Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:18:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: คิดว่า เอ่อ Secret ต่างๆนานา เปนไงบ้างอะ  (Read 8436 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
BankloveNut
Guest
« on: October 04, 2007, 01:38:43 AM »

อ่าาาาา ... ถาม ถาม ถาม ถาม ถาม ครับ
คิดว่า Secret Card ประจำ ภาค เนี่ย
คุณคิดว่าไงอะ แบบว่า มันมีน้อยมากเลยนะครับ
บางใบ ผมก็ต้องการใช้งานด้วยล่ะ พอคิด combo ดีๆได้
ก็ดั๊น เป็นใบที่หายากสุดฤทธิ์ เลยล่ะ
แล้วความเห็นของพวกคุณล่ะ คุณว่าไง
(แนบ ชื่อ secret ที่ชอบมาด้วยนะ)
เช่นๆ Veronica แบบพิเศษ / Kirin miko Shiori / Amara / Holy / และอื่นๆ
« Last Edit: October 04, 2007, 02:16:08 AM by BankloveNut » Logged
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #1 on: October 04, 2007, 01:42:41 AM »

คิดว่าซีเคร็ตแรงสุดก็คงโฮลี่ทั้งสองอ่ะครับ

พึ่งเจอมาสดๆ ด้วย-*-

TAN~UGi
Member

« Reply #2 on: October 04, 2007, 01:46:31 AM »

ทูตสวรร องค์น้อย 

โกงมากมาย

BankloveNut
Guest
« Reply #3 on: October 04, 2007, 01:49:40 AM »

คือแบบประท้วงงะคับ แหะๆๆๆ
หายากจริง แค่ธรรมดาก็ลำบากลำบนละ
ถ้าใครได้ Foil อีก ยิ่งแล้วใหญ่  :o

ส่วนตัว ถ้าดูจากความสวยงาม ยกให้ :
Veronica ครับ สวยจริงๆๆๆ วาดออกมาดูดี ชอบอ้ะ
ถ้าเจ๋งๆด้านใช้งาน น่าจะเป็น :
Amara มั้งครับ ส่วนตัวน่ะนะ ชอบเจ๊คนนี้ เดี๋ยวนี้มีการ์ดมาเสริมอีกแน่ะ จาก คริมสัน
ส่วนนางงามหน้าใหม่ :
Shiori นั้น โดยส่วนตัวอยากได้มากกกเลย ชอบอ้ะคับ  :)

ปล. ทำไม secret หญิงเยอะจัง
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #4 on: October 04, 2007, 01:52:51 AM »

ชอบโฮลี่ภาค1อ่ะครับ สกิลชอบมาก อบิริตี้ไม่ต้องพูดถึง หาง่ายอีก

BankloveNut
Guest
« Reply #5 on: October 04, 2007, 01:55:47 AM »

อ้อๆๆ ครับ ขอข้อมูลหน่อยได้มั้ยครับ คร่าวๆก็พอ
ว่า ตัวไหนที่เป็น shade of (Alana) บ้าง
หรือ มี Alana ในชื่ออะครับ ผมน่ะ เล่น deck ไม่กว้างขวาง
ผ่านมาน้อย เลยม่ายทราบอะครับ
ตอนนี้เล่น moonshine werewolf ครับ
แล้วก็ แกะน้อยไดเมนชั่น ช่วยแนะนำทีนะครับ

ปล. เจ้ามังกรภาค the Saint เนี่ย นอกจากเล่นกับมังกร Five eyes ไวเวิร์นแล้ว เล่นกับไรได้มั่งคับ ขอคำแนะนำหน่อย
BankloveNut
Guest
« Reply #6 on: October 04, 2007, 02:11:17 AM »

อ่าาา เอ่อ มะได้ปั๊ม Rep นะครับ
เพราะผมพยายามจะพิมให้ยาวๆใน 1 rep เลยอะ
มะชอบปั๊ม - -* คือว่า .....

คุณคิดว่า Secret ที่ผมว่าน่ะ หัวใจหลักจริงๆของการตั้งกระทู้นี้คือ
คุณคิดว่า สมควรมีหรือไม่ สมควรให้มันหายากหรือไม่
สมควรจะให้มันหายากพอๆกับระดับแรร์ไหม
ผมสังเกตนะครับ จากการที่เป็นผู้ เปิดbox เหมือนกันอะ
คือ Rare จริง แต่พลังและความสามารถ ไม่ค่อยโดดเด่น มักจะผลิตมามาก
ส่วน Rare ที่สามารถปั้นเป็นดาวได้ จะเด่นดัง และหายากมากเลย (ผลิตน้อย)
คุณอยากเสนอ อะไร ให้ความเห็นส่วนไหน บอกนะคับ อยากทราบจิงๆ
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: October 04, 2007, 02:14:10 AM »

secret เป็นอย่างไร ก็แล้วแต่คนคิดนะครับ

แต่คนตั้งกระทู้ใช้ emo แบบไร้สาระเยอะๆแบบนั้น ระวังของจะเข้าตัวนะครับ
(เตือนด้วยความหวังดีนะครับ)

BankloveNut
Guest
« Reply #8 on: October 04, 2007, 02:15:33 AM »

อ่า ขอโทดนะครับ แบบ ว่า
มะได้อ่านกฎ คราวหน้ามะใช้แล้ว (แง)
♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #9 on: October 04, 2007, 02:17:55 AM »

secret เป็นอย่างไร ก็แล้วแต่คนคิดนะครับ

แต่คนตั้งกระทู้ใช้ emo แบบไร้สาระเยอะๆแบบนั้น ระวังของจะเข้าตัวนะครับ
(เตือนด้วยความหวังดีนะครับ)
คิดว่าไม่เกี่ยวนะครับ เค้าก็แรนด้อมมาหมดนะครับ
แล้วก็ใช้โมดิฟายแทนรีพลายติดกันก็ได้นะครับ

เอ็น อลาน่ามี

โฮลี่ทั้งสองกับอลาน่าอีกเยอะแยะ

Farid Prophetkung
Member

« Reply #10 on: October 04, 2007, 02:22:40 AM »

ถ้าไม่จั่วเน่า น่ะ วันนี้อองเดรก็คง  - - เหอๆ เอาเป็นว่า โฮลี่ น่ารัก >< คึกคักเวลาเราเล่น

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #11 on: October 04, 2007, 02:25:11 AM »

มันมีมากก่าหรือน้อยกว่าแรร์ปกติผมก็ไม่ทราบอ่ะคับ เพราะไม่รู้เหมือนกัน คงต้องถามพี่ปอเอง แต่ด้านความสามารถ มันก็ต้องดูดีหน่อยเพราะว่า มันเป็นซีเคร็ทของชุด ส่วนตัวไหนแรงสุดผมคิดว่า วานาอันนะครับ เพราะยุคนั้นตูด 12 สลับอินเทอร์เฟียร์ ถือว่าสุดๆจริงๆ ขึ้นตาแรกนี่ไม่ต้องหวังตีเข้าเลย  ส่วนอมานคริส(ดราโก1)ผมว่ายุคนั้นมันใช้ยากอ่ะถึงแม้ถ้ารมาโกรทแล้วจะมีสุดยอดความสามารถก็เถอะ

NoXMagiS
Member

« Reply #12 on: October 04, 2007, 02:26:16 AM »

คือแบบประท้วงงะคับ แหะๆๆๆ
หายากจริง แค่ธรรมดาก็ลำบากลำบนละ
ถ้าใครได้ Foil อีก ยิ่งแล้วใหญ่  :o

ส่วนตัว ถ้าดูจากความสวยงาม ยกให้ :
Veronica ครับ สวยจริงๆๆๆ วาดออกมาดูดี ชอบอ้ะ
ถ้าเจ๋งๆด้านใช้งาน น่าจะเป็น :
Amara มั้งครับ ส่วนตัวน่ะนะ ชอบเจ๊คนนี้ เดี๋ยวนี้มีการ์ดมาเสริมอีกแน่ะ จาก คริมสัน
ส่วนนางงามหน้าใหม่ :
Shiori นั้น โดยส่วนตัวอยากได้มากกกเลย ชอบอ้ะคับ  :)

ปล. ทำไม secret หญิงเยอะจัง

เพราะส่วนมากพี่ปอ วาดแต่ผู้หญิง

แล้วต้อง หญิงผิวขาวเนียน ผมสีบรอนซ์ทองด้วย งิงิ -*-

ปล. ผมไม่ได้ว่าอารายพี่ปอน้า 
« Last Edit: October 04, 2007, 03:22:43 AM by NoXMagiS » Logged

Member

« Reply #13 on: October 04, 2007, 02:27:40 AM »

ถ้าไม่จั่วเน่า น่ะ วันนี้อองเดรก็คง  - - เหอๆ เอาเป็นว่า โฮลี่ น่ารัก >< คึกคักเวลาเราเล่น
เน่าเหรอครับ งั้นผมไม่เน่ากว่าเหรอครับ
ขึ้นมาแต่ละอย่าง มังกืออย่างเดียวไม่มีอังเดรซักใบ จั่วครึ่งกองกว่าจะเจอ ต้องสู้แบบถือดาบสองใบบนมือไม่มีคนมาให้ถือ

อีดิตเพื่อความสงบของบอร์ด และของร้าน เหอๆ
พอใจละคนอื่นคงเห็นแต่คุณอลาน่าคังคงยังไม่เห็น(มั้ง)
« Last Edit: October 04, 2007, 02:38:02 AM by ♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦ » Logged

BankloveNut
Guest
« Reply #14 on: October 04, 2007, 02:37:19 AM »

เอ่อ .. เอ้อ ครับ อยาก นัด เจอพี่ๆ
เล่นการ์ดด้วยกันจัง
ที่ รร. เพื่อนมันก็นะ (คิเกียจพูด)
อยากเล่นด้วยจัง เล่นที่ไหนดีครับ ??
Member

« Reply #15 on: October 04, 2007, 02:46:07 AM »

ทีเอ็นทีครับ

มากันเยอะๆนะครับ มาให้พี่เป็นเหยื่ออารมณ์น้องเหอๆ

Farid Prophetkung
Member

« Reply #16 on: October 04, 2007, 02:50:14 AM »

อลาน่า อยากออล 

MAMAซาง
Member

« Reply #17 on: October 04, 2007, 02:52:33 AM »

ส่วนมากการ์ดSecretจะอลังการ

BankloveNut
Guest
« Reply #18 on: October 04, 2007, 02:54:19 AM »

TNT นี่ ... Tower of Nang Na Ngow team (หอคอยแห่งทีม นังหน้าโง่) รึป่าวน้า เหอๆ
มันคือที่ไหนล่ะนี่ ใกล้ซาฮาร่าเรอะ ข้างๆฟูจิยามาเรอะ หรืออยู่ในลูฟร์ล่ะ (อ่า กวนอีกฉาน)
แต่มะรุจิงๆนะคับ และพวกผมก็จะไปโผล่เป็น เหยื่อ หรือนักล่าเหยื่อให้น่ะครับ
อ๊าาา นู๋เกียด อังเดร ม่ายอ๊าววววว อย่ามาใกล้น้าาา
light of dark
Guest
« Reply #19 on: October 04, 2007, 02:56:42 AM »

TNT นี่ ... Tower of Nang Na Ngow team (หอคอยแห่งทีม นังหน้าโง่) รึป่าวน้า เหอๆ
มันคือที่ไหนล่ะนี่ ใกล้ซาฮาร่าเรอะ ข้างๆฟูจิยามาเรอะ หรืออยู่ในลูฟร์ล่ะ (อ่า กวนอีกฉาน)
แต่มะรุจิงๆนะคับ และพวกผมก็จะไปโผล่เป็น เหยื่อ หรือนักล่าเหยื่อให้น่ะครับ
อ๊าาา นู๋เกียด อังเดร ม่ายอ๊าววววว อย่ามาใกล้น้าาา
อยู่ อิม ลาดพร้าวอ่า ชั้น 2 ติดทางเข้าที่จอดรถ
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: October 04, 2007, 03:02:17 AM »

แรง นะนั่น อย่างนี้น้องคนนี้คงมา TNT ไม่ได้ละ ระวังโดนเหยียบ นา เหอ ๆ 

ไปแปลงชื่อร้านซะ .... 

เอาสมองส่วนไหนคิดครับ 
« Last Edit: October 04, 2007, 03:06:12 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

BankloveNut
Guest
« Reply #21 on: October 04, 2007, 03:05:10 AM »

กรี๊ดดดดด (กรี๊ดทำไม)
ทำไม ต้องโดนเหยียบด้วยอะคับ ก็ในเมื่อ
แรงๆๆๆๆ อย่างงี้ พวกทั่นน่ะแหละ เตรียมสถานที่
เช่น ห้องเก็บความแรง (คล้ายๆเก็บเสียง)
ด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน (เอื๊อกก พูดไรออกไปเนี่ย)
NoXMagiS
Member

« Reply #22 on: October 04, 2007, 03:06:05 AM »

มาที่ HL ก้ได้งับ

อยู่ที่ MBK ชั้น 7 ตรงซอกหลืบ หลังโรงหนัง งิงิ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #23 on: October 04, 2007, 03:06:55 AM »

ใครในร้านไปทำกรรมอะไรกับคุณน้องเหรอครับ ???

Panther
Member

Email
« Reply #24 on: October 04, 2007, 03:08:18 AM »

ส่วนตัว แอบ ชอบ วานาอาน  น่าร๊าก อย่างรุน แรง งิงิ

BankloveNut
Guest
« Reply #25 on: October 04, 2007, 03:10:49 AM »

HL นี่ก็คงเป็น ... Horror Lizard ใช่มะคับ
- -* ร้าน จิ้งจกสยองขวัญ แหะๆๆๆ ^^*
DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: October 04, 2007, 03:13:51 AM »

คือ เขา จะแนะนำ ร้านให้ คุณไปลองเล่น หรือลองซื้อ หาการ์ดดูนะครับ พวกเขา ก็แนะคุณดีๆ ทำไมคุณถึงต้องไปแปลงชื่อร้านด้วยหล่ะครับ

มีอะไรผิดปรกติ หรือเปล่าครับ

ปล. เผื่อ ไม่รู้จะบอกให้

T.N.T คือ ระเบิด และ อีกความหมายคือ  เป็นอักษร ตัวแรก ของ ชื่อเจ้าของร้าน ทั้ง 3 คน

H.L  คือ HEAVEN LIGHT

คิดก่อนแล้วค่อยพิมพ์

« Last Edit: October 04, 2007, 04:55:06 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_ SouLCalibu[R] • » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #27 on: October 04, 2007, 03:16:14 AM »

คือ เขา จะแนะนำ ร้านให้ คุณไปลองเล่น หรือลองซื้อ หาการ์ดดูนะครับ พวกเขา ก็แนะคุณดีๆ ทำไมคุณถึงต้องไปแปลงชื่อร้านคุณด้วยหล่ะครับ

มีอะไรผิดปรกติ หรือเปล่าครับ

ปล. เผื่อ ไม่รู้จะบอกให้

T.N.T คือ หมายถึงพวกระเบิด

H.L  คือ HEAVEN LIGHT

คิดก่อนแล้วค่อยพิมพ์

TNTจริงๆไม่ได้จะหมายถึงระเบิดนะ
พี่สาว(?)เค้าบอกมา

Levi
Member

Email
« Reply #28 on: October 04, 2007, 03:18:30 AM »

เพราะส่วนมากพี่ปอ วาดแต่ผู้หญิง

แล้วต้อง หญิงผีขาวเนียน ผมสีบรอนซ์ทองด้วย งิงิ -*-

ปล. ผมไม่ได้ว่าอารายพี่ปอน้า 
พี่ปอเคยวาดซีเครตเป็นผีด้วยเหรอครับ อิอิ

BankloveNut
Guest
« Reply #29 on: October 04, 2007, 03:18:56 AM »

โดนดุซะละ ต่อไปนี้จะไม่พูดแล้วครับ..
Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: