Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:30:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค Secret Weapon Master  (Read 1867 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
pacozaa
Member

« on: October 02, 2007, 04:33:55 PM »

seal25
Secret Weapon Master ___________________*4 ตัวหลักเลยครับ คอมโบกับบันจาวีก็เกือบอัมตะแล้วครับ
Naomi                            ___________________*4 หาของมาตั้งตัวได้เรื่อยๆ+
                                                                                ตั้งตาแรกได้เหมือนกันถ้าเซิจของมาอ่านะอย่างผ้าคลุมอลาน่าเงี้ย
Timperra,the vapor dragon_________________*4 เร่งหาของ+ช่วยตั้งได้บางครั้ง
Amber,the Valkyrie in memmory_____________*2 เป็นซีลรอง+ตัวรับเคราะ
ABYSMAL CENTAUR ____________________*2กวาดเด็กให้เกลี้ยง
M doll_________________________________*4 เชือดแหลก
Pecca  Fallacia,the sin of Deception__________*2ช่วยตีท้ายทอยซะ ถ้าเจอเฮียอังเดรจะได้สู้ง่ายหน่อย
Pecca  Zelus,the sin of envy/MOA________________*2ใช้ป้องกันตัวอย่างเดียว
sin(แสง)________________________________*1 ชี้แหลก
     Mystic50-60ใบ
สามัญทั้งหลาย+
แอเทนน่า*2
ซีอุส*2
โฮลี่กาเดี่ยน*2
โคมไฟ*2
crescent*2
อัศวินขี่ม้า(saint3)*2
Mystic power up*2
baldavee Gauntlet*2
High class scolar*2
ผ้าคลุมอลานา*2

วิธีเล่น
ตั้งด้วย 1.ถ้าเริ่มก่อนNaomi+-ของกันตบ หรือ SWM+amber5ปี หรือ Naomi+timperra+ของกันตบ
           2.ถ้าเริ่มหลัง SWM+NaomiหรือSWM+Naomi+Timperraหรือ SWM+Naomi+ของกันตบ
ลุยเกมต่อด้วย
1.M doll อย่างเดียว+จัดการพวกมากปัญหาด้วยการชี้อย่างเดียว
2.ตบซีลรองพวกมากปัญหาอีกประเภท

Trick=เวลาจั่ว จั่วซีลอย่างเดียวจนก่าจะได้เมนเดอร์รัสไม่งั้นก็ไม่รู้ทำเกมยังไง
          หรือไม่ก็ซีลใบมิสติกใบไปเรื่อยๆแล้วดิสทุกตา(ขอแนะนำอันนี้แหละ)
          เพราะของกันก็หน้าจะถูกเรียกขึ้นมือมาบ้างแล้ว

*****มีข้อผิดพลาดประการใดติชมมา ณ ที่นี้นะครับ*****
« Last Edit: October 23, 2007, 06:00:10 PM by pacozaa » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: October 02, 2007, 07:10:08 PM »

น่าจะ หา ตัว ยืน ตา แรก ที่ดี กว่าSecret Weapon Master นะ งับ เพนราะว่า ตา แรก ไม่มี mystic อาจ โดนย ตี ตาย ได้ ง่ายๆ นะ งับ    ลอง หา ซู ไล ก้า ดู จิ ครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #2 on: October 02, 2007, 07:32:42 PM »

จะใส่ Naomi ผมว่า Timperra ดีกว่านะครับ หาของได้ 2 ต่อเลย

Badavee gauntlet ไม่อมตะจริงนะครับ เพราะว่าถ้าเจอต่างเผ่าต่างธาตุ ยังไงก็โดนอยู่ดี ผมว่าล่าสุด Saint Alana's vail ดีกว่าครับ

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #3 on: October 02, 2007, 07:36:22 PM »

ไม่ใส่ตัวโม่มิสติกลง Shrine ดูหรอครับ
ผมว่า ถ้าโม่มิสติกดีๆตาแรกๆได้  Secret ก็รอดนะ
เช่น Timperra  ถ้าโม่ได้ พวก Bastet หรือ Baldavee ก็รอดแล้วนะครับ ตาแรก

ใส่ Material Chemist ก็ดีนะ โม่เลือกได้ น่าใส่ Tranmigrate Pendant ด้วย Bastet ก็ดี

จะได้ใช้ คอมโบ Secret ลาก Tranmigrate แล้วก็ลาก Bastet ต่อ ทำให้หาของมาแปะเร็วๆนะ

อีกอย่างใส่  ผ้าคลุม อลาน่าก็ดีระครับ อยู่ซองนินจา จำชื่อการ์ดไม่ได้

แต่ทำให้ กันการโจมตี และ สกิล 1 เทิร์น

ก็สบายไปตานึง

ยังไงซะมิสติกเด็คนี้ต้องใส่เยอะมากๆ ดังนั้น ทุกใบควรจะแน่น และ ของที่ไม่จำเป็นควรเอาออกบ้าง

pacozaa
Member

« Reply #4 on: October 23, 2007, 05:57:56 PM »

รับทราบทุกคำแนะนำ+โมเรียบร้อยแล้วครับ

ป.ล.กว่าจะหาของครบต้องเลื่อนเวลาโพสไปนานแสนนาน (จิงๆก็รีบเพราะอยากเข้าเจ็ดดาว)
« Last Edit: October 23, 2007, 06:03:27 PM by pacozaa » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: