   ลง มา หา หอก เลย เนี่ย

Lightning9
Member

« Reply #15 on: October 06, 2007, 01:23:43 AM »

ทั้งคู่เก่ง ด้วยอาวุธ ทราเฮิร์น เก่งด้วยพลัง และ ยิ่งมี เซนทอร์มาก ยิ่งเก่งมาก โดยจ่าง 1 ตีโหดๆ แต่ถ้าเสียหอกไป ขุดยาก ตัวขุดมี 4 ตัว

เซอเซส ตีแรงเร็ว จั่วได้ไว และการโจมตีAllที่ฉาบฉวย

ทั้งคู่โดนแกะอาวุธไป  ความน่ากลัวจะน้อยลง

ถ้าทั้ง 2 มาเจอกัน มันอยู่ที่ Ability ผู้เล่นแล้วครับ คนเล่นเซอเซส ประสบการณ์ความคิดความอ่าน การวางแผนสูงกว่า คนเล่น ทราเฮิร์นก็ชนะไป กลับกัน ถ้า คนเล่น ทราเฮิร์น เก่งกว่ามีประสบการณ์ชำนาญศึกมากกว่า ก็ชนะเซอเซสไป

ปล.

และถ้าจะโพสซ้ำ ใช้ ปุ่ม Modily ครับ

บอร์ดนี้คือ SMN Forum ครับ ไม่ใช่ประมูล ที่ว่าต้องการให้ใครมาสนใจกระทู้เราก็ใช้ คำว่า ขุดๆๆ
อ่านแล้วมัน งงนะครับเนี่ย

Danger!
Member

« Reply #16 on: October 06, 2007, 01:26:46 AM »

ถ้าทั้ง 2 มาเจอกัน มันอยู่ที่ Ability ผู้เล่นแล้วครับ คนเล่นเซอเซส ประสบการณ์ความคิดความอ่าน การวางแผนสูงกว่า คนเล่น ทราเฮิร์นก็ชนะไป กลับกัน ถ้า คนเล่น ทราเฮิร์น เก่งกว่ามีประสบการณ์ชำนาญศึกมากกว่า ก็ชนะเซอเซสไปก็คือว่ามันทั้งคู่เนี่ย เก่งเพราะอาวุธทั้งหมด ไอ้การที่จาชนะหรือแพ้มันขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของผุ้เล่นด้วย ก็น่าจะประมาณนั้นนะตามที่ผมเข้าใจ

ปล.

อ่านแล้วมัน งงนะครับเนี่ย

•StarwarS•
Member

« Reply #17 on: October 06, 2007, 02:35:53 AM »

มัน ยัง เสริม ไม่พอ อีก หรอ งับ   ลง มา หา หอก เลย เนี่ย

,โปรโมใหม่ด้วยอะครับ ที่ตบแล้ว + แอท อีก - - โหดจังเพ่

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #18 on: October 06, 2007, 04:28:30 AM »

สุดท้ายก็อยู่ที่ประสบการณ์ของผู้เล่ลหนะคับ

ปล. เมต้าเก่า กับ เมต้าใหม่ -  - เจอกัน เมต้าใหม่ย่อมได้เปรียบอ่ยูแล้วหละคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: